เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:02:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ศูนย์แท็กซี่เชียงราย TAXI CHIANGRAI แม่สาย สนามบิน นำเที่ยว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน ศูนย์แท็กซี่เชียงราย TAXI CHIANGRAI แม่สาย สนามบิน นำเที่ยว  (อ่าน 108619 ครั้ง)
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 17:18:37 »

จากตัวเมืองไปบ้านดู่ 80 บาท แล้วจากหนองบัวศรีทรายมูลไปหน้า ม.ราชภัฏ คิดเท่ากันหรือเปล่า อาจจะได้ใช้บริการครับ

นอกเขตเทศบาล ในเมืองตามที่กรมการขนส่งกำหนดไว้ คิดกิโลเมตรละ 10 บาท ตามมิเตอร์เลยครับ
น้ำน่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 20:34:30 »

ถ้าโทรให้ไปรับ บขส.ใหม่(ตะเคียนคู่) มาส่งที่น้ำลัด คิดประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ถ้ามีคนถามไปแล้วขออภัยไม่ได้อ่านทุกคอมเม้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

บขส ใหม่ไม่ต้องโทรมั้งคะ แท็กซี่มีจอดรออยู่

อ๋อค่ะๆ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คะ
olivesst
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 09:20:53 »

ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นtaxiแถวในตัวเมืองเลยอะ ตั้งแต่ที่มีข่าวว่าโดนตุ๊กๆไล่ตีที่ไนท์บาร์ซา==
ตุ๊กๆแพงมากแค่ไนท์ไปcentral ตั้ง 80บาท
REBEL2541
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 17:42:20 »

ขอรบกวนสอบถามหย่อยนะครับจะได้ใช้บริการบ้าง
1.เรียกให้ไปรับสนามบินมาส่งแถวบิ๊กซี คิดค่าบริการตั้งแต่สนามบินถึงบิ๊กซีขาเดียว หรือคิดตั้งแต่จุดแท๊กซี่จอดมาสนามบิน+สนามบินถึงบิ๊กซีครับ อีกอันครับ ค่าจอดในสนามบินใครจ่ายครับ

2.เบอร์ที่ให้ไว้ (09-1142-4055) เป็นเบอร์เฉพาะแท๊กซี่ 1 คัน หรือเป็นเบอร์ทั้งกลุ่มที่สามารถเรียกรถคันอื่นๆได้ครับ

ขอบคุณครับ
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 22:49:29 »

ป่ายางมน   ต.รอบเวียง อยู่ในเขตเทศบาล
ทำไมคิดค่าบริการแบบนับกิโลเมตร

ตกลงแล้ว  คำว่าเขตเทศบาลของแท็กซี่นับถึงตรงไหน
สะพานข้ามน้ำกรณ์  หรือว่า สี่แยกไฟแดงก่อนถึงกุลพันธ์วิลล์
หรือว่าแค่ ก๋วยเตี๋ยวยกล้อ

ขอบคุณเจ้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
kidintrendshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 15:29:17 »

ป่ายางมน   ต.รอบเวียง อยู่ในเขตเทศบาล
ทำไมคิดค่าบริการแบบนับกิโลเมตร

ตกลงแล้ว  คำว่าเขตเทศบาลของแท็กซี่นับถึงตรงไหน
สะพานข้ามน้ำกรณ์  หรือว่า สี่แยกไฟแดงก่อนถึงกุลพันธ์วิลล์

ขอบคุณเจ้า

ด้วยคนค่ะ ดอนสะเก็นเป้นเขตเทศบาลในจำกัดความของ แท็กซี่รึป่าว
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2012, 11:54:57 »

ขอรบกวนสอบถามหย่อยนะครับจะได้ใช้บริการบ้าง
1.เรียกให้ไปรับสนามบินมาส่งแถวบิ๊กซี คิดค่าบริการตั้งแต่สนามบินถึงบิ๊กซีขาเดียว หรือคิดตั้งแต่จุดแท๊กซี่จอดมาสนามบิน+สนามบินถึงบิ๊กซีครับ อีกอันครับ ค่าจอดในสนามบินใครจ่ายครับ

2.เบอร์ที่ให้ไว้ (09-1142-4055) เป็นเบอร์เฉพาะแท๊กซี่ 1 คัน หรือเป็นเบอร์ทั้งกลุ่มที่สามารถเรียกรถคันอื่นๆได้ครับ

