เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:12:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครเคยเจออาการ note book เข้าเน็ทไม่ได้ทั้ง wifi และ lan บ้างครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยเจออาการ note book เข้าเน็ทไม่ได้ทั้ง wifi และ lan บ้างครับ  (อ่าน 3690 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 18:22:14 »

ภาพครับ

ลง Windows ใหม่เรยครับไล่ๆดีๆเดียวก้อหาย    

ผมรู้คุณทำได้...

เป็นเครื่องลูกค้าเอามาจำนำไว้ครับ ตอนรับเข้ามาเข้าเน็ทได้ พอต่อดอกลองเช็คอีกทีเข้าไม่ได้
ถ้าลงไหม่หน้าตาก็ต้องเปลี่ยนเท่ากับผมไปยุ่งเครื่องลูกค้าที่จำนำไว้ ที่อยากจะแก้ไห้มันเข้าเน็ทได้ปรกติเพราะไม่อยากทะเลาะกับลูกค้าว่ามาเสียที่เราครับ
 ไม่ใด้หมายความว่าผมลงไหม่ไม่ได้ครับ

ง่ายๆ ครับ Ghost Windows C.. ของลูกค้าเก็บไว้ D..แล้วท่านก็ลงWinใหม่ในสไตล์
ของท่าน หรือ ถอดHDDออก เอาของร้านใส่แทน..  ถ้าลูกค้ามาไถ่คืน ท่านก็ Ghost คืนลูกค้า ทุกอย่างก็เหมือนเดิม
Ok ไหม  อิอิ จัดไปอย่าให้เสียอิอิ    
                                                 ผมรู้คุณทำได้...

พอโกสคืน ก็เล่นเน็ตไม่ได้อีกอยู่ดี ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 18:37:56 »

ใช่แล้วท่าน แนะนำได้ฉลาดมาก แต่ผมว่าอย่าไปยุ่งกับ HD ลูกค้าดีกว่า เขาจะว่าเอา แต่เราเอา HD เราใส่แทนเล่นเนทได้สบาย อิอิ งั้นที่ใครถามมาว่าเนทเล่นไม่ได้ ก็ไม่ต้องแก้ เพราะเขาไม่ได้เอามาให้เราแก้ แค่จำนำไว้ และไม่จำเป็นให้ใครมาโพสบอกวิธีแก้แล้วซิครับ อิอิ เพราะปัญหามันแก้ง่ายมาก ยังไง windows เขา ก็อย่าไปยุ่งของเขาดีกว่า อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Army_Vanza
ทหารแว้นซ์เจ้าเก่า
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

085-8667807 Truemove

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 18:42:39 »

ใช่แล้วท่าน แนะนำได้ฉลาดมาก แต่ผมว่าอย่าไปยุ่งกับ HD ลูกค้าดีกว่า เขาจะว่าเอา แต่เราเอา HD เราใส่แทนเล่นเนทได้สบาย อิอิ งั้นที่ใครถามมาว่าเนทเล่นไม่ได้ ก็ไม่ต้องแก้ เพราะเขาไม่ได้เอามาให้เราแก้ แค่จำนำไว้ และไม่จำเป็นให้ใครมาโพสบอกวิธีแก้แล้วซิครับ อิอิ เพราะปัญหามันแก้ง่ายมาก ยังไง windows เขา ก็อย่าไปยุ่งของเขาดีกว่า อิอิ

ถูกต้องคร๊าบๆๆๆๆๆๆ  ก็ไม่ต้องแก้ เพราะเขาไม่ได้เอามาให้เราแก้ แค่จำนำไว้  โดนใจแท้เหลา   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--------------------------------------------
085-8667807 TrueMove.
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 18:52:22 »

ไอ้บ้าเอ้ย -*-

เทสก่อนรับจำนำมันเล่นได้

จำนำไปแล้วเล่นไม่ได้

มันหน้าที่ที่ต้องแก้ให้เค้าเว้ย

รู้สึก อีตาเทพเจม จะมีพวกละ .... มั่วนิ่มพอกัน

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Army_Vanza
ทหารแว้นซ์เจ้าเก่า
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

085-8667807 Truemove

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 19:49:13 »

