เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 23:06:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  เชียงรายมีทีมฟุตบอลอีก 1 ทีมคือ เชียงราย FC
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีทีมฟุตบอลอีก 1 ทีมคือ เชียงราย FC  (อ่าน 6306 ครั้ง)
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 21:52:44 »

เชียร์เชียงราย เอฟ ซี อยู่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ทีมนะครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 19:22:09 »

จบเกมวันนี้แพ้ 2-1
hedeakikung
ชั้นประถม
*

เกรียนไม่รู้ตัว

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 11:03:50 »

http://www.youtube.com/watch?v=9eGFCa3FF80

เสียดายขาดตัวหลักๆไม่งั้นคงไม่แพ้นะผมว่า เสียดายเบอร์ 36 ยิงชนคาน

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 16:44:51 »

เสาร์ที่ 25 สิงหาคมนี้ เวลา 18.00 น. สนามกีฬาอบจ.เชียงราย สนาม.1 นัดนี้ช่วยมาเป็นกำลังใจให้กับเชียงราย FC ลุ้น 3 แต้มอีก 1 นัดเจอกับเพชรบูรณ์ ครับ ช่วยไปเป็นกำลังใจให้น้องเขากันหน่อยนะครับ ... นัดก่อนไปเยือนทีม ปากน้ำโพ NSRU ทีมอันดับ.2 ของตารางสู้ได้อย่างสูสีแพ้ไปแค่ 2-1 แบบน่าเสมอถ้ากรรมการไม่เป่าเข้าข้างทีมเหย้าจนเกินไปทั้งๆที่ไปกัน 16 คนเป็นไข่ไปถึง 5 คน เจอกันเสาร์นี้ครับ

CRUTD
Kho_dej
ชั้นประถม
*

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 17:13:57 »

จะไปร่วมเชียร์ครับ
poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 19:53:57 »

โดนแซงเป็น1-2
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 21:33:25 »

เสียดายมาดนัดนี้ แล้วตากไปเสมอแพร่มาได้ 2-2 ตอนนี้ตากตามหลังเรา 2 แต้มวันไหนตากชนะมาซัก 1 นัดแล้วเชียงรายแพ้จบข่าวเลยได้บ๊วยแน่ๆ เพราะอีก 2 นัดในบ้านเจอทั้งเชียงใหม่และแพร่ โอกาสได้แต้มยากมากจริงๆ  ต้องลุ้นอาทิตย์นี้ไปเจอสุโขทัยในบ้านอย่างน้อยต้อง 1 แต้ม ... กรุณาห้ามด่ากรรมการในสนามนะครับ เดียวแม็ตคอมจะเขียนรายงานปรับเราได้ 555

CRUTD
Helpme
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 10:23:38 »

ถ้าได้ที่บ๊วย ปีหน้าจะได้แข่งไหมครับ  ฮืม
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 10:51:44 »

ผมขอสอบถาม เชียงราย FC ด้วยความเคารพ
ทางสโมสร ตอนนี้มีความตั้งใจทำทีมต่อไปหรือไมครับ
เพราะผมเห็นทีมแล้ว  บอกตรงๆ เหมือนรอวันตาย
ไปเปิดดูเวป สโมสรก็ไม่มี  มีแต่ Facebook 
ป้ายประชาสัมพันธ์ก็น้อยมาก แทบไม่รู้ว่าเตะวันไหน
ตัวแทน  เชียงราย FC ก็แทบจะไม่มีการแจ้งข่าวคราวของสโมสรเลย
มีแต่ทาง จขกท ที่พยายามอัฟ ข้อมูล เล็กๆน้อยๆ
เมื่อ 3 ปีก่อน ผมวาดฝัน ทีมเชียงราย จะมีอยู่ 2 ทีม ที่โลดแล่น
อยู่บนลีคสูงสุดของเมืองไทย
แต่มาวันนี้ มองไปดูกว่างโซ้ง กับทีม  เชียงราย FC แทบฟ้ากับเหว
ทั้งๆที่ มีเชื้อสาย ลูกพ่อขุนเหมือนกัน แต่เพราะอะไร...
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 10:55:00 »

