เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 16:21:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  =.นั่งรถรางแอ่วเมืองเชียงราย.=
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน =.นั่งรถรางแอ่วเมืองเชียงราย.=  (อ่าน 1840 ครั้ง)
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 15:28:59 »

=.นั่งรถรางแอ่วเมืองเชียงราย.=  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 01.jpg (297.63 KB, 600x900 - ดู 580 ครั้ง.)

* 02.jpg (295.41 KB, 900x506 - ดู 574 ครั้ง.)

* 03.jpg (299.46 KB, 600x900 - ดู 580 ครั้ง.)

* 04.jpg (297.22 KB, 600x900 - ดู 579 ครั้ง.)

* 05.jpg (294.33 KB, 600x900 - ดู 574 ครั้ง.)
xman

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 15:30:13 »

มือใหม่ติชม แนะนำได้นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* 06.jpg (291.9 KB, 900x506 - ดู 576 ครั้ง.)

* 07.jpg (288.01 KB, 600x900 - ดู 567 ครั้ง.)

* 08.jpg (298.26 KB, 900x506 - ดู 565 ครั้ง.)

* 09.jpg (299.4 KB, 600x900 - ดู 562 ครั้ง.)

* 10.jpg (289.97 KB, 900x506 - ดู 561 ครั้ง.)
over
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 15:39:14 »

ขอแจมตวยหนึ่งใบครับ

* IMG_4342.JPG (150.83 KB, 800x533 - ดู 544 ครั้ง.)
xman

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 15:49:46 »

ขอแจมตวยหนึ่งใบครับ

ขาว-ดำ งามแต้ครับ  ยิ้มเท่ห์
WH_Y

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 15:56:36 »

ชอบหลายฮูปเลยเจ้า ยังบ่เกยไปนั่งกำเตื้อเลยเจ้า..รถราง.. ยิ้มกว้างๆ
xman

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:04:07 »

ชอบหลายฮูปเลยเจ้า ยังบ่เกยไปนั่งกำเตื้อเลยเจ้า..รถราง.. ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ไปนั่งแอ่วได้ทุกวันเลยครับ รอบเช้า 09.00 น.เป็นต้นไป และรอบบ่าย 13.00 น.เป็นต้นไปครับ  ยิ้ม
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:12:16 »

งดงามทุกภาพเลยครับ

xman

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:26:22 »

งดงามทุกภาพเลยครับ

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์
Phatara
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ซื่อสัตย์ จริงใจ 085-5466976 (line)

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:28:53 »

เสียเงินมั๊ยครับ และขึ้นได้ที่ไหน ใช้เวลานานมั๊ยครับ
xman

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:33:16 »

เสียเงินมั๊ยครับ และขึ้นได้ที่ไหน ใช้เวลานานมั๊ยครับ

ไม่เสียเงินครับ จุดขึ้นรถ อยู่ด้านหลัง อนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งรายครับ  โดยมีจุดเริ่มต้นและสิ้นสุดที่ บริเวณหลังอนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งราย สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร.08 3154 3337  ยิ้มเท่ห์
Phatara
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ซื่อสัตย์ จริงใจ 085-5466976 (line)

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:38:08 »

ไม่เสียเงินครับ จุดขึ้นรถ อยู่ด้านหลัง อนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งรายครับ  โดยมีจุดเริ่มต้นและสิ้นสุดที่ บริเวณหลังอนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งราย สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร.08 3154 3337  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากๆครับ จะลองไปนั่งเล่นซักครั้ง
xman

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 16:40:10 »

ขอบคุณมากๆครับ จะลองไปนั่งเล่นซักครั้ง

ยินดีครับ สนุกและได้ความรู้อีกด้วยครับ เพราะมีไกด์ นำเที่ยวด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์
TOKNONA
เขาว่ากันว่า "ยิ่งสูง ยิ่งหนาว"
มัธยม
**

"ความดี" เหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 20:35:03 »

ภาพใสมากๆๆครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
รถรางพาเที่ยวที่ไหนบ้างอ่ะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ผมเป็นแค่ลูกนกตัวหนึ่ง กำลังหัดบิน ยังรู้อะไรไม่ค่อยมาก สิ่งที่มาเล่าให้ฟัง เป็นเพียงเศษเสี้ยวของสิ่งที่ควรจะต้องรู้ บางอย่างอาจผิด ก็เป็นเพราะความด้อยประสบการณ์ แต่เพียงอยากเล่าสิ่งดีๆ ที่ได้พบพานให้
xman

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 20:42:11 »

ภาพใสมากๆๆครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
รถรางพาเที่ยวที่ไหนบ้างอ่ะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ส่วนจะที่ไหนบ้าง ตามนี้เลยครับ ขบวนรถรางจะนำนักท่องเที่ยวไปเยี่ยมชม ประกอบด้วยสถานที่ สำคัญ 9 จุด ได้แก่ อนุสาวรีย์ พ่อขุนเม็งราย ปฐมบรมกษัตริย์ ผู้ก่อสร้างเมืองเชียงรายและอาณาจักรล้านนา หอวัฒนธรรมนิทัศน์ แหล่งรวบรวมประวัติศาสตร์เมืองเชียงรายตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน วัดพระสิงห์ สถานที่ประดิษฐานพระพุทธสิหิงค์ พระคู่บ้านคู่เมืองของอาณาจักรล้านนา วัดพระแก้ว สถานที่ประดิษฐานพระแก้วมรกต พระคู่บ้านคู่เมืองของไทย วัดดอยงำเมือง สถานที่เก็บพระอัฐิ ของพญามังราย วัดจอมทอง สถานที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า วัดมิ่งเมือง ชมวิหารศิลปะไทยใหญ่ผสมล้านนาที่สวยสดงดงาม หอนาฬิกาเฉลิมพระเกียรติสมเด็จนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ ซึ่งอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ออกแบบในการก่อสร้างได้อย่างสวยงาม และสวนตุงและโคมเฉลิมพระเกียรติ ฯ ซึ่งเป็นแหล่งรวบรวม ข้อมูลชนเผ่าต่างๆที่อาศัยอยู่ในพื้นที่ของจังหวัดเชียงราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2012, 20:47:06 โดย xman » IP : บันทึกการเข้า
flooky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 20:45:53 »