ไอ้บ้าเอ้ย -*-

เทสก่อนรับจำนำมันเล่นได้

จำนำไปแล้วเล่นไม่ได้

มันหน้าที่ที่ต้องแก้ให้เค้าเว้ย

รู้สึก อีตาเทพเจม จะมีพวกละ .... มั่วนิ่มพอกัน

อะจึ๋ย ...YOY ขอโทดคร๊าบ

--------------------------------------------
085-8667807 TrueMove.
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 22:10:04 »

อ้าวแล้วก็ไม่บอก อิอิ งั้นรับผิดชอบเลย ใครทำรู้ตัวนะ อิอิ ล้อเล่น

ก็ลงใหม่ไม่ได้หรือไง ลงให้เขาใหม่ฟรีๆไปดิ ทั้งใหม่ทั้งเนทดี ลื่นอีกตะหาก ดีจะจาย ก็แค่บอกไปว่า เนทมันเสียเอง วินคงไม่ค่อยเสถียน เลยลงให้ฟรี ปกติ 300 นะ ใครฟังแล้วยังไงก็โอ อิอิ ของดีฟรีอีก ใครจะไม่ชอบ  แลบลิ้น

ตั้งใจลงใหม่ไป อย่าขี้เกียจ มานั่งเสียเวลาแก้มันก็พอๆกับเสียเวลาลงใหม่นั่นแหละครับ เชื่อ Master เจมส์ เถอะ  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 23:07:21 »

อ้าวแล้วก็ไม่บอก อิอิ งั้นรับผิดชอบเลย ใครทำรู้ตัวนะ อิอิ ล้อเล่น

ก็ลงใหม่ไม่ได้หรือไง ลงให้เขาใหม่ฟรีๆไปดิ ทั้งใหม่ทั้งเนทดี ลื่นอีกตะหาก ดีจะจาย ก็แค่บอกไปว่า เนทมันเสียเอง วินคงไม่ค่อยเสถียน เลยลงให้ฟรี ปกติ 300 นะ ใครฟังแล้วยังไงก็โอ อิอิ ของดีฟรีอีก ใครจะไม่ชอบ  แลบลิ้น

ตั้งใจลงใหม่ไป อย่าขี้เกียจ มานั่งเสียเวลาแก้มันก็พอๆกับเสียเวลาลงใหม่นั่นแหละครับ เชื่อ Master เจมส์ เถอะ  ยิงฟันยิ้ม

ยังไปได้อีก

ร้านรับจำนำ ข้อตกลงเค้าคือ จะไม่ยุ่งกับเครื่องของลูกค้า

คือรับจำนำปุ๊บ ทดสอบเสร็จ เก็บเข้าคลังเลย จะมาบอกว่า เล่นๆไป มันใช้ไม่ได้อ่ะ เลยลงใหม่ให้ มันไม่ได้

ไม่งั้นเจ้าของกระทู้เค้าจะมาหาวิธีแก้ให้หัวแตกเล่นทำไมเล่า -*-

JAMESCOM1

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 00:21:54 »

อ้าว (อีกละ) ก็ใครจะไปรู้ครับว่านั่นจะเป็นร้านรับจำนำ ผมนึกว่าร้านคอม แล้วเขาขอจำนำเป็นต้น เพราะร้อนเงิน อันนี้ยิ้งง่ายเลย ผมเข้าใจหมดแล้ว ประเด็นมันอยู่ที่ว่า พอเช็ครอบ2 มันก็เล่นไม่ได้เอง งั้นก็ไม่ต้องทำอะไร เพราะมันเป้นของมันเอง อย่าไปยุ่งเลย ถ้าไปยุ่งไปแก้ ไปปรับก็เท่ากับยิ่งกลืนไม่เข้าคายก็ไม่ออกนะครับ เพราะมันเสียเองเราไม่ได้เจตณาแต่เราจะทำให้ซึ่งไม่แน่ว่าจะดีรึเปล่า(ยกเว้นลงใหม่ ดีแน่ๆ) มันก็เท่ากับเราเจตตาทำ จะเจตนาดีก็เถอะแต่ก็เท่ากับเรายุ่งของเขาแล้ว ซวยเลย (ผมเรียกว่าทำเกินหน้าที่)

