เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 00:40:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  จัดให้3รายการ กุมารทอง,ขุนแผน,หนุมาน วัดเตาเหล็ก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จัดให้3รายการ กุมารทอง,ขุนแผน,หนุมาน วัดเตาเหล็ก  (อ่าน 7561 ครั้ง)
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 16:21:45 »

กุมารกายสิทธิ์(เก่ง) วัดเตาเหล็ก(พกพา)

ใต้ฐานบรรจุผงพรายกำเนิดจัดสร้างตามตำรับวิชาที่ ลพ.คิดค้นสร้างขึ้นปลุกเสกด้วยวิชาทางพุทธเวทย์กรรมฐานนิพพานสูตรบรรจุผงพระพุทธคุณ(ปถมังกำเนิด) มีอานุภาพศักดิ์สิทธิ์เช่นเดียวกับผงพรายกุมารที่กำเนิดด้วยวิชาทางไสยเวทย์แต่มีความบริสุทธิ์ด้วยอำนาจทางพระพุทธคุณ จึงให้คุณกับผู้มีจิตเมตตาบูชาเลี้ยงดูได้โดยปราศจากโทษใด ๆ ทั้งสิ้น

ลพ.ได้ทำพิธีปลุกเสกเดี่ยวในพระอุโบสถวัดเตาเหล็กครบ ๗ เสาร์ ๙ อังคาร (ภาพแรก) แล้วจึงได้มอบให้ลูกศิษย์ไปขอ
ความเมตตาจากพระคณาจารย์ที่ ลพ.เลื่อมใส ทำพิธีปลุกเสกเพิ่มเติมอีก ๕ รูป ได้แก่
- ลป.เกลื้อง วัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี
- ลพ.จ้อย วัดหนองน้ำเขียว ชลบุรี
- ลป.สาย วัดซำป่างาม ฉะเชิงเทรา
- ลพ.สาคร วัดหนองกรับ ระยอง
- ลพ.บุญ วัดทุ่งเหียง ชลบุรี

คาถาบูชากุมารทองวัดเตาเหล็ก

วันแรกที่เนาเข้าบ้านจัดเครื่องเส้น น้ำแดงหรือนม ของเด็กเล่น นำสุราใส่แก้ว จุดธูป 7 ดอก ภาวนาคาถาจำนวนครั้งในแต่ละวันดังนี้
 วันอาทิตย์  6 จบ , วันจันทร์ 15 จบ , วันอังคาร 8 จบ , วันพุธ 17 จบ , วันพฤหัสบดี 19 จบ , วันศุกร์ 21 จบ , วันเสาร์ 10 จบ (คาถาว่าดังนี้)

สุวัณโนปิยะกุมาโร  มหาภูโต  มหิทธิโก  สัพเพทิเส  สุวัตติโก  สัพพะคาเมสุ
โคจะโร  สัพพะชะนานัง  มหาเตโช  ปะวัตติโก  รัตตะนะตะยานุภาเวนะ  รัตตะนะจะเตชะสา  เทวานัง
อิทธิพะเลนะ  กุมาโรจะ  มหิทธิโก  เอหิตาตะ  ปิยะปุตตะ  ปุเรถะ   ปาระมิงหะทะยังกะโรถะ  อาคัจฉายะ  อาคัจฉาหิ
เอหิมะมะมามา  กุมารี  กุมารา  กุมารทอง  สุนะโมโร (ว่า 3 ครั้งโสสะอะนะ  สะอะนิโส )
อาคัจฉาหิจะมหาภูโต  สะมนุษย์โส  สะเทวะโก  กะโรหิปิตุวะจะเนนะ  นะสัมปุณเณ  นะประสิทธิยา

ลาเครื่องเส้นด้วยคาถา  เสสังมังคะลังกุมาโรมังยาจามิ (ขอสิ่งที่เป็นมงคลจากกุมาร) แล้วนำเหล้าในแก้วป้ายปากกุมาร ทำติดต่อกันเป็นเวลา 7 วัน และภาวนาถาคาในวันสำคัญๆบ้างเปรียบเสมือนมีดยิ่งลับยิ่งคม  ตัวผู้ใช้เองก็ขึ้นอยู่กับดวงของตัวเองด้วย  ดวงดีก็ยิ่งดีได้มากขึ้น  ดวงไม่ดีอาจไม่ได้ดังใจหรือหนังเป็นเบา เบาเป็นหาย

