เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:50:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ศูนย์แท็กซี่เชียงราย TAXI CHIANGRAI แม่สาย สนามบิน นำเที่ยว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน ศูนย์แท็กซี่เชียงราย TAXI CHIANGRAI แม่สาย สนามบิน นำเที่ยว  (อ่าน 108676 ครั้ง)
SoundOfMetal
ชั้นประถม
*

ถึงผมจะเกิดเป็นลูกคนจน แต่ลูกผมต้องเกิดเป็นลูกคนรวย

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 09:55:27 »

ดันๆครับผมว่าคนใช้บริการเยอะแน่นอน ยิงฟันยิ้ม
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 11:49:06 »

แท็กซี่มิเตอร์ เหมาะสำหรับใครบ้าง

ถ้าอยู่ในเมือง    คุ้มมาก ๆ
ถ้าอยู่ เกิน 10 - 20 กม.  ก็ยังพอคุ้ม
ถ้าอยู่ เกิน 20 - 40 กม.  ไม่ค่อยคุ้ม แต่แลกความสบาย ก็ยังพอรับได้
ถ้าอยู่เกิน 40 กม.ไปแล้ว  นั่งรถตู้ดีกว่า

ถ้าให้ส่งเชียงแสน กม.ละ 2 บาท  แท็กซี่ตายแน่ ๆ
ควรเห็นใจแท็กซี่ด้วย
ขอให้แท็กซี่มิเตอร์ ในเชียงราย รักษามาตรฐานที่ดีไว้ตลอดไป
กะว่านะ...ไป อ.พาน หนาวแน่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 20:11:50 »

ไว้มีโอกาสจะใช้บริการค่ะ
ขอถามว่าหากไปไกล อาทิ วัดร่องขุ่น แต่อยากให้รอรับทั้งไปและกลับจะคิดค่าบริการเท่าไหร่ค่ะ ล

ต้องดูครับว่ารับจุดใหน  คิดกิโลเมตรละ10บาท วัดร่องขุ่น 15กิโลก็150 (ประมาณนะครับ) เราจะมีตัววัดจากมิเตอร์ ถ้าไปกลับ ก็ลดได้ครับแล้วแต่ตกลง แต่รับรองราคาเป็นธรรมแน่นอนครับ  
(สอบถามราคาก่อนใช้บริการได้ครับ)ตามเบอร์ที่ได้โพสไว้

http://www.facebook.com/chiangraitaxi.meter
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 20:15:47 โดย snow white » IP : บันทึกการเข้า
^เด็ก_วัด^
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 22:47:28 »

อยากทราบว่า แทีกซี่ ประจำ อยู่แถวไหนครับ    และอยากสอบถามว่า จากขนส่งเก่า ถ้าให้ไปส่งแถวๆบ้านดู่ แบบให้รอรับกลับด้วย คิดยังไงครับ
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 23:35:59 »

เรียกมารับที่สนามบินต้องรอนานหรือปล่าวครับ

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
sutti_mint
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 09:58:04 »

ถ้าจะให้ไปรับนัำกเรียนจาก รร อนุบาลสันต้นเปา  แล้วมาส่งที่ รร อนุบาลเชียงรายด้านในจะคิดเป็นรายเดือน หรือรายวัน กี่บาทค่ะ  เฉพาะตอนโรงเรียนเลิกประมาณ 16.30 น.
SlurPee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 12:34:09 »

ขอสอบถามข้อมูลนินึงน่ะค่ะ คาใจอยู่ ว่าหากเราโทรเรียกรถจาก Call Center มารับเค้าจะเริ่มกดมิเตอร์ตอนที่เราขึ้นรถหรือกดมาก่อนที่เราจะขึ้น แล้วการคิดเงินจะคิดตามมิเตอร์ที่แจ้ง หรือดูจากระยะทางที่แสดง

เนื่องจากเช้านี้ รถเสียอยู่ที่หน้าปั้มเอสโซ่ หนองปึ๋ง จึงโทรเรียกรถมารับ คนขับรถเค้าก็มารับตามจุดที่แจ้งไปส่งที่หน้าโรงแรมลาลูน่า สนามบินเก่า  แต่...