เอางี้ครับ เทพจะบอกวิธีให้ก็ได้ ให้ลองใช้แผ่น เฮเรน เล่นเนททางสาย Lan ดูก่อน ซึ่งมันจะพิสูตได้ว่า ไม่ได้เสียที่ Hardware มันเป้นที่ วินโด(ฟันธง 99%) แล้วไม่ต้องทำใจลำบากเลยว่าเขาจะโทษเราว่าเราทำเสีย เพราะมันเป็นของมันเอง (อันนี้ถ้าคุณมีพยานด้วยยิ่งอุ่นใจ แต่ถ้าไม่มี ให้ใช้วิธีต่อไปนี้) ถ้าเขามาต่อดอกอีก ให้รายงานตามความจริงอย่างตรงไปตรงมาว่า ตอนที่ผมเช็คครั้งที่2 มันเล่นเนทไม่ได้นะ และผมก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรมันเลย จบ
     ถ้าเขาไม่พอใจก็บอกเขาได้ว่า ไม่เป็นไร โดยส่วนตัว (ย้ำส่วนตัว) ผมสามารถแก้ใขให้ได้ คือต้องลงวินใหม่ซึ่งจะทำให้ฟรีถ้าคุณยินดีก็จะทำให้ถือว่าคนกันเอง คุยดีๆ แค่นี้ก็จบ แต่ถ้ามันติดที่คุณไม่ยินดีลงให้ ด้วยอะไรก็ตามแต่ จะปัดภาระก็ได้ ไม่ก็บอกไปว่า ไม่ได้ทำ ยังไงก็หาร้านใกล้บ้านลงให้ก็จะใช้ได้แล้ว คงเป็นไวรัส เพราะอุปกรณ์ไม่ได้เสีย หรือให้ง่าย ผม JAMESCOM ลงให้ฟรีๆให้ก็ได้ จบ ง่ายดี จะได้สบายใจมันทั้ง2ฝ่าย ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย อิอิ ชิวๆ

*คำถามคือ คุณอยากจะยุ่งหรือไม่อยากยุ่งมากกว่า เอาชัดๆ ถ้าอยากยุ่งก็ลงใหม่ได้ แต่ก็ควรบอกเขาก่อนเท่านั้นเอง ถ้าไม่อยากยุ่งก็อย่ายุ่งแต่แรก แค่ทำหน้าที่ตรวจความเรียบร้อยตามหน้าที่ก็พอ แล้วเก็บคอมวางไว้บนหิ้งซะ (หมานถึงที่ควรเก็บ แล้วกราบ อิอิ)

*ข้อควรคิด ทำไมต้องกลัวเขาจะโทษเราด้วยว่า เสียที่เรา เราได้โกหกเขางั้นหรือ ถ้าเราไม่ได้พูดโกหกก็ไม่ต้องละอายแก่ใจ ทำตามหน้าทีก็จบ ยกเว้นว่าจะรู้สึกแย่แทนเขา (อาจเกินหน้าที่ไปหน่อย แต่ผมชอบนะคนแบบนี้) ก็มีน้ำใจจัดการให้เขาได้ครับ แต่ขอเป็นการส่วนตัวหลังใถ่คืนแล้ว คือบางทีผมก็เข้าใจ เพราะเราทำงานให้เขา(ให้หัวหน้า ให้ห้าง ให้ บ. เราเป็นลูกจ้าง ซึ่งกลัวว่าจะถูกตำหนิ) อันนี้สามารถขอคำปรึกษาและรายงานหัวหน้าตามจริงได้ครับในบัดนาว ไม่ต้องกลัว หรือไม่ก็อ้างได้ทีหลังด้วยคำจริง และใช้คำว่า ผมทำตามหน้าที่ไม่ขาดไม่เกินครับ มันเป็นของมันเอง อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจ (ถ้ายังไม่รายงาน เพื่อหาแนวร่่วมก่อน อิอิ)

Good luck เด้อ ผมช้วยได้แค่นี้ ถ้าเป็นผม ผมรู้ว่า ผมทำได้
แต่สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมให้คำนี้ ..... ขอพลังจงมีแด่ท่าน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 00:33:21 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 00:27:05 »