ขอบคุณครับ

1.คิดตั้งแต่ผู้โดยสารขึ้นรถ ไปที่หมาย ขาเดียวครับ ส่วนเรื่องที่จอด ปกติแล้วtaxi  จะจอดรถข้างนอกรั้วสนามบิน พอผู้โดยสารลงเครื่อง โทรเรียกไปรับเลย ก็ไม่มีเรื่องค่าจอดรถครับ
2.09 1142 2055 นี้เบอร์ส่วนตัวผม รถหมายเลข 9 เรียกใช้บริการได้ตลอดเวลาครับ
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2012, 11:57:32 »

ขอบคุณเจ้า

ด้วยคนค่ะ ดอนสะเก็นเป้นเขตเทศบาลในจำกัดความของ แท็กซี่รึป่าว

เขตที่ใช้มิเตอร์นะครับ จะมีตารางกำหนดไว้ตามกรมการขนส่ง อยู่ในรถทุกครั้งนะครับ สามารถขอเรียกดูได้
1. ต.เวียง
2. ต.รอบเวียง
3. ต.ริมกก
4. ต.สันทราย
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2012, 12:02:00 »

ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นtaxiแถวในตัวเมืองเลยอะ ตั้งแต่ที่มีข่าวว่าโดนตุ๊กๆไล่ตีที่ไนท์บาร์ซา==
ตุ๊กๆแพงมากแค่ไนท์ไปcentral ตั้ง 80บาท

ยังวิ่งในเมืองตามปกติครับ ตอนนี้มีเกือบ 50 คัน แต่อาจจะยังไม่เพียงพอในการให้บริการคนเชียงราย  ยังไง โทรเรียกได้นะครับ 09 1142 4055 (เบิ้ม) หรือโทรเข้าศูนย์แท๊กซี่ 053 773 477
Fette.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 09:41:46 »

บ้านดู่ไปแม่สายเท่าไหร่คะ?
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 07:34:15 »

บ้านดู่ไปแม่สายเท่าไหร่คะ?

นอกเขตไป กิโลเมตรละ 10 บาทครับ บ้านดู่-แม่สาย ประมาณ 50 กิโลเมตร ก็ประมาณ 500 แนะนำให้ไปกันหลายๆคน จะได้หารกันเหลือคนไม่กี่บาทครับ สะดวกสบายเป็นส่วนตัวด้วยครับผม
Diary
ชั้นประถม
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 21:30:33 »

ดีใจมากที่เชียงรายมีแท็กซี่มิเตอร์ จะใช้บริการแน่นอนค่ะ
a_pong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2012, 21:51:16 »

ถ้าจากเซ็นทรัลไปบ้านดู่ นางแล ตกลงราคาคิดเหมานับแต่ในเขตใช่มิเตอร์เลยเหรอคับ!!!!
Aeffe
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 08:12:03 »

ถ้าโทรเรียกแท็กซี่มารับที่บ้านดู่ไปส่งที่เซันทรั้นจะประมารเท่าไหร่คะ แล้วเวลาทำงานของเท็กซี่ตั้งแต่กี่โมง ถึง กี่โมงคะ
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 21:33:03 »

ถ้าจากเซ็นทรัลไปบ้านดู่ นางแล ตกลงราคาคิดเหมานับแต่ในเขตใช่มิเตอร์เลยเหรอคับ!!!!

เป็นราคานอกเขต กิโลละ 10 บาทครับ เหตุผลที่ราคานี้เพราะว่า แท็กซี่มีคิวจอดรถที่ขนส่งสองครับ ถ้าลูกค้าเรียกใช้เขตบ้านดู่ เราก็ต้องขับรถจากขนส่งไปรับ ขาไปรับแท็กซี่ไม่ได้คิดค่าวิ่งไปนะครับ เราคิดตั้งแต่ลูกค้าขึ้นรถ เลยทำให้นอกเขตเป็นราคานี้  แล้วขากลับก็ต้องวิ่งรถเปล่า กลับมาจอดขนส่งสองอีกครับ
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 21:37:43 »

