เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 20:17:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  โจรเยอะ! ขโมยแยะ! สาวๆไปเรียนยิงปืนกันค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน โจรเยอะ! ขโมยแยะ! สาวๆไปเรียนยิงปืนกันค่ะ  (อ่าน 7337 ครั้ง)
i-din
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 14:35:27 »

ฝ่ายกีฬายิงปืนสมาคมกีฬาแห่ง จ.เชียงราย  เปิดอบรมการใช้อาวุธปืนสั้นเบื้องต้นรุ่นที่ 9 ในวันอาทิตย์ ที่ 5 สิงหาคม 2555 เวลา 9.00 น.ถึงเวลา 16.00 น.   รับจำนวนจำกัด เปิดรับสมัครแล้ว  ตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่ 3 สิงหาคม 2555 สนใจติดต่อ ได้ที่ สนามยิงปืน จ.เชียงราย โทร 053-600343   หรือที่ คุณสุวิทย์  เม่นแย้ม(นายสนาม) โทร 089-8513136

รายระเอียดการฝึกอบรม
1.ผู้เข้าอบรมจะต้องมาสมัคร และลงทะเบียนพร้อมกับชำระเงินค่าอบรมได้ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่  3 สิงหาคม 2555 ค่าลงทะเบียนท่านละ 1,300 บาท
2. ทางฝ่ายอบรมมีกระสุนปืนให้จำนวน 30 นัด (แจ้งขนาดกระสุนในวันสมัคร)
3. มีอาหารกลางวัน พร้อมอาหารว่าง
4. มีใบประกาศนียบัตรมอบให้

หมายเหตุ  สำหรับผู้ที่สนใจแต่ยังไม่มีอาวุธปืนทางสนามจะมีอาวุธปืนลูกโม่ขนาด.38 และขนาด 9mm. ให้ยืมในการอบรม

ชมรมคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 14:41:07 »

แล้วเขาจะให้พกกันง่ายเหรอ...ไปเรียนมวยไทยก็ได้
ก้านคอทีเดียว...หลับ
i-din
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 15:05:25 »

ไม่ง่ายหรอกค่ะ เรื่องพกพา
แต่ความรู้ที่ได้รับจากการเข้าอบรม
มีทั้งข้อกฏหมายเกี่ยวกับอาวุธปืน (ซื้อ ครอบครอง พกพา)
การยิงปืนเบื้องต้น ที่สำคัญฝึก สมาธิและใจค่ะ
ได้ใบประกาศ สามารถนำไปประกอบการขอซื้อได้
หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนนะคะ

noonoi_cru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 15:33:24 »

กระทู้นี้น่าสนแฮะ ว่าแต่เขาเริ่มเรียนเมื่อไหร่ค่ะ

"ไปด้วยกัน...ไปได้ไกล" กับ SCB LIFE
i-din
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 16:10:15 »

กระทู้นี้น่าสนแฮะ ว่าแต่เขาเริ่มเรียนเมื่อไหร่ค่ะ
อบรมวันเดียวค่ะ แต่ถ้าอยากเรียนหรือฝึกเพิ่ม ติดต่อที่สนามยิงปืน ได้เลยจ้า

ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 17:16:33 »

ผู้ชายฝึกได้หรือเปล่าครับและต้องเสียค่าสมัครเท่าไหร่ครับ

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
Angellaz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 17:27:15 »

ไปตี้สนามกีฬาก๋างแม่ก่อเจ้า?...
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 17:43:14 »

เล็งมาหลายรอบละ แต่ไม่มีเพื่อนไป  ยิ้มกว้างๆ
noonoi_cru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 18:10:47 »

วันที่ 5 สิงหาหรอคะ ว้าๆๆๆๆ เรามีประชุมที่เจียงใหม่อ่ะ เสียดายจัง กะว่า จะไปเป็นเพื่อน คุณเอิงเอย ซะหน่อย

"ไปด้วยกัน...ไปได้ไกล" กับ SCB LIFE
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 18:32:58 »

กระเทยไปได้ก่อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
ATTC#5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 20:06:58 »

ไม่ง่ายหรอกค่ะ เรื่องพกพา
แต่ความรู้ที่ได้รับจากการเข้าอบรม
มีทั้งข้อกฏหมายเกี่ยวกับอาวุธปืน (ซื้อ ครอบครอง พกพา)
การยิงปืนเบื้องต้น ที่สำคัญฝึก สมาธิและใจค่ะ
ได้ใบประกาศ สามารถนำไปประกอบการขอซื้อได้
หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนนะคะ

เห็นด้วยครับ ในมุมมองของผู้หญิงหลายคนปืนมันน่ากลัว บ้างก็ว่าเป็นสัญญลักษณ์ความรุนแรง แต่บ้านเราตอนนี้เรื่อง โจร ขโมย ยาเสพติด ระบาดมาก อย่างน้อยเวลาเกิดเรื่องกับครอบครัวเรา หรือ กับคนที่เรารัก เราต้องสติและสมาธิไม่ลนลานครับ ซื่งจะช่วยเราให้ผ่านพ้นเหตุการณ์ร้ายๆไปได้ สติและสมาธิจะดีได้ก็มาจากการฝึกครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เมื่อประตูบานหนึ่งปิด จะมีประตูอีกบานหนึ่งเปิด
ทำไมเราต้องมัวแต่เสียใจและสนใจเฉพาะบานที่ปิด
จนมองไม่เห็นประตูอีกบานหนึ่งที่เปิดรอ เราอยู่
>_อนัตตา_<

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 20:11:31 »

น่าสนใจจังเลยค่ะ ฝึกไว้ใช้ในชีวิตประจำวัน  ยิ้มกว้างๆ
CR_shooting_team
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 21:11:38 »

แล้วเขาจะให้พกกันง่ายเหรอ...ไปเรียนมวยไทยก็ได้
ก้านคอทีเดียว...หลับ
เรื่องพกพาเป็นเรื่องที่ำไกลตัวเกินไปครับ แต่เราให้ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับความปลอดภัยและการใช้อาวุธปืนที่ถูกต้องเป็นหลัก แต่เห็นด้วยครับที่จะใช้ศิลปะป้องกันตัว เพราะในบางสถานการณ์ ปืนอาจไม่ใช่คำตอบในการแก้ปัญหาครับ

อบรมวันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคมครับ วันเดียวจบ เป็นคอร์สระยะสั้นครับ

ไปตี้สนามกีฬาก๋างแม่ก่อเจ้า?...
แม่นแล้วครับ ที่สนามกีฬาก๋าง แวะเวียนเข้ามาได้เน้อครับ

เล็งมาหลายรอบละ แต่ไม่มีเพื่อนไป  ยิ้มกว้างๆ
ฉายเดี่ยวก็ได้ครับ รับรองว่าได้รับความรู้ ประสบการณ์ และมิตรภาพดีๆ กลับไปแน่นอน

ผู้ชายฝึกได้หรือเปล่าครับและต้องเสียค่าสมัครเท่าไหร่ครับ
ผู้ชายก็สามารถฝึกได้ครับ ค่าสมัคร 1,300 บาทครับผม

กระเทยไปได้ก่อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยินดีต้อนรับนะเจ้า... ยิ้มกว้างๆ

สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย ยินดีต้อนรับ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 23:31:26 »

ออกแนวโหดเนาะ  ยิ้มกว้างๆ

alpa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 04:32:48 »

ค่าลงทะเบียนท่านละ 1,300 บาท จบเบ็ดเสร็จเลยก่อ...ราคาเดียว...
ไม่มีอะไรเพิ่มอีกหลังจากสมัครแม่นก่อ...
แล้วจะไปสมัครเน่อ...
don-inphon

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 08:42:43 »

กระทู้นี้ สงสัย จะมีนักกีฬา ยิงปืนประเภทเลดี้เพิ่มขึ้น ยิงฟันยิ้ม
Ironmaiden

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 10:12:08 »

บรรดาสามีทั้งหลายก็พิจารณาด้วยนะจ๊ะ...ว่าจะห่วงภรรยาแล้วให้ไปเรียนดี หรือจะห่วงตัวเองก้เลยไม่ให้ไปเรียน...ฮา
Angellaz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 10:27:09 »

บรรดาสามีทั้งหลายก็พิจารณาด้วยนะจ๊ะ...ว่าจะห่วงภรรยาแล้วให้ไปเรียนดี หรือจะห่วงตัวเองก้เลยไม่ให้ไปเรียน...ฮา

(^O^)"
ลูกพ่อขุนฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 12:32:13 »

เรียนรู้ไว้ไม่เสียหายครับ อย่างน้อยก็เรียนไว้ประดับความรู้ และเก็บไว้ใช้ยามจำเป็นได้ครับ

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 12:52:17 »

น่าสนใจมากค่ะ ว่าแต่ ไอ่ข้างบนยาวๆเนี่ย มากจากไหน ทำไมไม่รู้จักมารยาทบ้างนะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์