อ้าว (อีกละ) ก็ใครจะไปรู้ครับว่านั่นจะเป็นร้านรับจำนำ ผมนึกว่าร้านคอม แล้วเขาขอจำนำเป็นต้น เพราะร้อนเงิน อันนี้ยิ้งง่ายเลย ผมเข้าใจหมดแล้ว ประเด็นมันอยู่ที่ว่า พอเช็ครอบ2 มันก็เล่นไม่ได้เอง งั้นก็ไม่ต้องทำอะไร เพราะมันเป้นของมันเอง อย่าไปยุ่งเลย ถ้าไปยุ่งไปแก้ ไปปรับก็เท่ากับยิ่งกลืนไม่เข้าคายก็ไม่ออกนะครับ เพราะมันเสียเองเราไม่ได้เจตณาแต่เราจะทำให้ซึ่งไม่แน่ว่าจะดี(ยกเว้นลงใหม่)ก็เท่ากับเราเจตตาทำ จะเจตนาดีก็เถอะแต่ก็เท่ากับเรายุ่งของเขาแล้ว ซวยเลย

เอางี้ครับ เทพจะบอกวิธีให้ก็ได้ ให้ลองใช้แผ่น เฮเรน เล่นเนททางสาย Lan ดูก่อน ซึ่งมันจะพิสูติได้ว่า ไม่ได้เสียที่ Hardware มันเป้นที่ วินโด(ฟันธง 99%) แล้วไม่ต้องทำใจลำบากเลยว่าเขาจะโทษเราว่าเราทำเสีย เพราะมันเป็นเอง (อันนี้ถ้าคุณมีพยานด้วยยิ่งอุ่นใจ แต่ถ้าไม่มีใช้วิธีต่อไปนี้) ถ้าเขามาต่อดอกอีก ให้รายงานตามความจริงอย่างตรงไปตรงมาว่า ตอนที่ผมเช็คครั้งที่2 มันเล่นเนทไม่ได้นะ และผมก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรมันเลย ก็จบ ถ้าเขาไม่พอใจก็บอกเขาได้ว่า ไม่เป้นไร โดยส่วนตัว ย้ำส่วนตัว ผมสามารถแก้ใขให้ได้คือต้องลงวินใหม่ซึ่งจะทำให้ฟรีถ้าคุณยินดีก็จะทำให้ถือว่าคนกันเอง คุยดีๆ แค่นี้ก็จบ แต่ถ้ามันติดที่คุณไม่ยินดีลงให้ ด้วยอะไรก็ตามแค่ปัดภาระก็ได้ ไม่ก็บอกไปว่า ไม่ได้ทำ ยังไงก็หาร้านใกล้บ้านลงให้ก็จะใช้ได้แล้ว เพราะเครื่องไม่ได้เสีย หรือให้ง่าย ผม JAMESCOM ลงให้ฟรีให้ก็ได้ จบ ง่ายดี จะได้สบายใจมันทั้ง2ฝ่าย ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย อิอิ ชิวๆ

*คำถามคือ คุณอยากจะยุ่งหรือไม่อยากยุ่งมากกว่า เอาชัดๆ ถ้าอยากยุ่งก็ลงใหม่ได้ แต่ก็ควรบอกเขาก่อนเท่านั้นเอง ถ้าไม่อยากยุ่งก็อย่ายุ่งแต่แรก แค่ทำหน้าที่ตรวจความเรียบร้อยตามหน้าที่ก็พอ แล้วเก็บคอมวางไว้บนหิ้งซะ (หมานถึงที่ควรเก้บ)

