เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:39:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ก๋วยเตี๋ยวในเจียงฮายร้านไหนลำที่สุดเจ้า
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ก๋วยเตี๋ยวในเจียงฮายร้านไหนลำที่สุดเจ้า  (อ่าน 9717 ครั้ง)
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2010, 18:36:51 »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำจ้า

แต่ละร้านก็น่าลองทั้งนั้น  ร้านรสเยี่ยมนี่ชามละ 50  เลยหรอคะ แพงจัง

ร้านยกล้อ แต่ก่อนก็ชอบไปมากค่ะ  แต่หลังๆไม่ค่อยไปแล้ว ผักสดก็ต้องซื้อเอาเอง มีอยู่ครั้งหนึ่งสั่งแล้วไม่ได้กินค่ะ เห็นโต๊ะที่มาทีหลังกินอิ่มกันหมดแล้ว พอถามพนักงานบอกสงสัยทำออเดอร์หาย เลยเซ็งไปนานเหมือนกันค่ะ 

ช่วงนี้ไปกินที่หน้าปากทางเข้าโรงแรมริมกก ค่ะ ก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยค่ะ  ชามโตด้วย 25 บาทเองค่ะ ลองไปชิมดูนะคะ

แลบลิ้น แลบลิ้น

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
คําปัน
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Line : aunaunza. มีจุด.ด้วยนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2010, 21:51:51 »

ร้านก๋วยเตี๊ยวเจ๊หน่อยครับ สูตรอันเจริญครับ อยู่แถว CR-Mall ครับ  ตกใจ ตกใจ
best1
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 09:10:01 »

อร่อยกำลังมาแรงขนาดหนัก คือ ก๋วยเตี็ยวน้ำจิ้ม มีทั้งเนื้อและหมู สันโค้งหลวงซอย6 ครับ รับประกัน 5ดาว ราคาไม่แพง ชามละ25บาืท หยุดวันจันทร์ คนกินเยอขนาด
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 16:56:02 »

เลยหอนาฬิกาทางไปประตูสลี ซ้ายมือ บ่ฮู้ร้านหยัง ไปเมื่อใดบ่เกยถามมัน(เพื่อน) มันหื้อกินฟรีเลยลำกว่าที่อื่น ยิงฟันยิ้ม

บะหมี่โกเม้งละเปล่าครับ

น่าจะแม่นก๊ะครับ เพราะเพื่อนขายตอนเย็น พี่สาวขายตอนเช้า

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 17:06:03 »

เลยหอนาฬิกาทางไปประตูสลี ซ้ายมือ บ่ฮู้ร้านหยัง ไปเมื่อใดบ่เกยถามมัน(เพื่อน) มันหื้อกินฟรีเลยลำกว่าที่อื่น ยิงฟันยิ้ม

บะหมี่โกเม้งละเปล่าครับ

น่าจะแม่นก๊ะครับ เพราะเพื่อนขายตอนเย็น พี่สาวขายตอนเช้า

ถ้าจากหอนาฬิกา มาทางประตูสรี  อยู่ทางซ้่ายมือ
ร้่านบะหมี่ ที่ว่านี้ มีซาลาเปา ขายโตยไจ่ก่อ
ถ้าไจ่   ชื่อร้าน(ปัจจุบัน)ที่ป้ายหน้าร้าน คือ บะหมี่เชียงราย(มั๊ง)
ที่ไม่แน่ใจเพราะ ข้าเจ้ายังคงเรียกชื่อเดิม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่ป้ายในร้าน ชื่อ ฮุยเม้ง

เมื่อก่อนก็ชื่อ ฮุยเม้งนี่แหละ
เป็นบะหมี่เจ้าดังของเจียงฮาย
ตอนนี้ร้าน ฮุยเม้ง (รุ่นแม่) ย้ายไปอยู่ถนนสนามบิน
อยู่เลยคลีนิคหมอปลื้มไปแหมน้อย

