เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 23:36:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ช่วยแนะนำทริปเที่ยวเชียงรายหน่อยค่า เพิ่งไปครั้งแรก ไปประมาณ 4วัน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำทริปเที่ยวเชียงรายหน่อยค่า เพิ่งไปครั้งแรก ไปประมาณ 4วัน  (อ่าน 3574 ครั้ง)
Annme
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2009, 22:30:57 »

รบกวนคนใจดีช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงรายหน่อยค่า ไม่สัดทัดเชียงรายเลยT_T เคยไปแต่เชียงใหม่
ไปวันที่ 29ธ.ค.-2ม.ค.นี้ค่ะ
น่าจะออกเดินทางจากชลบุรีวันที่29ธ.ค.ตอน6โมงเย็นค่ะ กลับวันที่2ม.ค.บ่ายๆประมาณนี้ค่ะ เดินทางโดยรถตู้ค่ะไปกัน7คน
ที่แน่ๆอยากไปภูชี้ฟ้าค่ะ ส่วนสถานที่อื่นๆก็ช่วยแนะนำด้วยค่ะแล้วก็แต่ละคืนพักที่ไหนดีคะขอแบบโอเคๆราคาย่อมเยาไม่แพงมาก ยิงฟันยิ้ม  ตารางทัวร์ไม่ต้องแน่นมากก็ได้ค่าเพราะมีเด็กไปด้วยเดี๋ยวจะงอแง
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ตุลาคม 2009, 22:40:26 โดย Annme » IP : บันทึกการเข้า
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2009, 23:11:25 »

หากเป็น ในอ.เมือง ใกล้ตัวเมือง ก็มี  วัดร่องขุ่น ห่างจากตัวเมือง13กม  บ้านดำ ของ อ.ถวัลย์ แถวบ้านดู่ห่างจากตัวเมือง 13กม. แต่ไปคนล่ะทิศวัดร่องขุ่นอยู่ทิศใต้  และ วนาฟาร์มนกกระจอกเทศ  ขี่นก ขี่ม้า มีแคมป์ปิ้ง ห่างจาก ตัวเมือง 11กม. ไปทางสายภูชี้ฟ้า

* แผนที่ฟาร์ม.jpg (87.65 KB, 1024x512 - ดู 2110 ครั้ง.)
ฮา-นี่ ออแกไนซ์เซอร์
ระดับ ป.ตรี

รับจัดงานแต่งงาน/Event/พริตตี้ พิธีกร MC/การแสดง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 12:15:02 »

ดูข้อมูลได้ที่ www.haaneeagency.com เพื่อเป็นแนวทางได้นะครับ

* Untitled-2 copy.jpg (84.08 KB, 600x200 - ดู 1503 ครั้ง.)

ฮา-นี่ ออร์แกไนเซอร์ "ให้งานทุกอย่างเป็นง่ายเรื่องสำหรับคุณ รับจัดงานทั่วประเทศ"Wedding&Organizer Planer
38/26 ซ.ราษฎร์เจริญต.รอบเวียงอ.เมืองจ.เชียงราย 053-600575/088-2580667 www.haaneeorganizer.com
coccus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 13:07:57 »

ถ้าจะขึ้นภูชี้ฟ้า ควรจะไปนอนบนภูก่อนค่ะ ตอนเช้าจะได้ไม่ฉุกละหุก แล้วนั่งรถรับจ้างขึ้นภูอีกที

เพราะถ้าขับขึ้นเอง ทางค่อนข้างชันและอันตราย เนื่องจากต้องขึ้นภูก่อนพระอาทิตย์ขึ้น

แต่ที่พักคงต้องรีบหานะคะ ไม่รู้ยังว่างอยู่รึเปล่า
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2009, 16:13:12 »

ช่วงนี้มีคนเข้ามาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับสถานที่เที่ยวกับที่พักกันเยอะครับ  ยังไงลองดูในกระทู้ก่อนหน้าหรือกระทู้ที่มีคนเข้ามาถามดูนะครับ จะได้ข้อมูลที่เพิ่มขึ้นและหลากหลายมากขึ้นครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
nooknik
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2009, 09:54:37 »

เชียงรายมีที่เที่ยวเยอะมาก
แต่ที่น่าสนใจในหน้าหนาวนี้
ก็จะเปนโปรแกรมไปนอนที่ภูชี้ฟ้าค่ะ
ถ้าอยากชมความงามของดอกซากุระเมืองไทยขอแนะนำให้ไปดอยช้างค่ะเพราะมีมากถึง400000ต้น
และที่ลืมไม่ได้เมื่อมาถึงควรสักการะอนุสาวรีย์พ่อขุนก่อนค่ะเพื่อความเปนสิริมงคล
KIKI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2009, 11:11:22 »

อบอุ่นใจ ถ้าไปกับเรา

http://www.mundalaytravel.com

* โพสเว็บบอร์ด.jpg (148.08 KB, 800x359 - ดู 1375 ครั้ง.)
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 23:46:56 »

มาลงชื่ออ่านครับ
jinnaluck
JINNALUCK community Enterprise at Maesai, welcome
ระดับ ป.ตรี

JINNALUCK community Enterprise at Maesai welcome

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2014, 10:41:00 »

ลองแวะมาที่นี่ดูนะคะ จินนาลักษณ์ มิราเคิลออฟสา  แม่สาย แหล่งท่องเที่ยวเชิงเรียนรู้ มาทำกระดาษสา ชิ้นเดียวในโลกด้วยกันนะคะ
dotacm
"ความสุขที่แท้จริง คือความสุขที่แบ่งปัน"
ชั้นประถม
*