ถ้าโทรเรียกแท็กซี่มารับที่บ้านดู่ไปส่งที่เซันทรั้นจะประมารเท่าไหร่คะ แล้วเวลาทำงานของเท็กซี่ตั้งแต่กี่โมง ถึง กี่โมงคะ

เวลาทำการ 24 ชม.  ราคาประมาณ ร้อยกว่าบาทครับ  (กดมิเตอร์ครั้งแรก 30 + กิโลต่อไป 10 บาทครับ)
ติดต่อได้เลยนะครับ 09 1142 4055 
maximumfast
ชั้นประถม
*

เด็กแนววว

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2012, 01:22:42 »

สอบถามนะครับ เพิ่งใช้บริการมา มีข้อสงสัยหลายอย่างที่อยากได้คำตอบที่ชัดเจน

เริ่มต้นผมจะเดินทางจาก สนามบิน ไปแม่สาย โดยก่อนขึ้นเครื่องที่ กทม ผมได้โทรนัดโดยตรงกับคุณเบิ้ม ที่เบอร์ 0911424055 ซึ่ง นัดกับคุณเบิ้ม เวลา 17.30น. โดยตอนนั้นคุณเบิ้มได้บอกผมแล้วว่า อาจจะติดงานลูกค้าอื่น แต่คุณเบิ้มก็บอกว่าถ้าเป็นคันอื่นได้ไหม ซึ่งผมก็ยินดี
เวลา 17.10น. เครื่องลงที่สนามบินซึ่งมาเร็วกว่าเวลานัด ผมจึงโทรบอกคุณเบิ้มอีกครั้งและตอนนั้นรู้สึกว่าคุณเบิ้มติดลูกค้าท่านอื่นอยู่ ผมจึงถามว่างั้นเด๋วผมโทรหาคอลเซ็นเตอร์เอง แต่คุณเบิ้มบอกว่าไม่ต้องเด๋วทางคุณเบิ้มประสานให้เอง

ประมาณ 15 นาทีก็มาแทกซี่โทรมานัดผมโดยบอกว่าจะเข้ามารับแต่ให้ผมออกมารอนอกสนามบิน ...  ตรงนี้ไม่ติดใจอะไรเพราะเข้าใจว่าเป็นกฏของสนามบินเนื่องจากสนามบินมีแทกซี่สนามบินประจำอยู่แล้ว
10นาทีต่อมา แทกซี่คันดังกล่าวมาถึงแต่วนเข้าไปสนามบินก่อน?? จากการสอบถามภายหลังคือ เข้าไปส่งผู้โดยสาร

-เมื่อขึ้นมาบนรถพนังานขับรถได้ถามว่าไปไหนครับ ผมบอกว่าไป แม่สายครับ และถามย้อนไปว่า ทางคุณเบิ้มไม่ได้บอกหรอ???
-ระหว่างนั่งโดยสารไปออกไปทางแยกสนามบินซึ่งแน่นอนตรงนั้นไฟแดงปิดเพราะทำถนน จึงต้องไปยูเทินบริเวณเลยห้างแมคโคร แหงละรถติดยาวเป็นตังเม ผมเลยบอกพี่โชวเฟอร์ว่า วนไปทาง ท.6 อีกรอบดีไหม แล้วย้อนเข้าถนนสนามบินไปออกแถวบ้านดู่เมืองใหม่ แต่พี่โชวเฟอร์บอกว่า ไม่ต้องหรอกเสียเวลาเมื่อยูเทินได้แล้ว พี่แกพาเลาะไหล่ทางแซงซ้ายหมดแล้วไปแทรกเขาอีกที ซึ่งโดยส่วนตัวผมถือว่าขับรถค่อนข้างน่ากลัวแต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะแทกซี่กรุงเทพเป็นแบบนี้ทุกคัน
-ระหว่างทางก็พูดคุยกันไปเรื่อยจนมาถึงประเด็นเรื่องค่าโดยสาร แน่นอนผมเข้าใจว่า โลละ 10 บาท วิ่งก็โลก็คูณเท่านั้นโดยดูตามมิเตอร์ แต่พี่โชวเฟอร์กลับบอกว่าไป แม่สายคิดราคาเหมา 630 ค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาท เป็น 650 ซึ่งในความเป็นจริงมันต้องไม่ถึง เพราะว่า ระยะทางจากสนามบินไปแม่สาย มันสั้นกว่าจาก ในเมืองไปแม่สาย เริ่มมีเถียงกันนิดหน่อย พี่โชวเฟอร์จึงเอากระดาษเรทราคาออกมาให้ดู
-พอถึงแม่สายจนถึงปลายทาง มิเตอร์ขึ้น 59 โลกว่าๆ ในความเป็นจริง คือ 59 โลกว่าปัดให้เป็น 60 โล ราคาเรท โลละ 10 บาท เป็น 600 บาท ค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาท จะต้องเป็น 620 บาท  แต่พี่โชวเฟอร์เรียกเก็บ 650 บาท เป็นราคาเหมา

