เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 00:20:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  แนวข้อสอบ กพ. และ ตำรวจสาย อ.ก. 50 บาทเท่านั้นจ๊า..
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนวข้อสอบ กพ. และ ตำรวจสาย อ.ก. 50 บาทเท่านั้นจ๊า..  (อ่าน 1228 ครั้ง)
t.tity
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 08:24:53 »

มาแล้วจ๊า.... มาแล้วจ๊า....แนวข้อสอบตำรวจสาย อ.ก. (ม.6)  หรือแนวข้อสอบ กพ. (ป.ตรี)
ใครสนใจเข้ามาช๊อปกันก่อนค๊า... 50 บาทเท่านั้น
<<<<<50 บาทเท่านั้น >>>>>

ช่วยเหลือผู้สอบให้รู้แนว (ย้ำให้รู้แนวนะคะ)
(เงิน 50 บาทเท่านั้นค่ะ ไม่แพงถ้าเทียบกับสิ่งที่จะได้รับค่ะ)

สนใจ PM มานะคะ
ส่งที่กระทู้ก็ได้แต่กระทู้ชอบตกบ่อยค่ะ

กติกาคือ  ไปที่ 7-11 บอกพนง.ว่าขอซื้อบัตร True money นะคะ (ไม่ใช่บัตรเติมเงิน)
ราคา 50 บาท (จำนวน 1 ใบ) ขูดหมายเลขบัตร 14 ตัว แล้ว PM มาเลยค่ะ (ย้ำPM ถ้าส่งกระทู้ คนอื่นจะเอาไปใช้ได้ค่ะ)

** เช็คตลอด ตลอด ส่งทันทีหลังได้รับกระทู้ หรือ PM ค่ะ ***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:51:02 โดย t.tity » IP : บันทึกการเข้า
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 15:22:14 »

สงสัยไม่มีใครสอบ.. อ่านแล้วค่ะ
ยากเหมือนกัน .. สู้ ๆ นะคะ  ฮืม ฮืม ยิงฟันยิ้ม
kider1412
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 00:25:26 »

สนใจติดต่อได้ทางไหนคะ
ติดต่อกลับ Phung_unc@hotmail.com
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 08:59:41 »

สนใจติดต่อได้ทางไหนคะ
ติดต่อกลับ Phung_unc@hotmail.com
ติดต่อไปที่ e-mail แล้วนะคะ
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 11:10:35 »

UP ค่ะ
เชียงรายจะสอบแล้วนะคะ
แต่จังหวัดอื่นยังเข้ามาดูได้ค่ะ
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2012, 13:25:56 »

UP ค่ะ
เชียงรายจะสอบแล้วนะคะ
แต่จังหวัดอื่นยังเข้ามาดูได้ค่ะ

พรุ่งนี้จะสอบแล้วจ๊า... สำหรับชาวเชียงราย
....ตั้งใจอ่านหนังสือ และทำข้อสอบกันนะจ๊า....
สู้ สู้ สู้
leeyonga
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2012, 14:05:48 »

สนใจครับ ติดต่อยังไง จะสอบพรุ่งนี้ละ อยากได้แนว มาเตรียมจับปลาคืนนี้  โทรกลับด้วยครับ 0833292959
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 06:43:25 »

เตรียมตัวสอบกันให้ดี ๆ
พรุ่งนี้ ใครที่สอบ ก.พ .(ป.ตรี) และสอบตำรวจสาย อ.ก.
เตรียมไว้นะคะ จะเอามาส่งต่อให้กับทุกท่าน
ตำแหน่งละ 50 บาท เท่านั้นค่ะ
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 11:43:06 »

สอบเสร็จแล้วค๊า... ใครที่สอบได้หรือไม่ได้ เข้ามาคุยแลกเปลี่ยนกันหน่อยนะคะ
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:50:15 »

มาแล้วจ๊า.. ใครสนใจเข้ามาก่อนนะจ๊ะ
50 บาท ไม่แพงหรอกคะ รู้แนวไว้ก่อนดีกว่าค่ะ

สอบประกันสังคมที่ผ่านมา มีหลายข้อที่เปะ ทั้งคำถามและคำตอบค่ะ
ส่วนที่เหลือก็คล้าย ๆ มากค่ะ
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 08:31:33 »

uP ค๊า..
มีแถมแนวข้อสอบตำรวจเพิ่มให้ด้วยนะคะ
chelsea_cr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 09:33:10 »

สนใจครับ ขอรายละเอียดรายวิชาคับมีวิชาไรบ้าง rin_cr@hotmail.com
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 10:26:19 »

สนใจครับ ขอรายละเอียดรายวิชาคับมีวิชาไรบ้าง rin_cr@hotmail.com
สนใจตำแหน่งไหนคะ
- ตำรวจ ม.6 สาย อ.ก.
   มีวิชาความรู้ความสามารถทั่วไป (อนุกรม / ความเข้าใจทางภาษา/เงื่อนไขทางภาษา/ภาษาไทย / คำศัพท์ / คอมพิวเตอร์ ฯลฯ)
   ภาคความรู้ความสามารถเฉพาะตำแหน่ง ก็จะมี งานสารบรรณ / ภาษาต่างประเทศ
   ข้อสอบ 1,000 ข้อ พร้อมเฉลย

- ก.พ.(ป.ตรี)
  ข้อสอบ 500 ข้อพร้อมเฉลย รวมทั้งหมดที่สอบค่ะ

สนใจสอบถามได้ ตำแหน่งละ 50 บาทเท่านั้นค่ะ
notto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 11:54:51 »

ผมไปสอบมาแล้วรอบแรก ก่อนสอบซื้อหนังสือในเวปนี้ 450บาท มี2พันกว่าข้อ
ไม่ออกซักกะข้อ
มีแต่แนวคิด ทางคณิตศาสตร์เท่านั้นที่นำไปใช้ได้  โกรธ โกรธ

t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:00:06 »

ผมไปสอบมาแล้วรอบแรก ก่อนสอบซื้อหนังสือในเวปนี้ 450บาท มี2พันกว่าข้อ
ไม่ออกซักกะข้อ
มีแต่แนวคิด ทางคณิตศาสตร์เท่านั้นที่นำไปใช้ได้  โกรธ โกรธ

แนวข้อสอบ คือให้รู้แนวเฉย ๆ นะคะ วิธีการคิด หรือการหาคำตอบ
คงไม่ได้เอาออกหมดทุกข้อหรอกค่ะ พี่ก็ได้แนวข้อสอบนักวิชาการแรงงานมา
พอสอบก็มีบางข้อที่ออกตรงทั้งคำถามและคำตอบค่ะ

ยังไงก็เอาเป็นความรู้แล้วกันนะคะ .. ข้อสอบชุดนี้ก็มี 3 ชุด ข้อสอบรวม 2,000 ข้อ + ความรู้เฉพาะตำแหน่งด้วย น่าจะคล้าย ๆ กันนะคะ แต่ของพี่แค่ 50 บาทเท่านั้นค่ะ

หน้า: [1] พิมพ์