กุมาทองเป็นเด็ก คบเด็กต้องเขาใจอย่าให้อิ่มหรือหิวจนเกินไป ต้องมีการให้รางวัลบ้าง มีต่อรองบ้าง ห้ามไว้กุมาร ห้ามกินของเครื่องเส้น

หมายเหตุผมขอเพิ่มเติมครับ

1.แก้วใส่สุรา(พระท่านบอกเป็นเหล้าขาว)ใช้แก้วขนาดเล็กก็พอ (แก้วก๊งครับ) ใส่เหล้า 1/3 ของแก้ว เปลี่ยนทุกวันก่อนสวดคาถา(ภายใน 7 วันที่นำเข้าบ้านครั้งแรก)หลังจากนั้นไม่ต้องให้ หลวงพ่อบอกทำเป็นเคล็ด ส่วนเครื่องเส้น น้ำแดง ของเล่น ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน ส่วนการกิน

2.ลาด้วยเครื่องเส้น คือหลังจากสวดคาถาจบแล้ว ปักธูปไว้ที่กระถางธูปจนไฟไหม้ธูปหมดแล้วจึงลาครับ

3.วันที่นำเข้าครั้งแรกก่อนนำเข้าบ้าน(ผมทำดังนี้ครับ) จุดธูป 16 ดอก กลางแจ้ง เพื่อบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง,สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองบ้านหรือกุมารทององค์อื่นๆ ที่อยู่กับเรามาก่อน(ถ้ามี) ขออนุญาตเปิดทางให้กุมารทองเข้าอยู่ในบ้านดังนี้  ตั้งนะโม 3 จบ “ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิฐานบอกกล่าวแด่ พระภูมิ เจ้าที่ ผีปู่

ผีย่า ผีตา ผียาย ผีเหย้า ผีเรือน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่อยู่ภายในสถานที่ แห่งนี้ วันนี้ข้าพเจ้าได้นำ กุมารทองชื่อ... เข้ามาเลี้ยงภายในบ้าน เพื่อให้กุมาทองชื่อ.....เฝ้าทรัพย์สิน ให้โชคให้ลาภ ช่วยกันทำมาหากิน ขอให้ พระภูมิ เจ้าที่ ผีปู่ ผีย่า ผีตา ผียาย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายเปิดทางให้กุมารทองชื่อ.... เข้ามาอยู่อาศัยในบ้านได้สะดวกด้วยเถิด “ แล้วปักธูปไว้กลางแจ้งหน้าบ้าน

เคล็ดลับความขลัง เมื่อจะขอสิ่งใดเป็นพิเศษ
ให้จัดเครื่องบูชา มีกุ้งพล่า ปลายำ ขนมหวาน และสุรา ๑ จอก
ทำในวันอังคารหรือวันเสาร์จุดธูป ๑ ดอก บูชาเสร็จแล้วให้เอาสุราทาที่ปากกุมาร แล้วอธิษฐานตามความปราถนา ย่อมสำเร็จทุกประการ. (ข้อมูลจาก kumanza.com)

รูปเพิ่มเติมครับ

ให้บูชา 450 บาทพร้อมส่งครับ

รายละเอียดผู้ลงประกาศ

ชื่อบัญชี : อนุวัฒน์ อินทรเล่ง

เลขที่บัญชี : 4 2 7 - 0 - 6 6 2 2 0 - 0

ธนาคาร กรุงเทพ   สาขา ถนนชนเกษม

สอบถามโทร : 089-4723191

e-mail : Bangk009@hotmail.com

2.หนุมาน ชนะภัย พระครูสถิตญาณคุณ วัดเตาเหล็ก จ.ฉะเชิงเทรา

หนุมานชนะภัย หลวงพ่อวัดเตาเหล็ก จ.ฉะเชิงเทรา บรรจุด้วย
ผงพุทธคุณ 5 ประการ และ ผงภูติพระเสาร์ ที่ได้จากเถ้ากระดูกอาจารย์ของท่าน ที่ตายเสาร์และเผาอังคารซึ่งโบราณถือว่า "แรง ขลังมาก" ท่านจึงนำมาใช้บรรจุ และลงอาคมโบราณ เพื่อให้หนุมาน มีฤทธิ์ ป้องกัน ชนะภัย และเรียกทรัพย์ ได้ไวเหมือนลิง

