เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:51:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ปล่อยปลาที่ไหนบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปล่อยปลาที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 2802 ครั้ง)
sinbios
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2010, 19:39:10 »

ในอำเภอเมืองเชียงรายนี่ มีที่ปล่อยปลาที่ไหนบ้างครับ

แล้วปลาดุกนี่ปล่อยลงแม่น้ำได้ไหมครับ

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2010, 20:15:01 »

ในอำเภอเมืองเชียงรายนี่ มีที่ปล่อยปลาที่ไหนบ้างครับ

แล้วปลาดุกนี่ปล่อยลงแม่น้ำได้ไหมครับ

ปลาดุกปล่อยลงแม่น้ำได้ครับ

ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2010, 21:24:05 »

ปล่อยลงแม่น้ำดีที่สุด...

..............
WH_Y

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 21:12:36 »

..ในเมืองมีที่ปล่อยปลาหลายที่เลยนะคะ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนค่ะ.เคยไปปล่อยที่หนองปึ๋ง กับหนองบัว ใน ม. ราชภัฎค่ะ.แถวคูคลองตามนอกเมืองก็มีเยอะเหมือนกันนะคะ.. ยิ้ม
หมูอ้วน
ชั้นประถม
*

^^(*!*)^^

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 21:19:29 »

แม่น้ำกก แถวสพาน แม่ฟ้าหลวง
วันนี้..ต้องดีกว่าเมื่อวาน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 23:09:26 »

ไปปล่อยที่หนองบัวราชภัฎค่ะ
หลังวัด ที่เปงเขตอภัยทานอ่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2010, 01:55:50 »

หลังวัด ที่เปงเขตอภัยทานอ่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

รบกวนถามนิดนึงค่ะ

หนองบัวที่คนชอบไปตกปลากันเยอะๆ นี่คนละที่กับหลังวัดที่ย่ารึป่าวค่ะ  

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2010, 08:55:54 »

หลังวัด ที่เปงเขตอภัยทานอ่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

รบกวนถามนิดนึงค่ะ

หนองบัวที่คนชอบไปตกปลากันเยอะๆ นี่คนละที่กับหลังวัดที่ย่ารึป่าวค่ะ

ยังไงครับ...ไม่เข้าใจ

..............
sinbios
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 03:56:58 »

แม่น้ำกก แถวสพาน แม่ฟ้าหลวง

เคยไปปล่อยแถวนั้น แล้วเห็นคนตกปลาอยู่ทางซ้าย ผมปล่อยปลาทางขวา ถึงกระแสน้ำ

จะไหลไปทางขวา แต่ทำเอาจิตตกไปเหมือนกันครับ

ใครมีที่แนะนำอีก ก็กรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ยิงฟันยิ้ม
sinbios
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 04:02:39 »

..ในเมืองมีที่ปล่อยปลาหลายที่เลยนะคะ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนค่ะ.เคยไปปล่อยที่หนองปึ๋ง กับหนองบัว ใน ม. ราชภัฎค่ะ.แถวคูคลองตามนอกเมืองก็มีเยอะเหมือนกันนะคะ.. ยิ้ม

อยู่แถวหอนาฬิกาครับ
❀♥ญาดา♥❀
มัธยม
**

♥♬。♫♫~♬ ♫~♬♥

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 07:07:39 »

เคยไปปล่อยตี้วัดปงหลวง บ่มีไผจ่อมเบ็ด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีก ส่ง ผ้ากระสอบมือ 2 จากญี่ปุ่น,ยุโรป
โทร./Line 0949364282
ส่ง https://www.facebook.com/baby2handshop
ปลีก https://www.facebook.com/Bonusbabyhome
เฟส https://www.facebook.com/YB.baby2hand
หน้า: [1] พิมพ์