ผมขอสอบถาม เชียงราย FC ด้วยความเคารพ
ทางสโมสร ตอนนี้มีความตั้งใจทำทีมต่อไปหรือไมครับ
เพราะผมเห็นทีมแล้ว  บอกตรงๆ เหมือนรอวันตาย
ไปเปิดดูเวป สโมสรก็ไม่มี  มีแต่ Facebook 
ป้ายประชาสัมพันธ์ก็น้อยมาก แทบไม่รู้ว่าเตะวันไหน
ตัวแทน  เชียงราย FC ก็แทบจะไม่มีการแจ้งข่าวคราวของสโมสรเลย
มีแต่ทาง จขกท ที่พยายามอัฟ ข้อมูล เล็กๆน้อยๆ
เมื่อ 3 ปีก่อน ผมวาดฝัน ทีมเชียงราย จะมีอยู่ 2 ทีม ที่โลดแล่น
แต่มาวันนี้ มองไปดูกว่างโซ้ง กับทีม  เชียงราย FC แทบฟ้ากับเหว
ทั้งๆที่ มีเชื้อสาย ลูกพ่อขุนเหมือนกัน แต่เพราะอะไร...

ขั้วการเมืองไงครับ

เปิดตัวใหม่ๆออกหน้าออกตากันขนาดไหน

มาจนถึงวันนี้ ... การส่งเสริมต่อเนื่องหายขาดหมด

ไม่อยากดึงเข้าการเมือง แต่เพราะการเมืองจริงๆ

ผมเคยไปเป็นเด็กเก็บบอล (อยู่ฝ่ายรับส่งนักเตะที่เจ็บ) (เปลสนาม)

ดูชิดติดสนาม ยังไม่รู้สึกว่ามีอะไรพิเศษเลย

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Helpme
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 11:13:36 »

ของแบบนี้ต้องช่วยกันครับ
กรุงโรมไม่ได้สร้างแค่ปีเดียว
แต่แนวทางที่ใช้นักเตะท้องถิ่นถูกต้องแล้วนะครับ
ในระยะยาว จะออกดอกออกผลมากกว่า
การซื้อนักเตะจากที่อื่น หรือต่างชาติมาเล่นครับ
ผมยังเชื่อว่าเชียงราย เอฟซี. ยังไปได้ครับ
ช่วยกันชม ช่วยกันเชียร์ ช่วยกันสนับสนุนครับ
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 14:16:54 »

ถ้าได้ที่บ๊วย ปีหน้าจะได้แข่งไหมครับ  ฮืม

ได้ยินข่าวว่า อาจจะต้องพักแข่ง 1 ปีนะครับ

CRUTD
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 14:18:57 »

ได้ยินข่าวว่า อาจจะต้องพักแข่ง 1 ปีนะครับ

ทำไมต้องพักแข่งครับ ไม่ได้ตกไปอีกดิวิชั่นหรือครับ
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 14:24:16 »

ผมก็แฟนคนหนึ่งไม่มีสาวนเกี่ยวข้องอะไรกับสโมสรนะครับแค่รู้จักนักฟุตบอลบางคนแค่นั้นเอง ผมก็อยากรู้เหมือนที่ท่านถามเหมือนกันว่าสโมสรมีความตั้งใจจริงขนาดไหน แต่จากที่ได้ยินข่าวมาทางสโมสรบอกว่าปีหน้า อาจจะใช้เด็กท้องถิ่น 100 % ถ้าเป็นแบบนี้ปีหน้าก็เหนื่อยมากๆเลย

เวปอาจจะไม่อัพเดท แต่ทาง Facebook ก็เริ่มพัฒนาขึ้นมากเยอะอยุ่นะครับอัพเดทรูปทุกนัดที่ลงแข่ง ส่วนผมเปลี่ยนที่อยู่ใหม่คงไม่ค่อยมีเวลาได้อัฟ ข้อมูลแล้วละครับ

ผมก็เคยผมวาดฝัน ทีมเชียงราย จะมีอยู่ 2 ทีม ที่โลดแล่น
อยู่บนลีคสูงสุดของเมืองไทย เหมือนท่านเหมือนกันครับ .....

