เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 05:26:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านตัดผมบนเซ็นทรัลเชียงราย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านตัดผมบนเซ็นทรัลเชียงราย  (อ่าน 19683 ครั้ง)
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2012, 23:45:36 »

ช่างมันเถอะครับ นึกว่าทำบุญร่วมชาติกับช่างไป เดี๋ยวผมใหม่ก้ขึ้นมาครับ จำจนตาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดิมพันด้วยทรงผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Not'Bao
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 00:22:38 »

ผมไม่ได้เข้าร้านตัดผมมา4-5ปีแล้วครับ เพราะเข้าไปตัดผมทีไรไม่เคยได้ดังใจสักที เลยตัดสินใจไม่ตัดผมตั้งแต่นั้นมา  ยิงฟันยิ้ม
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 03:47:16 »

ตกใจ ตัดผมเป็นรองทรงเกือบพัน

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
khunpanukon
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สระน้ำเป่าลม

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 04:33:27 »

ผมแนะนำ ร้าน "อ้วนโย" ครับแถวสถานีตำรวจ ใกล้ๆแยกที่ออกไปสพานใหม่อะครับ ถ้าจะเอาให้ดีนะครับช่างเก่งมากครับ ราคาประมาน140บาทแต่ว่ารับรองคุ้มสำหรับวัยรุ่นอยากได้ทรงผมวัยรุ่น วัยทำงาน ช่างจะพยายามตัดผมให้เข้ากับหน้าเรามากที่สุดเค้ามีจรรยาบรรณอยากให้เราหล่อสวยกันทุกคนครับ 
ไปถึงช่างจะให้เรา  สระผมแล้วก็ตัด  ช่างก็จะถามเราก่อนว่าตัดยังไงดี แล้วเค้าก็จะเอาไปปรับให้เข้ากับรูปหน้าเราอีกทีครับมืออาชีพมาก
พอเสร็จก็ให้เราไปสระผม แล้วก็ไดท์ผมsetทรงให้ออกไปดูดีตลอดทั้งวันครับสามารถไปทำงานต่อหรือว่าไปเที่ยวต่อกับเพื่อนๆได้เลย
^_^ ลองสัมผัสดูครับรับรองไม่ผิดหวัง อย่าไปเลยบนห้างหน่ะครับแพงแน่นอนแล้วก็ช่างเก่งจริงๆอะมี แต่เค้าไม่มาตัดให้เราหรอกครับ ให้เด็กหัดใหม่ๆในร้านตัดให้เอาเพื่อนผมเสียความรู้สึกมาแล้วครับ แต่ร้านอ้วนโย พอถึงคิวใครว่างช่างใหญ่ว่างพอดีพี่เค้าก็ตัดให้เราเลย หรือว่าเราจะเลือกช่างที่ถูกใจได้อีกด้วยครับ

สนใจสระน้ำเป่าลมสำหรับเด็กและผู้ใหญ่ติดต่อได้ที่
086-7280115
http://magicuppooh.lnwshop.com/
https://www.facebook.com/magicuppooh
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 08:40:25 »

ร้านชาตรีดีไซด์ แถวสันโค้ง อยู่ในซอยอะไรซักอย่างต้นๆ ซ้ายมือ ตัดดีมาก ราคาไม่แพง
ทำงานกรุงเทพ บ้านอยู่เชียงรุ้ง ยังต้องมาตัดผม ที่นี่ทุกเดือนเลย
เด็กเทคนิกเชียงรายน่าจะรู้จักดี เพราะไปทีไร มีแต่เด็กไปกันเพียบ....

ครับผมก็เพิ่งไปตัดมาเมื่อวานฝีมือใช้ได้แต่คนที่ไปตัดต้องมีอารมณ์รวมไปกับช่างด้วย5555เพราะว่าช่างเขาอารมณ์ศิลป์เกินตัดแต่ละครั้งราคาไม่เท่ากันช่วงก่อนๆ50เมื่อวาน60แต่เราก็ให้เขาไปฝีมือเขาดีจริงๆครับและถ้าต้องการความรวดเร็กวก็บ้านอ้ายสิงห์ป่าก่อครับ20-30บาทครับแต่ผมว่าจขกท.คงไปตัดตามที่เราบอกไม่ได้หรอกเพราะเขาคงเป็นผู้หญิงนะครับคงเข้าร้านผู้หญิงมากกว่า

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 08:43:35 »

ร้านชาตรีดีไซด์ แถวสันโค้ง อยู่ในซอยอะไรซักอย่างต้นๆ ซ้ายมือ ตัดดีมาก ราคาไม่แพง
ทำงานกรุงเทพ บ้านอยู่เชียงรุ้ง ยังต้องมาตัดผม ที่นี่ทุกเดือนเลย
เด็กเทคนิกเชียงรายน่าจะรู้จักดี เพราะไปทีไร มีแต่เด็กไปกันเพียบ....

