เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 19:27:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับการเปิดร้านเน็ตค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับการเปิดร้านเน็ตค่ะ  (อ่าน 1192 ครั้ง)
^^
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 09:05:53 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รบกวนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับการเปิดร้านเน็ตค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าอยากเปิดร้านเน็ตเล็กๆ ในหมู่บ้าน (ไม่ได้อยู่ในเมืองนะคะ หมู่บ้านเล็กๆ เงียบๆ)
อยากเปิดร้านเน็ต สัก 5 เครื่อง อยากทราบว่า น่าจะเสียค่าอะไรบ้าง
แล้วหลีกเลี่ยงค่าใช้จ่ายอะไรได้บ้าง

อยากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
อยากรู้คะ ว่าคุ้มค่ากับการทำร้านเน็ตที่บ้านไหม (เปิดเป็นอาชีพเสริม ตอนเย็น เสาร์-อาทิตย์ อ่ะค่ะ)

รบกวนผู้รู้ด้วนะค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 09:51:04 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=173445.0  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 00:29:07 »

คิดว่าจะมีเด็กๆเล่นใหม่ครับ ถ้ามี แต่เด็กที่บ้านมีคอมกันหมดแล้ว อันนี้ไม่คุ้มครับ แต่เปิดสอนจะคุ้มกว่า อิอิ แต่ถ้าสมมุตว่ามีทั้งเด็กเล็กเด็กโตเล่นนะครับ แนะนำ ชม ละ15-20 ครึ่งชม 10 บาท จำไว้นะครับไม่ใช่ ครึ่งชม.ละ 5 บาท มันไม่คุ้ม เปิดแบบเงี่ยบๆก็สบาย หมายถึงไกลโลก แบบนี้มีแอบไม่ต้องใช้ลิขสิทธิก็ดีครับหมายถึงลองทำไปก่อน ถ้าดีปีต่อไปค่อยว่ากัน จริงปะ แค่มีเนท มีเครื่องไว้เล่นเกมซัก 4-5 ก็เข้าท่าดีครับ มีขนมหรือน้ำขายด้วยนะครับ ควรใช้บริเวณบ้าน ไม่แนะนำให้เช่าเพิ่มนะครับ ถ้าเช้าคือเอาจริง อันนี้ก็ต้อง 10 15 20 เครื่องไปเลย คนต้องแยะด้วยนะ ไม่งั้นนั่งเหงาตาย แต่ถ้ามาความรู้เรื่องทำคอมด้วยอันนี้ดีกว่า เพราะใครจะดูแลเครื่องให้คุณหละ 555

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 14:02:48 »

คิดว่าจะมีเด็กๆเล่นใหม่ครับ ถ้ามี แต่เด็กที่บ้านมีคอมกันหมดแล้ว อันนี้ไม่คุ้มครับ แต่เปิดสอนจะคุ้มกว่า อิอิ แต่ถ้าสมมุตว่ามีทั้งเด็กเล็กเด็กโตเล่นนะครับ แนะนำ ชม ละ15-20 ครึ่งชม 10 บาท จำไว้นะครับไม่ใช่ ครึ่งชม.ละ 5 บาท มันไม่คุ้ม เปิดแบบเงี่ยบๆก็สบาย หมายถึงไกลโลก แบบนี้มีแอบไม่ต้องใช้ลิขสิทธิก็ดีครับหมายถึงลองทำไปก่อน ถ้าดีปีต่อไปค่อยว่ากัน จริงปะ แค่มีเนท มีเครื่องไว้เล่นเกมซัก 4-5 ก็เข้าท่าดีครับ มีขนมหรือน้ำขายด้วยนะครับ ควรใช้บริเวณบ้าน ไม่แนะนำให้เช่าเพิ่มนะครับ ถ้าเช้าคือเอาจริง อันนี้ก็ต้อง 10 15 20 เครื่องไปเลย คนต้องแยะด้วยนะ ไม่งั้นนั่งเหงาตาย แต่ถ้ามาความรู้เรื่องทำคอมด้วยอันนี้ดีกว่า เพราะใครจะดูแลเครื่องให้คุณหละ 555

+1 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีแหมอย่างน่ะครับ ระวังขี้ปากชาวบ้านเน้อ มันจั้งเล่าขวัญเฮาว่า จุเอาตังละอ่อน ผมโดนมาละ 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 17:51:51 »

