เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:18:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ก๋วยเตี๋ยวในเจียงฮายร้านไหนลำที่สุดเจ้า
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ก๋วยเตี๋ยวในเจียงฮายร้านไหนลำที่สุดเจ้า  (อ่าน 9715 ครั้ง)
❀♥ญาดา♥❀
มัธยม
**

♥♬。♫♫~♬ ♫~♬♥

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 20:20:08 »

ชอบกินก๋วยเตี๋ยวบุญธรรม แม่จัน ลูกชิ้นก็อร่อย ลูกใหญ่ๆ
เย็นตาโฟศรีเกิด มีนมปั่นด้วย
น้ำเงี้ยวป้าสุขสันโค้ง
บะหมี่ก็แป๊ะตงป่าก่อ
แถมข้าวซอย ข้าวหมูกรอบ ขาหมู เยื้องๆ ร้านDN ก็อร่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีก ส่ง ผ้ากระสอบมือ 2 จากญี่ปุ่น,ยุโรป
โทร./Line 0949364282
ส่ง https://www.facebook.com/baby2handshop
ปลีก https://www.facebook.com/Bonusbabyhome
เฟส https://www.facebook.com/YB.baby2hand
DB Supply CR
รับติดตั้งระบบ Network,Wifi,ระบบเสียง,ระบบไฟฟ้า กล้องวงจรปิด โทรศัพท์ภายใน *********
มัธยม
**

VB Supply

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 20:29:28 »

อีกร้านที่อยากแนะนำคับ ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อรสเด็ด สันโค้ง เลยสบันงานไปทางตลาดสันโค้ง ประมาณ 20 เมตร ซ้ายมือคับ
เป็นก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่สุดยอดอีกที่หนึ่งผมทานมาสมัยตอนเรียนแล้ว เกือบลืมไปเหมือนกันว่ามีก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นอร่อยๆอีกที่นึง เจ้าของร้านเค้าไม่ขึ้นราคาก๋วยเตี๋ยวตามเศรษฐกิจอีกต่างหาก เมื่อก่อน 20 บาท เด๋วนี้ก็ 20 บาท พิเศษ 25 บาท ปริมาณอาจจะลดลงนิดหน่อยแค่นั้น เคยถามเจ้าของว่าทำไมไม่ขึ้นไม่กลัวขาดทุนเหรอ  เค้าก็บอกว่าแค่นี้เค้าก็พอใจแล้ว ได้กำไรนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร ถ้าพิเศษล่ะอิ่มแปร้แน่นอน
ส่วนน้ำพริกปรุงจะเป็นสูตรของเขาเอง ใครอย่าเผื่อไปใส่เยอะล่ะ ที่ว่าคอเผ็ดๆ เข็ดมาหลาย ลายแล้วนะ วันหลังจะเอารูปมาฝากคับ  ยิงฟันยิ้ม

วีบี ซัพพลาย
323/105 หมู่ 8 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 
053-747171 , 091-0797929
https://www.facebook.com/VB.Supply.CR
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=52567.0
sorrytime
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 20:59:27 »

แนะนำอีกร้านครับ เปิดไม่นานต้องลองมาชิมกัน
ร้านก๋วยเตี๋ยวต้มตุ๋น เนื้อตุ๋น หมูตุ๋น ไก่ตุ๋น รสชาติไม่แพ้ร้านไหนแน่นอนครับอิอิ(แอบคุย)

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=21813.0
works_it
ที่นี่....ที่เดียวครบทุกบริการ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 12:10:59 »

ร้านป้าดวงพรคร้าแถวๆปางลาวบ้านดู่

ก่อนถึงวัดปางลาว

อร่อยมาก  น้ำเงี้ยว  ก๋วยเตี๋ยว  อาหารตามสั่ง  อร่อยทุกอย่าง

ถูกอีกต่างหาก  แต่ก่อนขาย 10 บาท  ตอนนี้ขาย 15 แต่ได้เท่า 20 บาท

ส่วน20 บาทได้เท่า 25 ถึง30บาทเลย  อร่อยมากๆๆ

เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญเชียงราย ตู้น้ำหยอดเหรียญเชียงราย ตู้น้ำมันหยอดเหรียญ ซองไปรษณีย์พลาสติกเชียงราย แก้วเก็บเย็นเชียงราย ขวดน้ำเก็บเย็นเชียงราย
SCG Express ศรีทรายมูลบริการพัสดุส่งด่วน
053-60036
N'zii~♥
ชั้นประถม
*

# Sweet Life :'D

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 12:17:37 »

