เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:16:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  สนามบิน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สนามบิน  (อ่าน 1833 ครั้ง)
captain_junior54
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 20:50:33 »

ไปธุระที่สนามบินมา ขณะที่รอเห็นว่าพระอาทิตย์กำลังจะตกเลยไปหามุมถ่ายรูป รปภ. มาห้ามไม่ให้ถ่ายบอกว่าป้องกัน วินาศกรรม เลยบอกมันไปว่า "กูจะถ่ายเพราะกูเสียภาษีเยอะด้วย เยอะกว่าเงินเดือนมึงอีก" แล้วก็ถ่ายต่อไม่ได้สนใจ พอถ่ายเสร๊จก็เดินไปบอกมันว่า "จะจับไหม ? ถ้าจับกู จะได้จับมึงข้อหาหน่วงเหนียวกังขัง หรือไม่งั้นก็ให้ไปแจ้งความ ให้ตำรวจมาจับ เพราะตำรวจมีอำนาจ มึงน๊ะไม่มีอำนาจ" เสียความรู้สึกเลยถ่ายรูป ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่  พวกท่านละไครเคยเจอแบบผม ?

* C.jpg (305.41 KB, 526x790 - ดู 842 ครั้ง.)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 20:51:44 »

?

* D.jpg (111.64 KB, 564x376 - ดู 762 ครั้ง.)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 20:52:10 »

?

* E.jpg (140.04 KB, 564x376 - ดู 764 ครั้ง.)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 20:52:45 »

?

* F.jpg (147.66 KB, 564x376 - ดู 764 ครั้ง.)
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 21:19:39 »

งามแต้ๆครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 22:22:09 »

ยิ้มกว้างๆ...น่าจะถ่ายยามคนที่ว่ามาด้วยนะ.......ภาพงามครับ...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
Omoh
It ่s OmohPixs
ชั้นประถม
*

I am Minolta !!

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 23:57:20 »

รูปสวยดีครับ ... ^^

::
EDIT

EDIT รอบสอง ...

กดไลค์ล้านครั้งให้ข้างล่างครับ

ด้วยความเคารพ จาก นักศึกษาตัวเล็กๆ ต่ำต้อยด้อยวิชา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2012, 14:09:34 โดย Omoh » IP : บันทึกการเข้า

-:- Like.no.Other -:-

+ -:- " รับถ่ายรูปนะครับ .. ราคากันเอง :: 081 - 671 - 6126 ::" -:- +
neoclassic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 09:51:08 »

ภาพสวยนะครับ ยิ้มกว้างๆ
แต่  ผมเข้าใจพี่ยามเขานะครับ ว่าทำตามหน้าที่  การต่อว่าพี่เขา โดยเฉพาะวลีที่ว่าจะถ่ายเพราะเสียภาษี และเสียภาษีเยอะกว่าเงินเดือนยาม  ถ้าผมเป็นยามคนนั้น คง เสียใจอยู่ไม่น้อย  และมีอีกหลายประโยค ที่ท่านผู้ถ่ายภาพพูดกับยาม ผมในฐานะผู้อ่าน ก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะใช้คำพูดแบบนั้นเลยครับ   ...............ใจเขาใจเราครับ สนามบิน เขา มีความเข้มงวดในเรื่องความปลอดภัยสูง จุดไหนผ่อนปน จุดไหนห่วงห้าม  ไม่ว่าเรา จะมีอาชีพอะไร เสียภาษีมากน้อยเท่าไหร่ มีอำนาจ มากน้อยเท่าไหร่ เมื่อเขาติงมา เราผู้ใช้บริการ ก็ควรจะเข้าใจบ้าง...........