1.มีญาติเค้านั่งมาด้วยเป็นผู้ใหญ่1+เด็ก 1 นั่งเบาะหลัง
 (เรามี 3 คน ให้แม่เรานั่งเบาะหน้า เรากับลูกนั่งเบาะหลังลูกนั่งตักเรา
   พร้อมกับญาติคนขับ)

2.ก้าวขึ้นรถ มิเตอร์แจ้ง 32 บาท

3.เมื่อถึงจุดหมาย มิเตอร์แจ้ง 48 บาท ระยะทางที่ขึ้นหน้าจอ 5.7 กิโลเมตร 
  แต่เค้าเก็บเงินเรา 60 + ค่า Call Center 20 (อันนี้เราเข้าใจ) เป็น 80 บาท

จึงอยากถามให้เข้าใจว่า  หนองปึ๋ง ตกลงอยู่ในเขตเทศบาลต้องคิดตามมิเตอร์ไม่ใช่เหรอ  แต่ที่คุณคิด คุณคิดเป็นระยะทาง 5.7X10 = 60 บาท และที่สำคัญ ในเมื่อรถคุณไม่ว่าง มีผู้โดยสารอื่นอยู่ คุณยังมารับเพิ่มอีกเหรอค่ะ ไม่ได้ติดใจในเหตุการณืนี้ แค่อยากให้อธิบายให้เข้าใจ และให้คนขับนำไปปรับปรุงด้วย (ต้องขออภัยหากลงกระทู้ซ้ำ แต่อยากให้ชี้แจ้งให้ทราบ)

ติดต่อสอบถาม..0868548848
id line : jsnunui
jsnunui23.js@gmail.com
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 17:46:32 »

ขอสอบถามข้อมูลนินึงน่ะค่ะ คาใจอยู่ ว่าหากเราโทรเรียกรถจาก Call Center มารับเค้าจะเริ่มกดมิเตอร์ตอนที่เราขึ้นรถหรือกดมาก่อนที่เราจะขึ้น แล้วการคิดเงินจะคิดตามมิเตอร์ที่แจ้ง หรือดูจากระยะทางที่แสดง

เนื่องจากเช้านี้ รถเสียอยู่ที่หน้าปั้มเอสโซ่ หนองปึ๋ง จึงโทรเรียกรถมารับ คนขับรถเค้าก็มารับตามจุดที่แจ้งไปส่งที่หน้าโรงแรมลาลูน่า สนามบินเก่า  แต่...

1.มีญาติเค้านั่งมาด้วยเป็นผู้ใหญ่1+เด็ก 1 นั่งเบาะหลัง
 (เรามี 3 คน ให้แม่เรานั่งเบาะหน้า เรากับลูกนั่งเบาะหลังลูกนั่งตักเรา

2.ก้าวขึ้นรถ มิเตอร์แจ้ง 32 บาท

3.เมื่อถึงจุดหมาย มิเตอร์แจ้ง 48 บาท ระยะทางที่ขึ้นหน้าจอ 5.7 กิโลเมตร 
  แต่เค้าเก็บเงินเรา 60 + ค่า Call Center 20 (อันนี้เราเข้าใจ) เป็น 80 บาท

จึงอยากถามให้เข้าใจว่า  หนองปึ๋ง ตกลงอยู่ในเขตเทศบาลต้องคิดตามมิเตอร์ไม่ใช่เหรอ  แต่ที่คุณคิด คุณคิดเป็นระยะทาง 5.7X10 = 60 บาท และที่สำคัญ ในเมื่อรถคุณไม่ว่าง มีผู้โดยสารอื่นอยู่ คุณยังมารับเพิ่มอีกเหรอค่ะ ไม่ได้ติดใจในเหตุการณืนี้ แค่อยากให้อธิบายให้เข้าใจ และให้คนขับนำไปปรับปรุงด้วย (ต้องขออภัยหากลงกระทู้ซ้ำ แต่อยากให้ชี้แจ้งให้ทราบ)

รอฟังคำตอบด้วย
ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 18:07:04 »

ค่าบริการที่คิดกิโลล่ะสิบบาท เหมือนอินเดียเลยครับ

แต่รอชั่วโมงล่ะ 1xx เนี้ยแพงไปครับ อินเดียคิด 20 ต่อชม เอง

แถมไม่มีค่าบริการโทรเรียกแล้วเสียตังค์อีก

ผมอยากเสนอว่า คิดแบบนี้มันแพงไปครับ

ทำไมไม่คิด กิโลล่ะ 2 บาท ถ้าไม่กลับด้วย ก็ให้บวกอีกครึ่งราคา ผมว่ายุติธรรมกับผู้บริโภคน่ะครับ

