เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 06:16:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  หาอู่ซ่อมรถ opel
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หาอู่ซ่อมรถ opel  (อ่าน 4654 ครั้ง)
พอใจ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 12:12:29 »

มีรถ opel วิ่งในเชียงรายเยอะมาก ไม่ทราบว่าเวลามีปัญหาเกี่ยวกับรถ
ไปซ่อมที่ไหนกันค่ะ

"อย่าใจร้อน มันจะร้อนใจ"
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 23:53:46 »

เคยซ่อมที่อู่ช่างกบ ก่อนถึง รร.เมืองเชียงราย
เส้นศรีทรายมูล-เวียงชัยครับ
พอใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 11:10:21 »

ขอบคุณค่ะ มีที่อื่นอีกไหมค่ะ
แล้วตอนนี้ คุณตะเกียบเดี่ยวเฉี่ยว 7 ชิ้น ซ่อมที่ไหนคะ หรือเปลี่ยนรถแล้ว

ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 21:26:25 »

รถมีปัญหาหรือป่าวคับตอนนี้

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
พอใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 20:37:45 »

ค่ะ รถใช้มา 15 ปีแล้ว ถ้าเป็นคนก็คงแก่มากๆ
ติดแก๊สระบบหัวฉีดค่ะ  3ปี แล้ว ตอนนี้เกิดปัญหาคือ  การกระตุกของเครื่อง จะพบตอนที่ขับเกียร์ต่ำ ถ้าขับเกียร์สุงและรักษาระดับความเร็วก็จะปกติ พอจะแซง บางทีเราต้องลดเกียร์ เร่งแล้วก็จะเจอการกระตุก ฉึกฉัก ฉึกฉัก  ต้องเหยียบคลัช ช่วยเพื่อเร่งรอบ
เลยอยากหาอู่รถที่เขาซ่อมน้องเปิ้ลกัีนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 เมษายน 2012, 13:40:53 โดย พอใจ » IP : บันทึกการเข้า

พอใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 13:41:26 »

หาต่อไป

ICE & IDEA SHOP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 08:28:17 »

อู่ช่างตุ๋ยหนองเหี่ยงครับ
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 09:01:54 »

ร้านแถวๆถนนสายเด่นห้า-ดงมะด่ะ  ครับจำชื่อร้านไม่ได้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อยู่แถวๆร้านเซลซีออโต้ซาวด์ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   
ForgetMeNotLen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2012, 14:27:57 »

ขอบคุณค้า
จะลองไปปรึกษาดู
แล้วที่อื่นละค่ะ
penpoyom
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 15:22:26 »

ไปที่อู่ช่างกบแน่นอนกว่าเพราะคลับโอเปิ้ลเข้าที่นั่นหมดเลย ถ้าไม่ไป แล้วซ่อมที่อื่นจะหาว่าไม่เตือนนะจ๊ะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 21:54:22 »

ขอบคุณค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 21:57:03 »

ขอบคุณค่ะ มีที่อื่นอีกไหมค่ะ
แล้วตอนนี้ คุณตะเกียบเดี่ยวเฉี่ยว 7 ชิ้น ซ่อมที่ไหนคะ หรือเปลี่ยนรถแล้ว

ต้องขอโทษครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เคยใช้ครับ แต่ขายไปแล้ว
เปลี่ยนรถใหม่น่ะครับ ภรรยาสั่ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แนะนำอู่ช่างกบน่ะครับ ที่อื่นขอเลยอย่าเข้าไปเลยครับ 
ผมเข็ดแล้วครับ คห.ส่วนตัวน่ะครับ

ส่วนปัญหาที่เกิดนี่ผมไม่แน่ใจ
เพราะไม่ได้ใช้ระบบแ๊ก็สมาก่อน  คงต้องให้ช่างเช็คดูครับ รถยุโรปค่อนข้างจุกจิกครับ
เรื่องระบบไฟ ความร้อน สารพัด แต่ถ้ารักกันจริงก็คงต้องดูแลอย่างใกล้ชิด
(และเปลืองสตางค์ในกระเป๋า)