มวลสารมงคลผสมได้ดังนี้

1. มวลสารเพื่อเป็นเนื้อพระ จำนวน 7 ขวดโหลกับ 1 ถุง
2. ผงพุทธคุณพระ 5 ประการ จำนวน 5 ขวดโหล
3. ผงพรายกำเนิด จำนวน 1 ขวดโหลใหญ่
4. ผงพรายพระเสาร์ จำนวน 1 ขวดโหลใหญ่
5. ผงไม้มะยม (มหาเศรษฐี) จำนวน 1 ถุง

ให้บูชา 450 บาทพร้อมส่งครับ

คาถาบูชาหนุมานของพระครูสถิตญาณคุณ
ให้ตั้งนะโม ๓ จบก่อน
โอมตัวกูคือ หะนุมานะ วายะบุตรสวาหะ มีฤทธิ์ชาญชัยเบิก
กรุงบาดาล หะนุมานะ อิทธิฤทธา อานุภาเวนะ อะนะอะมะ
อุอะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ นะโมพุทธายะ โอม
พระพายเจ้าเอ๋ยอยู่แล้วหรือยัง โลกังกะวิทู โอมสิทธิ สวาหะ
สวาโหม

3.พระขุนแผนผงพรายกุมารกำเนิด(หลังกุมารเก่ง) วัดเตาเหล็ก

ให้บูชา 350 บาทพร้อมส่งครับ

รายละเอียดผู้ลงประกาศ

ชื่อบัญชี : อนุวัฒน์ อินทรเล่ง

เลขที่บัญชี : 4 2 7 - 0 - 6 6 2 2 0 - 0

ธนาคาร กรุงเทพ   สาขา ถนนชนเกษม

สอบถามโทร : 089-4723191

e-mail : Bangk009@hotmail.com
konpa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:49:43 »

สนใจหนุมานครับลดสุดๆได้เท่าไหร่ครับ
bigup000
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

I Dream a Dream

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:59:37 »

สงสัยนิดหน่อยนะครับ กุมารไม่ให้ไหว้แล้วเวลาว่าคาถานี่ต้องทำยังไงอ่ะครับ  ฮืม

อย่ารักใครมากกว่าตัวเอง ยิ้ม
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 23:08:38 »

สนใจหนุมานครับลดสุดๆได้เท่าไหร่ครับ

ราคานี้พร้อมส่ง ems จ้า ปล่อยต่ำกว่าทุนแล้วจ๊ะ
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 23:13:54 »

สงสัยนิดหน่อยนะครับ กุมารไม่ให้ไหว้แล้วเวลาว่าคาถานี่ต้องทำยังไงอ่ะครับ  ฮืม

เรื่องการไหว้กุมาร ทางหลวงพ่อว่าที่ไม่ให้ไหว้เพราะ เค้าเปรียบเสมือนลูกของเรา เลยไม่ต้องไหว้ ให้ใช้ความรัก การพูดคุยกะเค้าบ่อยๆๆ ครับ เราไม่ได้เจาะจงไหว้กุมารทองเก่ง-เฮงครับ ตอนสวดคาถาเราพนมมือ สวดเสร็จก็ยกมือจบ ใจเราเคารพครูบาอาจารย์ ไม่ถือว่าไหว้กุมารครับ
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 17:29:00 »

ยังมีอยู่น่ะครับ สนใจ ก็โทรมา pm หรือ email มาคุยกันน่ะครับ
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 07:17:32 »

ยังมีอยู่น่ะครับ  ยิ้ม

1.กุมารกายสิทธิ์(เก่ง) วัดเตาเหล็ก(พกพา) ให้บูชา 450 บาท
2.หนุมาน ชนะภัย ให้บูชา 450 บาท
3.พระขุนแผนผงพรายกุมารกำเนิด(หลังกุมารเก่ง) ให้บูชา 350 บาท

bigup000
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

I Dream a Dream

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 22:33:08 »

เรื่องการไหว้กุมาร ทางหลวงพ่อว่าที่ไม่ให้ไหว้เพราะ เค้าเปรียบเสมือนลูกของเรา เลยไม่ต้องไหว้ ให้ใช้ความรัก การพูดคุยกะเค้าบ่อยๆๆ ครับ เราไม่ได้เจาะจงไหว้กุมารทองเก่ง-เฮงครับ ตอนสวดคาถาเราพนมมือ สวดเสร็จก็ยกมือจบ ใจเราเคารพครูบาอาจารย์ ไม่ถือว่าไหว้กุมารครับ
ขอบคุณสำหรับความรู้มากครับ  ยิ้ม ยิ้ม

อย่ารักใครมากกว่าตัวเอง ยิ้ม
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 05:21:47 »