งาม...แจ่มตลอดเลย.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
xman

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 20:47:36 »

งาม...แจ่มตลอดเลย.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
TOKNONA
เขาว่ากันว่า "ยิ่งสูง ยิ่งหนาว"
มัธยม
**

"ความดี" เหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 22:36:08 »

ภาพใสมากๆๆครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ภาพใสมากๆๆครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆๆครับ ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ส่วนจะที่ไหนบ้าง ตามนี้เลยครับ ขบวนรถรางจะนำนักท่องเที่ยวไปเยี่ยมชม ประกอบด้วยสถานที่ สำคัญ 9 จุด ได้แก่ อนุสาวรีย์ พ่อขุนเม็งราย ปฐมบรมกษัตริย์ ผู้ก่อสร้างเมืองเชียงรายและอาณาจักรล้านนา หอวัฒนธรรมนิทัศน์ แหล่งรวบรวมประวัติศาสตร์เมืองเชียงรายตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน วัดพระสิงห์ สถานที่ประดิษฐานพระพุทธสิหิงค์ พระคู่บ้านคู่เมืองของอาณาจักรล้านนา วัดพระแก้ว สถานที่ประดิษฐานพระแก้วมรกต พระคู่บ้านคู่เมืองของไทย วัดดอยงำเมือง สถานที่เก็บพระอัฐิ ของพญามังราย วัดจอมทอง สถานที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า วัดมิ่งเมือง ชมวิหารศิลปะไทยใหญ่ผสมล้านนาที่สวยสดงดงาม หอนาฬิกาเฉลิมพระเกียรติสมเด็จนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ ซึ่งอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ออกแบบในการก่อสร้างได้อย่างสวยงาม และสวนตุงและโคมเฉลิมพระเกียรติ ฯ ซึ่งเป็นแหล่งรวบรวม ข้อมูลชนเผ่าต่างๆที่อาศัยอยู่ในพื้นที่ของจังหวัดเชียงราย

ผมเป็นแค่ลูกนกตัวหนึ่ง กำลังหัดบิน ยังรู้อะไรไม่ค่อยมาก สิ่งที่มาเล่าให้ฟัง เป็นเพียงเศษเสี้ยวของสิ่งที่ควรจะต้องรู้ บางอย่างอาจผิด ก็เป็นเพราะความด้อยประสบการณ์ แต่เพียงอยากเล่าสิ่งดีๆ ที่ได้พบพานให้
xman

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 08:01:40 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆๆครับ ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ส่วนจะที่ไหนบ้าง ตามนี้เลยครับ ขบวนรถรางจะนำนักท่องเที่ยวไปเยี่ยมชม ประกอบด้วยสถานที่ สำคัญ 9 จุด ได้แก่ อนุสาวรีย์ พ่อขุนเม็งราย ปฐมบรมกษัตริย์ ผู้ก่อสร้างเมืองเชียงรายและอาณาจักรล้านนา หอวัฒนธรรมนิทัศน์ แหล่งรวบรวมประวัติศาสตร์เมืองเชียงรายตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน วัดพระสิงห์ สถานที่ประดิษฐานพระพุทธสิหิงค์ พระคู่บ้านคู่เมืองของอาณาจักรล้านนา วัดพระแก้ว สถานที่ประดิษฐานพระแก้วมรกต พระคู่บ้านคู่เมืองของไทย วัดดอยงำเมือง สถานที่เก็บพระอัฐิ ของพญามังราย วัดจอมทอง สถานที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า วัดมิ่งเมือง ชมวิหารศิลปะไทยใหญ่ผสมล้านนาที่สวยสดงดงาม หอนาฬิกาเฉลิมพระเกียรติสมเด็จนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ ซึ่งอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ออกแบบในการก่อสร้างได้อย่างสวยงาม และสวนตุงและโคมเฉลิมพระเกียรติ ฯ ซึ่งเป็นแหล่งรวบรวม ข้อมูลชนเผ่าต่างๆที่อาศัยอยู่ในพื้นที่ของจังหวัดเชียงราย

ไปนั่งรถรางเที่ยวกันนะครับ  ยิ้มเท่ห์
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 09:52:45 »

อยากนั่งมานานแล้ว ถ้าไปกันสองสามคน รถจะออกอยู่หรือเปล่าคะ หรือว่าเค้าต้องรอให้คนเต็ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
xman

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 10:05:36 »

อยากนั่งมานานแล้ว ถ้าไปกันสองสามคน รถจะออกอยู่หรือเปล่าคะ หรือว่าเค้าต้องรอให้คนเต็ม

ไปได้ครับ ไปต่อครั้งก็ ประมาณ 5 คนขึ้นไปก็คงไปได้แล้วครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] 2 พิมพ์