ด้วยความเคารพ จากพนักงานเสียภาษีน้อย

กำลังใจปรมัตถ์ คือใจที่มั่นคงในความดี
sanji
ชั้นประถม
*

ครอบครัวและการเดินทางท่องเที่ยวคือที่สุดของชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 13:30:44 »

แต่  ผมเข้าใจพี่ยามเขานะครับ ว่าทำตามหน้าที่  การต่อว่าพี่เขา โดยเฉพาะวลีที่ว่าจะถ่ายเพราะเสียภาษี และเสียภาษีเยอะกว่าเงินเดือนยาม  ถ้าผมเป็นยามคนนั้น คง เสียใจอยู่ไม่น้อย  และมีอีกหลายประโยค ที่ท่านผู้ถ่ายภาพพูดกับยาม ผมในฐานะผู้อ่าน ก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะใช้คำพูดแบบนั้นเลยครับ   ...............ใจเขาใจเราครับ สนามบิน เขา มีความเข้มงวดในเรื่องความปลอดภัยสูง จุดไหนผ่อนปน จุดไหนห่วงห้าม  ไม่ว่าเรา จะมีอาชีพอะไร เสียภาษีมากน้อยเท่าไหร่ มีอำนาจ มากน้อยเท่าไหร่ เมื่อเขาติงมา เราผู้ใช้บริการ ก็ควรจะเข้าใจบ้าง...........

ด้วยความเคารพ จากพนักงานเสียภาษีน้อย

ทุกภาพสวยดั่งใจ ถึงไม่ใด้ไปเหมือนอยู่ในเหตุการณ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 16:58:45 »

แต่  ผมเข้าใจพี่ยามเขานะครับ ว่าทำตามหน้าที่  การต่อว่าพี่เขา โดยเฉพาะวลีที่ว่าจะถ่ายเพราะเสียภาษี และเสียภาษีเยอะกว่าเงินเดือนยาม  ถ้าผมเป็นยามคนนั้น คง เสียใจอยู่ไม่น้อย  และมีอีกหลายประโยค ที่ท่านผู้ถ่ายภาพพูดกับยาม ผมในฐานะผู้อ่าน ก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะใช้คำพูดแบบนั้นเลยครับ   ...............ใจเขาใจเราครับ สนามบิน เขา มีความเข้มงวดในเรื่องความปลอดภัยสูง จุดไหนผ่อนปน จุดไหนห่วงห้าม  ไม่ว่าเรา จะมีอาชีพอะไร เสียภาษีมากน้อยเท่าไหร่ มีอำนาจ มากน้อยเท่าไหร่ เมื่อเขาติงมา เราผู้ใช้บริการ ก็ควรจะเข้าใจบ้าง...........

มันไม่ใช่อย่างที่คุณเข้าใจน๊ะซิ ไม่ทราบคุณรู้จักถนนข้างสนามบินไหมที่ไปออกบางนาน๊ะ อยู่นอกรั้วสนามบินน๊ะ ไม่มีป้ายห้ามถ่าย รถวิ่งเยอะแยะ มีคนจอดดูเรื่องบินเยอะแยะ บางคนก็เอามือถือถ่าย มีผมคนเดียวเอากล้องใหญ่ถ่าย เขาขี่มอร์ไซค์มา ผมก็งงก็ไม่เคยเห็นมีรปภ.ไอ้ที่มีมันอยู่ในสนาม หรือไม่ก็ตามป้อม ตามที่จอดรถ แล้วมาพูดอยู่กับผมคนเดียว เป็นคุณยอมไหม ? แล้วมันคือไร ? ถนนหลวง... ก็แล้วความคิดของแต่ละท่าน แต่ความคิดผม มึงเป็นไคร ? ใช้อำนาจอะไร มีสงครามหรือ ? ประกาศภาวะฉุกเฉินหรือ ?    เอาเป็นว่าผมขอปิดกระทู้ดีกว่า มันไม่เหมาะสม รบกวน Admin ลบกระทู้ครับ
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 18:44:07 »

ภาพสวยมากเลยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
neoclassic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 19:38:33 »

แต่  ผมเข้าใจพี่ยามเขานะครับ ว่าทำตามหน้าที่  การต่อว่าพี่เขา โดยเฉพาะวลีที่ว่าจะถ่ายเพราะเสียภาษี และเสียภาษีเยอะกว่าเงินเดือนยาม  ถ้าผมเป็นยามคนนั้น คง เสียใจอยู่ไม่น้อย  และมีอีกหลายประโยค ที่ท่านผู้ถ่ายภาพพูดกับยาม ผมในฐานะผู้อ่าน ก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะใช้คำพูดแบบนั้นเลยครับ   ...............ใจเขาใจเราครับ สนามบิน เขา มีความเข้มงวดในเรื่องความปลอดภัยสูง จุดไหนผ่อนปน จุดไหนห่วงห้าม  ไม่ว่าเรา จะมีอาชีพอะไร เสียภาษีมากน้อยเท่าไหร่ มีอำนาจ มากน้อยเท่าไหร่ เมื่อเขาติงมา เราผู้ใช้บริการ ก็ควรจะเข้าใจบ้าง...........

