เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:04:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เคยเป็นไหม ไม่มีตังค์ แต่อยากได้รถ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน เคยเป็นไหม ไม่มีตังค์ แต่อยากได้รถ  (อ่าน 13728 ครั้ง)
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 22:25:21 »

เป็นทุกวันเลยครับ 555+

เคยไปคุยกับเจ้าของร้านเครื่องเสียงตอนเอารถไปทำ
เค้าว่า "ผู้ชายก็งี้แหนะ ทำงานแทบตาย มีเงินเท่าไรลงรถหมด" 5555+
 ลังเล

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
nai172
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:46:29 »

สู้ๆๆครับผมมาจากเด็กล้างรถใช้เวลาหาเงินหลายปีถึงได้รถยนต์ถึงเก่าแต่ก็ภูมิใจครับอย่าปลูกต้นถ่อในใจหละครับ เป็นกำลังใจให้ครับจากเด็กล้างรถจบแค่ม.3 ยิงฟันยิ้ม
ล้านนานิยม...นิยมล้านนา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:56:59 »

ผมก็อยากได้นะครับ อยากได้มาก

แต่เมื่อไหร่ที่แม่บอกว่า

"ทางบ้านก็มีรายจ่ายเหมือนกัน+เราต้องคิดถึงคนที่ไม่มีใช้เหมือนเราบ้าง"

ผมก็จะทำการคิดทบทวนอีกที
jamskung10
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ⓙⓐⓜⓢⓚⓤⓝⓖ

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 18:16:13 »

เป็นทุกวันเลยครับ 555+

เคยไปคุยกับเจ้าของร้านเครื่องเสียงตอนเอารถไปทำ
เค้าว่า "ผู้ชายก็งี้แหนะ ทำงานแทบตาย มีเงินเท่าไรลงรถหมด" 5555+
 ลังเล

ถูกต้องคับ เพราะเราเกิดมาเพื่อสิ่งนี้คับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
jamskung10
ระดับ ป.ตรี
*

ⓙⓐⓜⓢⓚⓤⓝⓖ

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 18:16:45 »

สู้ๆๆครับผมมาจากเด็กล้างรถใช้เวลาหาเงินหลายปีถึงได้รถยนต์ถึงเก่าแต่ก็ภูมิใจครับอย่าปลูกต้นถ่อในใจหละครับ เป็นกำลังใจให้ครับจากเด็กล้างรถจบแค่ม.3 ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณคับ สำหรับกำลังใจ ดีดี ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
jamskung10
ระดับ ป.ตรี
*

ⓙⓐⓜⓢⓚⓤⓝⓖ

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 18:18:08 »

ผมก็อยากได้นะครับ อยากได้มาก

แต่เมื่อไหร่ที่แม่บอกว่า

"ทางบ้านก็มีรายจ่ายเหมือนกัน+เราต้องคิดถึงคนที่ไม่มีใช้เหมือนเราบ้าง"

ผมก็จะทำการคิดทบทวนอีกที

คับ ผมก็ลองกลับไปทบทวนหลายครั้งคับ
สุดท้ายก็รู้ว่า ชีวิตมันต้องไปตามสเต็ปคับ

อดทน ทำงาน หาเงิน และจะได้ทุกอย่าง ที่หวังไว้   สู้ๆๆๆๆคับ  ยิ้ม
che_guevara
ชั้นประถม
*

... ช้างป่าก็ต้องอยู่ป่า เเฟนท่อม นั้นอยู่ถนน..

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 09:57:49 »

ผมก็เคยเป็นน่ะครับผม เมื่อก่อนน่ะคับก็เก็บเงินอย่างเดียว พอมีเมียเท่านั้นเเหละครับผม ทั้งบ้านทั้งรถ ตอนนี้บ้านก็ปลูกเสร็จล่ะหมดไปล้านกว่า แล้วก็รถเก๋งก็จะส่งหมดล่ะคัรบ แล้วก็ไปจองรถกะบะสี่ประตูได้เดือนมีนาคมนี้ครับ(ตอนนี้เริ่มมาขับมอเตอร์ไซด์ช้อปเปอร์ครับผม) อิอิ มีหมดล่ะคัรบผมเริ่มอิ่มตัวครับผม ตอนนี้อยากได้มอเตอร์ไซด์รุ่นใหญ่ไปเรื่อยๆๆครับผม อิอิ.. สิ่งของพวกนี้มันเป็นของที่ว่าความสุขและมีคุณค่าทางจิตใจเนอะครับผม ผมว่าหาเพื่อนคู่คิดไม่ดีหรอคัรบก็ช่วยกันผ่อนช่วยกันส่งน่ะครับผม เมื่อก่อนผมก็เป็นเเบบนี้เเหละ (ผมไม่กินเหล้า ไม่เที่ยวน่ะครับ เงินเลยเหลือเก็บเยอะหน่อยครับ ห้าๆๆๆๆๆๆ แล้วเป็นคนมักน้อยสันโดนน่ะครับ) เป็นกำลังใจให้น่ะครับผม ปีใหม่นี้ขอให้สมหวังทุกประกาศน่ะครับคิดสิ่งใด รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะมีจะจนก็แค่คน.. ขับสองล้อ
....  ค้นหาใจตัวเองให้เจอ..ก็เป็นสุข....
jamskung10
ระดับ ป.ตรี
*