สิ่งที่สอนคำเราไม่ได้ก็คือ "สามัญสำนึก"

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2014, 20:51:55 »

เชียงรายมีแบบนี้แล้วครับผม

ไร่สตรอสวยๆ บรรยากาศที่ฝันเป็นจริง ลงเก็บสตรอหมอกหนา ภูผาเป็นพยาน

สตรอพันธ์พระราชทาน80 ปลอดภัย เพราะดูแลอย่างดี ใช้ชีวภาพและอินทรี เด็ดสดๆกินในไร่

ถ่ายรูปคู่กับเหล่าอัศวินดอย อิอิ

ไร่กว้างๆสวยๆ

สตรอปั่นสดๆเย็นๆซักแก้ว อ้าาา หวานสตรอจุง

หุ่นอัศวิน

อยากให้มานั่งชิวๆ ดื่มกาแฟ กินข้าวแบบสบายๆ ลมเย็นๆพัดผ่าน
พาครอบครัว พาลูกเต้ามาเที่ยวในวันหยุด พาคู่รักมาหนุงหนิงถ่ายรูป
ด้านหน้าเป็นหนองน้ำกว้างใหญ่ ด้านหลังตรงกับจมูกดอยนางนอน ภูผายิ่งใหญ่เหลือคณา

....บางคนตามหาความสุข...
1ชั่วโมงที่คุณแวะมา...
คนข้างกายคุณอมยิ้ม..
ลูกหลานหัวเราะ..วิ่งเล่น...
คุณตานั่งจิบกาแฟดูสวน...
คุณมีความสุขใช่ไหมเมื่อเห็นภาพนี้

ดื่มกาแฟบรรยากาศนี้

พิธีกรช่อง3รายการ ผู้หญิง แจ๋ว ก็มาครับ พี่ปอ

มีคนมาเลือกถ่ายพรีเวดดิ้งด้วยครับ

มีกิจกรรมปลูกต้นไม้ร่วมกัน

...อนุสรณ์ต้นไม้...
กิจกรรมปลูกต้นไม้แห่งความทรงจำ
“ต้นรักแรกพบ” สื่อได้ทุกนิยามความรัก
รักพ่อแม่ รักเพื่อน รักแฟน รักตนเอง รักธรรมชาติ
พาคนพิเศษมาจดจำวันดีๆ ทำร่วมกัน... และกลับมาย้ำเตือนความทรงจำในทุกๆปี

...อนุสรณ์ต้นไม้...
ครั้งหนึ่ง ณ “ไร่บ่าวน้อยสตรอเบอร์รี่.”
(ต้องขอขอบคุณคุณลูกค้า พี่ตี้และพี่แพรวนะครับ ที่ให้เราถ่ายภาพและแชร์)

“ความรัก” เปรียบดังต้นไม้
แค่เพียงหมั่นเอาใจใส่... ดูแล....
หมั่นรดน้ำให้หัวใจชุ่มฉ่ำ ต้นรักก็จะผลิบาน..
สวยงาม และทำให้คุณมีความสุข
.................................................
แม้พายุจะโหมเข้าใส่... ฟ้าฝนจะสาดเทลงมา...
ผ่านพ้นกี่ร้อนหนาว... ผ่านพ้นกี่สิบปี...
ขอเพียงคุณมีหัวใจที่มั่นคง
ต้นรักแรกพบจะรอคอยวันได้พบคุณ

แม้สักวันคุณจะลืมกันไป... แต่ต้นรักแรกพบจะคงอยู่ตลอดไป

เงื่อนไข
-ลูกค้าได้ปลูก “ต้นรักแรกพบ” ลงในวันนี้ และได้ฝากให้ “ไร่บ่าวน้อยสตรอเบอร์รี่” ช่วยดูแล
และเมื่อทุกครั้งที่ลูกค้าต้องการมาดูต้นไม้ สามารถเข้ามาชมได้ตลอดเวลาทำการของทางไร่

-ลูกค้าที่ร่วมกันปลูก ได้เซ็นลายเซ็นร่วมกันปลูกต้นไม้แล้ว ซึ่งเมื่อลูกค้าต้องการขอต้นไม้คืน
หรือย้าย , ถอน , ทำลาย ฯลฯ ต้องได้รับความยินยอมจากผู้ร่วมปลูก และมีหนังสือเป็นลายลักษณ์อักษร เซ็นถูกต้องก่อน

-ลูกค้าที่สะดวก สามารถทิ้ง Email , Facebook เพื่อให้ทางเราสามารถ ส่งรูปภาพการเจริญเติบโตให้คุณได้
ช่องทางติดต่อ...

-หากเกิดการที่ต้นไม้ตาย ทางไร่ยินดีชดเชยเต็มจำนวน หรือปลูกทดแทน (มีโอกาสตายช่วงที่ต้นไม้ยังเล็ก 1% )

หนกๆ ชิวๆ มาได้ทุกวัย ที่สำคัญ ฟรีครับ

บรรยากาศจากมุมสูง ถ่ายบนป้อมปราการ THE TOWER

ของฝากต่างๆ

เสื้อบ่าวน้อยสวยๆ

มีห้องพักด้วยนะ

แผนที่
 http://goo.gl/eMOEte
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มกราคม 2014, 21:07:18 โดย dotacm » IP : บันทึกการเข้า

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ความฝันอันยิ่งใหญ่ของผม
ไร่บ่าวน้อยสตรอเบอร์รี่
ท่านใดยินดีเป็นเพื่อนกับผม ช่วยแอดเฟซบุ๊คผมหน่อยนะครับ
www.facebook.com/dotacm
หน้า: [1] พิมพ์