เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 18:14:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ปรกติลงวินโดวส์ภาษาไทยหรืออังกฤษ ครับ (กระทู้บ่น)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปรกติลงวินโดวส์ภาษาไทยหรืออังกฤษ ครับ (กระทู้บ่น)  (อ่าน 1520 ครั้ง)
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 15:48:11 »

ปรกติผมก็ลงภาษาอังกฤษนี่แหละครับ เมื่อวานลงให้ลูกค้าปรากฎ
วันนี้ลูกค้ากลับมาว่า ว่าทำไมไม่ลงภาษาไทยให้แล้วจะใช้งานยังไง
ผมขี้เกียจเถียงเลยหาตัวแก้แก้ให้
ตอนลงถามอะไรก็ไม่รู้ซักอย่างคอมใครก็ไม่รู้ถามจะเก็บอะไรไว้บ้าง บอกเก็บหมด ลงวินโดวส์ใหม่แต่เอาเหมือนเดิม
คือหน้าตาเดิมอะไรอยู่ตรงไหนเอางั้น
เอาโปรแกรมอะไรบ้าง(นอกเหนือจากดูหนังฟังเพลงแสกนไวรัส)เอาเหมือนคนอื่นเค้ามีขอเกมเยอะๆ

แล้วท่านอื่นลงภาษาอะไรกันอ่ะครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 15:53:39 »

ปกติก็ลงภาษาอังกฤษนี่ล่ะครับ แค่เซ็ตให้รับภาษาไทยได้ก็พอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 15:57:17 »

อ่า มีไทยอยู่ ปรกติผมไม่เคยไปยุ่งกะมันเลย เปลี่ยนเป็นไทยได้ครับ
เจอเคสยากๆลงวินโดวส์ก็ต่อราคาจาก300เป็น200ก็แย่ละก่อนจะลดลูกค้ามาถามผมบอก300หนีหมดเลยจำใจต้องคิด200
ลงไห้กระทั่ง plugin windowsC++ Active x ลงไห้หมด

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:13:06 »

thai lip ไงครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:14:05 »

ส่วนตัวลงอังกฤษค่ะ เข้าใจง่ายกว่าภาษาไทย
เคยลองใช้ภาษาไทย จากที่น่าจะเข้าใจง่าย กลับเป็นยากโพดๆ บลาๆ
มันแปล แปลกๆ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
mpay
มิหวังเป็นวีระบุรษ แต่ก็สุดเห็นชาติพินาศสลาย
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ด่วนโทร 094-7607396 หรือไลน์มา 0947607396

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:15:36 »

ภาษาอังกฤษนั้นละครับ Standard สุดๆแล้วครับ นานๆจะเจอลูกค้าอย่างท่านว่าอ่านแล้วก็งงกับท่านเหมือนกัน ลูกค้าอารัยแปลกคนจริงๆ ยิงฟันยิ้ม

ด่วนโทร 094-7607396 หรือไลน์มา 0947607396
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:26:13 »

thai lip ไงครับ
ของผมเปลี่ยนได้เลยน่ะครับลงมาตั้งนานไม่เคยเจอคนเอาวินโดวส์ไทยซักที ลองใช้ดู งงกะคำมันจริงๆเลย *0*

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:39:13 »

ภาษา En ครับ ถ้าลูกค้าต้องการในภายหลัง (ปกติไม่มีใครขอ) ก็ใส่ไทย ของ ict ให้อีกทีครับ ส่วนเรื่อง 300 ก็ต้องทำใจครับ ถ้าถามหา 200 ก็จัดให้ไปเถอะ แต่บอกไปไม่มีประกันแค่นั้นเอง มีอะไรก็คิดเพิ่มไปอีก มาตฐาน 200 เขาทำกันแบบนั้นครับ (คือ1 ไม่มีประกัน 2อย่าเรื่องมากกับช่าง 3ไม่มีเกมแถมมากมายหรืออะไรเพิ่มเพราะไม่มีจะให้ อย่าขอ ถ้าขอต้องเพิ่มครับ ผมสืบมาเช่น ขอ CS ใหม่สุด ขอโปรแกรมตัดต่อ VDO นั่นนี่ ถ้ามากโปรแกรมต้องจ่ายเพิ่มตัวละ 50-100ได้ครับ) ลูกค้าบางคนนะครับ หมดไป 400 บาท หรือมากกว่าคือ ลงวินไป2รอบ 3รอบก็มีใน 1 สัปดาห์ แต่ไม่ขอบอกว่าร้านใหญ่ร้านใหนนะครับ เชื่อเป่าว่าลูกค้าหนีมาแล้วบ่นกับผมครับว่า อะไรกันทำให้ก็ไม่ดี หมดไปหลายรอบแล้ว เสียอารม ผมเลยทำให้แทนแต่บอกว่า 300นะ ถ้าไม่ดีจะทำให้แก้ใขให้ใหม่ ไม่ต้องจ่ายอีกครับ เพราะอาจจะเป็นที่ HW ก็เป็นได้ ถ้าใช้เกิน 3 วันแล้วไม่มีปัญหา ก็รอดแล้วครับ ผมเองก็รอเขา แต่ก็เงี่ยบไปนาน คงใช้ได้ดี มีความสบายใจแน่แล้วหละครับ แต่ผมก็คิดนะว่า เขาหนีไปหาคนอื่นมั่ง แต่คงไม่ใช่ เพราะเราคุยกันไว้เป็นมั่นเป็นเหมาะ ยังไงก็จะซ่อมให้ฟรี มีเห็นอันใดเขาจะจ่ายที่อื่นอีกใช่ใหม่ครับ 5555+ งานนี้ผมได้หน้าดีๆอีกแล้วครับ แนะนำแค่นี้นะครับ จากประทานสมาคมคอมฯเชียงราย (วาระชั่วคราว)