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 14:28:29 »

ขั้วการเมืองไงครับ

เปิดตัวใหม่ๆออกหน้าออกตากันขนาดไหน

มาจนถึงวันนี้ ... การส่งเสริมต่อเนื่องหายขาดหมด

ไม่อยากดึงเข้าการเมือง แต่เพราะการเมืองจริงๆ

ผมเคยไปเป็นเด็กเก็บบอล (อยู่ฝ่ายรับส่งนักเตะที่เจ็บ) (เปลสนาม)

ดูชิดติดสนาม ยังไม่รู้สึกว่ามีอะไรพิเศษเลย

พูดจริงๆนะครับ ทุกวันนี้ผมยังไม่รู้เลยนะว่าประธานสโมสรเป็นใคร อยู่ขั้วไหน ถ้ายังงัยช่วย PM มาเล่าให้ผมฟังหน่อย เพราะผมพึ่งมาติดตามทีมนี้ครับ ... ที่เหมือนเชียงรายยูไนเต็ด ก็คงจะเพราะการเมืองเหมือนกันผมว่า ลองดูว่าถ้าผู้ใหญ่ทางเชียงรายให้การสนับสนุน เอานักแตะที่ไม่ค่อยได้ใช่งานส่งมาช่วยแค่นี้ก็หรูแล้ว แต่ได้ยิงทางสนามว่าทางผู้ใหญ่ทั้งยูไนเต้ดกับ FC ได้คุยกันแล้วว่าปีหน้าจะช่วยเหลือกัน อันนี้ไม่รู้จริงรึปล่าว

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 14:33:58 »

ทำไมต้องพักแข่งครับ ไม่ได้ตกไปอีกดิวิชั่นหรือครับ

ฟุตบอลของไทย เรามีถึง D.2 ครับเลยไม่ตกชั้นไปไหนละ แต่ก่อนหน้านี้ 2-3 ปีทีมบ๊วยไม่ตกแต่ปีนี้ทางสมาคมว่า อาจจะให้พักถ้าทีมไหนไม่มีความพร้อมอะไรเลยก้จะให้พักครับ  แต่ผมว่าถ้าโดนพักไปก็ไม่ดี ทีมก็ต้องแตก นักแตะ โค้ช จะไปทำอะไร ทีมงานก็จะแยกย้ายกันไปหมด ถ้ากระแส แฟนคลับกำลังเริ่มมาก็อาจะทำให้หายได้อะไรประมาณนี้นะครับ

แต่ถ้าไม่โดนพักบางเลยมันก็จะสงไปที อะไรแบบนี้นะครับ

ผมสงสารน้องๆนักแตะทุกวันนี้ผมถึงมาช่วยอัพข้อมูลเล็กๆน้อยที่ผมพอจะทราบ

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 20:48:24 »

วันนี้ เวลา 18.00 น. เชียงราย FC ออกไปเยือนทีมสุโขทัย FC

คู่ที่ 276 สนามกีฬาบุญสม มาติน เวลา 18:00 น. สโมสรสุโขทัย เอฟซี ชนะ สโมสรเชียงราย เอฟซี 2:0
ผู้ทำประตู
1:0 นาทีที่ 48 หมายเลข 28 Mr.NJOKU EMEKA สโมสรสุโขทัย เอฟซี
2:0 นาทีที่ 89 หมายเลข 33 นายสุเมธี สุกใส สโมสรสุโขทัย เอฟซี

ใบเหลือง สโมสรสุโขทัย เอฟซี
นาทีที่ 90(+2) หมายเลข 33 นายสุเมธี สุกใส

ใบเหลือง สโมสรเชียงราย เอฟซี
นาทีที่ 52 หมายเลข 35 นายรณรงค์ วงศ์ศรี

จำนวนผู้ชมประมาณ 695 คน
ค่าผ่านประตู 13,900 บาท

เมื่อวานตากแพ้พะเยาเลยทำให้แต้มทั้ง 2 ทีมยังเหมือนเดิมคือ เชียงราย FC มีแต้มมากกว่าตาก FC 2 แต้มเหมือนเดิมเหลืออีก 3 เกมส์ในบ้าน 2 นัด เจอเชียงใหม่ FC ที่ได้แชมป์ไปแล้วกับทีมแพร่ และอีก 1 นัดออกไปเยือนอุตรดิต ต้องลุ้นกันถึงนัดสุดท้ายกันเลยทีเดียว ....

CRUTD
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์