เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 02:30:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครเคยเจออาการ note book เข้าเน็ทไม่ได้ทั้ง wifi และ lan บ้างครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยเจออาการ note book เข้าเน็ทไม่ได้ทั้ง wifi และ lan บ้างครับ  (อ่าน 3689 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 16:00:34 »

สแกนไวรัสหมดอายุ ก็ส่วนนึง ส่วนมากพอมันหมดอายุ มันจะตัดเน็ตเราเลย

ไม่แน่นะ  ยิ้มเท่ห์

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 19:57:55 »

คือว่า ใช้เน็ตผ่านสายแลนใช่หรือเปล่าครับ แถมเป็นใน Win7 หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ให้ปิดทั้งทั้งแลนและไวเลส แล้วเสียบสายแลน จากนั้นให้เปิดเฉพาะแลนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 20:02:17 โดย Mangjikung » IP : บันทึกการเข้า

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 20:24:00 »

คือว่า ใช้เน็ตผ่านสายแลนใช่หรือเปล่าครับ แถมเป็นใน Win7 หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ให้ปิดทั้งทั้งแลนและไวเลส แล้วเสียบสายแลน จากนั้นให้เปิดเฉพาะแลนครับ

ลองทุกกรณีแล้วครับ ไม่ได้ครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 20:51:32 »

ไวรัส มัน poxy ไปหาเจ้าของไงท่าน ลองดู Sent ซิ มันคงวิ่งปลืดๆ เลย 555+

ผมมันคนมือคันกะไวรัสเนี่ยชอบจริง ตอนนี้ระงับใจไม่อยากไปยุ่งกะมันอิอิ
ถ้าเครื่องลูกค้าส่วนมากผมจะไม่ลงใหม่เลยนะ ขอสู้กะมันก่อน แก้ใด้แล้วค่อยลงใหม่ อิอิ

อ่อ พวกชอบลองของ ผมเคยเป้นมาละ เล่นกับมันก็สนุกดี แต่ก็เสียเวลาไปแยะ และก็งัดโปรแกรมมาเล่นมาแก้ มาฆ่าเป้น 10 10 แต่สุดท้ายก็แก้ได้ยาก ไม่ค่อยหาย บ้างก็หายอืดขึ้นมานิสหน่อย คิดไปคิดมา ไม่อยากเสียเวลากับมันมากแล้ว เพราะมันเสียเวลาเล่นเกม อิอิ กับดูหนัง
  อาการทั้งหมดก็คงสรุปได้ว่า ลงใหม่จะดีสุด แต่ถ้าว่างจัดก็แก้ไป และควรแก้เอง ไม่ต้องมาชวนคนอื่นปวดหัวแล้ว 555 เพราะ สรุปสาเหตจบแล้ว ถ้าแน่จริงก็แก้ให้ได้ และอย่าขอตัวช่วยดิ อิอิอิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
NimdaEng
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 21:02:51 »

ลองเปลี่ยน DNS เป็น 8.8.8.8    ครับ
seedsZonexx
สล่าแป๋งปริ๊น คิคิ
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 17:43:36 »

ลองเช็ค ค่า proxy ดูครับ มีปัญหาเยอะตัวนี้

การจะเอาสินค้าอะไรมาขายให้กับลูกค้า เราควรจะมีความรู้เกี่ยวกับสินค้านั้นด้วย เพื่อสามารถซัพพอตให้กับลูกค้าได้ *-*
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2012, 17:24:45 »

อาการนี้ ผมพึ่ง ทำเครื่องให้ลูกค้าไปเหมือนกันครับ

คือบูทวินขึ้นมา Network มันหมุนๆๆๆ ไม่ยอมหยุด ประมาณว่าต่ออะไรไม่ได้เลย ทั้ง LAN ทั้ง Wifi

ก็พยายามหาวิธีแก้ด้วย Google สุดท้ายก็ต้องยอมลงวินใหม่ เอากลับไปใช้ได้ อาทิตย์กว่าๆ

กลับมาอาการเดิม ก็ต้องแก้ไปวิธีเดิมครับ ตอนนี้ก็ยังรออยู่ว่า น้องเค้าจะกลับมาเมื่อไหร่

แต่แอบดู Log file ใน IE เห็นเค้าเข้าเว็บอะไรก็ไม่รู้มากมาย สงสัยเป็นลิ้งที่มันเด้งๆ เวลาเราเข้าเว็บนอก