ก๋วยเตี๋ยวเป็ด(ยายรูณ) ก่อนถึงทางขึ้นขึ้นดอยแม่สลองค่ะ
(จากเชียงราย ไป แม่สายนะคะ) อยู่ ซ้ายมือ ค่ะ
อร่อยมากกกก แนนติดมากเลยค่ะ ร้านนี้ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เสพ "สื่อ" อย่างมี "สติ"
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 13:34:31 »

เกี๋ยวเตี๋ยวโป๊ะแตกห้าแยกครับ อร่อยสะใจ
mammon
มัธยม
**

Mammon@Easy IT

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 13:51:55 »

ร้านป้าดวงพรคับแถวๆปางลาวบ้านดู่
ผมเคยกินมาหลายที่ละ โกนงผมก็เคยกิน แต่สู้ร้านนี้ไม่ได้เลยอ่า
ลองๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป้าดวงพรก้ดีคับแต่เสียงสามีแกทำอาหารตามสั่งเคาะกระทะโคตรๆๆๆๆๆๆๆน่ารำคาญเลยคับ ปล.จะเคาะไรนักหนา - -a

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 18:59:25 »

ร้านป้าดวงพรคับแถวๆปางลาวบ้านดู่
ผมเคยกินมาหลายที่ละ โกนงผมก็เคยกิน แต่สู้ร้านนี้ไม่ได้เลยอ่า
ลองๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป้าดวงพรก้ดีคับแต่เสียงสามีแกทำอาหารตามสั่งเคาะกระทะโคตรๆๆๆๆๆๆๆน่ารำคาญเลยคับ ปล.จะเคาะไรนักหนา - -a

สงสัยเคาะประชดป้าแกมั้งคะ 55

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
parewa
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 18:07:42 »

พานโอชา2 น้ำซุปกลมกล่อม บะหมี่นุ๊มนุ่ม หมูบะช่อก็เริ่ดค่ะ
อยู่ตรงข้ามสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหรือเปล่าไม่แน่ใจ
ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 09:32:07 »

กมลหมูเด้ง  ไปลองมาแล้ว ใครกินไฟได้ก็ลองไปชิมดูครับ
แบบ เผ็ดๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆ
works_it
ที่นี่....ที่เดียวครบทุกบริการ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 11:29:12 »

:Dก๋วยเตี๋ยวโป๊ะแตกห้าแยกคร้า อร่อยมากๆๆๆอร่อยสะใจซู๊ดดดดด

ผัดไทก็กอร่อย  ก๋วยเตี๊ยวปลาต้มยำก็ถูกใจ  ร้านนี้อร่อยทุกอย่าง

แม้แต่ไอศครีมกะทิสด  ขนมหวานต่าง  อร่อยทั้งร้าน ยิ้มเท่ห์

เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญเชียงราย ตู้น้ำหยอดเหรียญเชียงราย ตู้น้ำมันหยอดเหรียญ ซองไปรษณีย์พลาสติกเชียงราย แก้วเก็บเย็นเชียงราย ขวดน้ำเก็บเย็นเชียงราย
SCG Express ศรีทรายมูลบริการพัสดุส่งด่วน
053-60036
maoking
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 13:50:16 »

ที่ปากทางเข้า บ้านป่าห้า  มีร้านก๋วยเตี๋ยวเชฟเก่าจากโออิชิ อยู่ ชื่อ "ร้านก๋วยเตี๋ยว พีโอชา"

ก๋วยเตี๋ยวเส้นเหนียวมาก  ชิ้นเนื้ออร่อยล้ำ น้ำซุบข้นกลมกล่อม
เนื้อหั่นกลมๆ ชิ้นใหญ่เท่ากำปั้น (นึกภาพก๋วยเตี๋ยวญี่ปุ่นไว้ คล้ายๆ กัน)

อยู่เชียงรายก็นาน ก็พึ่งมีร้านนี้แหละครับ ให้เนื้อแบบไม่กลัวขาดทุน
แต่ แปลกครับ  คนไม่ค่อยเยอะ  เคยลองถามเด็กเสริฟแล้ว เด็กบอกว่า
"พี่พี (ชื่อเจ้าของร้าน) เค้าทำก๋วยเตี๋ยวเก่งแต่โฆษณาไม่เก่ง"

ทีแรกก็คิดว่าจะไม่บอกกัน กลัวคนเยอะ
แต่คิดไปคิดมา ถ้าไม่บอกแล้วคนน้อย ทำให้ร้านปิด จะยิ่งแย่ไปใหญ่
เลยอยากให้ไปพิสูจน์ลิ้นกันครับ

มีเนื้อวัว  เนื้อหมู   แยกหม้อไม่ปะปนกัน
กระซิบนิด!  อย่าไปตอนเที่ยงคนจะเยอะมาก  และถ้าต้องการน้ำซุบเพิ่ม ขอได้ครับ 
ราคาต่อชาม  ธรรมดา 30 พิเศษ 35  แค่เห็นความใหญ่ของชามก็อิ่มแล้วล่ะครับ