ส่วนร้านเดิม ที่เดิม
เป็นร้านของคนรุ่นลูกเจ้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
recordset
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 17:41:32 »

แนะนำ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัว เจ๊เฮียงเจ้าเก่า (64ปี) อยู่ข้างขนส่งเก่า จังหวัดเชียงราย รสชาติ อร่อยครับ

flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 17:52:46 »

เชียร์ร้านรสเยี่ยมอีกร้านค่ะ อร่อยจริง แพงจริง ไม่ฉุนเครื่องเทศมากมาย อร่อยจากเนื้อล้วนๆ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
intech48
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 17:56:04 »

ร้านกระมลหมูเด้งไปทางเกาะลอยอร่อย
JooK Freeway
ระดับ ป.ตรี

Freeway.ChiangRai Thailand.

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 19:44:18 »

อยากจะแนะนำซักร้านนึงครับ

เป็นร้านก๊วยเตี๋ยวเล็กๆ อยู่แถวๆโรงแรมเดอะรีเจ้นต์น่ะครับ

ถ้ามาทางสี่แยกโรงพักไปทางแยกพ่อขุน(สี่แยกบ้านนายอำเภอน่ะครับ)

ให้เลี้ยวซ้ายไปทางเกาะลอยเลยร้านก๊วยเตี๋ยวหมูเด้งกมล(ร้านนี้ก็อร่อยครับ)

เลยไปถึงสามแยกแล้วเลี้ยวขวาจะเจออีกสามแยกครับ (ซับซ้อนหน่อยนะ)

ร้านจะอยู่ตรงหัวมุมเลยครับ รับรองว่าอร่อยจริงๆ เจ้าของร้านปรุงน้ำยำเอง

ละเอียดทุกขั้นตอนเลยครับ แนำนำว่าให้ไปก่อนเที่ยงนิดนึงนะครับ คนจะเยอะมาก

จะทำให้คอยนาน ผมไปทานแทบจะไม่เหลือน้ำเลยครับ ซดหมดชาม

ก๊วยเตี๋ยวต้มยำเค้าเด็ดจริงๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

D'tracker X 250.:2012. My Baby Blue.
Two wheel one heart world wide adventure.
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 09:19:31 »

น่าไปลองทุกร้านเลยค่ะ  น้ำลายไหล   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 09:55:14 »

อร่อยกำลังมาแรงขนาดหนัก คือ ก๋วยเตี็ยวน้ำจิ้ม มีทั้งเนื้อและหมู สันโค้งหลวงซอย6 ครับ รับประกัน 5ดาว ราคาไม่แพง ชามละ25บาืท หยุดวันจันทร์ คนกินเยอขนาด

อยากจะแนะนำซักร้านนึงครับ

เป็นร้านก๊วยเตี๋ยวเล็กๆ อยู่แถวๆโรงแรมเดอะรีเจ้นต์น่ะครับ

ถ้ามาทางสี่แยกโรงพักไปทางแยกพ่อขุน(สี่แยกบ้านนายอำเภอน่ะครับ)

ให้เลี้ยวซ้ายไปทางเกาะลอยเลยร้านก๊วยเตี๋ยวหมูเด้งกมล(ร้านนี้ก็อร่อยครับ)

เลยไปถึงสามแยกแล้วเลี้ยวขวาจะเจออีกสามแยกครับ (ซับซ้อนหน่อยนะ)

ร้านจะอยู่ตรงหัวมุมเลยครับ รับรองว่าอร่อยจริงๆ เจ้าของร้านปรุงน้ำยำเอง

ละเอียดทุกขั้นตอนเลยครับ แนำนำว่าให้ไปก่อนเที่ยงนิดนึงนะครับ คนจะเยอะมาก

จะทำให้คอยนาน ผมไปทานแทบจะไม่เหลือน้ำเลยครับ ซดหมดชาม

ก๊วยเตี๋ยวต้มยำเค้าเด็ดจริงๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ร้านพี่อรใช่ป่ะครับ ก๋วยเตี๋ยวต้มยำหมูตุ๋นครับต้องลองของเค้าดีจริงๆ อิอิ
AEK13@กว่างกรุง
ระดับ ป.ตรี