*ข้อควรคิด ทำไมต้องกลัวเขาจะโทษเราด้วยว่า เสียที่เรา เราได้โกหกเขางั้นหรือ ถ้าเราไม่ได้พูดโกหกก็ไม่ต้องระอายแก่ใจ ทำตามหน้าทีก็จบ ยกเว้นว่าจะรู้สึกแย่แทนเขา (อาจเกินหน้าที่ไปหน่อย แต่ผมชอบนะคนแบบนี้) ก็มีน้ำใจจัดการให้เขาได้ครับ แต่ขอเป้นการส่วนตัวหลังใถ่คืนแล้ว คือบางทีผมก็เข้าใจ เพราะเราทำงานให้เขา(ให้หัวหน้า ให้ห้าง ให้ บ. เราเป็นลูกจ้าง ซึ่งกลัวว่าจะถูกตำหนิ) อันนี้สามารถขอคำปรึกษาและรายงานหัวหน้าตามจริงได้ครับ ไม่ต้องกลัว ไม่ก็อ้างได้ทีหลังด้วยคำจริง และใช้คำว่า ผมทำตามหน้าที่ไม่ขาดไม่เกินครับ มันเป็นของมันเอง อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจ

Good luck เด้อ ผมช้วยได้แค่นี้ ถ้าเป็นผม ผมรู้ว่า ผมทำได้
แต่สำหรับเข้าของกระทู้ ผมให้คำนี้ ขอพลังจงมีแด่ท่าน อิอิ

นั่นแหละ แนวทางแก้ไข 555

สรุปให้สั้นๆ

หา hdd ลูกอื่นมาต่อ ลงวิน เทสแลน วายฟาย

ถ้าไม่ได้ h/w เสีย ถ้าได้ s/w เสีย

ก็หาทางแก้กันต่อ

ก็แค่เนี้ย แหละ เฮ่อ ............

อุส่ายกห้องนี้ให้ดูแลละเนี่ย 555

JAMESCOM1

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 00:38:51 »

อะไร ๆ อย่านะ อิอิ ผมไม่ได้มีหน้าที่ดูแล มันไม่ใช้หน้าที่ ผมมีหน้าที่มากวน มาป่วนเฉยๆ เพราะการที่ทำให้สังคมวุ่นวายนี่แหละคืองานของเรา อิอิ

ถ้าลัดก็ใช้แผ่นช่วยเทส
ถ้าเบสิค ก็อย่างที่ กินตับเด็ก พูดนั่นแหละ ใช้ HD ของเราเองก็ดี เข้าท่า (แน่ใจนะว่าจะยุ่ง ถ้ามันเป็นหน้าที่ ก็ยุ่งไปเถอะ อิอิ)

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 07:09:29 »

ลอง ping เว็บดูก่อน

ping web มาปรกติครับ

ปิง web ปกติ ก็ลองเช็ค dns ดูครับหรือได้ติ๊ก proxy ไว้หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 08:15:02 »

จะลองกำจัดไวรัสดูใหมครับ หาโหลดมาติดตั้งดูเลย ใช้30วัน ก็ได้ กำจัดเสร็จค่อยถอนทิ้ง

คือมันมีสาเหตอยู่อย่างหนึ่งนะครับ ที่เจอบ่อยมาก นานมาแล้ว หลังๆผมไม่เจอแล้ว คือมันโดนไวรัส จำชื่อไม่ได้ มันจะเล่นเนทไม่ได้เลย บางทีอาการหนักๆ icon network หายอีกซะงั้น ถึงจะกำจัดไป เนทก็จะไม่มาอยู่ดี เผลอๆ กำจัดแล้ว เข้าวินไม่ได้อีก(จะยุ่งนะ) ต้องลงใหม่ อันนี้ก็พึ่งลงใหม่ให้ลูกค้าไปนี่เอง เพราะมันรีเอง เข้าเซฟโหมดก็ไม่ได้อีกครับท่าน กำจัดเหมือนกันทั้ง2 เครื่อง อีกเครื่องลอดครับ

อ่อ ถ้าเนทไม่มา ได้ลองใช้ IE เล่นเนทดูหรือยังครับ หรือหาบราวโง่ ตัวอื่นมาลงเพิ่มและเข้าดูครับ คือล่าสุดผมติดไวรัส ใช้โครมไม่ได้เลย แต่ IE ได้

แนะนำให้ดูใน connection การใหลขอ Sent จะใหลเอาใหลเอา แต่ Received จะใหลน้อย
นั่นแหละ เจอ Spy บุกแล้ว อิอิ

อันนี้ไม่ติด พึ่งลงใหม่ แค่ออนเอมเฉยๆ ใหลทีละนิดทีละนิด

Rosynk
ชั้นประถม
*

ชีวิตนี้...ที่สุดแล้วคืออะไรกัน???