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:41:07 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 08:50:34 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:43:31 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:52:36 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 17:02:20 »

เขาโดนยังไง เรื่องเป็นไงมั่งครับ เล่าให้ฟังหน่อย ผมไม่ทราบเรื่องเลย ก็คิดว่าร้านใหญ่ หลักการลัดกุม ไม่น่าจะโดน ใบแจ้งก็บอกว่า โปรแกรมมีอยู่เดิม ทางร้านแค่ซ้อมให้ เป็นต้น ร้านมีคำว่า V ใช่ใหม่ครับ อิอิ 200 เหมาจ่ายทุกอาการนี่แหละ ต้องมาแก้หลายรอบ อิอิ ลูกค้าหลาบไปหลายหละ เฮาก็บ่ออยากว่าใครเน้อ แต่บ่ดีไปเอาอย่างเปิ่น(200กันทั่วเมือง) มันบ่ดี ถ้าให้ดีมันต้องฟรีไปเลย อิอิ ล้อเล่น งั้นเอา 60 90 ดีกว่ามะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 17:55:00 »

โดยส่วนตัวจะลงเป็นภาษอังกฤษครับ ถ้าลูกค้าถามว่าลงเป็นภาษาไทยให้ได้ใหม

ก็จะแนะนำลูกค้าก่อนว่า โดยส่วนใหญ่ เค้าจะใช้เป็นภาษาอังกฤษกัน

ถ้าลงภาษาไทย เดี๋ยวจะเกิดการไม่คุ้นเคย เพราะเครื่องมือบางอย่างมันจะย้ายที่

และศัพท์บางคำจะไม่คุ้นเคย ทำให้ใช้งานเครื่องอื่นที่ไม่ใช่ของตัวเองได้ลำบาก

แต่ถ้าลูกค้า ดึงดัน ก็จัดไป.!!!!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 18:56:04 »

เขาก็บ่ใด้ชอ200หรอกครับแหะๆ แต่ถ้าบอก 300หายแซบเลย บอก200 เดี๋ยวยกมา
ผมลงอย่างดีเลยประกันเดือนนึงขาดเหลือบอิก บ่เคยมาแก้ซักที ใจก็อยางลง 300แหละครับ
ขอบคุณเพื่อนพี่ๆหลายๆครับที่เข้ามาตอบ  ยิงฟันยิ้ม

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 18:59:04 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 08:49:19 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 21:26:14 »

ค่าลงก็ถูก  แถมเรียกร้องมากอย่างนี้  ผมว่าเราไปทำมาหากินวิธีอื่นดีกว่ามั้ย ไม่เสี่ยงด้วย  

รวมค่าน้ำค่าไฟ รวมๆ แล้วมันคุ้มกันรือเปล่านิ... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม จับลงวินโดวส์ลิขสิทธิ์ไปเลย  55+

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 00:07:46 »

แย่จังที่เขามั่นใจในราคา 300 ครับ (พอดีผมมีจุดยืนที่เข้มแข็งครับ) ผมแค่ถามว่า อยากให้บริการ 200 หรือ 300 ดีครับ เขาตอบ " เอา300 ก็ได้ 555+ " วันนี้เลยได้ลูกค้าอีกแล้วครับท่าน ขอบคุญมาก แบบว่า หาซื้อ ipad หรือ iphone หรือ กาแลกซี่ ที่ใหนก็ได้ 1. แล้วแต่ชอบ แล้วแต่อยากใช้ 2. แล้วแต่ปรโมชั่นไงครับ 3. ความเชื่อถือหรือศรัทราในตัวผู้ขาย เป็นราก ดังนั้นราคาจึงต่างกันเป็นต้น ซึ่งไม่จำเป็นเลยว่า แค่โค้กหนึ่งกระป๋อง ที่ออกมาจากโรงงานเดียวกันจะต้องราคาเท่ากันทุกที่ไป จริงใหมครับ (เซเว่นเท่าไร โลตัสไม่เท่านั่น แต่แมคโคเท่านี้ ยกเว้นที่เกาะบางเกาะมันโค ตะ ระ แพง )