ⓙⓐⓜⓢⓚⓤⓝⓖ

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2013, 17:26:14 »

อัพเดต จากเจ้าของกระทู้เองคับ

ผ่านไป 1 ปีเต็มๆ  ตอนนี้มีรถเป็นของตัวเองแล้วนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จะว่าภูมิใจก็ใช่  หรือไม่เลย ก็เชิงอยู่ เพราะรถมือสอง ซื้อมาต้องซ่อมตลอดคับ เงินค่าซ่อม แพงกว่าค่าออกรถซะอีก 555555
แต่ถึงจะไม่ใช่รถที่ฝันเอาไว้ (เหมือนรูปในตอนต้นกระทู้) มันก็มาจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง เงินทุกบาททุกสตางค์ ที่ใช้ก็เงินของตัวเอง ที่หาด้วยตัวเอง
รถเก่าๆ แต่ก็พอหลบแดด หลบฝนได้ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ใช้รถคันนี้ทำงานหาเงินต่อ เพื่อจะเอารถที่เคยฝันไว้ให้ได้ จะกี่ปีๆ ก็จะทำให้ได้ครับ สู้ๆ ต่อไป
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
 ฝันให้ไกล ไปให้ถึงครับ

ปล.ผมอายุ 20 กับรถคันแรกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โคโรล่า สามห่วงปี 38

tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2013, 17:45:05 »

เก่งจริงๆ อายุแค่ 20 มีรถยนต์ขับแล้ว ..ดีใจด้วยครับ รถเก่ารถใหม่มันก็ตามกำลังทรัพย์ของเรา รถเก่าก็ต้องใส่ใจดูแลเป็นพิเศษ แต่งโน้นเสริมนี่ สวยครับรุ่นนี้
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2013, 23:15:55 »

เอารูปที่ไปเปลี่ยนแม็กมาโชว์หน่อยครับ อยากเห็น... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
jamskung10
ระดับ ป.ตรี
*

ⓙⓐⓜⓢⓚⓤⓝⓖ

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2013, 17:16:27 »

เอารูปที่ไปเปลี่ยนแม็กมาโชว์หน่อยครับ อยากเห็น... ยิงฟันยิ้ม
เปลี่ยนออกแล้วครับ  เวลาลงหลุมมันติดซุ้ม ลำบากคับ
ยิ่งทางเข้าบ้าน หลุมอย่างเยอะ ยิงฟันยิ้ม
ลืมถ่ายรูปเก็บไว้
jamskung10
ระดับ ป.ตรี
*

ⓙⓐⓜⓢⓚⓤⓝⓖ

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2013, 17:17:27 »

เก่งจริงๆ อายุแค่ 20 มีรถยนต์ขับแล้ว ..ดีใจด้วยครับ รถเก่ารถใหม่มันก็ตามกำลังทรัพย์ของเรา รถเก่าก็ต้องใส่ใจดูแลเป็นพิเศษ แต่งโน้นเสริมนี่ สวยครับรุ่นนี้
ขอบคุนคับผม  ยิงฟันยิ้ม
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2013, 22:18:09 »

เปลี่ยนออกแล้วครับ  เวลาลงหลุมมันติดซุ้ม ลำบากคับ
ยิ่งทางเข้าบ้าน หลุมอย่างเยอะ ยิงฟันยิ้ม
ลืมถ่ายรูปเก็บไว้
อ้าว เสียดายจังกำลังเอาไปใส่มา... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2013, 01:10:10 »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่เคยคิดเลยว่าซักวันหนึ่งผมจะมีรถยนต์และบ้านเป็นของตัวเองคิดตั้งแต่ตอนเรียนแล้วครับแล้วผมก็ไม่ใด้เรียนเก่งอะไร และครอบครัวก็ไม่ได้รำรวยอะไร จบมาก็ไปทำงานเป็นพนักงานบริษัทเปลี่ยนงานไปเรื่อยๆพอมีเงินเก็บก็ผ่อนมอไซค์ จนมาถึงจุดๆหนึ่งที่เราคิดได่ว่าหันมาขายของดีไหมเพราะพนักงานบริษัทมันก็ได้เท่านี้เกิดวันใดวันหนึ่งเราโดนไล่ออกหรือบริษัทเจ๊ง เราจะทำยังไงไปสมัครงานใหม่ก็ไช่ว่าจะได้กันง่ายๆ ต้องรองาน หรือไปทำงานที่ได้ชัวๆแต่เงินเดือนน้อย  โกรธ หันมาเป็นนายของตัวเองดีที่สุดครับจงค้นพบด้วยตัวเองแล้วท่านก็จะมีความสุขกับการทำงานครับ

หนึ่งสิ่งที่สำคัญที่สุดคือความพยายามบวกกับความคิดสร้างสรรค์และสุดท้ายคือโอกาสครับอย่าปล่อยให้ผ่านไป

สุดท้ายขอให้เจ้าของกระทู้และใครที่มีความคิดแบบเจ้าของกระทู้สู้ต่อไปครับผมจะป็นกำลังใจให้

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์