คำธรรมดาๆเลยท่าน อิอิ ร้านขายขนมก็หลอกเด็ก รถขายไอติมก็ขี่มาหลอกเด็ก ipad iphone และไอแคกๆ ก็เอามาหลอกเด็ก 555+ แต่มันแย่จังที่ผมชอบคำนี่ที่สุด อิอิ ถ้าเป็นผมนะครับ ผมไม่สนใจคำปากชาวบ้านเลย เพราะถ้าเด็กมาอยู่ใกลๆผมนะ ผมสอนผมด่าครับ ถ้าทำอะไรไม่ถูกไม่ควร เช่น เล่นเกมเล้วไม่ยอมกลับ ไม่ไปกินข้าวมั่ง การเรียนแย่มั่ง ก็จะขู่ว่าจะไม่ให้เล่นแยะและจะไม่ให้ต่อเกม หรือถ้าใครพูดไม่สุภาพและพุ่มเพือยต่อหน้า จะโดนเทศแน่ เป็นต้น มีอีกแยะครับ บางทีก็หลอกเด็กให้ช่วยดูแลร้านซะเลย ส่งใสจะชอบเกมมาก ว่างๆจะใช้กวาด ใช้เช็ดคอม คีบอด เมาส์ ขี้มือพวกมันนี่แหละ จัดให้เลย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 พฤษภาคม 2012, 18:28:18 โดย JAMESCOM » IP : บันทึกการเข้า

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
^^
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2012, 12:44:58 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pentatonix
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 06:13:58 »

5 เครื่องไม่ค่อยคุ้มครับ อาจเกิดอาการเซ็งและขาดทุนได้ครับ
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 17:13:55 »

ตอนจะเปิด มันเหมือน สวยหรุ คาดหวังสื่งต่างๆ ไป ทางที่ดี
---------------------------------------------------------------
ลองถามคนที่มีร้านเน็ต แล้วเลิก มั่งนะ ว่าเขาพบ ปัญหา อุปสรรคอะไรบ้าง ทำไมถึงเลิก ทั้งๆที่เราก็ว่ามันหาเงืนง่าย น่าจะมีกำไร

---------------------------------------------------------------
เบื้อหน้า สุข  ทุกข์ อาจอยู่เบื้องหลัง   ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 23:45:20 »

อ่อ ง่าย
1. คนไม่ค่อยเข้า คนไม่มี หรือคนมีเฉพาะบางวันบางช่วงเท่านั้น เสียเวลานั่งรอ เบื่อ ปิดเลย
2. ร้านแถวนั้นเปิดแข่ง ลงทุนหนัก แถมมีเครื่องแยะกว่า ชม ดัน ถูกกว่าอีก ลดแลกแจกแถมเพียบซ้ำ
3. จะเล่นเกมอะไร ก็ไม่มีให้เล่น มีเกมน้อย ถึงมีก็ไม่ได้เล่นซักที โหลดอะไรอยู่ได้ อิอิ
4. ดูแลเองซ่อมเองไม่เป็น มีปัญหาก็โทรหาช่าง โดนฟันค่าซ่อม ค่ามาดูให้อีก ไม่เซฟเลย
5. ไม่มีแอร์ ไม่เย็น หรือ บรรยากาศภายนอก ภายใน ไม่โล่ง ไม่น่าใช้ ไม่น่าเข้า เหม็น หรือ อับ
6. เจ้าของปากเจ็บ ดุ หรือ เจ้าของชอบเป็นใบ้ ไม่ค่อยพูด ไม่ก็ไม่ยิ้มเอาเลย หน้าตาก็ปีศาจ 555 หน้าไม่สวย ไม่ใช่นางฟ้าใจดี ที่จะทำให้ใครๆหลง แบบว่าถึงแพงหน่อย แต่ก็จะจ่าย เพื่อให้ได้อยู่ใกล้ๆ อิอิ
7. สุดท้ายที่คิดได้ คือ คนดูแลร้าน มีลูก หรือ มีผัว มีเมียแล้ว 555555+

แต่ทุกปัญหามีทางแก้ ถ้าคิดว่าแน่ก็แก้กันไป อิอิ

หน้า: [1] พิมพ์