เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:40:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ขอคำแนะนำเงิน1ล้านทำมาหากินอะไรดี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำเงิน1ล้านทำมาหากินอะไรดี  (อ่าน 5444 ครั้ง)
taqter
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 11:14:27 »

ช่วยแนะนำด้วยครับ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 11:24:47 »

โทษนะคับ พอดีไม่มีเงินล้าน เลยไม่มีคำแนะนำ
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 11:29:55 »

ทำมาหากินอะไรก็ได้ครับ ที่มันทำแล้ว

1.ไม่สร้างความเดือดร้อนหรือเบียดเบียนให้แก่ตนเองและผู้อื่น
2.ทำอาชีพที่สุจริต
3.รักษาความเป็นคนไทย ต้องรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
4.ตอบแทนบุณคุณบิดามารดา รวมทั้งประเทศชาติอย่างเต็มความสามารถ
5.ทำตัวให้เป็นคนดีให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้
6.พยายามถือศีล 5 ให้ครบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
7.อื่นๆ อีกมากมาย ถามอากู๋ (กูเกิ้ล)เอา

แล้วเงิน 1 ล้านของคุณมันก็จะสร้างค่ามหาศาลให้มากกว่า 1 ล้าน ของคุณเช่นกัน
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 11:44:51 »

ถ้าประกอบอาชีพใดแล้วทำให้มีเงินล้าน ก็ประกอบอาชีพนั้นต่อไปเถอะครับ ยิงฟันยิ้ม
ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 12:17:43 »

ทำไรก็ทำไปเถอะครับ ขอให้เงินงอกเงย
ว่าแต่ขอยืมสักหน่อยได้บ่  ยิงฟันยิ้ม
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 13:21:18 »

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ยืมหมุนบัญชีหน่อยให้เดือน 200 บาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ล้อเล่นน่า  ยิ้มกว้างๆ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 21:36:45 »

.

ผมขอถามอย่างเดียว ว่า เงิน 1 ล้านเนี่ย ได้มายังไงครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
dump prs
ชั้นประถม
*

Dump vasabi

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 22:45:27 »

ผมชอบคำตอบคุณเเมงมุมมากครับ เอาเงินล้านมาจากไหน ผมรู้เลยว่าคุณต้องการสื่อถึงอะไร เงินล้านที่ได้มานั้น ได้มายังไง ก็เอาไปลงทุนอย่างนั้นต่อ เดวมันก็งอกนะครับ ^^
Namzx10
midafXD
ระดับ ป.ตรี
*

095-5494590

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 23:03:32 »

.

ผมขอถามอย่างเดียว ว่า เงิน 1 ล้านเนี่ย ได้มายังไงครับ

ได้มาจาก 1 บาท หาได้จากความพยายามของท่านไงครับ

mingyenta4
เตรียมอนุบาล
*

ชีวิตเป็นของเรา เราควรจะเลือกทางเดินเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 17:13:47 »

ผมว่าเจ้า จขกท. เค้าต้องการถามว่า เงินหนึ่งล้าน จะเอาไปลงทุนอะไรดี ให้เราแนะนำแบบนี้มากกว่าครับ ส่วนเรื่อง เงินได้มาจากไหน อันนั้นไม่อีกเรื่องหนึ่ง ถ้าเค้าได้จากการทำธรุกิจมา แล้วมันได้เงินมากขนาดนั้น เค้าก็คงไม่มาถามแบบนี้หรอกครับ ลองถามตัวเองดูว่าเป็นเรา เราจะมาโพตสถามแบบนี้ไหมถ้าธรุกิจที่ทำอยู่ก็เงินได้เป็นล้าน
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 18:35:57 »

.

ที่ผมถามว่า 1 ล้าน ได้มายังไง ....

ผมอยากทราบที่มาของเงินครับ ....

เพราะที่มาของเงินที่แตกต่างกัน ย่อมส่งผลต่อการลงทุนที่แตกต่างกันครับ .....

เงินร้อน ต้องลงทุนในที่ร้อนๆ ....

เงินเย็น ก็ต้องลงทุนในที่เย็นๆ ....