ตัวอย่างเช่น  วิ่งจากเมืองไป แม่ข้าวต้ม สมมุติว่า 90 บาท(ราคามิเตอร์) ถ้าไม่กลับ ให้บวกอีกครึ่ง คือ 45 บาท รวมเป็น 135 บาท ผมว่ามันสมเหตุสมผลกว่าน่ะ  เพราะอย่างงั้นอย่าเรียกว่า Taxi Meter เลยครับ เพราะยังไง แม่ข้าวต้ม ก็ยังอยู่ในจ.เชียงราย ถ้าวิ่งไป พาน ก็พอเข้าใจ

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 23:17:24 »

ค่าบริการที่คิดกิโลล่ะสิบบาท เหมือนอินเดียเลยครับ

แต่รอชั่วโมงล่ะ 1xx เนี้ยแพงไปครับ อินเดียคิด 20 ต่อชม เอง

แถมไม่มีค่าบริการโทรเรียกแล้วเสียตังค์อีก

ผมอยากเสนอว่า คิดแบบนี้มันแพงไปครับ

ทำไมไม่คิด กิโลล่ะ 2 บาท ถ้าไม่กลับด้วย ก็ให้บวกอีกครึ่งราคา ผมว่ายุติธรรมกับผู้บริโภคน่ะครับ

ตัวอย่างเช่น  วิ่งจากเมืองไป แม่ข้าวต้ม สมมุติว่า 90 บาท(ราคามิเตอร์) ถ้าไม่กลับ ให้บวกอีกครึ่ง คือ 45 บาท รวมเป็น 135 บาท ผมว่ามันสมเหตุสมผลกว่าน่ะ  เพราะอย่างงั้นอย่าเรียกว่า Taxi Meter เลยครับ เพราะยังไง แม่ข้าวต้ม ก็ยังอยู่ในจ.เชียงราย ถ้าวิ่งไป พาน ก็พอเข้าใจ

ถ้าคิดราคาตามมิเตอร์แล้วผมว่าราคานี้ถูกสุดๆ  จากขนส่ง2มาขนส่ง1ไม่เกิน60บาทนะครับ
หรือจากขนส่ง1ไปบิ๊กซี-เซนทรัล ก็ไม่เกิน50บาท หักแก๊สและTaxiทุกคันต้องมีค่าเช่า ไม่เหลืออะไรมากหรอกครับ ถ้าจะให้ปรับราคาลงมากกว่านี้ผมว่าTaxiคงอยู่ไม่ได้แน่นอนครับ

แต่ที่อ่านๆดูผมว่าเข้าใจผิดหลายอย่างเลยผมตอบคงไม่หมดครับ ยังไงสอบถามโดยตรงได้นะครับที่เบอร์   0911424055 ตอบได้ทุกคำถามแน่นอนครับ
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 23:20:54 »

เรียกมารับที่สนามบินต้องรอนานหรือปล่าวครับ

แจ้งเวลาล่วงหน้า  เครื่องจะลงกี่โมง แล้วผมจะไปรอรับตามเวลาครับ
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 23:23:26 »

อยากทราบว่า แทีกซี่ ประจำ อยู่แถวไหนครับ    และอยากสอบถามว่า จากขนส่งเก่า ถ้าให้ไปส่งแถวๆบ้านดู่ แบบให้รอรับกลับด้วย คิดยังไงครับ

ประจำที่ ขนส่งใหม่ (ตะเคียนคู่) ถ้าไปบ้านดู่ 8 กิโล 80บาท ไปกลับก็150บาทครับ

ถ้าให้รอคิดเป็นชั่วโมงครับ  1ชั่วโมง 100 บาท  แต่ถ้าให้รอแปปเดียวก็หยวนๆกันได้ครับผม
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 23:24:36 »

ถ้าจะให้ไปรับนัำกเรียนจาก รร อนุบาลสันต้นเปา  แล้วมาส่งที่ รร อนุบาลเชียงรายด้านในจะคิดเป็นรายเดือน หรือรายวัน กี่บาทค่ะ  เฉพาะตอนโรงเรียนเลิกประมาณ 16.30 น.

