เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:52:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  เชียงรายมีทีมฟุตบอลอีก 1 ทีมคือ เชียงราย FC
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีทีมฟุตบอลอีก 1 ทีมคือ เชียงราย FC  (อ่าน 6305 ครั้ง)
mana.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 11:44:41 »

โคชใหม่ที่เข้ามาคุมทีม บอกเล่นไม่กดดัน เล่นเพื่อความมัน ไหน ๆ ก็รั้งบ๊วย  แต่ก็พยายามหนีบ๊วย
ไม่รู้จะหนีบ๊วยได้ใหม แต่ก็ชนะเป็นนัดที่ 2 เสมอ 3 ..... มี 9 แต้ม
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 23:37:45 »

เสาร์นี้ เจอ พิจิตร เจอกันสนามคร้าบๆๆๆ  ใครว่างไปเชียร์เน้อ D2 เชียร์ทีมบ้านเราคร้าบ

เวลาดูบอล อย่านึกถึงผู้บริหารทีมครับ ว่าใคร ฝ่ายไหน

นึกแค่ว่า  เชียงราย เราโชคดี ที่มีบอล ให้ดู ทั้ง TPL และ D2  ครับ

แล้วท่านจะดูบอล อย่างสนุกครับ 

เจอกานสนามเน้อหมู่เฮา ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
hedeakikung
ชั้นประถม
*

เกรียนไม่รู้ตัว

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 09:38:58 »

เสาร์นี้ เจอ พิจิตร เจอกันสนามคร้าบๆๆๆ  ใครว่างไปเชียร์เน้อ D2 เชียร์ทีมบ้านเราคร้าบ

เวลาดูบอล อย่านึกถึงผู้บริหารทีมครับ ว่าใคร ฝ่ายไหน

นึกแค่ว่า  เชียงราย เราโชคดี ที่มีบอล ให้ดู ทั้ง TPL และ D2  ครับ

แล้วท่านจะดูบอล อย่างสนุกครับ 

เจอกานสนามเน้อหมู่เฮา ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องที่สุดเลยครับ การกีฬาอย่าเอาการเมืองมาเกี่ยวข้องนะครับ แล้วเจอกันวันที่ 5

CRUTD
maco
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 23:38:02 »

เชียแหมคนเด้อ

อย่านำคนอื่นมาเปรียบกับตัวเรา  ให้เอาตัวเรานั้นเปรียบกับตัวเราก่อน
manmoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 09:11:37 »

วันที่ 5 นี้เชิญชวนกั๋นไปร่วมเชียร์ทีมเชียงราย FC เจอกับพิจิตครับ
... ผมไปแอ่วลำปางกลับมาตอนเจ้าวันที่ 5 พอดีจะออกมาเจ้าๆหน่อยจะได้ตันมาดูครับ
...วันที่ 5 ส.ค. 2555 เวลา 16.00 น. มาช่วยกันเชียร์ทีมเชียงราย FC ครับ
...ดูเสร็จ 6 แลงกะพากันไปเชียร์เชียงรายรายยูไนเต็ดเจอกับเมืองทองต่อกะยังทันอยู่

แล้วเจอกั๋นนะครับปี่น้อง 

วันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2555 เวลา 18.30 น. เอสซีจี เมืองทองฯ เจอกับ เชียงราย ยูไนเต็ด สนามเอสซีจี สเตเดี้ยม

วันพุธที่ 8 สิงหาคม 2555 เวลา19.00 น.เชียงราย ยูไนเต็ด เจอกับชลบุรี เอฟซี สนามยูไนเต็ด สเตเดี้ยม  อย่าหลงวันนะครับ
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 13:46:06 »

วันที่ 5 นี้เชิญชวนกั๋นไปร่วมเชียร์ทีมเชียงราย FC เจอกับพิจิตครับ
... ผมไปแอ่วลำปางกลับมาตอนเจ้าวันที่ 5 พอดีจะออกมาเจ้าๆหน่อยจะได้ตันมาดูครับ
...วันที่ 5 ส.ค. 2555 เวลา 16.00 น. มาช่วยกันเชียร์ทีมเชียงราย FC ครับ
...ดูเสร็จ 6 แลงกะพากันไปเชียร์เชียงรายรายยูไนเต็ดเจอกับเมืองทองต่อกะยังทันอยู่