จะเล่าอะไรสั่นๆให้ฟัง สมัยก่อนในยุคของผมเอง เด็กวัยรุ่นอยากซื้อแรมเพิ่ม พอถาม ผมก็บอกราคาที่ผมจะได้กำไรด้วย แต่เข้าใจว่าสมันนั้นเนทก็บูม ใครๆก็ดูและเช็คราคาในเว็บ จึงเข้าใจว่าราคาทั่วไปมันต้องราคานี้ แค่บอกไปเท่านั้นครับ เขาบอกแพง (คุ้นมากๆแทบทุกร้านอิอิ จนเบื่อ) ที่ pantip ยังราคาเท่านั้นเท่านี้เลย หรือ ที่กทม ถูกกว่าแยะ ผมเลยตอบอย่างสุภาพและให้เข้าใจอย่างเป็นเหตเป็นผลสั่นๆว่า ถ้าถูกก็ไปซื้อเองซิครับ ถ้าผมซื้อมาราคานี้ได้จริง เอามาขายเท่าเดิมไม่ได้ดอก ยังไงสินค้าถึงจะถูก แต่เมื่อระยะทางที่ไกลขึ้นมันก็จะแพงขึ้นเป็นธรรมดาครับ มันมีค่าขนส่ง มีค่าเดินทาง แต่ถ้าไปซื้อเองก็ดีนะครับถูกดี แค่ขึ้นรถทัวหรือรถ ป.1 เย็น แล้วต่อแทคซี่อีกนิสก็ถึง pantip แล้วครับ นี่ยังไม่คิดค่ากลับนะ แล้วผมก็ยิ้ม เขาได้แต่เงี่ยบแล้วคงได้สติ คิดได้ อือ จริงแฮะ เรื่องเล็กๆนี้จึงเป็นที่มาของราคาคอมที่ถูก จนถึงปัจจุบัน จนไม่มีใครใช้คำว่า พันทิบถูกแล้วครับ (เพราะถึงถูกก็ต่างไม่เท่าไร)

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 00:17:47 »

ช่วงนี้เงียบๆครับ แข่งกันสูง ร้านผมเป็นร้านเล็กๆด้วยครับ
แต่มั่นใจว่าลงวินโดวส์ดีแน่นอน ดีกว่าร้านใหญ่ที่เอานักศึกษาฝีกงานมาลง แน่ครับ

JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 00:26:13 »

อ่อ อีกเรื่องครับ จากสมาชิคท่านหนึ่ง ฉุดให้ผมคิดกับคำนี้ "ร้านคุณจะเอาแค่ลงวินโดวหรือครับ" จริงครับ ถ้าร้านใหนทำแบบนี้เป็นหลัก สุดท้ายก็แข่งกันลดครับ จนราคาเสียหรือ แย่เอาได้ ดังนั้นงานอื่นก็มีให้ได้กินนะครับ อย่าลืมซิ ยังไงหางานอื่นทำด้วยจะดีมาก บ่างก็ทำอยู่แล้วคือ ขายอุปกรณ์ ซ่อมเครื่องพิม เพิ่มแท้ง หรือ ทำเว็บ เขียนโปรแรม ดูแลร้านเนทแบบเหมา วางระเบิด อุ่ยระบบ ถ้าเบื่อคอม ผมแนะนำ ขายกำข้าวไปด้วยเลย 55+ หรือเปลี่ยนไปไปหาอะไรทำอย่างอื่นไปเลยก็ดีนะครับ อาจได้เงินง่ายกว่า ไม่ต้องมาเอาแค่ตัดราคากัน มันไม่งาม อิอิ ถ้าเรามีอย่างอื่นมาจุนเจือแบบนี้ เราก็ไม่จำเป็นจะต้องมาแคร์มาลดมาตัดราคาให้เสียอารมแล้วครับ จะได้เป็น บริการเลือกได้ ขืนร่วมมือร่วมใจกันลดทั่วไทย ผมว่า สุดท้ายก็ลดแข่งกันอีก สุดท้ายอย่าโทษกันนะครับ แล้วคุญจะโทษใคร ก็ตัวคุณเองนั่นแหละ จริงมะ อีกหน่อย 50 แน่ ไม่ก็ 30บาทรักษาทุกโรคเป็นแน่ จงรักในวิชาที่คุณมี จงศรัทราในความรักและสามารถของคุณ (ใจสู้หรือเปล่า ฝากเพลงศรัทราไว้ฟังด้วยครับ) ใครจะ 200 ใครจะ 100 หรือ ฟรี ก็ชั่ง father เขา อย่าไปฟังคำคน อย่าสนใจควาย อุย ใคร อย่าเปลี่ยนแนว คนแน่แน่วเท่านั้นที่... (ใส้แห้ง) ครับ 555+ คำแนะนำจาก ประทานสมาคมคอมฯจังหวัดเชียงราย แผลงการจบแล้วครับ เป็นกำลังใจให้เน้อ ขอให้ได้โดนจับกันทั่วหน้า อุ่ย ให้ลอด อิอิ