รายละเอียดสอบถามโดยตรงที่เบอร์  09-1142-4055  นะครับ
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 23:26:52 »

ขอสอบถามข้อมูลนิดนึงน่ะค่ะ คาใจอยู่ ว่าหากเราโทรเรียกรถจาก Call Center มารับเค้าจะเริ่มกดมิเตอร์ตอนที่เราขึ้นรถหรือกดมาก่อนที่เราจะขึ้น แล้วการคิดเงินจะคิดตามมิเตอร์ที่แจ้ง หรือดูจากระยะทางที่แสดง

จึงอยากถามให้เข้าใจว่า  หนองปึ๋ง ตกลงอยู่ในเขตเทศบาลต้องคิดตามมิเตอร์ไม่ใช่เหรอ  แต่ที่คุณคิด คุณคิดเป็นระยะทาง 5.7X10 = 60 บาท และที่สำคัญ ในเมื่อรถคุณไม่ว่าง มีผู้โดยสารอื่นอยู่ คุณยังมารับเพิ่มอีกเหรอค่ะ ไม่ได้ติดใจในเหตุการณืนี้ แค่อยากให้อธิบายให้เข้าใจ และให้คนขับนำไปปรับปรุงด้วย (ขออภัยหากลงหลายกระทู้ เพราะต้องการทราบรายละเอียดจริง เห็นสมาชิกคนอื่นเค้าไกลกว่าเรา ต่ราคาเค้าถูกกว่า หรือเป็นเพราะเราโทรเรียกเค้ามารับ)

จากใหนไปหนองปึ๋งครับ  ถ้าจากในเขตเทศบาลเมืองจากต.ริมกก จนถึงสันทราย ใช้มิเตอร์ครับ

กรณีนี้ ถ้าคิดตามมิเตอร์ 48 บาท + ค่าคอเซ็นเตอร์ 20บาท รวมแล้ว 68 บาทครับ เกินไปทั้งหมด12บาท  อาจจะเพราะผู้ขับใหม่ ยังไม่ค่อยรู้ถึงอัตราค่าบริการ ทีหลังขึ้นขอให้รถจดแผ่นป้ายทะเบียนไว้แล้วแจ้งผ่านทางกระทู้นี้ก็ได้ครับ  หมายเลขทะเบียนรถจะมี1-40 นะครับ ต่อไปจะมีแผ่นป้ายทะเบียนเล็กๆ ติดประตูหลังทั้ง2ด้าน แล้วข้างหน้า หน้าที่นั่งข้างคนขับอีก1แผ่นป้าย เพื่อความสะดวกครับ  ขอโทดแทนแท็กซี่คันดังกล่าวด้วยนะครับ

สอบถามโดยตรงได้นะครับที่เบอร์ 09-1142-4055 ครับผม
ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 00:58:14 »

ถ้าคิดราคาตามมิเตอร์แล้วผมว่าราคานี้ถูกสุดๆ  จากขนส่ง2มาขนส่ง1ไม่เกิน60บาทนะครับ
หรือจากขนส่ง1ไปบิ๊กซี-เซนทรัล ก็ไม่เกิน50บาท หักแก๊สและTaxiทุกคันต้องมีค่าเช่า ไม่เหลืออะไรมากหรอกครับ ถ้าจะให้ปรับราคาลงมากกว่านี้ผมว่าTaxiคงอยู่ไม่ได้แน่นอนครับ

แต่ที่อ่านๆดูผมว่าเข้าใจผิดหลายอย่างเลยผมตอบคงไม่หมดครับ ยังไงสอบถามโดยตรงได้นะครับที่เบอร์   0911424055 ตอบได้ทุกคำถามแน่นอนครับ

คือประเด็นน่ะครับ วันก่อนผมโทรไปสอบถามเบอร์ 053773477 ที่ติดอยู่บนกระจกหลังแท๊กซี่ สอบถามราคาวิ่งระหว่าง เมือง - มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง เค้าคิดราคาเหมาคือ 170 ต่อครั้ง ถ้าจะให้รอรับกลับชั่วโมงล่ะ 100 บาท และถ้ากลับเข้าเมืองก็อีก 170 บาท ซึ่งสงสัยว่า มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ทำไมต้องเหมา ทำไมเปิดมิเตอร์ไม่ได้ ซึ่งนั่งคิดก็เข้าใจน่ะครับ ว่าวิ่งไป แล้วไม่มีผู้โดยสารกลับมันไม่คุ้ม แต่ว่า ระยะทางแค่ 25 โล คิด 170 บาท (ตกกิโลล่ะ 5.9 บาท หัก 35 บาทแรกและ 2 กิโลแรก) ซึ่งผมว่าแพงไปน่ะครับ ผมเลยเสนอว่า ให้คิดค่าโดยสารตามมิเตอร์แล้วบวกอีกครึ่งหนึ่งของค่ามิเตอร์ เพื่อให้แท๊กซี่คุ้มค่าครับ (น่าจะตกประมาณร้อยยี่สิบกว่าบาท) ถ้าคิดว่าสมเหตุสมผลลองนำไปพิจารณาน่ะครับ รับรองมีผมเป็นลูกค้าแน่ๆนึงคน เพราะขี้เกียจขับรถมากครับ