คำถาม
1.ผมทราบมาว่าถ้าโทรหาคุณเบิ้มโดยตรงก็ไม่ต้องเสียค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาท แต่เมื่อคุณเบิ้มไม่ว่างจึงประสานคันอื่นให้แทน ตรงนี้ผมต้องเสียค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาทด้วยหรือไม่??
2.เรื่องการขับขี่ค่อนข้างออกเป็นแนวแซ๊บไปหน่อยปาดขวาแซงซ้ายซึ่งตอนนั้นฝนตกอ่อยๆอยู่ด้วย อยากให้ปรับปรุง คือเข้าใจว่าทำเวลาแต่บางครั้งน่าจะดูผู้โดยสารด้วยเนื่องจากผู้โดยสารที่นั่งมาด้วยเป็นผู้ใหญ่แล้ว ถ้าผมไปคนเดียวผมจะไม่ว่าสักคำ
3.เรื่องราคา ผมอยากให้ทางแทกซี่เชียงรายประกาศให้ชัดเจนกว่านี้ ว่านอกเขตเป็นราคาโลละ 10บาท วิ่งกี่โลก็คูณ 10 ไปคือราคาสุทธิจริงๆ ส่วนราคาในกระดาษที่โชวเฟอร์เอามาอ้างอิงนั้นเป็นเพียงราคาโดยประมาณใช่หรือไม่  หรือว่าเป็นราคาเหมา คำถามในใจผมจึงเกิดขึ้น ถ้าหากว่า ผมพาพี่แทกซี่วิ่งวนแม่สายเข้าซอยนู้นนี่นั้นจน มิเตอร์ขึ้นเกิน 63กิโล พี่เขายังจะคิดราคาเหมาที่ 630 เหมือนเดิมหรือไม่

ผมไม่ได้มีเจตนาต้องการจะดิสเครดิตแทกซี่นะครับ แต่อยากให้เกิดความชัดเจนเรื่องราคามากกว่านี้

ปล.ผมจำเบอร์รถได้นะครับ แต่ขอคำตอบก่อนจะบอกเบอร์

pairote
ชั้นประถม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2012, 15:17:24 »

เยี่ยมมากครับเป็นอีก1ทางเลือกลงจากเครื่องบินไม่ต้องใช้แทกซี่สนามบินแล้วเพาะมันแพง
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2012, 19:53:35 »

สอบถามนะครับ เพิ่งใช้บริการมา มีข้อสงสัยหลายอย่างที่อยากได้คำตอบที่ชัดเจน

เริ่มต้นผมจะเดินทางจาก สนามบิน ไปแม่สาย โดยก่อนขึ้นเครื่องที่ กทม ผมได้โทรนัดโดยตรงกับคุณเบิ้ม ที่เบอร์ 0911424055 ซึ่ง นัดกับคุณเบิ้ม เวลา 17.30น. โดยตอนนั้นคุณเบิ้มได้บอกผมแล้วว่า อาจจะติดงานลูกค้าอื่น แต่คุณเบิ้มก็บอกว่าถ้าเป็นคันอื่นได้ไหม ซึ่งผมก็ยินดี
เวลา 17.10น. เครื่องลงที่สนามบินซึ่งมาเร็วกว่าเวลานัด ผมจึงโทรบอกคุณเบิ้มอีกครั้งและตอนนั้นรู้สึกว่าคุณเบิ้มติดลูกค้าท่านอื่นอยู่ ผมจึงถามว่างั้นเด๋วผมโทรหาคอลเซ็นเตอร์เอง แต่คุณเบิ้มบอกว่าไม่ต้องเด๋วทางคุณเบิ้มประสานให้เอง

