เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 04:58:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ!!!พอดีอยากได้ Rey-ban ครับควรซื้อที่ไหนดี?
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ!!!พอดีอยากได้ Rey-ban ครับควรซื้อที่ไหนดี?  (อ่าน 1254 ครั้ง)
<*star service*>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 11:44:27 »

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ!!!พอดีอยากได้  Rey-ban ครับควรซื้อที่ไหนดี? ครับช่วยแนะนำหน่อย

ครับที่เชียงรายร้านไหนดีครับ

Ray Ban รุ่นยอดนิยม Original

* RAYBAN03.jpg (11.27 KB, 600x300 - ดู 325 ครั้ง.)

* images.jpg (9.17 KB, 193x261 - ดู 291 ครั้ง.)

* 1287246697.jpg (125.46 KB, 550x367 - ดู 325 ครั้ง.)
paopartha
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 16:00:06 »

ขอแนะนำร้านแว่นตาซิตี้ สี่แยกเศรษฐการ (จะรู้จักไหมนี่) สี่แยกร้านหมอประจักษ์ ร้านสีม่วง ๆ ค่ะ เจ้าของร้านน่ารัก
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 19:31:01 »

อ๋อขอบคุณมากๆครับร้านนี้เคยไปตัดเเว่นมาแล้วครับ รบกวนหน่อยครับแว่นตารุ่นที่โพสต์ราคาเท่าไหร่เหรอครับพอจะบอกราคาได้ไหมครับ
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 19:32:55 »

3 อัน 100 แม่สาย โลด.... อิอิ แซวบ่าดายเน้อ...

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 19:34:06 »

3 อัน 100 แม่สาย โลด.... อิอิ แซวบ่าดายเน้อ...
ของแม่สายไม่ไหวครับ ,,มันหักง่ายใช้มาเยอะแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 19:36:57 โดย <*star service*> » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 19:38:41 »

คงต้องเป็นร้านแว่นตาทั่วไปแหละครัแบบนี้

ถ้าจะให้เทห์ก็ เซ็ลทรัลเลย

แต่ถ้าจะเอาสะดวกก็แถวๆในเมือง มีร้านแว่นเพียบ

ขอให้มีความสุขกับการใส่แว่นนะครับ

Nature
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 20:26:05 »

ผมเอาของจริง เซนทรัลครับ
ของใช้เล่นๆ แม่สายครับ
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 21:40:59 »

ก่อนอื่นออกตัวก่อนเน้อ ว่าไม่ใช่ผู้รู้นะครับ เพียงแต่เห็นชอบ ray ban WAYFARER เหมือนกันอ่ะ

ก็แนะนำให้ หาข้อมูลใน กูเกิลก่อน ตามชื่อรุ่นนี้ มันมีหลายรุ่น ย่อยออกไป ทั้งเลนส์ และขนาด

ของแท้ เป็นไง ของก็อป (แยกเป็นหลายเกรดอีก) เป็นไง มีจุดสังเกตุให้เราดู แตกต่างกันอย่างไร

ของที่ติดมากับแว่นตา มีอะไรบ้าง ขาด้านในมีสกรีน รุ่น รหัส made in หรือ hand made in italy

ตามแต่แหล่งที่เค้าผลิต ลองเข้าไปหาข้อมูลก่อนซื้อ จะไ่ด้ไม่ต้องมาเสียดายเงินทีหลังนะครับ

//// ส่วนของผม รุ่น WAYFARER  2140 ซื้อมาได้ 3 ปีแล้ว ซื้อในร้านแว่น....เจริญ เชียงรายนี่

แหละครับ ซื้อตอนนั้น ราคา 5,xxx.-baht  ยังไงก็สอบถามดู หลาย ๆ ร้านก่อนตัดสินใจซื้อครับ

* rayban wayfarer.jpg (125.03 KB, 640x480 - ดู 215 ครั้ง.)

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
pawin@2c
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 00:14:59 »

ก่อนอื่นออกตัวก่อนเน้อ ว่าไม่ใช่ผู้รู้นะครับ เพียงแต่เห็นชอบ ray ban WAYFARER เหมือนกันอ่ะ

ก็แนะนำให้ หาข้อมูลใน กูเกิลก่อน ตามชื่อรุ่นนี้ มันมีหลายรุ่น ย่อยออกไป ทั้งเลนส์ และขนาด

ของแท้ เป็นไง ของก็อป (แยกเป็นหลายเกรดอีก) เป็นไง มีจุดสังเกตุให้เราดู แตกต่างกันอย่างไร

ของที่ติดมากับแว่นตา มีอะไรบ้าง ขาด้านในมีสกรีน รุ่น รหัส made in หรือ hand made in italy

ตามแต่แหล่งที่เค้าผลิต ลองเข้าไปหาข้อมูลก่อนซื้อ จะไ่ด้ไม่ต้องมาเสียดายเงินทีหลังนะครับ

//// ส่วนของผม รุ่น WAYFARER  2140 ซื้อมาได้ 3 ปีแล้ว ซื้อในร้านแว่น....เจริญ เชียงรายนี่

แหละครับ ซื้อตอนนั้น ราคา 5,xxx.-baht  ยังไงก็สอบถามดู หลาย ๆ ร้านก่อนตัดสินใจซื้อครับ

แม่นละครับ ก่อนซื้อ ต้องดูโครงหน้า ว่าเหมาะกับขนาดขนาดเลนส์เท่าไหร่ ด้วยครับ
มันจะมี 52,54 มม ครับ ถ้าจำไม่ผิด 55

BuMbUmP
ชั้นประถม
*

!!!.." OAKLEY "..!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 04:02:24 »

ลองยี่ห้อนี้ดูไหมครับ แบบคล้ายๆกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=36366.0

* dsc05446v.jpg (131.02 KB, 800x532 - ดู 416 ครั้ง.)

* dsc054441.jpg (134 KB, 800x532 - ดู 167 ครั้ง.)

จำหน่าย...แว่นกันแดด OAKLEY แท้ 100%
หลายรุ่น หลายแบบ หลายสไตล์
สนใจติดต่อ ... 083-201-5552 ... บั๊มพ์
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 07:45:35 »

แม่นละครับ ก่อนซื้อ ต้องดูโครงหน้า ว่าเหมาะกับขนาดขนาดเลนส์เท่าไหร่ ด้วยครับ
มันจะมี 52,54 มม ครับ ถ้าจำไม่ผิด 55
ขอบคุณท่านผู้รู้จริงๆครับ
หน้า: [1] พิมพ์