เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 16:12:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ความแตกต่างของ ipad และ notebook
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ความแตกต่างของ ipad และ notebook  (อ่าน 12130 ครั้ง)
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2012, 16:09:55 »

มันน่าจะดีกว่านี้นะ

ความแตกต่างข้อสุดท้ายที่อยากฝากนะครับ คือ ipad ดีกว่าครับ ช่วงนี้ดีกว่าเห็นๆ เพราะ มันเท่มา..ก อิอิ (ถึงแม้จะเป็นของโชว์ อิอิ) ถ้าใครได้เอามาใส่ อุ่ยถือ (ไม่ใช่ หลอดออฟเดอะลิง นะ) เหมือนจะมีอำนาจ เหมือผู้คลอบคลองจะสง่าและมีความเท่อย่างบอกไม่ถูก ทำให้ผู้ถือเกิดความมั่นใจ หรือหลงตัวว่าเป็นดารามาใหม่ก็ไม่ปาน 555 โอ้ จอช มันยอดมาก เท่ มากๆ แต่ดันกินไม่ได้ ติ้...ว (แล้วยังชอบยืมสตังเพือนอยู่เลย) อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 06:06:07 โดย JAMESCOM » IP : บันทึกการเข้า

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2012, 09:41:41 »

แต่ผมลองเอาไปฟังเพลง ดู Youtube ผ่านลำโพงที่ติดมามันเป็นโมโน  เหรอ...ว้าราคาตั้งแพง... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 21:52:30 »

ของใช้งานคนละประเภท คนละลักษณะงานกันเอามาเปรียบเทียบกันคงตอบยากครับ. เหมือนเอารถยนต์กับจักรยานยนต์ มาคิดว่าอะไรดีกว่ากันคงตอบยากเช่นกัน.  โดยส่วนตัวมีใช้ทั้ง โน๊ตบุคที่ลง windows. และก็ MacBook. Pro ผมก็เลือกใช้ตามความจำเป็นของงานของผมน่ะครับ. ส่วน iPad ผมก็ใช้ครับ แต่จะใช้ในเวลาที่ต้องการแค่เปิดเวปอ่าน บางครั้งบางคราว. นอนเล่นเนตบนเตียง พกไปดูหนัง ดูหุ้น. เวลาเดินทาง ความครบถ้วนคงสู้notebook ยาก แต่คงจะได้ในเรื่องความสะดวกมากกว่าครับ

ของแบบนี้นานาจิตตังครับใครชอบแบบไหนมีกำลัง มีความสามารถในการต่ายแบบไปนก็เลือกตามสะดวกครับ

ส่วนเรื่องเสียงของ iPad นั้น ถ้าเวลาดูหนัง ฟังเพลง.ผมแนะนำให้ซื้อหูฟัง ถ้าเอาที่นิยมตอนนี้ก็พวก monsters. Beat by. Dr dre มาใช้คู่กันครับรับรองมันส์พะยะค่ะกันเลยทีเดียว

แต่อย่าไปมองว่าแพงหรือถูกนะครับ. ผมเชื่อว่าโลกนี้ไม่มีของแพง ไม่มีของถูกครับ มันมีแต่ของที่มีความสามารถและความพอใจในการซื้อ หรือไม่มีความสามารถและความพอใจในการซื้อเท่านั้นล่ะครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์