ประมาณ 15 นาทีก็มาแทกซี่โทรมานัดผมโดยบอกว่าจะเข้ามารับแต่ให้ผมออกมารอนอกสนามบิน ...  ตรงนี้ไม่ติดใจอะไรเพราะเข้าใจว่าเป็นกฏของสนามบินเนื่องจากสนามบินมีแทกซี่สนามบินประจำอยู่แล้ว
10นาทีต่อมา แทกซี่คันดังกล่าวมาถึงแต่วนเข้าไปสนามบินก่อน?? จากการสอบถามภายหลังคือ เข้าไปส่งผู้โดยสาร

-เมื่อขึ้นมาบนรถพนังานขับรถได้ถามว่าไปไหนครับ ผมบอกว่าไป แม่สายครับ และถามย้อนไปว่า ทางคุณเบิ้มไม่ได้บอกหรอ???
-ระหว่างนั่งโดยสารไปออกไปทางแยกสนามบินซึ่งแน่นอนตรงนั้นไฟแดงปิดเพราะทำถนน จึงต้องไปยูเทินบริเวณเลยห้างแมคโคร แหงละรถติดยาวเป็นตังเม ผมเลยบอกพี่โชวเฟอร์ว่า วนไปทาง ท.6 อีกรอบดีไหม แล้วย้อนเข้าถนนสนามบินไปออกแถวบ้านดู่เมืองใหม่ แต่พี่โชวเฟอร์บอกว่า ไม่ต้องหรอกเสียเวลาเมื่อยูเทินได้แล้ว พี่แกพาเลาะไหล่ทางแซงซ้ายหมดแล้วไปแทรกเขาอีกที ซึ่งโดยส่วนตัวผมถือว่าขับรถค่อนข้างน่ากลัวแต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะแทกซี่กรุงเทพเป็นแบบนี้ทุกคัน
-ระหว่างทางก็พูดคุยกันไปเรื่อยจนมาถึงประเด็นเรื่องค่าโดยสาร แน่นอนผมเข้าใจว่า โลละ 10 บาท วิ่งก็โลก็คูณเท่านั้นโดยดูตามมิเตอร์ แต่พี่โชวเฟอร์กลับบอกว่าไป แม่สายคิดราคาเหมา 630 ค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาท เป็น 650 ซึ่งในความเป็นจริงมันต้องไม่ถึง เพราะว่า ระยะทางจากสนามบินไปแม่สาย มันสั้นกว่าจาก ในเมืองไปแม่สาย เริ่มมีเถียงกันนิดหน่อย พี่โชวเฟอร์จึงเอากระดาษเรทราคาออกมาให้ดู
-พอถึงแม่สายจนถึงปลายทาง มิเตอร์ขึ้น 59 โลกว่าๆ ในความเป็นจริง คือ 59 โลกว่าปัดให้เป็น 60 โล ราคาเรท โลละ 10 บาท เป็น 600 บาท ค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาท จะต้องเป็น 620 บาท  แต่พี่โชวเฟอร์เรียกเก็บ 650 บาท เป็นราคาเหมา

คำถาม
1.ผมทราบมาว่าถ้าโทรหาคุณเบิ้มโดยตรงก็ไม่ต้องเสียค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาท แต่เมื่อคุณเบิ้มไม่ว่างจึงประสานคันอื่นให้แทน ตรงนี้ผมต้องเสียค่าคอลเซ็นเตอร์ 20 บาทด้วยหรือไม่??
2.เรื่องการขับขี่ค่อนข้างออกเป็นแนวแซ๊บไปหน่อยปาดขวาแซงซ้ายซึ่งตอนนั้นฝนตกอ่อยๆอยู่ด้วย อยากให้ปรับปรุง คือเข้าใจว่าทำเวลาแต่บางครั้งน่าจะดูผู้โดยสารด้วยเนื่องจากผู้โดยสารที่นั่งมาด้วยเป็นผู้ใหญ่แล้ว ถ้าผมไปคนเดียวผมจะไม่ว่าสักคำ
3.เรื่องราคา ผมอยากให้ทางแทกซี่เชียงรายประกาศให้ชัดเจนกว่านี้ ว่านอกเขตเป็นราคาโลละ 10บาท วิ่งกี่โลก็คูณ 10 ไปคือราคาสุทธิจริงๆ ส่วนราคาในกระดาษที่โชวเฟอร์เอามาอ้างอิงนั้นเป็นเพียงราคาโดยประมาณใช่หรือไม่  หรือว่าเป็นราคาเหมา คำถามในใจผมจึงเกิดขึ้น ถ้าหากว่า ผมพาพี่แทกซี่วิ่งวนแม่สายเข้าซอยนู้นนี่นั้นจน มิเตอร์ขึ้นเกิน 63กิโล พี่เขายังจะคิดราคาเหมาที่ 630 เหมือนเดิมหรือไม่

