เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 00:28:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261685 ครั้ง)
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 13:08:14 »

ต้องเอาสลิปเงินเดือนป่าวคับ พอดีหาไม่เจอคับสงสัยไม่ได้เก็บไว้นะจะทำได้ป่าวหน้า ยิงฟันยิ้ม

ต้องใช้ ครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
LaKKu
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 13:20:19 »

ต้องเอาสลิปเงินเดือนป่าวคับ พอดีหาไม่เจอคับสงสัยไม่ได้เก็บไว้นะจะทำได้ป่าวหน้า ยิงฟันยิ้ม

ใช้ย้อนหลังกี่เดือนคับ

...................................................
...................................................
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 14:32:37 »

ใช้ย้อนหลังกี่เดือนคับ

3 -6 ครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
cocoro100
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 21:11:51 »

ที่บอกว่าเอาสำเนาโฉนดที่ดินของใครก็ได้ ค้ำประกัน  เจ้าของที่ดินต้องเซ็นด้วย เซ็นที่ใบอะไรหรอ  ที่สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาทะเบียนบ้าน  ที่ถามเพราะเราทำสัญญาซื้อขายที่ดิน แล้วได้เซ็นสำเนาบัตรประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้าน ให้สำเนาโฉนดที่ดินให้เขาไปแล้ว อย่างนี้เขาก็เอาไปกู้ได้เองได้ซิ  หรือไม่ได้ ไม่ค่อยเข้าใจ+ ลังเล ลังเล
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 08:55:41 »

ที่บอกว่าเอาสำเนาโฉนดที่ดินของใครก็ได้ ค้ำประกัน  เจ้าของที่ดินต้องเซ็นด้วย เซ็นที่ใบอะไรหรอ  ที่สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาทะเบียนบ้าน  ที่ถามเพราะเราทำสัญญาซื้อขายที่ดิน แล้วได้เซ็นสำเนาบัตรประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้าน ให้สำเนาโฉนดที่ดินให้เขาไปแล้ว อย่างนี้เขาก็เอาไปกู้ได้เองได้ซิ  หรือไม่ได้ ไม่ค่อยเข้าใจ+ ลังเล ลังเล

เจ้าของที่ต้องจดจำนองที่ดินแปลงนี้ เพื่อประกันหนี้ของผู้กู้ครับ ....

การทำนิติกรรมใดๆเกี่ยวกับที่ดิน ต้องไปทำที่สำนักงานที่ดิน คู่สัญญาทั้งสองคนต้องไปลงนามในเอกสารต่อหน้าเจ้าพนักงานครับ

ดังนั้น แค่พี่เซนต์บัตร ทะเบียนบ้าน ให้โฉนดตัวจริงไป ใครก็เอาไปทำอะไรไม่ได้ครับ

เว้นแต่มีการมอบอำนาจอย่างถูกต้อง

.

►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 09:12:19 »

คุณแมงมุมครับ กู้สร้างบ้านไม้ออนสินอนุมัติยากไหมครับ ถ้ายากจะได้ออกแบบบ้านปูนไปเลย
cocoro100
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 11:03:37 »

ที่บอกว่าเอาสำเนาโฉนดที่ดินของใครก็ได้ ค้ำประกัน  เจ้าของที่ดินต้องเซ็นด้วย เซ็นที่ใบอะไรหรอ  ที่สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาทะเบียนบ้าน  ที่ถามเพราะเราทำสัญญาซื้อขายที่ดิน แล้วได้เซ็นสำเนาบัตรประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้าน ให้สำเนาโฉนดที่ดินให้เขาไปแล้ว อย่างนี้เขาก็เอาไปกู้ได้เองได้ซิ  หรือไม่ได้ ไม่ค่อยเข้าใจ+ ลังเล ลังเล

เจ้าของที่ต้องจดจำนองที่ดินแปลงนี้ เพื่อประกันหนี้ของผู้กู้ครับ ....

การทำนิติกรรมใดๆเกี่ยวกับที่ดิน ต้องไปทำที่สำนักงานที่ดิน คู่สัญญาทั้งสองคนต้องไปลงนามในเอกสารต่อหน้าเจ้าพนักงานครับ

ดังนั้น แค่พี่เซนต์บัตร ทะเบียนบ้าน ให้โฉนดตัวจริงไป ใครก็เอาไปทำอะไรไม่ได้ครับ

เว้นแต่มีการมอบอำนาจอย่างถูกต้อง

.
หรอค่ะเข้าใจแล้ว ขอบคุณค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 09:02:32 »

คุณแมงมุมครับ กู้สร้างบ้านไม้ออนสินอนุมัติยากไหมครับ ถ้ายากจะได้ออกแบบบ้านปูนไปเลย