มันไม่ใช่อย่างที่คุณเข้าใจน๊ะซิ ไม่ทราบคุณรู้จักถนนข้างสนามบินไหมที่ไปออกบางนาน๊ะ อยู่นอกรั้วสนามบินน๊ะ ไม่มีป้ายห้ามถ่าย รถวิ่งเยอะแยะ มีคนจอดดูเรื่องบินเยอะแยะ บางคนก็เอามือถือถ่าย มีผมคนเดียวเอากล้องใหญ่ถ่าย เขาขี่มอร์ไซค์มา ผมก็งงก็ไม่เคยเห็นมีรปภ.ไอ้ที่มีมันอยู่ในสนาม หรือไม่ก็ตามป้อม ตามที่จอดรถ แล้วมาพูดอยู่กับผมคนเดียว เป็นคุณยอมไหม ? แล้วมันคือไร ? ถนนหลวง... ก็แล้วความคิดของแต่ละท่าน แต่ความคิดผม มึงเป็นไคร ? ใช้อำนาจอะไร มีสงครามหรือ ? ประกาศภาวะฉุกเฉินหรือ ?    เอาเป็นว่าผมขอปิดกระทู้ดีกว่า มันไม่เหมาะสม รบกวน Admin ลบกระทู้ครับ

ด้วยความเคารพ ไม่ทราบหลอกครับ ว่าถนนข้างสนามบินที่ออกไปบางนา เป็นยังไง ไม่เคยไปครับ การที่ทักท้วงไปก็ด้วย คิดว่าบริบทที่ถ่ายภาพอยู่ภายในเขตท่าอากาศยาน ในบริเวณที่เขาห้าม ........อีกอย่าง อากาศมันร้อนครับ ใจเย็นกันไว้ คนไทยรักกันครับ  วันหลังเจอเหตุการณ์แบบนั้น ใจเย็นๆกันไว้นะครับ เดี่ยวพลาดท่า จะไม่ดีครับ  .......................
                                                                    ขอบคุณครับ

กำลังใจปรมัตถ์ คือใจที่มั่นคงในความดี
Army_Vanza
ทหารแว้นซ์เจ้าเก่า
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

085-8667807 Truemove

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 09:55:54 »

สุดปลายไม้เรยครับ  ตกใจ ตกใจ

--------------------------------------------
085-8667807 TrueMove.
ฟองเบียร์สีชมพู
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 22:12:58 »

แต่  ผมเข้าใจพี่ยามเขานะครับ ว่าทำตามหน้าที่  การต่อว่าพี่เขา โดยเฉพาะวลีที่ว่าจะถ่ายเพราะเสียภาษี และเสียภาษีเยอะกว่าเงินเดือนยาม  ถ้าผมเป็นยามคนนั้น คง เสียใจอยู่ไม่น้อย  และมีอีกหลายประโยค ที่ท่านผู้ถ่ายภาพพูดกับยาม ผมในฐานะผู้อ่าน ก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะใช้คำพูดแบบนั้นเลยครับ   ...............ใจเขาใจเราครับ สนามบิน เขา มีความเข้มงวดในเรื่องความปลอดภัยสูง จุดไหนผ่อนปน จุดไหนห่วงห้าม  ไม่ว่าเรา จะมีอาชีพอะไร เสียภาษีมากน้อยเท่าไหร่ มีอำนาจ มากน้อยเท่าไหร่ เมื่อเขาติงมา เราผู้ใช้บริการ ก็ควรจะเข้าใจบ้าง...........

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 22:15:13 โดย ฟองเบียร์สีชมพู » IP : บันทึกการเข้า

อะไรที่ตัดสินใจไปแล้ว  จงยอมรับผลของการตัดสินใจนั้น
ไม่ว่าจะดีหรือร้าย เพราะย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
แต่สามารถเรียนรู้จากมันได้
หน้า: [1] พิมพ์