กว่างกรุง

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 10:22:00 »

ร้านก้วยเตี๋ยวน้ำเงี้ยว หลังกาดพานครับ
ร้านเล็กๆ ข้างจะมีร้านรับปักเสื้อนักเรียน
นอกจากจะเป็นร้านที่อร่อย ไม่แพงแล้ว ยังมีความประทับใจ ความทรงจำเก่าๆ
ไม่แน่ใจว่าร้านปิดไปแล้วหรือยัง
ผมกินตั้งแต่เรียนมอปลาย พอจบไปแล้ว ต้องไปเรียนต่อ ปอตรี กลับบ้านทุกครั้งก็ต้องแวะไป
เจ้าของร้านและแม่ครัวเป็นคนเดียวกัน เป็นผู้หญิงวัยกลางคนตัวเล็กๆ
แกจะจำผมได้เสมอ ถึงแม้ผมจะหายไป 4-5 ปี จะได้กลับไปกินที่ร้านครั้งนึงแกก็ยังจำได้
คราวนี้ นานหน่อย 8 ปี ไม่แน่ใจว่าร้านยังอยุ่หรือไม่ กลับบ้านไปคราวหน้า
ผมคงต้องแวะไปกินอีกครั้งให้ได้

วีรบุรุษไซร้ ไร้น้ำตา ร่ำสุราหยาดโลหิตคลุกเคล้า หมื่นพันอดีตกาลแสนเศร้า ยิ้มเยาะเย้ามลายสิ้น กระบี่เดียว
ร้าน Kids & Mum
...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 10:26:15 »

ถ้า เกี๋ยวเตียว เนื้อ ก็ รถเยี่ยม แต่ผมชอบเรียก ก๋วยเตี๊ยว ทักษิน ครับ
ถ้าเป็น เกี๋ยวเตียว หมู ของ นายอั่ง,พานโอชา หน้า สหกรณ์ จังหวัด,โกนงค์ ที่ ข้างวัดเชียงยืน
ถ้าเป็น พวก ต้มย้ำ แซบๆ ก็ กลม ที่ เกาะลอย

....
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 12:01:25 »

ร้านก้วยเตี๋ยวน้ำเงี้ยว หลังกาดพานครับ
ร้านเล็กๆ ข้างจะมีร้านรับปักเสื้อนักเรียน
นอกจากจะเป็นร้านที่อร่อย ไม่แพงแล้ว ยังมีความประทับใจ ความทรงจำเก่าๆ
ไม่แน่ใจว่าร้านปิดไปแล้วหรือยัง
ผมกินตั้งแต่เรียนมอปลาย พอจบไปแล้ว ต้องไปเรียนต่อ ปอตรี กลับบ้านทุกครั้งก็ต้องแวะไป
เจ้าของร้านและแม่ครัวเป็นคนเดียวกัน เป็นผู้หญิงวัยกลางคนตัวเล็กๆ
แกจะจำผมได้เสมอ ถึงแม้ผมจะหายไป 4-5 ปี จะได้กลับไปกินที่ร้านครั้งนึงแกก็ยังจำได้
คราวนี้ นานหน่อย 8 ปี ไม่แน่ใจว่าร้านยังอยุ่หรือไม่ กลับบ้านไปคราวหน้า
ผมคงต้องแวะไปกินอีกครั้งให้ได้

ถ้าน้ำเงี้ยวทำคนเดี๋ยวลำที่สุด ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
Preeda_mac
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 14:52:27 »

