เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:39:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ลบกระทู้เลยครับผม ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ลบกระทู้เลยครับผม ขอบคุณมากครับ  (อ่าน 3885 ครั้ง)
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน

« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 10:39:09 »

สอบถามเกี่ยวกับศูนย์ บริการเชียงราย พะเยา
ท่านใดเคย ใช้บริการมาแล้วบ้าง

เพราะเท่าที่อ่านมาในแต่ละเวปไซต์ ดูเหมือนศูนย์บริการchevrolet จะบริการไม่ค่อยดีเลย

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
พอดีสนใจ chevrolet sonic

* Chevrolet-Sonic-Dusk-front-end-2_JPG.jpg (84.79 KB, 786x492 - ดู 2958 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2012, 21:45:52 โดย สามีพันธ์ซ่า ภรรยาพันธ์แสบ » IP : บันทึกการเข้า
sniperr1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 14:17:24 »

ตอนแรกผมก็สนใจครับ  ตัว 1400เทอร์โบ    แต่ตอนเปิดขายไม่มีตัวเทอร์โบมาชะงั้น เลยเปลี่ยนใจไปมองมิราจ หรือ สวิฟดีกว่า

BenzEvolll  08-3866-8663
sinsolki
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 18:55:27 »

สวีฟ อีก 1 เสียงครับ (ถ้ารอไหวนะครับ)
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:32:45 »

ขับนิ่มมากครับ ไม่อืดเหมือนที่คิด เก็บเสียงภายนอกได้ดี ^^

แต่กลัวเรื่องบริการหลังการขายมาก อีกอย่างคนขายไม่ค่อยแคร์ลูกค้าเลย
ninja250
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:48:42 »

ขับนิ่มมากครับ ไม่อืดเหมือนที่คิด เก็บเสียงภายนอกได้ดี ^^

แต่กลัวเรื่องบริการหลังการขายมาก อีกอย่างคนขายไม่ค่อยแคร์ลูกค้าเลย

เพื่อนๆใช้ยี่ห้อนี้อยู่หลายๆคันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ...คันนี้ผมสนใจเหมือนกันดูจากภายนอกไม่เท่าไหร่...แต่พอเห็นแผงหน้าปัดแล้วใจแทบละลายเลย...ฮ่าฮ่า...ออกแบบเหมือนBIGBIKEมาก..ชอบๆ

* %E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A2.jpg (71.66 KB, 800x533 - ดู 1453 ครั้ง.)

"ท้าลมร้อนกับ7แขวงแห่งสปป.ลาว"เมษายน58
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=311897.26200
"อุดมไชย-วังเวียง"ต.ค.57
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=311897.22240
NP!
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 09:55:52 »

สวยๆๆครับ ข้างหน้าคล้ายๆEVO X เหมาะๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
bensuvicha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 10:30:12 »

น่าเสียดายครับ มาถึงพี่ไทยตัดออฟชั่นไปเยอะเลย น่าจะใส่มาครบๆแบบเมืองนอกบ้าง
ถ้ามีน้องโบว์มานะ ขายกระฉูด
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 21:05:18 »

สำหรับผู้ที่เคยใช้ หรือเคยนั่ง ช่วยแชร์ เพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ
พอดีจะซื้อ อาทิตย์หน้าแล้วอ่ะครับ^^

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 22:04:23 »

เครื่อง 1.4 100 แรงม้า นั้น ไม่อืดเลย

รองรับ พลังงานทางเลือก เช่น LPG ได้เลยคับ

คนละเรื่อง กะเจ้า อาวีโอ อันโบรานอ่ะคับ

จากที่ อ่านบททดสอบมา ถือว่า เป็นรถที่ โอเคเลยทีเดียว

แต่ ถ้า มองดูรถ สเปกนอก แล้ว มา เทียบกะพี่ไทย คง คนละเรื่องอ่ะคับ

เพราะ ออปชั่นที่ทางบริษัทตัดออก เปิ้นมองว่า ไม่จำเป็นกะภูมิภาคเรา

และ ต้องคุมราคาให้ถูกที่สุด หรือ เหมาะสมที่สุด

แว่วๆ มาว่า อาจจะมีเครื่อง 1.6 เบนซิน ตัวใหม่มา แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่

คนละตัวกะเจ้า1.6 ออฟตร้า และ 1.6 CNG ใน อาวีโอ ตัวทอปคับ

ถ้าไม่มองเรื่อง 0 บริการที่เข้าขั้นย่ำแย่ ในบ้านเรา ถือว่า เป็นรถที่ดี รุ่นนึงคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 21:05:58 »

