เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 19:36:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เชียงรายมีร้าน ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ที่ไหนดีๆมั้งครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีร้าน ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ที่ไหนดีๆมั้งครับ  (อ่าน 10489 ครั้ง)
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:41:34 »

ช่วยบอกที่ครับ แถวไหนด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:49:37 »

ลองหาดู มีเยอะแยะครับ
น้าโอมอยากตั้งแถวไหนครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=157927.0
สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 14:51:07 »

เสียศูนย์ซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:11:47 »

ลองหาดู มีเยอะแยะครับ
น้าโอมอยากตั้งแถวไหนครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=157927.0

ขอบคุณครับบบบ
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:12:34 »

เสียศูนย์ซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อิอิ  เซนิดๆครับ ยิงฟันยิ้ม
cham
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 22:01:11 »

อู่ นำเจริญ ข้างเรือนทองเฟอร์นิเจอร์ครับ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 09:01:27 »

น้าโอม ลองไปตึกแถวตรงทางเข้าหน้าโรงบาลศรีบุรินทร์น่ะ บอกคำเดียวว่าเยี่ยม รถผมโหลด เชียงรายผมทำมาสี่ห้าร้านไม่จบสักร้าน ร้านไหนโดนไป3-400 แก้แล้วแก้อีก ไปนี่ถือว่าดีใช้ได้เลยล่ะคับ บ่าได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 09:25:58 »

น้าโอม ลองไปตึกแถวตรงทางเข้าหน้าโรงบาลศรีบุรินทร์น่ะ บอกคำเดียวว่าเยี่ยม รถผมโหลด เชียงรายผมทำมาสี่ห้าร้านไม่จบสักร้าน ร้านไหนโดนไป3-400 แก้แล้วแก้อีก ไปนี่ถือว่าดีใช้ได้เลยล่ะคับ บ่าได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชื่อร้านไรครับน้าตู่
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 10:10:53 »

เอ่อจำบ่าได้ครับ มันอยู่ปากซอยโรงบาลศรีบุรินทร์น่ะ ตึกแถวตรงปากทางเข้าโรงบาลเลยคับ มีอยู่หั้นร้านเดียวครับ ที่เห็นมีแม็กมียางขายน่ะครับ
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 11:38:33 »

เอ่อจำบ่าได้ครับ มันอยู่ปากซอยโรงบาลศรีบุรินทร์น่ะ ตึกแถวตรงปากทางเข้าโรงบาลเลยคับ มีอยู่หั้นร้านเดียวครับ ที่เห็นมีแม็กมียางขายน่ะครับ

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
jannarong
เตรียมอนุบาล
*

098-2964256

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:13:32 »

อัพเดทตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ร้านนี้ผมยกนิ้วให้เลยครับ ร้านอยู่ตรงตึกแถวหน้าขนส่งใหม่ห้องสุดท้ายผมจำชื่อร้านไม่ได้ ฝีมือขั้นเทพ เพราะรถผมไปมาแล้วเกือบทั่วเชียงราย ไปไม่หาย พวงมาลัยเอียงซ้ายตลอด มาร้านนี้บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด ค่าบริการ 300 บาทเอง ปัจจุบันขับรถมีความสุขมากขึ้น ศูนย์ตรง+พวงมาลัยตรง ความสุดผุด ๆ ๆ

นักกีฬาต้องมีสปิริต แล้วคุณจะมีมิตรเพราะสปิริตของคุณ
wattipong
ค่าของคนอยู่ที่ใจ
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2014, 20:01:26 »

รถผมก็เป็นครับพวงมาลัยสั่นๆวิ่งออกทางซ้ายเวลาปล่อยมือ

รับทำ พรบ ต่อภาษี ประกันภัย ประกันรถ ประกันบ้าน ประกันชีวิตรับจัดไฟแน้นรถรถ ครบวงจรมีไห้เลือกมากกว่า32บริษัท บริการถึงบ้านท่านสนใจติดต่อ0947627107
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2014, 14:32:52 »

.. เฉี่ยวกี่ป่าวคับ ใกล้ๆกับเชฟ CNY
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 03:44:57 »

อย่าได้หลงเข้าไปเลยครับ นรกสุดๆ  เคยเจอมาแล้ว และไม่คิดจะกลับไปอีก
ตลอดไป
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2015, 14:38:23 »