ยังมีอยู่น่ะครับ  ยิ้ม

1.กุมารกายสิทธิ์(เก่ง) วัดเตาเหล็ก(พกพา) ให้บูชา 450 บาท
2.หนุมาน ชนะภัย ให้บูชา 450 บาท
3.พระขุนแผนผงพรายกุมารกำเนิด(หลังกุมารเก่ง) ให้บูชา 350 บาท
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2012, 13:03:04 »

สนใจ pm มาคุยกันครับ
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 08:19:33 »

ยังอยู่น่ะครับ ท่านใดสนใจ ขอเชิญครับผม

พิเศษ !! หากเหมาๆ 3 ชิ้นนี้ จัดไป 1,100 บาท พร้อมส่ง EMS ด่วนจี๋ ไปรษณีย์จ๋า

ปล.มีอย่างล่ะชิ้น หมดแล้วหมดเลยน่ะแจ๊ะ !!
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 22:27:41 »

ยังอยู่น่ะครับ ท่านใดสนใจ ขอเชิญครับผม

พิเศษ !! หากเหมาๆ 3 ชิ้นนี้ จัดไป 1,100 บาท พร้อมส่ง EMS ด่วนจี๋ ไปรษณีย์จ๋า

ปล.มีอย่างล่ะชิ้น หมดแล้วหมดเลยน่ะแจ๊ะ !!
siwadol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 22:33:15 »

ของ แฮง ก่อ ครับ กลัว เอามาแล้วเลี้ยง ไม่อยู่
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 00:46:54 »

ของ แฮง ก่อ ครับ กลัว เอามาแล้วเลี้ยง ไม่อยู่

หลวงพ่อท่านทำมาดีครับ ไม่มีเข้าตัว เลี้ยงง่าย พกง่าย
มีวิธีการเลี้ยงบูชาครับผม
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2012, 16:48:44 »

Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 09:45:03 »

ประวัติย่อ พระครูสถิตญาณคุณ (พิทักษ์ ฐิตญาโณ)

นามเดิมชื่อ จ.ส.ต. พิทักษ์ นามสกุล ดุษดี
วันเดือนปีเกิด วันพุธ แรม ๑๐ ค่ำ เดือน ๗ ปีมะแม ตรีศก
ตรงกับวันที่ ๑๐ เดือนมิถุนายน พ.ศ. ๒๔๗๔

สมณศักดิ์ พ.ศ. ๒๕๓๒ พระอธิการพิทักษ์ เจ้าอาวาสวัดเตาเหล็ก ต.พนมสารคาม
อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา
พ.ศ.๒๕๔๒ พระครูสถิตญาณคุณ

การเรียนวิทยาคม

เมื่ออายุได้ ๑๙ ปีได้เรียนวิชาโหราศาสตร์จากโหรเพิ่ม นิ่มสว่าง บ้านบางช้าง
พ.ศ. ๒๕๐๗ - ๒๕๒๖ ไดัรับคำแนะนำจากพระครูจันทรโพธิคุณ วัดโพธิ์
เกรียบ ต.สามง่าม อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
พระเทพสังวรญาณ (สนิท ถิรสินิทโธ) วัดศีลขันธาราม เจ้าคณะจังหวัด
อ่างทอง (ธรรมยุต) ต.อ่างแก้ว อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
พระราชสิงหคณาจารย์ (แพ เขมังกโร) วัดพิกุลทอง ต.พิกุลทอง อ.ท่าช้าง
จ.สิงห์บุรี

เมื่อสมัยหนุ่มๆหลวงพ่อโอด วัดเตาเหล็กรับราชการเป็นตำรวจ
ท่านสนใจวิชาโหราศาสตร์มาตั้งแต่วัยรุ่น ภายหลังเมื่อบวชแล้วก็ได้รับใช้อาจารย์ทั้ง 3 ท่าน
และมีส่วนร่วมในการสร้างพระสมเด็จสายรุ้งของท่านเจ้าคุณสนิทและหลวงพ่อแพ
โดยหลวงพ่อโอดเป็นผู้ลบผงปถมังและผงมหาราชที่ใช้ผสมสร้างพระสมเด็จของทั้ง 2 ท่าน ..

cd:tee_tores  board.palungjit.com
Acting2LT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 11:46:57 »

ปิดกระทู้ครับ ขอขอบคุณ เชียงรายโฟกัส.คอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 12:38:53 โดย Acting2LT » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์