ตำแหน่งร้าน  จากสี่แยกราชภัฏเชียงราย วิ่งไปทางแม่สาย  วิ่งไปไม่เกิน 1 กม. (ที่กลับรถที่ 2)
ปากซอยบ้านป่าห้าอยู่ฝั่งตรงข้ามครับ

ยอมรับเลยครับงานนี้ผมโฆษณาให้พี่เค้าครับ เพราะอร่อยจริง
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 21:17:51 »

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อต้องร้าน รสเยี่ยม ครับ
ก๋วยเตี๋ยวหมู โกนงค์ป่าก่อดำก็อร่อย

รสเยี่ยมเหมือนกันค่ะ แต่คนเยอะไปหน่อย หลีกเลี่ยงไปตอนเที่ยงไม่งั้นไม่มีโต๊ะว่างค่ะ
charinee
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 16:23:14 »

ร้านป้านางอยู่วัดป่ากล้วย สันทราย แต่อยู่ในซอย ลองไปซิมแล้วจะกลับมาอีกหลายครั้ง
มอมแมมจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 16:59:27 »

ก๋วยเตี๋ยวร้าน ส.สามศึก อยู่ในซอย ข้างธนาคารอิสลาม ก่อนถึงสหทวีกิจ ตรงข้ามกับศูนย์ราชการกระทรวงการคลัง ค่ะ อร่อย และไม่แพง แถมได้เยอะอีกต่างหาก จ้ะ ไปกินเกือบทุกเที่ยง เลย
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2010, 17:07:04 »

ที่ปากทางเข้า บ้านป่าห้า  มีร้านก๋วยเตี๋ยวเชฟเก่าจากโออิชิ อยู่ ชื่อ "ร้านก๋วยเตี๋ยว พีโอชา"

ก๋วยเตี๋ยวเส้นเหนียวมาก  ชิ้นเนื้ออร่อยล้ำ น้ำซุบข้นกลมกล่อม
เนื้อหั่นกลมๆ ชิ้นใหญ่เท่ากำปั้น (นึกภาพก๋วยเตี๋ยวญี่ปุ่นไว้ คล้ายๆ กัน)

อยู่เชียงรายก็นาน ก็พึ่งมีร้านนี้แหละครับ ให้เนื้อแบบไม่กลัวขาดทุน
แต่ แปลกครับ  คนไม่ค่อยเยอะ  เคยลองถามเด็กเสริฟแล้ว เด็กบอกว่า
"พี่พี (ชื่อเจ้าของร้าน) เค้าทำก๋วยเตี๋ยวเก่งแต่โฆษณาไม่เก่ง"

ทีแรกก็คิดว่าจะไม่บอกกัน กลัวคนเยอะ
แต่คิดไปคิดมา ถ้าไม่บอกแล้วคนน้อย ทำให้ร้านปิด จะยิ่งแย่ไปใหญ่
เลยอยากให้ไปพิสูจน์ลิ้นกันครับ

มีเนื้อวัว  เนื้อหมู   แยกหม้อไม่ปะปนกัน
กระซิบนิด!  อย่าไปตอนเที่ยงคนจะเยอะมาก  และถ้าต้องการน้ำซุบเพิ่ม ขอได้ครับ 
ราคาต่อชาม  ธรรมดา 30 พิเศษ 35  แค่เห็นความใหญ่ของชามก็อิ่มแล้วล่ะครับ

ตำแหน่งร้าน  จากสี่แยกราชภัฏเชียงราย วิ่งไปทางแม่สาย  วิ่งไปไม่เกิน 1 กม. (ที่กลับรถที่ 2)
ปากซอยบ้านป่าห้าอยู่ฝั่งตรงข้ามครับ

ยอมรับเลยครับงานนี้ผมโฆษณาให้พี่เค้าครับ เพราะอร่อยจริง

เอาง่ายๆเลยครับ  อยู่อุ้ยหนานหนังควายจี่ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
•Anonymous•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 14:30:03 »

ลืมบอกไปครับ   กมลหมูเด้ง ก็ใช่ย่อยนะครับ  อร่อยสูดๆๆๆๆๆ

+100 ไม่ต้องคิดลองเลย
‘–’ลูกน้ำกว๊าน‘–’
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 14:37:06 »

แต่ละที่นี่อร่อยๆทั้งนั้น

mammon
มัธยม
**

Mammon@Easy IT

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 16:12:21 »

มักก๋วยเตี๋ยวจับกังอะกินมา8ปีละ

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์