เงินร้อน หมายความว่า เงินที่ได้มาถือเพียงชั่วครู่ชั่วยาม แล้วก็ต้องใช้จ่ายออกไป ....

เงินเย็น หมายความว่า เงินเก็บ หรือ เงินที่ไม่ต้องเอาไปใช้จ่ายเร่งด่วน พร้อมที่จะลงทุนระยะยาว ....

ลงทุนในที่ร้อนๆ หมายความว่า ลงทุนที่ใช้เวลาไม่นาน แล้วได้เงินต้นและผลตอบแทนกลับมาเร็ว แต่ผลตอบแทนมักจะน้อย

ลงทุนในที่เย็นๆ หมายความว่า การลงทุนระยะยาว ต้องใช้ความอดทนสูง ใช้เวลานานกว่าจะได้ผลตอบแทนกลับมา แต่ผลตอบแทนที่กลับมา มักจะสูง (มาก)

--------------------------------

ดังนั้น ผมจึงถามท่านว่า เงิน 1 ล้าน ได้มาจากไหน .....

เข้าใจรึยังครับ??

--------------------------------

ขออภัยที่รีพลายด์กระทู้แล้วทำให้ผู้อ่านบางท่านเกิดความหงุดหงิดครับ!!!!

ไม่ได้จะกวนใคร แต่ตอนแรกขี้เกียจพิมพ์แบบนี้ .... มันยาว เมื่อยมือ

ซึ่งถ้ารู้ว่าพิมพ์สั้นๆแล้วเป็นอย่างนี้ คงจะพิมพ์ยาวๆตั้งแต่แรก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 22:48:31 โดย แมงมุม » IP : บันทึกการเข้า

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
Dorimaki_sembe
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 11:40:26 »

.

ที่ผมถามว่า 1 ล้าน ได้มายังไง ....

ผมอยากทราบที่มาของเงินครับ ....

เพราะที่มาของเงินที่แตกต่างกัน ย่อมส่งผลต่อการลงทุนที่แตกต่างกันครับ .....

เงินร้อน ต้องลงทุนในที่ร้อนๆ ....

เงินเย็น ก็ต้องลงทุนในที่เย็นๆ ....

เงินร้อน หมายความว่า เงินที่ได้มาถือเพียงชั่วครู่ชั่วยาม แล้วก็ต้องใช้จ่ายออกไป ....

เงินเย็น หมายความว่า เงินเก็บ หรือ เงินที่ไม่ต้องเอาไปใช้จ่ายเร่งด่วน พร้อมที่จะลงทุนระยะยาว ....

ลงทุนในที่ร้อนๆ หมายความว่า ลงทุนที่ใช้เวลาไม่นาน แล้วได้เงินต้นและผลตอบแทนกลับมาเร็ว แต่ผลตอบแทนมักจะน้อย

ลงทุนในที่เย็นๆ หมายความว่า การลงทุนระยะยาว ต้องใช้ความอดทนสูง ใช้เวลานานกว่าจะได้ผลตอบแทนกลับมา แต่ผลตอบแทนที่กลับมา มักจะสูง (มาก)

ดังนั้น ผมจึงถามท่านว่า เงิน 1 ล้าน ได้มาจากไหน .....

เข้าใจรึยังครับ??

ขออภัยที่รีพลายด์กระทู้แล้วทำให้ผู้อ่านบางท่านเกิดความหงุดหงิดครับ!!!!

ไม่ได้จะกวนใคร แต่ตอนแรกขี้เกียจพิมพ์แบบนี้ .... มันยาว เมื่อยมือ

ซึ่งถ้ารู้ว่าพิมพ์สั้นๆแล้วเป็นอย่างนี้ คงจะพิมพ์ยาวๆตั้งแต่แรก

เจ๋งวะนายตอนที่เราอ่านกระทู้ตอนคำถามแรกเราก็คิดเหมือนนายเลยแต่ไม่คิดว่าจะได้คำตอบแบบนั้นแต่นายก็อธิบายตรงใจเราเลย
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 19:00:39 »

ท่านแมงมุมเคลียร์ (ทำความกระจ่าง) ได้ดีเยี่ยมครับ ยิ้มเท่ห์
Ironmaiden

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 23:35:57 »

