เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:32:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  Wireless router แนะนำตัวไหนครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน Wireless router แนะนำตัวไหนครับ  (อ่าน 7891 ครั้ง)
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 18:54:55 »

ตัวนี้แหละชอบมาก

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 02:07:16 »

ผมใช้ Linksys Wrt54GL ครับ คบกะมันมา 10 ปีแล้วครับ Up Firmware เป็น TOMATO
Block Bit,Block Netcut,URL ได้อีก ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อ Server ราคาเป็นหมื่น
   - สามารถตั้งเวลา Reboot เครื่อง ได้วันละ 2 รอบ ( Rom Buffer Memory )
   - Disable AP Isolation For Client ป้องกัน Netcut
   - ทำ Hot Spot WIFI ได้ ฯลฯ
   - Repeater ได้ 100 เมตร ในพื้นที่โล่งแจ้ง (จากการทดสอบที่ติดตั้งที่โรงเรียนแห่งหนึ่ง จากสนามฟุตบอลความยาว 100 เมตร ต้นทางและปลายทาง Repeat กัน ใช้Net ได้ ลื่นหัวแตกเลยครับ)เครื่องประกัน 3 ปี แต่รู้ข่าววงในมาว่า เขาจะไม่ผลิดรุ่นนี้ออกมาแล้ว จะมีรุ่นใหม่มาแทน E1000-E3000
                     ผมก็สั่งเอารุ่นใหม่มาใช้ดู แบบไม่มีเสา โคตรกาก เลยครับ แรงก็ไม่แรง แถมโดนลูกค้าด่าอีก
                - ส่วน TP-Link มือดีได้ มือร้ายเสียครับ TP-Link ผมใช้ เสียบ่อยแต่ยังดีที่รับประกันตลอดชีพ แต่ก็คงต้องเคลมตลอดชีพครับ เพราะซ่อมมาก็ไม่ดี รุ่น Class N จะทนและดีกว่า  ยิ้ม

รุ่นใหม่กากแต้ๆครับ ดีที่ผมไม่หลวมตัวไปซื้อมา ยืมเขามาเทสอีกที
แทนที่จะทำรุ่นใหม่เป็น WRT150N ต่อจากตัวเดิม กลับไปทำแบบใหม่ที่ห่วยกว่าเก่า

chutjane3410
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2012, 15:00:08 »

ของ Zyzel (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) ก็ดีนะครับ เพราะที่ทำงานผมก็ใช้ตัวนี้อยู่
akanitnuu
เตรียมอนุบาล
*

หนูครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 14:35:33 »

ผมก็ใช้ตัวนี้  Linksys Wrt54GL ดีมากๆ เลยครับ ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว เอามา Mo เล่นได้หลากหลายแบบมากๆ ตอนนี้ยังไม่เสียเลย แต่ความเร็วตก นิดหน่อย

อยู่คนเดียวมันสุขแต่ไม่สนุก อยู่สองคนมันสนุกแต่ไม่มีความสุข
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 14:57:01 »

ผมก็ใช้ตัวนี้  Linksys Wrt54GL ดีมากๆ เลยครับ ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว เอามา Mo เล่นได้หลากหลายแบบมากๆ ตอนนี้ยังไม่เสียเลย แต่ความเร็วตก นิดหน่อย

ไม่มีขายเลยหรอครับ นึกว่าแค่เลิกผลิตแล้วยังมีของในสต๊อกอีกเยอะ ว่าจะไปถอยมาอีกตัว

Bomzzer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 16:00:54 »

TP link  รุ่น TD-W8951ND ครับ  ผมใช้อยู่
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 18:36:14 »

ไหนๆ ละ แนะนำตัวนี้ซะเลย

ใช้มาเดือนนึงละ ไม่มีปัญหาเลย

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=235542

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
akanitnuu
เตรียมอนุบาล
*

หนูครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 07:07:40 »

ไม่มีขายเลยหรอครับ นึกว่าแค่เลิกผลิตแล้วยังมีของในสต๊อกอีกเยอะ ว่าจะไปถอยมาอีกตัว

ใช่ครับไม่มีขาย ผมโทรคุยกับร้านที่พันทิทย์ที่รู้จักกัน เค้าก็บอกว่าไม่มีแล้ว แต่บอกว่ามีแต่รุ่นใหม่ ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นไหน แต่บอกว่ามีมือ 2 ขายเหมือนกัน
ผม เลยปันใจให้ D-link เค้าอ่ะ

อยู่คนเดียวมันสุขแต่ไม่สนุก อยู่สองคนมันสนุกแต่ไม่มีความสุข
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 17:43:59 »

ของ Zyzel (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) ก็ดีนะครับ เพราะที่ทำงานผมก็ใช้ตัวนี้อยู่

ชื่อ Zyxel ครับ ยี่ห้อนี้ ผมชอบ อับเดทไอพี Server เร็ว เหมาะสำหรับการ Forward Port
สัญญาณ นิ่ง เสถียร แสนรู้ ทำงานประมวลผลเร็ว แตกต่างกับ TP-Link
         แต่ ล็อตหลังๆมานี่ Router Zyxel มันจะไม่ค่อย อดร้อน ถ้าเปิดไว้ทั้งวันทั้งคืน เครื่องร้อน ก็มีงอแงบ้างประปราย ต้องไปปิดแล้วเปิดใหม่ ถึงจะใช้งานได้ครับ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 17:48:18 »

ใช่ครับไม่มีขาย ผมโทรคุยกับร้านที่พันทิทย์ที่รู้จักกัน เค้าก็บอกว่าไม่มีแล้ว แต่บอกว่ามีแต่รุ่นใหม่ ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นไหน แต่บอกว่ามีมือ 2 ขายเหมือนกัน
ผม เลยปันใจให้ D-link เค้าอ่ะ

แน่ใจหรอครับว่าไม่มีขาย ตอนนี้ที่ร้านผมก็ยังสั่งของได้เรื่อยๆนะครับ
รุ่น AP Linksys Wrt54GL Up Firmware ให้พร้อมใช้งาน
         ที่รู้มาคือสต็อกใหญ่มีสต็อกไว้ประมาณ 100 ตัว ( ไม่รู้จริงรึป่าวนะครับ ) ยิงฟันยิ้ม
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 18:34:40 »

Engenius ซิครับ ลองดูครับ ส่วนตัวใช้อยู่ ไม่หลุด เซ็ตง่าย เปิด 24/7 สบายๆครับ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

หน้า: 1 [2] พิมพ์