เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 06:22:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  กฏ​, ​กติกา​ ​และ​มารยาท​ ​
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กฏ​, ​กติกา​ ​และ​มารยาท​ ​  (อ่าน 19185 ครั้ง)
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 19:00:25 »

- ​กฏ​, ​กติกา​ ​และ​มารยาท​ ​ใน​การ​ใช้​งาน​เว็บบอร์ด

1. ห้ามโพสล่อลวง ซื้อขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ผิดกฏหมาย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ขายของโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
2. ห้ามโพสเรื่องราวหรือความคิดเห็นด้านการเมืองในบอร์ดแห่งนี้
3. ​ทุก​ความ​คิดเห็น​จะ​ถูกส่งขึ้นระบบ​โดย​อัตโนมัติ​ ​เพื่อการแลกเปลี่ยน​โดย​อิสระ
4. ​โปรดงดเว้น​ ​การ​ใช้​คำ​หยาบคาย​ ​ส่อเสียด​ ​ดูหมิ่น​ ​กล่าวหา​ให้​ร้าย​ ​สร้าง​ความ​แตกแยก​ ​หรือ​กระทบ​ถึง​ศาสนา และสถาบันฯ​ ​อัน​เป็น​ที่​เคารพ
5. ​ทุก​ความ​คิดเห็น​ไม่​เกี่ยวข้อง​กับ​ผู้​ดำ​เนินการเว็บไซต์​ ​และ​ไม่​สามารถ​นำ​ไปอ้างอิงทางกฎหมาย​ได้
6. ​ผู้​ดู​แล​ เว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ​ขอสงวนสิทธิ์​ใน​การลบ​หรือ​แก้​ไขทุก​ความ​คิดเห็น​ ​โดย​ไม่​ต้อง​ชี้​แจงเหตุผล​ใดๆ
ึ7. เมื่อกระทู้ถูกพาดพิงถึงบุคคลอื่น และมีผู้เสียหายแจ้งให้ลบข้อมูล ทีมงานจำเป็นต้องลบกระทู้นั้นทิ้ง
8. ​คำ​ตัดสินของ​ผู้​ดู​แลเว็บไซต์​ ​ถือ​เป็น​ที่สิ้นสุด
9. เพิ่มเติมนะครับ ห้าม โพสรูปที่ลามกอนาจาร หรือการโพสรูปที่หวังปองร้ายผู้อื่นและการละเมิดสิทธิของผู้อื่น การนำรูปภาพที่มีลิขสิทธิ์มาโพสควรได้รับอนุญาติจากเจ้าของลิขสิทธ์ก่อน

เนื่อง จากกระทู้แต่ละวันมีมาก บางครั้งผู้ดูแลบอร์ดก็ต้องเฉียบขาด ไม่มีการแจ้งเตือนใดๆ เพราะต้องเข้าใจด้วยว่า บางคนไม่ได้เปิดดู PM หรือไม่รู้จักระบบ PM เลย ถึงจะส่งไปแล้วอาจจะไม่ได้เช็คดูก็ได้ครับ  อีกอย่างบางคนโพสกระทู้หลายหัวข้อ จะมาให้ผู้ดูแลบอร์ดนั่งลบทีละหัวข้อออกก่อนเสร็จแล้วก็ส่งข้อความไปเตือน ก็คงไม่ไหวเหมือนกัน

ด้วยเหตุนี้จึงต้อนทำการแบนโดยไม่แจ้งล่วงหน้า แต่ยังไงก็ตาม user ไหนโดนแบนเมื่อครบกำหนดก็จะใช้งานได้ตามปกติ

... ทุกวันนี้ผู้ดูแลบอร์ดอาจจะไม่พอกับจำนวนผู้ใช้บริการ เนื่องจากมีกระทู้จำนวนมากในแต่ละวัน จะให้ผู้ดูแลบอร์ดมานั่งอ่านทีละความเห็น ก็คงจะไม่ไหวครับ บางครั้งบอกตรงๆคือขี้เกียจอ่าน ลบทิ้งทั้งหมดเลยง่ายกว่า เพราะไม่มีเวลาอ่าน ไม่มีเงินเดือน ฯลฯ..