ผมไม่ได้มีเจตนาต้องการจะดิสเครดิตแทกซี่นะครับ แต่อยากให้เกิดความชัดเจนเรื่องราคามากกว่านี้

ปล.ผมจำเบอร์รถได้นะครับ แต่ขอคำตอบก่อนจะบอกเบอร์

ติดต่อมาใหม่อีกทีนะครับ เรื่องปัญหาที่เกิดขึ้น
-โทรโดยตรงถ้าผมไปรับจะไม่คิดค่าคอเซ็นเตอร์แน่นอนครับ
-เรื่องการขับขี่ หวาดเสียว ขึ้นอยู่กับ พขร. นะคับ ผมจะนำเสนอและปรับปรุงแก้ไขต่อไป(ขอทราบหมายเลขป้ายทะเบียนรถด้วยนะครับเพื่อจะได้แก้ไขให้ตรงจุด)
-ราคาจะเป็นเรตเหมาหรือคิดตามกิโลเมตรละ10บาทก็ได้แล้วแต่ตกลงกันก่อนจะออกเดินทางนะครับ
ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเรตกิโลละ10บาท ไปเท่าใหนจ่ายเท่านั้น แต่ถ้าเหมาตามเรตจะคิด 630 บาท ไปแม่สายแต่ออกจากตัวเมืองสมมุติว่าไปเกาะช้าง มันเกินแน่นอนครับ63กิโลเกินไปอีกก็จะไม่มีค่าบริการเพิ่มครับ เพราะได้ตกลงในราคาเหมา   
ขอทราบหมายเลขรถคันดังกล่าวด้วยนะครับเพื่อจะได้นำไปกล่าวและตักเตือนต่อไป ขอรบกวนติดต่อกลับมาใหม่อีกครั้งนะครับ  0911424055  ขอบคุณครับ
maximumfast
ชั้นประถม
*

เด็กแนววว

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2012, 23:36:07 »

คำถาม

ติดต่อมาใหม่อีกทีนะครับ เรื่องปัญหาที่เกิดขึ้น
-โทรโดยตรงถ้าผมไปรับจะไม่คิดค่าคอเซ็นเตอร์แน่นอนครับ
-เรื่องการขับขี่ หวาดเสียว ขึ้นอยู่กับ พขร. นะคับ ผมจะนำเสนอและปรับปรุงแก้ไขต่อไป(ขอทราบหมายเลขป้ายทะเบียนรถด้วยนะครับเพื่อจะได้แก้ไขให้ตรงจุด)
-ราคาจะเป็นเรตเหมาหรือคิดตามกิโลเมตรละ10บาทก็ได้แล้วแต่ตกลงกันก่อนจะออกเดินทางนะครับ
ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเรตกิโลละ10บาท ไปเท่าใหนจ่ายเท่านั้น แต่ถ้าเหมาตามเรตจะคิด 630 บาท ไปแม่สายแต่ออกจากตัวเมืองสมมุติว่าไปเกาะช้าง มันเกินแน่นอนครับ63กิโลเกินไปอีกก็จะไม่มีค่าบริการเพิ่มครับ เพราะได้ตกลงในราคาเหมา   
ขอทราบหมายเลขรถคันดังกล่าวด้วยนะครับเพื่อจะได้นำไปกล่าวและตักเตือนต่อไป ขอรบกวนติดต่อกลับมาใหม่อีกครั้งนะครับ  0911424055  ขอบคุณครับ

โอเคครับถือว่าคุณเบิ้มตอบได้ค่อนข้างเครียร
หมายเลขรถที่ขึ้นวันนั้นคือเบอร์ 10 ครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 พิมพ์