เครื่อง 1.4 100 แรงม้า นั้น ไม่อืดเลย

รองรับ พลังงานทางเลือก เช่น LPG ได้เลยคับ

คนละเรื่อง กะเจ้า อาวีโอ อันโบรานอ่ะคับ

จากที่ อ่านบททดสอบมา ถือว่า เป็นรถที่ โอเคเลยทีเดียว

แต่ ถ้า มองดูรถ สเปกนอก แล้ว มา เทียบกะพี่ไทย คง คนละเรื่องอ่ะคับ

เพราะ ออปชั่นที่ทางบริษัทตัดออก เปิ้นมองว่า ไม่จำเป็นกะภูมิภาคเรา

และ ต้องคุมราคาให้ถูกที่สุด หรือ เหมาะสมที่สุด

แว่วๆ มาว่า อาจจะมีเครื่อง 1.6 เบนซิน ตัวใหม่มา แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่

คนละตัวกะเจ้า1.6 ออฟตร้า และ 1.6 CNG ใน อาวีโอ ตัวทอปคับ

ถ้าไม่มองเรื่อง 0 บริการที่เข้าขั้นย่ำแย่ ในบ้านเรา ถือว่า เป็นรถที่ดี รุ่นนึงคับ

ติดตรงศูนย์บริการนิแหล่ะ ขนาดไปซื้อรถ ยังไม่ง้อลูกค้าซักกะนิด- -
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 08:43:20 »

ติดตรงศูนย์บริการนิแหล่ะ ขนาดไปซื้อรถ ยังไม่ง้อลูกค้าซักกะนิด- -

ไม่ชอบศูนย์ทำข้างนอกก็ได้ ค่อยเข้าศูนย์ตอนเครมอย่างเดียว ใจรักจัดไปครับ เห็นรูปภายในแล้วถ้าออกมาแบบนั้นนี่น่าขับมาก ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 09:30:02 »

ศูนย์บริการ....

พูดไงดีครับ ผมเอารถกะบะ

ไปซ่อมเครื่อง พอดีน้ำดันท่วม

เมื่อซัก ปี สอง ปีที่แล้ว...

รถผมโดนรื้อเครื่องแล้ว แล้ว

ปล่อยให้รถของผมแช่น้ำ....

เครื่องเสียงพัง ชิบหาย หมดเลย

แล้วไม่มีการรับผิดชอบด้วย...

แต่ถ้าเอาเข้าเช๊คก็ดี ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าจอดแช่ อาจจะไม่ได้รับการ

ดูแลที่ดีพอครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 19:05:44 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
ตอนนี้จองไว้แล้ว กะออกรถเดือนตุลาคม
ถ้าใครมีความรู้แชร์ เกี่ยวกับข้อเสีย รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนรถทัน

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 17:44:19 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
ตอนนี้จองไว้แล้ว กะออกรถเดือนตุลาคม
ถ้าใครมีความรู้แชร์ เกี่ยวกับข้อเสีย รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนรถทัน

วันนี้ เห็นจอดอยู่ที่ บิ๊กซี ไปดูงานการประกอบแล้ว ถือว่า เยี่ยมเลยคับ

โอเค กว่าเจ้าตลาด เหลืออย่างเดียว คือการขับขี่ ที่ยังไม่ได้ลอง

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
kaoijai
เพียงมองตาก้อบอกความหมาย
ชั้นประถม
*

maruko supertinger

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 22:47:39 »

เปิดตัวที่เชียงรายแล้วเหรอคะ  สนใจค่าาา  จะได้ไปดูซะหน่อย  แอบเหล่มานานละ
ep24
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 17:42:13 »

เช็คเรื่องอะไหล่ซ่อมบำรุง หลังหมดประกันด้วยนะครับ เผื่อหลังหมดประกันศูนย์แล้วต้องการซ่อมอู่ข้างนอก เพราะตัวเลือกของอะไหล่บำรุงรักษา ของยีห้อนี้ ส่วนใหญ่ต้องเบิกศูนย์ครับ ร้านอะไหล่ข้างนอกค่อนข้างหายาก เช่นระบบแอร์ หายากเอาการครับ ต้องพึ่งศูนย์(ราคาแพง)อย่างเดียวเลยครับ
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 22:55:08 »

เช็คเรื่องอะไหล่ซ่อมบำรุง หลังหมดประกันด้วยนะครับ เผื่อหลังหมดประกันศูนย์แล้วต้องการซ่อมอู่ข้างนอก เพราะตัวเลือกของอะไหล่บำรุงรักษา ของยีห้อนี้ ส่วนใหญ่ต้องเบิกศูนย์ครับ ร้านอะไหล่ข้างนอกค่อนข้างหายาก เช่นระบบแอร์ หายากเอาการครับ ต้องพึ่งศูนย์(ราคาแพง)อย่างเดียวเลยครับ

กลัวเรื่องนี้เป็นที่สุด
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 10:43:52 »

อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2012, 21:46:06 โดย สามีพันธ์ซ่า ภรรยาพันธ์แสบ » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์