เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 04 มิถุนายน 2024, 07:21:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  สายแลน ยี่ห้อไหนดีสุด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สายแลน ยี่ห้อไหนดีสุด  (อ่าน 7749 ครั้ง)
oshow
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 15:05:35 »

เท่าที่ท่านเคยใช้มาสายแลน ยี่ห้อไหนถูกใจที่สุด..
narin25462003
ชั้นประถม
*

อ่านการ์ตูน แปลไทย และดาวน์โหลดฟรี เชิญครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 16:23:34 »

Link ครับ
รองมา AMP

ต้องของแท้นะครับ
แนะนำ CAT6 ครับ

อ่านการ์ตูนแปลไทย ดาวน์โหลดหนัง และ IT News รวมถึงข่าวการอัพเดทพูดคุยต่าง ๆ กันมากมาย เชิญเลยครับ
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 22:14:55 »

ของผมขอให้มันเป็นสายแลนพอสู้ราคาของแท้ไม่ไหว แต่ใช้งานได้หาเงินเหมือนกัน   ยิ้มกว้างๆ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 08:15:14 »

ต้องราคากลางๆครับ ไม่แพงเกินไป ถ้าทำอะไรแพงก็ว่าเราแพงอีก(ก็ของมันคุณภาพหนิ) ลดต้นทุนครับ แต่ไม่ถูกมากไป เพราะสายมันจะกรอบง่าย ไม่ทน แถมส่งไม่แรงอีก ตามข้างบนครับ อย่างถูกก็มีใช้ถ้าลูกค้าชอบถูกๆ ก็ของเรียนแบบครับ คงคุ้นกันดี

จากรูปที่ 2 แสดงสาย CAT5e กับ CAT6 โดยสายทั้ง 2 แบบ ต่างกันตรงที่สาย CAT6 จะมีแกนกลางพลาสติกกั้นสายทั้ง 4 คู่ให้อยู่แยกจากกันไม่ผสมปนกันดังเช่นสาย CAT5e ที่สายปนกันทั้ง 4 คู่ ถัดมารูปที่ 3 แสดงสาย CAT6A
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 20:12:23 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 20:14:33 »

ยี่ห้อไม่เท่าไร แค่ระวังของปลอมก็โอ
อยากมึนอ่านต่อ http://www.mvt.co.th/viewarticle.php?cid=6&nid=142&page=

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 20:52:31 »

สมัยเรียนผมซื้อสายแลนแบบครอสมา 1 เมตร  แล้วมาแบ่งครึ่ง ต่อกับสายไฟ 1 ตารางมิลลิเมตร 4 เส้น เล่นเกมส์กับน้องอย่างมันส์

บางครั้งเจาะจงยี้ห้อมากกับได้ของเลียนแบบก็มี  ทางที่ดีซื้อกับร้านที่ไว้ใจได้ มีสติกเกอร์ติดอย่างดี และจับดูวัสดุ (ต้องชำนาญ) ด้วย

ส่วนผมก็เลือก Link ครับ  ราคากับคุณภาพถือว่าใช้ได้ ส่วนดีที่สุดผมไม่ทราบครับ แต่เหมาะสมที่สุดน่าจะหาได้อยู่  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 21:14:00 »

เมื่อก่อนทำเสียแยะทำก็ผิด จนเป็นครูไปแล้ว อิอิ

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 21:38:36 »

ตอนนี้กำลังเล่นไร้สายอยู่  อันเนื่องจากขี้เกียจลากสายปวดหัวกับสัญญาณดรอบเป็นจุดๆรายวันเลย   ยิ้มกว้างๆ
Mahasaykikung
เศรษฐกิจพอเพียง
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 22:10:26 »

Link มีรับประกันด้วยเด้อ

bblagent
ยามเจ้ามาเอาอะไรมาได้บ้าง มีทรัพย์สินต่างๆติดมาใหม ยามเจ้าไปเจ้าจะเอาอะไรไป มีสิ่งใดไปไ
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 22:19:22 »

สาย link
หัว amp อีกฅนครับ

"มนุษย์มักพยายามจะหลอกตัวเองอยู่เสมอในสิ่งที่ไม่เที่ยงแท้ว่าเที่ยงแท้และหลงวนอยู่กับสิ่งที่เป็นทุกข์ว่าเป็นสุข" (ว.วชิรเมธี)
JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 01:45:03 »

ใช่แล้ว เล่นไร้สายดีกว่า ในบ้านและสำนักงาน สะดวก สบายดี ยกเว้นแต่ร้านเนทกับร้านเกมยังลากสายอยู่เลย Low tech มากอิอิ ใครใช้แบบ no hd ก็อด ต้องใช้สายเท่านั้น อิอิ สม

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 07:53:44 »

ของปลอมเยอะมาก หัวปลอมก็เยอะ พึ่งได้ฟรีมานิดหน่อย เข้าหัวแล้วมันไม่แข็งแรงเหมือนของจริงเลย
ส่วนตัวชอบสาย Link ครับ อ่อนดี จัดเก็บง่าย

หน้า: [1] พิมพ์