เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:11:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มองหาคลินิคมีบุตรยาก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มองหาคลินิคมีบุตรยาก  (อ่าน 8012 ครั้ง)
hahaha
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 21:23:07 »

ตอนนี้ครอบครัวพร้อมที่จะมีบุตรแต่เหมือนไม่ใช่เรื่องง่ายเลย ผ่านมาห้าเดือนแห้วตลอด แต่อยากได้หลักสูตรเร่งรัดค่ะ อยากทราบคลินิคมีบุตรยากในเชียงราย มีที่ไหนบ้างขอความคิดเห็นหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2012, 15:56:14 »

คัดลอกมาจากกระทู้ถัดไปค่ะ..พอดีเห็นว่าปัญหาเหมือนกัน

IUI โรงพยาบาลประจำจังหวัด คลินิกวางแผนครอบครัวทำได้นี่ครับ แต่อาจต้องทำหลาย ๆ ครั้ง ลองหลาย ๆ โรงพยาบาลนะครับ ที่ลำปาง จะมีคลินิกนายแพทย์มนู  วีรอาภาชัย คลินิกอยู่แถวตลาดออมสิน แพทย์ท่านนี้เก่งครับลองดูได้

ปล.สำหรับผู้ไม่รู้นะครับ

IUI คือ การฉีดเชื้ออสุจิเข้าไปในโพรงมดลูกโดยตรง (ไม่เกี่ยวกับการร่วมเพศ) เพื่อให้เกิดการตั้งครรภ์ สำหรับหญิงที่มีบุตรยาก นิยมทำวิธีนี้

และอีกวิธีหนึ่งใช้ไสยศาสตร์เข้าช่วยครับ ขอลูกจากหลวงพ่อโสธรครับ กล่าวคำบูชาว่า "อิติ อิติ อิติ โสธะโร นะโม พุทธายะ ยะธา พุทโมนะ" และกราบขอประมาณว่า "ขอให้ลูกมีลูก และให้ลูกที่ไม่พิการ เติบโตมาฉลาด เก่ง และเป็นคนดี"

....อยู่ที่ความเชื่อนะครับ เพื่อนรุ่นพี่ผมอายุ 35 ปีไม่มี ใช่วิธีเดียวกับท่าน แล้วไปกราบขอพรท่านที่วัด หลังจากนั้น 2 เดือนไม่รู้ปาฏิหาริย์หรือความบังเอิญ ตั้งครรภ์ ครับ...ปัจจุบันลูกอายุได้ 2 ขวบแล้ว
meenana
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 12:35:41 »

ใครรู้้จักหมอเก่งๆ บอกด้วยนะค่ะ เราไปทำ เด็กหลอดแก้ว  ฉีดน้ำเชื้อ ก้อแล้วกินแห้วเหมือนกัน เหนื่อยจังเลยเจ็บมากๆด้วยแต่ล่ะครั้ง หรือใคร สนใจอยากอุ้มบุญ ติดต่อมานะค่ะ เราจ่ายให้งามๆเลยจร้า 0871206048
candy ball
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 21:19:28 »

คลีนิค หมอกุลฑลี ลองดูนะค่ะ
songkiatp@viriyah.co.th
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 14:00:41 »

เรียน ผู้อ่านกระทุ็นี้ครับผมและแฟนเป็นคนมีบุตรยาก / ตอนนี้สมใจแล้วครับลูกผม 3 ขวบน่ารักมาก /คืนมีอยู่ว่าแฟนผมเป็นคนที่รังไข่เล็กไปหาหมอก็ให้ยาเร่งรังไขอย่างเดียว /ถึงขั้นฉีดน้ำเชื้อเข้ารังไขก็ไม่ติดรังษานหมดหมดดีฯ ทั้วภาคเหนือหมดเงินเป็นแสนกว่าบาทคิดจะขอแฟนเอาหนังเมียอีกคนเป็นเมีย ( ไม่อยากทิ้งแฟน) คิดเองนะครับ /เลยตัดใส่ใจครั้งสุดท้ายปรึกษาฯโรงพยาลมหาราชเชียงใหม่ (ตอนมีข่าวภารโรง อ. แม่แจ่มได้ลูก 4 )
ตัดสินใจปรึกษาฯโดยสแกนระบบสมองเกี่ยวกับการมีบุตรยาก /สรุปแล้วจะมีสารอย่างหนึ่งต้องถามแฟนไปบังคับเส้นประสาทไม่ให้รั่งฮอมนทำให้รังไข่เล็กน้ำอสุจิเข้าไม่ถึงก็ไม่มีลูกแต่พอไปหาหมอ รพ.มหาราชเชียงใหม่ให้ยากมา 100 เม็ด/กินวันละ 1 เม็ด กินไม่ถึง 50 เม็ดท้องคับท่านสุดยอดจริงเลยครับ หมดไม่ถึง 5,000 บาทครับ อยากรู้จักถามแฟนผมเล่นเน็ตวีธีมีลูกจนจะมีความรู้เรื่องหมอครับ 084084-3707430 ชื่อแจ็คบอกเป็นวิทยาทานแก่ทุกท่านที่ต้องการลูกไว้สืบสกุล /รพ.มหาราชเชียงใหม่แน่นอน
หน้า: [1] พิมพ์