ผมคิดว่า น่าจะมาจากการเข้าใช้งานเว็บไม่ปลอดภัยพวกนี้แหละครับ

วินโดว์ที่ใช้ เป็นแบบ ลิขสิทธิ์ น่ะครับ เลยไม่น่ามาจาก บัคของแผ่นเถื่อน

ตอนนี้ผมก็ยังรอว่า เค้าจะหิ้วกลับมาให้ทำเครื่องอีกเมื่อไหร่ ผ่านไป 1 เดือนแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2012, 17:54:45 »

ลองทำตามผมบอกดูมั๊ยครับ
รัน cmd > พิมพ์ ipconfig > ดูว่าได้ ip แล้วหรือยัง
ถ้าได้แล้วลอง tracert 8.8.8.8 ดูว่าวิ่งออกได้ไหม
แล้วเดี๋ยวค่อยว่ากันต่อครับ

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2012, 18:34:44 »

อาการนี้ ผมพึ่ง ทำเครื่องให้ลูกค้าไปเหมือนกันครับ

คือบูทวินขึ้นมา Network มันหมุนๆๆๆ ไม่ยอมหยุด ประมาณว่าต่ออะไรไม่ได้เลย ทั้ง LAN ทั้ง Wifi

ก็พยายามหาวิธีแก้ด้วย Google สุดท้ายก็ต้องยอมลงวินใหม่ เอากลับไปใช้ได้ อาทิตย์กว่าๆ

กลับมาอาการเดิม ก็ต้องแก้ไปวิธีเดิมครับ ตอนนี้ก็ยังรออยู่ว่า น้องเค้าจะกลับมาเมื่อไหร่

แต่แอบดู Log file ใน IE เห็นเค้าเข้าเว็บอะไรก็ไม่รู้มากมาย สงสัยเป็นลิ้งที่มันเด้งๆ เวลาเราเข้าเว็บนอก

ผมคิดว่า น่าจะมาจากการเข้าใช้งานเว็บไม่ปลอดภัยพวกนี้แหละครับ

วินโดว์ที่ใช้ เป็นแบบ ลิขสิทธิ์ น่ะครับ เลยไม่น่ามาจาก บัคของแผ่นเถื่อน

ตอนนี้ผมก็ยังรอว่า เค้าจะหิ้วกลับมาให้ทำเครื่องอีกเมื่อไหร่ ผ่านไป 1 เดือนแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เอาใจช่วยนะครับ ยังไงก็ลองให้เขาใช้ โคลมดูซิ แทน IE ไปก่อน บางเว็บอาจหลุดช่องโหว่มาทำให้ วินมีปัณหาก็ได้ สรุปอาการเป็นไง แก้ใขได้ยังไง ก็เล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ อาการนี้น่าสนใจและน่ากลัวมาก

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 17:31:25 »

เข้ามาดูเอาความรู้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
JAMESCOM1

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 18:17:29 »

โถ่แ่ค่แวะมาดูหลอกหรือ i เราก็นึกว่าจะมาตอบอะไรให้เรารู้บ้าง
เอาเวลาไปเล่นเกมกับน้องหมอกสุดที่รักเลยปะ อย่าให้ได้เจอนะ จะกินตับมัน อิอิ
หาโปรแกรมและสมุดระบายสี ให้แกเล่นมั่ง แกเริ่มติดเกมแล้วนั่น  แลบลิ้น

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 00:14:50 »

เข้ามาดูคนเขาคุยกัน  ยิ้มกว้างๆ
JAMESCOM1

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 00:42:25 »

มาอีกคนละ คำอื่นมีใหมท่าน อิอิ
แค่เปิดห้องนี้ไว้ก็รู้แล้วว่ายังมีชีวิตอยู่ เห็นอยู่ว่าใครออนมั่ง

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 00:47:29 »

มาอีกคนละ คำอื่นมีใหมท่าน อิอิ
แค่เปิดห้องนี้ไว้ก็รู้แล้วว่ายังมีชีวิตอยู่ เห็นอยู่ว่าใครออนมั่ง
งั้นก็ ขายครับ ขายของเหลือๆ ของที่ไม่ได้ใช้ ขายครับ ด่วนๆเดี๋ยวเหลือ เอ้ยผิดห้อง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์