อนุมัติตามลูกค้าทั่วไปครับ แต่วงเงินส่วนใหญ่จะได้น้อยกว่า

.

ja66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 10:50:28 »

พนักงานออมสิน น่ารักอัธยาศัยดีทุกท่านขอชมนะ
อยากจะกู้แต่เมียไม่ยอมดึงมือหนีไม่ให้เดินไปหา บอกว่าอยากจะกู้ให้กู้ในบัญชีของเราเอง ไปถอนออกมา เมียคิดร้อยละสิบ ต่อเดือนไม่ต้องเอาอะไรมาค้ำเอาทุกอย่างในบ้านค้ำ แถมเวลาไปตลาดให้เอาไป 200 บาทให้เหลือมา 50 บาท นั่นหละดอกเบี้ยประจำวัน ตอนบ่ายให้ไปสวนไปตัดกล้วยมาขายส่งดอกหวีละ 8 บาท ได้มา 10 หวี เก็บถั่วฝักยาวขายกำละ 10 บาท ได้10กำได้ 180 บาท เมียเก็บหมด แหม เหนื่อยจังกับส่งดอกเมีย วันศุกร์ต้องลงบัญชีว่าขายได้เท่าไร แล้ว ต้องคืนต้นเท่าไรพร้อมดอกเบี้ย  พอวันจันทน์ดีใจเอาเงินไปคืนในบัญชีแหมสบายใจ 
แต่พอเห็นหลายๆคนมาส่งต้นส่งดอก ไหงหน้าสลด ไม่เหมือนตอนเอาออกไปดีใจหน้าบานกินต้มไก่ แล้วเราก็คิดว่าเราก็ดีใจที่เมียให้กู้ แต่มานั่งซึมว่าเหนื่อยต้องไปตัดกล้วยเก็บผักไปขาย
เมียหนอช่างคิดดอกโหดร้ายจริงๆ
ไม่ได้การต้องถอนทุน ซักกำ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 11:01:28 »

พนักงานออมสิน น่ารักอัธยาศัยดีทุกท่านขอชมนะ
อยากจะกู้แต่เมียไม่ยอมดึงมือหนีไม่ให้เดินไปหา บอกว่าอยากจะกู้ให้กู้ในบัญชีของเราเอง ไปถอนออกมา เมียคิดร้อยละสิบ ต่อเดือนไม่ต้องเอาอะไรมาค้ำเอาทุกอย่างในบ้านค้ำ แถมเวลาไปตลาดให้เอาไป 200 บาทให้เหลือมา 50 บาท นั่นหละดอกเบี้ยประจำวัน ตอนบ่ายให้ไปสวนไปตัดกล้วยมาขายส่งดอกหวีละ 8 บาท ได้มา 10 หวี เก็บถั่วฝักยาวขายกำละ 10 บาท ได้10กำได้ 180 บาท เมียเก็บหมด แหม เหนื่อยจังกับส่งดอกเมีย วันศุกร์ต้องลงบัญชีว่าขายได้เท่าไร แล้ว ต้องคืนต้นเท่าไรพร้อมดอกเบี้ย  พอวันจันทน์ดีใจเอาเงินไปคืนในบัญชีแหมสบายใจ 
แต่พอเห็นหลายๆคนมาส่งต้นส่งดอก ไหงหน้าสลด ไม่เหมือนตอนเอาออกไปดีใจหน้าบานกินต้มไก่ แล้วเราก็คิดว่าเราก็ดีใจที่เมียให้กู้ แต่มานั่งซึมว่าเหนื่อยต้องไปตัดกล้วยเก็บผักไปขาย

แพงกว่าดอกเบี้ยนอกระบบอีก ??

Ni KruNi
086-114-7787
มัธยม
**

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 12:10:46 »

แพงกว่าดอกเบี้ยนอกระบบอีก ??

เอาน่า ดีกว่ากู้ตังไปแต่งงานอีกเน้อ
อีตอนกู้ไปแต่งน่ะทำสัญญา 20 ปี แต่แต่งไปได้ไม่กี่ปีมีแววว่าจะ แยกทางกัน
อ้าว!!! แล้วเงินที่กู้มาแต่ง ใครรับผิดชอบวะ 555+
ขำ ขำ เน้อเจ้า
ปล.ไม่ได้พาดพึงถึงใคร แต่เป็นเรื่องจริงของพี่ชายเจ้าค่ะ แอบสงสารกับสมน้ำหน้ามันไปพร้อมๆกัน คริ คริ

ยามเฮาตุ๊ก ตึงบ่มีไผตวย ยามเฮารวย คนตวยเป็นปุ๊ก
Bigonecctv
ชั้นประถม
*

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 12:20:09 »