ถ้าเป็นไปได้ก็เข้าอู่แล้วเช็คบ่อยๆครับ เอาใจช่วยครับ
ถ้ามีเงินพอและรักจริงหวังแต่ง ก็โอเวอร์ฮอลใหญ่กันสักยก ก็จะได้ใช้ได้อีกนานครับ

หรือไม่ก็ลองเข้าเวปของโอเปิ้ลดู มีอยู่หลักๆอยู่2เวป ลองหาดูในกูเกิ้ลดูครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 13:59:38 »

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็อาศัย www.opel.in.th คอยแก้ไขอยู่
คงต้องไปปรึกษาช่างตามที่แนะนำค่ะ
adrenaline85
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 14:03:20 »

ใกล้ๆกับปั้มเซลล์ตรงข้าว Ymca อะ ถ้ามาจะฝั่งสะพานแม่น้ำกก

เห็นรถยุโรปไปซ่อมเยอะน่ะครับ

อีกที่ก็ตรงข้าวเอ็กโปศรีเกิดน่ะครับ ร้านเล็กๆ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 14:44:10 »

ดีครับ ลองเช็คข้อมูลคร่าวๆดูจากในเวปก่อนก็ดีครับ
เราจะได้คุยหรืออธิบายกับช่างได้เข้าใจมากขึ้น

จริงๆที่เชียงใหม่ก็มีช่างเก่งๆอยู่น่ะครับ ลองดูในเวปopelดูครับ

พอดีรถผมจะมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

ที่เคยทำแล้วรถดีขึ้นก็มีพวก หม้อน้ำครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่จะดีครับ
(ถ้าไม่โทรมเกินก็ดูตามกรณีกันไปครับ )
ผมไปเปลี่ยนที่อุดมฟาร์ม ป่าก่อแถวๆเซนทรัลน่ะครับ
ราคานี่จำไมได้จริงๆครับ ขอโทษด้วยครับ
เปลี่ยนแล้วเรื่องความร้อนจะลดลงเครื่องนิ่งขึ้นครับ
เพราะอันเก่ามีรั่วซึม และเก่าตามสภาพ

พวกตัวเซนเซอร์หัวฉีดนี่ถ้าเปลี่ยนได้ก็จะดีครับหรือมั่นล้างทำความสะอาดครับ
(สำหรับใช้แก๊สอันนี้ไม่ทราบว่าจำเป็นหรือเปล่าน่ะครับ)
พัดลมระบายความร้อน พัดลมแอร์ควรเช็คและใช้ของแท้ครับ จะช่วยได้มาก

ตั้งรอบเครื่องให้สัมพันธ์กัน เวลาขับขึ้นเนิน หรือช่้าจะได้ไมีสะดุด หรือหน่วงครับ
เวลาตั้งรอบให้ดูทั้งตอนเปิดแอร์-ปิดแอร์ด้วยครับ

เติมน้ำมันควรเป็น95โซฮอลล์น่ะครับ เครื่องจะไม่ค่อยสะดุด
อ้อ ลืมไปเป็นแก๊ส

ไม่ไ้ด้เก่งอะไรน่ะครับ อาศัยปลุกปล้ำกะมันมาพอควร เสียโง่ไปก็เยอะครับ
แต่ถ้าพอขยับขยายได้ ก็ขับรถใหม่พวกeco-car ก็จะดีครับ ไม่บานปลายดี

ถ้าเข้าอู่ช่างกบก็บอกว่า ทราบจากครูเม้าส์ โอเปิ้ลสีแดงก็ได้ครับ ยิ้ม ยิ้ม

Lasty
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 07:50:41 »

ดีครับ ลองเช็คข้อมูลคร่าวๆดูจากในเวปก่อนก็ดีครับ
เราจะได้คุยหรืออธิบายกับช่างได้เข้าใจมากขึ้น