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 01:00:34 »

อ่อ อีกเรื่องครับ จากสมาชิคท่านหนึ่ง ฉุดให้ผมคิดกับคำนี้ "ร้านคุณจะเอาแค่ลงวินโดวหรือครับ" จริงครับ ถ้าร้านใหนทำแบบนี้เป็นหลัก สุดท้ายก็แข่งกันลดครับ จนราคาเสียหรือ แย่เอาได้ ดังนั้นงานอื่นก็มีให้ได้กินนะครับ อย่าลืมซิ ยังไงหางานอื่นทำด้วยจะดีมาก บ่างก็ทำอยู่แล้วคือ ขายอุปกรณ์ ซ่อมเครื่องพิม เพิ่มแท้ง หรือ ทำเว็บ เขียนโปรแรม ดูแลร้านเนทแบบเหมา วางระเบิด อุ่ยระบบ ถ้าเบื่อคอม ผมแนะนำ ขายกำข้าวไปด้วยเลย 55+ หรือเปลี่ยนไปไปหาอะไรทำอย่างอื่นไปเลยก็ดีนะครับ อาจได้เงินง่ายกว่า ไม่ต้องมาเอาแค่ตัดราคากัน มันไม่งาม อิอิ ถ้าเรามีอย่างอื่นมาจุนเจือแบบนี้ เราก็ไม่จำเป็นจะต้องมาแคร์มาลดมาตัดราคาให้เสียอารมแล้วครับ จะได้เป็น บริการเลือกได้ ขืนร่วมมือร่วมใจกันลดทั่วไทย ผมว่า สุดท้ายก็ลดแข่งกันอีก สุดท้ายอย่าโทษกันนะครับ แล้วคุญจะโทษใคร ก็ตัวคุณเองนั่นแหละ จริงมะ อีกหน่อย 50 แน่ ไม่ก็ 30บาทรักษาทุกโรคเป็นแน่ จงรักในวิชาที่คุณมี จงศรัทราในความรักและสามารถของคุณ (ใจสู้หรือเปล่า ฝากเพลงศรัทราไว้ฟังด้วยครับ) ใครจะ 200 ใครจะ 100 หรือ ฟรี ก็ชั่ง father เขา อย่าไปฟังคำคน อย่าสนใจควาย อุย ใคร อย่าเปลี่ยนแนว คนแน่แน่วเท่านั้นที่... (ใส้แห้ง) ครับ 555+ คำแนะนำจาก ประทานสมาคมคอมฯจังหวัดเชียงราย แผลงการจบแล้วครับ เป็นกำลังใจให้เน้อ ขอให้ได้โดนจับกันทั่วหน้า อุ่ย ให้ลอด อิอิ
กำลังคิดว่าจะขายกับข้าวด้วยนี่แหละครับ ไม่เน้นลงวินโดวส์หรอกครับ ช่วงนี้กำลังมองลู่ทางอยู่ ตัดราคากันเกินไปก็ไม่ไหวน่ะครับ

pentatonix
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 10:45:07 »

ปกติผมไม่เคยเห็นใครลงภาษาไทยเลย ผมคิดว่าลงโปรแกรมเป็นภาษาอังกฤษจะดีกว่าครับ
เวลาที่มีปัญหาอะไรเราสามารถค้นหาวิธีการแก้ปัญหาได้ดีกว่า มากกว่า ผมเจอบ่อยๆ มีคนโทรมาถามวิธีแก้ปัญหา แล้วโปรแกรมเป็นภาษาไทย
เช่น firefox ,winrar ,word ผมไม่ได้อยู่หน้าคอมก็ต้องมั่วเอา นานมากกว่าจะจัดการปัญหาได้
หน้า: [1] พิมพ์