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 12:51:55 »

อิอิอิ ก่อนอื่นขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยปวดหัวนะครับ
ไม่ต้องทะเลาะกันนะครับ
ผมมีแผนสำรองไว้แล้วล่ะอย่างน้อยก็โล่งใจว่ามันไม่ได้เสียที่ฮาร์ดแวร์
ถ้าลูกค้ามาเอาก็คงไห้ลูกค้าลอง และก็บอกไปตามตรงว่าวินโดมันเสื่อมสภาพ
เดี๋ยวผมลงห้ใหม่ละกัน  ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:18:58 »

เห็นใหม บอกแล้วมันง่ายๆ เรารู้อยู่แล้วว่า คุณเองก็ทำได้ (มันหายไปใหนแล้ว)
อือ รู้ได้ไงว่าอุปกรณ์ไม่เสีย 555+

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:28:34 »

ข้างบนไอดีแฟนลืมออกครับ ขออภัย
ที่ว่าอุปกรณ์ไม่เสีย จากการคาดเดาน่ะครับ
เชื่อมต่อได้อะไรได้ ถ้าจะไห้ชัวร์คงต้องลงวินโดผ่าน ext hdd
แต่ก็อย่างว่าละครับ รอลูกค้ามาก่อนค่อยว่ากันต่อละกัน

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:31:14 »

ping ได้ เข้าเว็บไม่ได้

ใกล้แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ปัญหาแค่ปลายจมูกแค่นั้นแหละ

เหมือนท่าน Zombie ว่า proxy อะไรหรือเปล่า

JAMESCOM1

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:43:18 »

ไวรัส มัน poxy ไปหาเจ้าของไงท่าน ลองดู Sent ซิ มันคงวิ่งปลืดๆ เลย 555+

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:43:48 »

ping ได้ เข้าเว็บไม่ได้

ใกล้แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ปัญหาแค่ปลายจมูกแค่นั้นแหละ

เหมือนท่าน Zombie ว่า proxy อะไรหรือเปล่า

proxy ติ๊กแล้วครับ ลองแก้ใข auto ใน ie ก็เป็นปัญหาที่ไม่คาดคิด
ส่วนใน chrome ก็ขึ้นเป็น เว็บนี้ไม่มีและเป็น error ที่ไม่คาดคิดเหมือนกัน
น่าจะไวรัสหรือวินโด แต่ผมว่าไวรัส เพราะเครื่องมีแต่ร่มแดงที่หมดอายุแล้ว

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:49:32 »

ไวรัส มัน poxy ไปหาเจ้าของไงท่าน ลองดู Sent ซิ มันคงวิ่งปลืดๆ เลย 555+

ผมมันคนมือคันกะไวรัสเนี่ยชอบจริง ตอนนี้ระงับใจไม่อยากไปยุ่งกะมันอิอิ
ถ้าเครื่องลูกค้าส่วนมากผมจะไม่ลงใหม่เลยนะ ขอสู้กะมันก่อน แก้ใด้แล้วค่อยลงใหม่ อิอิ

nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:59:37 »

ผมมันคนมือคันกะไวรัสเนี่ยชอบจริง ตอนนี้ระงับใจไม่อยากไปยุ่งกะมันอิอิ
ถ้าเครื่องลูกค้าส่วนมากผมจะไม่ลงใหม่เลยนะ ขอสู้กะมันก่อน แก้ใด้แล้วค่อยลงใหม่ อิอิ

ลอง Uninstall  Internet Download Manager ก่อนนะครับ
ถ้าไม่มี
ก็ลง http://www.internetdownloadmanager.com/download.html 
เสร็จแล้ว รีสตาร์ทเครื่อง
แล้ว ถอนโปรแกรม internet download manager แบบ Default แล้วรีสตาร์ทเครื่องใหม่อีกรอบนึง

เพราะ อาการแบบท่านเจ้าของกระทู้ ผมเคยเจอเหมือนกันครับ
ปิงเจอเวป แต่เข้าเวปโดยใช้โปรแกรมท่องเวปบางตัวไม่ได้ 
โดยส่วนมาก IE จะมีปัญหาเจอบ่อยๆครับ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์