จริงๆที่เชียงใหม่ก็มีช่างเก่งๆอยู่น่ะครับ ลองดูในเวปopelดูครับ

พอดีรถผมจะมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

ที่เคยทำแล้วรถดีขึ้นก็มีพวก หม้อน้ำครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่จะดีครับ
(ถ้าไม่โทรมเกินก็ดูตามกรณีกันไปครับ )
ผมไปเปลี่ยนที่อุดมฟาร์ม ป่าก่อแถวๆเซนทรัลน่ะครับ
ราคานี่จำไมได้จริงๆครับ ขอโทษด้วยครับ
เปลี่ยนแล้วเรื่องความร้อนจะลดลงเครื่องนิ่งขึ้นครับ
เพราะอันเก่ามีรั่วซึม และเก่าตามสภาพ

พวกตัวเซนเซอร์หัวฉีดนี่ถ้าเปลี่ยนได้ก็จะดีครับหรือมั่นล้างทำความสะอาดครับ
(สำหรับใช้แก๊สอันนี้ไม่ทราบว่าจำเป็นหรือเปล่าน่ะครับ)
พัดลมระบายความร้อน พัดลมแอร์ควรเช็คและใช้ของแท้ครับ จะช่วยได้มาก

ตั้งรอบเครื่องให้สัมพันธ์กัน เวลาขับขึ้นเนิน หรือช่้าจะได้ไมีสะดุด หรือหน่วงครับ
เวลาตั้งรอบให้ดูทั้งตอนเปิดแอร์-ปิดแอร์ด้วยครับ

เติมน้ำมันควรเป็น95โซฮอลล์น่ะครับ เครื่องจะไม่ค่อยสะดุด

ไม่ไ้ด้เก่งอะไรน่ะครับ อาศัยปลุกปล้ำกะมันมาพอควร เสียโง่ไปก็เยอะครับ
แต่ถ้าพอขยับขยายได้ ก็ขับรถใหม่พวกeco-car ก็จะดีครับ ไม่บานปลายดี

ถ้าเข้าอู่ช่างกบก็บอกว่า ทราบจากครูเม้าส์ โอเปิ้ลสีแดงก็ได้ครับ ยิ้ม ยิ้ม

แถวนั้นมีอยู่หลายอู่เลยครับ เลยไม่รู้ว่าอู่ของช่างกบคืออู่ไหน

รบกวนระบุชื่อร้านได้มั้ยครับผม

ตัวอักษรโครเมียมติดรถยนต์ ส่งทัวไทย
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=560960.0
สบู่กลูต้าผิวขาวใสวิ๊งค์ราคาสบายกระเป๋า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=547829
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 15:33:19 »

แถวนั้นมีอยู่หลายอู่เลยครับ เลยไม่รู้ว่าอู่ของช่างกบคืออู่ไหน
รบกวนระบุชื่อร้านได้มั้ยครับผม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ผมก็จำไม่ไ้ด้เหมือนกันแหะ ปกติเรียกแต่ชื่อเล่นแกจนติด ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

รู้แต่ว่าจะติดกับร้านขายไก่ย่างน่ะครับ เยื้องๆกับร้านหลู้ป้าลััดดาวัลย์
เป็นอู่สุดท้ายก่อนถึงรร.เมืองเชียงรายน่ะครับ อยู่ฝั่งเดียวกันกับรร.ครับ

เป็นอู่ใหญ่สังเกตุง่าย ส่วนใหญ่จะเป็นรถยุโรปครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Lasty
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 19:16:27 »

ขอบคุณมากครับ

ตัวอักษรโครเมียมติดรถยนต์ ส่งทัวไทย
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=560960.0
สบู่กลูต้าผิวขาวใสวิ๊งค์ราคาสบายกระเป๋า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=547829
หญ้าไซ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 15:18:58 »

เคยซ่อมที่อู่ช่างกบ ก่อนถึง รร.เมืองเชียงราย
เส้นศรีทรายมูล-เวียงชัยครับ

ซ่อมแล้วจะรู้
หนาว??!!
แพง แถม แก้ไม่ตก

กรุณาโทร.ติดต่อ 085 567 0847
nice_99
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 16:44:54 »

อู่ทรายมูลเซอร์วิสครับ แต่เจ้าของเล่นตัวหน่อย แต่ถูกกว่าที่อื่นครับ และดีกว่าครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์