อย่างผมเป็นพ่อค้า ขายของตามตลาดนัด คลองถม
รายได้เดือน 20000-30000 บาท  กู้เบอร์ได้ไหม!
ถ้าได้ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างไปยื่น

เบอร์โทรติดต่อ   0855238011  big

Bigonecctv
ชั้นประถม
*

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 12:27:07 »

ถ้ามีขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ
daungjai
มัธยม
**

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 14:39:12 »

ยื่นกู้ที่ ธนาคารออมสินแม่จันได้ 2 เดือนเล้วค่ะ ยังเงียบอยู่ เข้าไปติดต่อสอบถามพนักงาน ก็บอกแต่ว่่ารอติดต่อกลับอย่างเดียวเลยค่ะ แล้วต้องรออีกนานมั้ยค่ะเนี่ย
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 15:41:01 »

อย่างผมเป็นพ่อค้า ขายของตามตลาดนัด คลองถม
รายได้เดือน 20000-30000 บาท  กู้เบอร์ได้ไหม!
ถ้าได้ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างไปยื่น

เบอร์โทรติดต่อ   0855238011  big

เอกสารตามที่โพสท์ไว้ครับ

.

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 15:41:48 »

ยื่นกู้ที่ ธนาคารออมสินแม่จันได้ 2 เดือนเล้วค่ะ ยังเงียบอยู่ เข้าไปติดต่อสอบถามพนักงาน ก็บอกแต่ว่่ารอติดต่อกลับอย่างเดียวเลยค่ะ แล้วต้องรออีกนานมั้ยค่ะเนี่ย

เรื่องระยะเวลา ต้องแล้วแต่ปริมาณงานของสาขาครับ

.

jomjida
ok
มัธยม
**

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2012, 18:37:09 »

อยากทราบว่าที่อยู่บ้านอยู่ในอำเภอเมืองแพร่ แต่ไปกู้ที่อำเภอร้องกวางได้ไหมคะขอบคุณคะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2012, 21:12:10 »

อยากทราบว่าที่อยู่บ้านอยู่ในอำเภอเมืองแพร่ แต่ไปกู้ที่อำเภอร้องกวางได้ไหมคะขอบคุณคะ

ให้ใช้บริการสาขาที่ "สะดวก" ได้เลยครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 21:44:07 »

อยากถามว่าทำสินเชื่อไทรทองไปแล้วค่ะประมาณ 2 อาทิตย์ อยากทราบว่าจะผ่านการอนุมัติมั้ยค่ะ ร้อนใจกลัวไม่ผ่านค่ะแล้วจะได้วงเงินตามที่ต้องการมั้ยค่ะแต่ราคาประเมินสูงกว่าเงินที่ต้องการค่ะ

ถามมายังงี้ ผมตอบไม่ได้หรอกครับ

ขอความกรุณา แจ้งชื่อ - สกุล วงเงินที่ขอ วัตถุประสงค์ที่ขอกู้ สาขาที่ยื่นเรื่อง และเบอร์โทรติดต่อกลับด้วยครับ

.

pm  แล้วนะค่ะ

ตอบ PM แล้วครับ

ิสินเชื่อยังเงียบยังไม่โทรมาเลยค่ะ อยากทราบว่าจะผ่านมั้ยค่ะ ขอคำตอบหน่อยได้มั้ยค่ะ

สินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ ใช้หลักทรัพย์ค้ำประกัน ใช้เวลาโดยเฉลี่ย 2 เดือน ครับ

ถ้าต้องการถามความคืบหน้าให้ติดต่อสาขาที่ยื่นเรื่องเลยครับ

.

TOR207
มัธยม
**

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 21:49:16 »

ขอรบกวนสอบถามคุณแมงมุม ช่วยตอบคำถามด้วยคะ พอดีเพื่อนอยากไปกู้เงินด้วยกัน จะได้เวียนกันค้ำประกัน เขาอยากกู้มาใช้หนี้แม่ เพราะเพื่อนได้ยืมเงินในบญชีแม่ มาใช้หนี้บัตรเครดิตไปก่อนแล้ว 35,000 บาท ต่อมาแม่ต้องการใช้เงินจำนวน 35,000 บาท ไม่ทราบว่าเราจะให้เหตุผลอะไรในการไปกู้เงินกับ ธ.ออมสินคะ เพราะถ้าจะเอาไปใช้ปิดบัตรเครดิต เราก็ไม่มีข้อมูลในการกู้เงินแล้ว ไม่ทราบจะกู้ได้ไหม

ลายเซ็นว่าง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 53 พิมพ์