เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 19:43:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ลงรูปภาพพร้อมตัวหนังสือ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ลงรูปภาพพร้อมตัวหนังสือ  (อ่าน 584 ครั้ง)
ppl
ชั้นประถม
*

ส่วนตัว

« เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 13:55:20 »

อยากรู้วิธีที่เวลาขายสินค้าแล้วจะลงรูปภาพทีละรายการแล้วเราก็อธิบายไปด้วยทีละรูปภาพค่ะ ทำไม่เป็น เวลาไปแก้ไขแล้วตัวหนังสือก็ต่อเนื่องกันลงมา รูปก็ต่อกัน คืออยากให้ตัวหนังสือ แล้วก็รูปภาพ ขึ้นตัวหนังสือใหม่ แล้วก็รูปภาพอีกน่ะคะ รบกวนช่วยด้วยนะคะ

ทำทันที
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 15:59:37 »

ก็อับ 1 รูป อธิบาย1ทีครับ แล้วอับอีก สลับกันไป จนเสร็จ ถ้าจะแก้ใขข้อความก็ทำได้เลยชุดใครชุดมัน ยกเว้นถ้าเปลี่ยนภาพใหม่ ก็ให้อัพภาพที่ต้องการใหม่เข้าไป แล้วย้าย (cut) ลิ้งนั้นไปแทนลิ้งของภาพเก่าครับ ง่ายๆ แค่เราต้องจัดการเองเท่านั้นเอง ถ้ายังทำไม่เป็น ก็เอมมา จะได้ทำให้ แบบ online ควบคุมระยะไกล (ถ้าไม่มีเอม ไม่เล่นเอม ก็บอกนะ จะได้สอนติดตั้ง msn ในเว็บนี้ซะเลย พร้อม id ชั่วคราว ไม่ต้องสมัคให้เสียเวลา)

ลิ้งเดิมคือ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=228291.0

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
akanitnuu
เตรียมอนุบาล
*

หนูครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 16:12:49 »

ถูกต้องตามความเห็นที่ 1 เลยครับ

ขยายความให้อีกนิด...

มีรูป 4-5 รูป ต้องการจะ ตั้ง Post

กดที่ "เริ่มหัวข้อใหม่"
1 ใส่ข้อความหัวข้อ ให้ชวนน่าติดตาม
ใส่ข้อความในช่อง ข้อความ เช่น คำอธิบายในรูปที่ 1 ตามด้วยใส่รูปที่ 1 แล้ว กดปุ่ม "ตั้งกระทู้" เลยครับ
2 เข้าไปอ่านกระัทู้ที่ ตั้งไว้ข้างบนที่เราส่งไปแล้ว  แล้ว กด "ตอบกระทู้"
เขียนข้อความ คำอธิบายของรูปที่สอง ตามด้วยรูปที่สอง กดปุ่ม ตั้งกระทู้
3 ทำตามข้อ 2 สำหรับรูปที่ 3 4 5

น่าจะชัดเจนนะครับ
ปล. รูปที่ Upload ต้องมีขนาด ก*ย และ ความจุ ไม่เกิน web นั้นๆ เค้ากำหนดไว้

อยู่คนเดียวมันสุขแต่ไม่สนุก อยู่สองคนมันสนุกแต่ไม่มีความสุข
ppl
ชั้นประถม
*

ส่วนตัว

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 21:38:23 »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยนะคะที่ให้คำแนะนำ จะลองทำตามดูค่ะ

ทำทันที
หน้า: [1] พิมพ์