..ถ้าถามว่าแล้วทำไมทางเว็บไม่ตั้งผู้ดูแลขึ้นมาเยอะๆ ... คำตอบคือ : ใครพร้อมเสนอตัวเองมาเป็นผู้ดูแลบอร์ดก็ยินดีนะครับ

สุด ท้ายก็ยืนยันเหมือนเดิมครับ สมาชิกท่านไหนทำผิดกติกา การพิจารณาของผู้ดูแลบอร์ดถือเป็นอันสิ้นสุด "...ไม่จำเป็นต้องแจ้งเตือนล่วงหน้า..."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:11:45 โดย ap.41 » IP : บันทึกการเข้า

..............
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 19:03:12 »

เอาลงทุกบอร์ดเลยท่าจะดีนะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 19:17:10 »

ผมว่าห้องนี้ น่าจะเน้นตรงคำว่า สถาบัน โดยเฉพาะศาสนา เพิ่มเติมนะครับ เพราะเป็นห้องเกี่ยวกับศาสนาครับ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 19:20:31 »

ผมว่าห้องนี้ น่าจะเน้นตรงคำว่า สถาบัน โดยเฉพาะศาสนา เพิ่มเติมนะครับ เพราะเป็นห้องเกี่ยวกับศาสนาครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ...
เอาลงทุกบอร์ดเลยท่าจะดีนะครับ
คงจะมอบให้เป็นหน้าที่ของแอดมินประจำบอร์ดน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 19:35:43 »

ยิงฟันยิ้ม

~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 21:58:35 »

รับทราบ และปฏิบัติตามค่า... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Nuwida
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 15:23:27 »

รับทราบค่ะ ยิงฟันยิ้ม
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 16:56:24 »

รับทราบ ครับปม

ลุงใจ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 21:56:44 »

มารวยกันง่ายๆ คลิ๊ักเลย  

นั่น............. ลองของซะเลย ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 15:58:35 โดย @เชียงแสน » IP : บันทึกการเข้า
helium
*

โทร. 0936986939

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:06:25 »

รับทราบครับผม
boom2351@hotmail.com
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 21:49:23 »

ขอร้องเรียนครับ มีหลวงพ่อวัดหนึ่งโดนใส่ร้ายครับ วัดอินทราราม มีคนนำเอาท่านมาประจานครับ ในห้องที่ชื่อว่า เหตุผลที่คนไทยสมัยนี้ไม่ค่อยอยากทำบุญให้วัด ท่านไม่รู้เรื่อง เรื่องนี้เลยครับ มีศิษย์วัดเอาท่านมาแอบอ้างครับ และท่านก็ไล่ศิษย์วัดนั้นออกจากวัดไปแล้วครับ เฟสบุ๊คของหลวงพ่อเป็นเฟสธรรมะ โพสถ์แต่คติธรรมคำสอน ไม่ใช่เฟสขายของครับ มีคนนำท่านมาแอบอ้างครัีบ หลวงพ่อท่านฝากเรื่องนี้มาครับ ท่านเล่นเฟสบุ๊คไม่ค่อยเป็นครับ หลวงพ่อท่านฝากเบอร์โทรมาให้ด้วยครับ 0808502611 ลบให้ท่านด้วยนะครับ ห้องที่ชื่อว่า เหตุผลที่คนไทยสมัยนี้ไม่ค่อยอยากทำบุญให้วัด
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 05:29:34 »

ขอร้องเรียนครับ มีหลวงพ่อวัดหนึ่งโดนใส่ร้ายครับ วัดอินทราราม มีคนนำเอาท่านมาประจานครับ ในห้องที่ชื่อว่า เหตุผลที่คนไทยสมัยนี้ไม่ค่อยอยากทำบุญให้วัด ท่านไม่รู้เรื่อง เรื่องนี้เลยครับ มีศิษย์วัดเอาท่านมาแอบอ้างครับ และท่านก็ไล่ศิษย์วัดนั้นออกจากวัดไปแล้วครับ เฟสบุ๊คของหลวงพ่อเป็นเฟสธรรมะ โพสถ์แต่คติธรรมคำสอน ไม่ใช่เฟสขายของครับ มีคนนำท่านมาแอบอ้างครัีบ หลวงพ่อท่านฝากเรื่องนี้มาครับ ท่านเล่นเฟสบุ๊คไม่ค่อยเป็นครับ หลวงพ่อท่านฝากเบอร์โทรมาให้ด้วยครับ 0808502611 ลบให้ท่านด้วยนะครับ ห้องที่ชื่อว่า เหตุผลที่คนไทยสมัยนี้ไม่ค่อยอยากทำบุญให้วัด
เรียบร้อยแล้ว

T0yly6969
ระดับ ป.ตรี

Bigman Retrotoy

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2014, 16:41:54 »

รับทราบ ทุกประการค่ะ ยิ้มกว้างๆ

เกมส์&ของเล่นสะสมและเพจฝากด้วยครับ
https://www.facebook.com/groups/158909987854502/
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2014, 19:52:19 »

รับทราบจ้าๆ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 11:18:03 »

santiza
ผมจะทำเพื่อเป้าหมายทุกวัน แม้จะเป็นเพียงแค่ 0.001 % ก็ตาม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 21:35:19 »

รับทราบครับ  ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์