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
treetree_tree
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 10:26:11 »

จากตัวเมืองไปบ้านดู่ 80 บาท แล้วจากหนองบัวศรีทรายมูลไปหน้า ม.ราชภัฏ คิดเท่ากันหรือเปล่า อาจจะได้ใช้บริการครับ
น้ำน่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 22:04:39 »

ถ้าโทรให้ไปรับ บขส.ใหม่(ตะเคียนคู่) มาส่งที่น้ำลัด คิดประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ถ้ามีคนถามไปแล้วขออภัยไม่ได้อ่านทุกคอมเม้นค่ะ ขอบคุณค่ะ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 00:15:04 »

ถ้าโทรให้ไปรับ บขส.ใหม่(ตะเคียนคู่) มาส่งที่น้ำลัด คิดประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ถ้ามีคนถามไปแล้วขออภัยไม่ได้อ่านทุกคอมเม้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

บขส ใหม่ไม่ต้องโทรมั้งคะ แท็กซี่มีจอดรออยู่

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 17:11:41 »

สอบถามหน่อยค่ะ
แท๊กซี่มิเตอร์ คิดค่าบริการตามตัวเลขที่โชว์ไว้หน้าจอหรือเปล่า
พอขึ้น จะมีโชว์ไว้ว่า 30  แล้วพอวิ่งไปเรื่อยๆ
บางคันหยุดที่ 48 พี่แท๊กซี่ก็เก็บ 48 บาท  (เราก็จ่าย 50 บอกไม่ต้องทอน พี่แท๊กซี่ ขอบคุณ)
แต่่บา่งคัน ตัวเลขหยุดที่ 35 แต่พี่แท๊กซี่ เก็บ 40 บาท (เราก็ถามว่า เหรอค่ะ นึกว่าคิดเหมือนเลข 48 )
งงหน่อยนึง นั่งแท๊กซี่เกือบทุกวัน แล้วดูเทียบราคาตรงไหน เอาเก็บมาคิดว่า เค้าวัดราคายังไง หรือว่า เอาตามกิโลเมตรมาบวก เพราะ อยากรู้จริงๆค่ะ (ไม่ได้โทรหาด้วยนะ)
snow white
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 17:14:10 »

สอบถามหน่อยค่ะ
แท๊กซี่มิเตอร์ คิดค่าบริการตามตัวเลขที่โชว์ไว้หน้าจอหรือเปล่า
พอขึ้น จะมีโชว์ไว้ว่า 30  แล้วพอวิ่งไปเรื่อยๆ
บางคันหยุดที่ 48 พี่แท๊กซี่ก็เก็บ 48 บาท  (เราก็จ่าย 50 บอกไม่ต้องทอน พี่แท๊กซี่ ขอบคุณ)
แต่่บา่งคัน ตัวเลขหยุดที่ 35 แต่พี่แท๊กซี่ เก็บ 40 บาท (เราก็ถามว่า เหรอค่ะ นึกว่าคิดเหมือนเลข 48 )
งงหน่อยนึง นั่งแท๊กซี่เกือบทุกวัน แล้วดูเทียบราคาตรงไหน เอาเก็บมาคิดว่า เค้าวัดราคายังไง หรือว่า เอาตามกิโลเมตรมาบวก เพราะ อยากรู้จริงๆค่ะ (ไม่ได้โทรหาด้วยนะ)

คิดตามมิเตอร์ครับ ส่วนที่เกินไปที่แท๊กซี่เก็บ ผมต้องขอโทษแทนด้วยนะครับ มันไม่ถูกต้องแน่นอน ยังไงคราวหน้าใช้บริการรถเบอร์ไหน มาโพสบอกผมได้นะ ผมจะได้ตามเรื่องให้เขาปรับปรุงครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 พิมพ์