แล้วเจอกั๋นนะครับปี่น้อง 

วันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2555 เวลา 18.30 น. เอสซีจี เมืองทองฯ เจอกับ เชียงราย ยูไนเต็ด สนามเอสซีจี สเตเดี้ยม

วันพุธที่ 8 สิงหาคม 2555 เวลา19.00 น.เชียงราย ยูไนเต็ด เจอกับชลบุรี เอฟซี สนามยูไนเต็ด สเตเดี้ยม  อย่าหลงวันนะครับ

ผมนะไม่หลงวันหรอกครับ วันที่ 5 ของผมก็คือไปเชียร์เชียงราย FC ที่สนามเสร็จแล้วก็ 6 โมงพากันไปเชียร์เชียงรายยู ทาง TV กันทันอยู่นะครับ ความหมายผมเป็นแบบนี้ (อาจจะพิมพ์ไม่ครบทำให้เข้าใจผิดบ้างต้องขอประธานอภัยด้วย).... ผมก็เชียร์เชียงรายยูไนเต็ดเหมือนกันครับ และ ก็เชียร์เชียงราย FC ด้วยไปดูในสนามแล้วสงสารนักฟุตบอลเชียงราย FC เลยมาชวนๆกันช่วยไปเชียร์

CRUTD
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 00:33:56 »

ปีที่แล้วโค้ชตุ๊ทำทีมก็โอเคอยู่นะ กลางตาราง

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 10:09:11 »

พรุ่งนี้เจอกันสนามนะครับ

ดูแป่งป่องไฟ เสร็จ กลับมาดูถ่ายทอดสด กว่างโซ้งต่อ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 14:13:48 »

ปีที่แล้วโค้ชตุ๊ทำทีมก็โอเคอยู่นะ กลางตาราง

ได้ข่าวว่าปีหน้าจะกลับมาทำนะครับ ไม่แน่ใจว่าชัวร์ 100% ปล่าวข่าวยังไม่ได้กรองเท่าไหร่

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 14:17:37 »

เมื่อวานเสมอกับพิจิตแบบสุดมัน 1-1 ....
เดียววันอาทิตญืนี้จะไปเยื่อนน่านลุ้นใหเได้ 1 แต้มรึอาจจะ 3 แต้มเลยก็ได้นะครับ

และวันพุทธที่ 15 นี้รับการมาเยือนของ ตาก FC ลุ้นชนะเพื่อขยับแซงตากให้พ้นอันดับสุดท้ายของตารางนะครับและจะประเดิมใช่สนาม.1 ที่ปรับปรุงเสร็จแล้วด้วย ใครว่างๆก็ช่วยเข้าไปเชียร์ๆกันหน่อยนะครับ

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 17:47:03 »

วันนี้เชียงราย FC ไปเยือน น่าน FC นะครับ ตอนนี้เสมอกัน 1-1 ถ้าจบแบบนี้เราจะแซงตาก FC หนีบ๊วยได้สำเร็จนะครับ ช่วยกันเชียร์ให้ได้ 1 แต้มรึ 3 แต้มครับพี่น้อง .... เดียวจบเชียรื เชียงรายยูไนเต็ดต่อ

CRUTD
jjjkkk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 23:06:29 »

ผมรู้จักตั้งแต่โค้ ทวิช ไกลถิ่นเป็น เฮดโค้ช อะครับ
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 23:12:04 »

จขกท พยายาม มาดันกระทู้ แจ้งข่าวสาร ของ เชียงราย FC
มีอะไรก็มาอัฟข่าวบ่อยๆครับ จะได้ติดหู ของชาวเชียงรายอีกทีม
may_cub
ชั้นประถม
*

สเปร์ยเซรั่มเฮอร์เบิลแฮร์ แชมพูบำรงผม

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 00:15:26 »