ผมก็เลยเข้าไปตั้ง3ครั้งไม่หาย แถมเพิ่มเงินอีก พอแก้ไม่หาย แล้วพวงมาลัยหนักขึ้น แล้วมาอ้างว่าเป็นที่ยาง ให้เราเปลี่ยนยางอีก ทั้งๆที่ ตอนขับมาตั้งศูนย์ ยังขับปกติอยู่เลย ผมเลยไม่คิดจะกลับไปร้านหน้าศรีบุรินทร์อีกเลยครับ เสียตังฟรีหลายรอบ แล้วไม่รับผิดชอบด้วยครับ
Sitt
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2017, 18:58:34 »

ผมก็เลยเข้าไปตั้ง3ครั้งไม่หาย แถมเพิ่มเงินอีก พอแก้ไม่หาย แล้วพวงมาลัยหนักขึ้น แล้วมาอ้างว่าเป็นที่ยาง ให้เราเปลี่ยนยางอีก ทั้งๆที่ ตอนขับมาตั้งศูนย์ ยังขับปกติอยู่เลย ผมเลยไม่คิดจะกลับไปร้านหน้าศรีบุรินทร์อีกเลยครับ เสียตังฟรีหลายรอบ แล้วไม่รับผิดชอบด้วยครับ
นั้นสิครับ
พอจะทราบมั้ยครับว่ายางที่ใช้เป็นยางยี่ห้อและประเภทใหน?
ระยะการใช้งานและความเสื่อสภาพของโครงยาง?
แล้วในระยะเวลาจากการที่ได้ตั้งศูนย์ครั้งก่อนอยู่ในระยะเวลาที่ร้านรับประกันหรือไม่?
มีการกระแทกโดยเกิดจากการตกหลุมกระแทกอย่างแรง ทำให้ช่วงล่างบางส่วนคด งอ?
ช่วงล่างรถยนมีอาการณ์หลวม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2017, 01:27:08 โดย Sitt » IP : บันทึกการเข้า
Fukduk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2019, 14:50:51 »

อย่าได้หลงเข้าไปเลยครับ นรกสุดๆ  เคยเจอมาแล้ว และไม่คิดจะกลับไปอีก
ตลอดไป
จริงครับ..  โดนมาเมื่อ​ไม่กี่วันนี้น่าจะ​ 21​ตค.62​ ช่างซ่อมช่วงล่างรถผมเสร็จขับไปตั้งศูนย์ตอนแรกจะไปร้านประจำปากซอย​ 18​ ช่างทำคันอื่นอยู่ไม่ยอมรอ​ ดันไปร้านนี้โดนไป​ 1,000​ ตอนรับรถดีแกรยังบ่นให้ฟังผมต้องควักจ่ายแบบเคืองๆ​ ร้านแรกแค่​ 350เอง​ บอกเลยต่อให้เชียงรายมีร้านเดียวผมก็จะไ​ม่เข้า​

CK SPEED PART

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2019, 23:31:57 »

ตลอดไป
จริงครับ..  โดนมาเมื่อ​ไม่กี่วันนี้น่าจะ​ 21​ตค.62​ ช่างซ่อมช่วงล่างรถผมเสร็จขับไปตั้งศูนย์ตอนแรกจะไปร้านประจำปากซอย​ 18​ ช่างทำคันอื่นอยู่ไม่ยอมรอ​ ดันไปร้านนี้โดนไป​ 1,000​ ตอนรับรถดีแกรยังบ่นให้ฟังผมต้องควักจ่ายแบบเคืองๆ​ ร้านแรกแค่​ 350เอง​ บอกเลยต่อให้เชียงรายมีร้านเดียวผมก็จะไ​ม่เข้า​

ร้านเจ๋งๆที่กรุงเทพ รถยุโรป ตั้ง4ล้อ 700บาทเท่านั้นครับ
Theerapong Srikham
ชั้นประถม
*

สุราไม่ได้สร้างบุรุษ แต่บุรุษก็ขาดสุรามิได้

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2019, 10:39:36 »

หาข้อมูลครับ สรุปร้านไหนดีครับ ฮืม ฮืม

ใจเขา...ใจเรา
tle858
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2020, 22:44:33 »

คอกฟิส. เชียงรายคาร์เซอร์วิส. ป่าก่อ.
ราคาอาจสูง แต่จบ ครับ. คอนเฟริม
ผมลองหลายร้านล่ะ. แต่ร้านอื่นๆส่วนใหญ่ถ่วงล้อละ100 บาท
แต่นี้. 200. บาท. นิลดละนะ.  แต่จบ ครับ. 
ส่วนตัวผมลองรถที่บ้านสามคัน. Vigo. Civic fb ล่าสุด revo. ขอบ18. เจ้าปัญหา
หน้า: [1] พิมพ์