ซื้อหุ้น...ชรฟก...อิอิ
กึ่งล้อเล่นเน่อ...แต่มูลค่าเวบนี้ก็ไม่น้อยนะ...ลองขอแบ่งซื้อท่าน WM จั๊กหน่อยสิ
multismile
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 12:18:02 »

ลงทุนในที่ร้อนๆ

พอจะแนะนำได้ไหมครับ มีแนวทางอะไรบ้าง ( มีเงินไม่ถึงล้าน แต่บนหัวน่ะ เก้าแสนกว่า )

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 22:32:23 »

พอจะแนะนำได้ไหมครับ มีแนวทางอะไรบ้าง ( มีเงินไม่ถึงล้าน แต่บนหัวน่ะ เก้าแสนกว่า )

ระยะเวลานานแค่ไหนล่ะครับ

multismile
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 06:48:01 »

ประมาณ 6-9 เดือนครับ

ระยะเวลานานแค่ไหนล่ะครับ
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:40:04 »

ลองคิดตามผม 
นักลงทุนจะรวยลงทุนที่ความเสี่ยงเยอะ ผลตอบแทนจะเยอะ

ความเสี่ยงน้อย ผลตอบแทนก็จะน้อยลง (ผมชอบ้เสียงเยอะอยู่แล้ว ถ้ามองแล้ว มีอนาคต)

1.ซื้อที่ดินที่มี

บภท5.   ลงทุนน้อย ระยะยาว กำไรเยอะ เชื่อซี ทุกที เดี๋ยวก็ นส.3 ต่อไปก็ โฉนด (ไปที่ดิน สอบถามเขตได้ตรงไหน ป่าสงวน สปก.อย่าซื้อ) จาก15000 บาท ก็เป็น 80000-100000/ไร่

นส.3       ก็50000+ ขึ้นไป นานไปก็ 100000 บาท/ไร่

โฉนด        80000+ขึ้นไป นานไปก็  100000บาท/ไร่

(ราคา แค่ตัวอย่างให้มองเห็นภาพ เท่านั้น)

แต่ที่เราได้แน่ๆทุกปี     ค่าเช่าครับ  ที่ไร่ ก็ได้น้อยหน่อย 1000/ปี
                                               ที่นา   ครั้งละ   1000  ทำ 2-3 ครั้ง (ก็เก็บไป) แถวบ้านผม เก็บกันแบบนี้ (กำแพงเพชร)

2..
เอาค่าเช่าที่ได้  มาสร้างห้องพัก ไม่ต้องเริดหรู เอาแค่ธรรมดาๆ คนงานแค่ นอน ได้ ค่าเช่าแค่ 1000 บาทพอ

10-50 ห้อง คิดเอา /เดือน

3..
ย้ำต้องซื้อที่ดินก่อน เพราะมันเพิ่มค่าทุกปี    บ้านเช่ามันเสื่อมลงทุกปี

4..
รถ เอาไว้วิ่งเก็บ ค่าเช่านา กับค่าเช่าบ้าน  ยิงฟันยิ้ม

COWBOY_PILOK
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:53:52 »

ลองคลิกเข้าไปดูครับ เผื่อสนใจ 085-0503155
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=262674.0
kinkmit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 08:35:16 »

ถ้าให้แนะนำนะครับ ถ้าเป็นเงินเย็นไม่ได้รีบร้อนอะไรแนะนำซื้อกองทุนของธนาคารกสิกรครับ มีทั้งกองทุนหุ้น น้ำมัน ทอง หลายกองทุนที่น่าสนใจ ครับ พอซื้อแล้วได้กำไรขายเลยครับอย่าปล่อยทิ้งไว้นาน ให้มันหมุนรอบเร็วๆ แล้วซื้อหลายกองทุนเพื่อกระจายความเสี่ยงครับ ผมซื้อขายมาประมาณ 2-3 เดือนเเล้วลงทุนประมาณ 1 ล้าน แต่ได้กำไรประมาณ 4 หมื่นกว่าแล้วครับ

สินค้าดี ราคาถูก บริการประทับใจ ต้องล้านนาโมบาย อ.พาน จ.เชียงราย 081-9931619
หน้า: [1] 2 พิมพ์