ไว้มีโอกาสจะไปให้กำลังใจนะคับ อยู่สนามยิงปืนทักวันอาทิตย์พอดี

บริษัท ชลสุวรรณจำกัด ณ.เชียงราย 139/1 ถ.18 มิถุนา ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 0918566951 คุณเม
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 13:38:03 »

ผมรู้จักตั้งแต่โค้ ทวิช ไกลถิ่นเป็น เฮดโค้ช อะครับ

ยังมีคนอื่นที่ไม่รู้อีกเยอะครับ บางคนคิดว่ามีแค่ เชียงรายยูไนเต็ด ... ผมอยากให้คนที่ไม่ทราบรู้ครับ จังหวัดเชียงรายดีมากเลยนะครับมีทีม ฟุตบอลให้เชียร์ 2 ทีม

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 13:40:57 »

จขกท พยายาม มาดันกระทู้ แจ้งข่าวสาร ของ เชียงราย FC
มีอะไรก็มาอัฟข่าวบ่อยๆครับ จะได้ติดหู ของชาวเชียงรายอีกทีม

ขอบคุณครับที่เขาใจผม ผมไม่ได้มาดันกระทู้อะไรเลยแค่มีข่าวสารอะไรผมก็มาแจ้งให้เราทราบๆกัน ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับสโมสรเชียงราย FC เลยก็แค่แฟนบอลคนหนึ่งที่เชียร์ เชียงรายยูไนเต็ดมาตลอด พอได้มีโอกาศได้เข้าไปดู เชียงราย FC ในสนามครั้งแรกเห็นแฟนๆแล้วก็อดสงสารนักแตะไม่ได้จริงเลยอยากจะช่วยกันแจ้งข่าวสารให้พี่ๆน้องๆได้ทราบกัน

CRUTD
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 16:36:12 »

เชียงรายเอฟซี สู้. สู้.     ให้แฟนรู้ว่าเราจะเดินหน้า

จะเก่งแค่ไหนไม่ครณา.   เชียงรายมาร่วมใจไปด้วยกัน

สู้สู้สู้

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
521 CR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 20:13:38 »

ตอนนี้ใครเป็นโค้ชครับ  ฮืม 

คนรักรถคลาสสิค
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 09:22:28 »

ตอนนี้ใครเป็นโค้ชครับ  ฮืม 

พินิจพล พรมวงค์ ครับ ... แต่ได้ข่าวว่ามีโค้ชบราซิลจากทีมเชียงรายยูไนเต็ดมาช่วยอยู่นะครับ เห็นว่าอาทิตย์ก่อนที่จะไปแข่งกับน่านมาช่วยดูอยู่ครับ

CRUTD
hedeakikung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 09:19:10 »

.... วันนี้ีเชิญชวนพี่น้องชาวเชียงรายทุกๆท่านร่วมกันเชียร์ ทีมเชียงราย FC ที่ สนามกีฬาอบจ สนาม.1 เวลา 18.00 น. นะครับย้ายจากสนาม.2 มาแตะสนาม.1 เลยเลื่อนมาแข่งจาก 4 โมง มาเป็นเวลา 6 โมงเย็นนะครับ แข่งกับตาก FC ครับ

... ตอนนี้แต้มเท่ากันอยู่แต่เรามีลูกประตูได้เสียที่ดีกว่าเราเลยอยู่อันดับที่.17 ส่วนตากอยู่อันดับที่.18 อันดับบ๊วย วันนี้เป็นเกมส์สำคัญแข่งกันหนีบ๊วยนะครับ ถ้าอยากเห็นชัยชนะและอยากจะร่วมเฮดีใจกับเราเชิญชมนัดนี้เลยครับ

... เชียงรายยูไปแตะขอนแก่นไม่มีถ่ายต้องลุ้นผลผ่านเวปสโมสร เชิญมาเชียร์ทีมน้องก่อนนะครับ ดูเสร็จกลับไปเช็คผลคู่เชียงรายยูไนเต็ดกับขอนแก่นกันทันอยู่ครับ

CRUTD
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์