ผมแนะนำ ร้านตังอา ที่อำเภอพาน อร่อยสุด
ผมทานมาตั้งแตเด็กจนโต
ยังอร่อยเหมือนเดิมครับ....
ปัจจุบัน ร้านก๋วยเตี๋ยวตังอามีอยู่ 3 สาขา สาขาแรกตั้งอยู่ที่ อำเภอพาน จังหวัดเชียงราย เป็นก๋วยเตี๋ยวเนื้ออย่างเดียวเท่านั้น มีทั้งเนื้อสด เนื้อเปื่อย เกาเหลา ขายมาร่วม 50 ปีแล้ว
สาขาสอง ชื่อร้าน "ก๋วยเตี๋ยวปริญญา ตังอา 2" เนื่องจากพี่ชายของคุณเอ็ม ศึกษาจบระดับปริญญาตรีจึงคิดแยกจำหน่าย แต่สาขาที่ 2 จะจำหน่ายเฉพาะก๋วยเตี๋ยวหมูบะช่อเท่านั้น ตั้งอยู่ที่อำเภอพาน จังหวัดเชียงราย เช่นเดียวกัน แต่แยกเป็น 2 สาขา

สาขาที่ 3 จึงเป็นที่มาที่ไปในชื่อ "ร้านก๋วยเตี๋ยว "หมอดู" (ตังอา)" อยู่กรุงเทพ

คนอำเภอพาน เชียงราย โทร. 080-9753630 ID Line=0895545532
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 17:34:23 »

ถ้าอยากกินก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋น-หมูตุ๋น-เนื้อตุ๋นต้องลองไปกินดูนะครับที่อำเภอเวียงชัยบ้านเวียงชัยเลยครับอร่อยมากจะมีป้ายร้านอยุ่ติดริมถนนเลย
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 18:47:50 »

ลืมบอกไปครับ   กมลหมูเด้ง ก็ใช่ย่อยนะครับ  อร่อยสูดๆๆๆๆๆ

kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 19:55:30 »

ส่วนผมขอแยกตามชนิดนะครับ
-น้ำใส ผมว่า ศรีบุญเรือง(เนื้อ)
-ถ้าเนื้อตุ๋น ก็รสเยี่ยม
-น้ำเงี้ยว ก็หนองบัว กับ ป้าสุข
-เรือ ต้อง โกเหลียงทั้ง 2 สาขา แต่จะไป สาขา 2 มากกว่า เพราะสอาดกว่า แต่รสชาด ยังสู้ สาขา 1 ไม่ได้
แถมส้มตำ ตรงข้าม ร้านบงกช ศรีเกิด
ธัชชัย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2010, 11:27:58 »

ถ้า เกี๋ยวเตียว เนื้อ ก็ รถเยี่ยม แต่ผมชอบเรียก ก๋วยเตี๊ยว ทักษิน ครับ
ถ้าเป็น เกี๋ยวเตียว หมู ของ นายอั่ง,พานโอชา หน้า สหกรณ์ จังหวัด,โกนงค์ ที่ ข้างวัดเชียงยืน
ถ้าเป็น พวก ต้มย้ำ แซบๆ ก็ กลม ที่ เกาะลอย

....
เห็นด้วยครับ อร่อยมากครับ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2010, 15:09:19 »

ผมกะแฟน ชอบไปกิน เตี๋ยวเรือ รังสิต ธงฟ้า ตรงข้ามร้านมายด์ ครับ
น้ำใส ก็จะมี เจ๊เฮียง  บขส.เก่า แต่ตอนนี้ไม่ค่ยถูกปาก
นายฮั่ง  หอนาฬิกา
กมล หมูเด้ง เกาะลอย
ก๋วยเตี๋ยว 5 บาท ซอย อเวจี ผมชอบมาก
น้ำเงี้ยวป้าวรรณ  เกาะลอย 
น้ำเงี้ยวหม้อดิน  หนองบัว

ปัจจุบัน  อยู่พะเยา  ไปกินแต่ ก๋วยจั๊บญวน  ธ.ไทยพานิชย์ คร้าบ.....อิอิ   
แต่คิดถึงเจียงฮายมากกว่า    ร้านเยอะ อร้อย อร่อย.......

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์