ร้านนี้ติดดินแต่ฝีมือขั้นเทพ อยู่สันโค้งน้อยซอย 3  เลยจากร.ร.อนุบาลบัณฑิตศึกษามาทางทิศตะวันตก ฝั่งซ้ายมือประมาณ 40 เมตร เจ้าของร้านรูปหล่อ ใจดี  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 12:43:53 »

ตกใจ ตัดผมเป็นรองทรงเกือบพัน
ทรงผมไฮโซ ครับ ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
RateX
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 18:58:38 »

สุดยอดดดด  ยิงฟันยิ้ม

การถก เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์ ถือเป็นเรื่องดี
แต่ การเถียง เพื่อที่จะให้ตัวเองชนะ ถือว่าเป็นเรื่อง โง่
SiLentNight
มัธยม
**

ฟ้าสีฟ้า ไม่เคยเปลี่ยน

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 12:14:36 »

ร้านเอื้องแฮร์ไล หรือเปล่าครับเมื่อก่อน อยู่หน้าสบันงา เมื่อสิบปีก่อน ผมตัด 100 บาท
พอตัดไปสักพัก ช่างผมไปประกวดมาได้ร่างวัลอะไรสักอย่างกลายเป็ฯ 150 บาทพอทนได้
สักพัก 220 บาทเริ่มคบยากแล้ว แต่ก็ย้ายมาอยู่ที่ bigC ไปตัดครั้งเดียว 350 บาทอัยยะ ตัดไม่เท่ากันซ้าย ขวา
แถวตัดผมรีบ เร่งมาก ไม่แก้ ไม่ดู คุณภาพเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัด ตรงไหน ไม่เท่ากัน ก็ให้ช่างเช็ด
ใช้หวี ม่วนๆๆๆ เข้าไป รู้สึกแย่ๆๆๆๆๆ มาก เดียวนี้ย้ายไป เซนทรั่นแล้ว ไม่ตามไปตัดหรอก 5555++
แนะนำร้านพี่  อ้วนโย แถวโรงพัก และมีบ้านดู่ด้วย คนเยอะมาก แต่ช่วงหลังๆ เริ่มแพงละแถมได้เด็กใหม่ตัดให้อีก
ไม่ไปละ ไม่ได้ทรงเดิม เช็ง

ฟ้าสีฟ้า ไม่เคยเปลี่ยน
Payako
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 15:25:04 »

noomsoung
ชั้นประถม
*

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 16:07:36 »

ร้านพี่ พร สันโค้งน้อยครับผมอยู่ มฟล. ยังไฟปตัดที่นั่นเลย

ออกแบบ ติดตั้งระบบไฟฟ้า
086-7314616
JSL
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 23:41:20 »

ครับผมก็เพิ่งไปตัดมาเมื่อวานฝีมือใช้ได้แต่คนที่ไปตัดต้องมีอารมณ์รวมไปกับช่างด้วย5555เพราะว่าช่างเขาอารมณ์ศิลป์เกินตัดแต่ละครั้งราคาไม่เท่ากันช่วงก่อนๆ50เมื่อวาน60แต่เราก็ให้เขาไปฝีมือเขาดีจริงๆครับและถ้าต้องการความรวดเร็กวก็บ้านอ้ายสิงห์ป่าก่อครับ20-30บาทครับแต่ผมว่าจขกท.คงไปตัดตามที่เราบอกไม่ได้หรอกเพราะเขาคงเป็นผู้หญิงนะครับคงเข้าร้านผู้หญิงมากกว่า

ช่วยดันๆๆร้านอ้ายสิงห์ ป่าก่อเงี้ยว
เราตัดมาตั้งแต่ อนุบาล
ตอนนี้ 27แล้วยังตัด
เด็กๆไปตัด เอาแตงโมไปแลกตัดฟรีบ้าง
ฮ่าๆๆ
nongss1
มัธยม
**

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2012, 13:01:53 »

ร้านนี้ติดดินแต่ฝีมือขั้นเทพ อยู่สันโค้งน้อยซอย 3  เลยจากร.ร.อนุบาลบัณฑิตศึกษามาทางทิศตะวันตก ฝั่งซ้ายมือประมาณ 40 เมตร เจ้าของร้านรูปหล่อ ใจดี  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ใช่ร้านเล็กๆ ในซอยก่อครับ ที่มีกล้วยกับน้ำเย็นให้กินฟรี ที่เป็นคนพานอ่ะ
boyskdog2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 18:02:47 »

ร้านชาตรีดีไซด์ ยุไหนนิหาไม่เจอแล้ว
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 20:25:20 »

ร้านชาตรีดีไซด์ ยุไหนนิหาไม่เจอแล้ว
ย้ายไปแล้ว ไม่รู้ไปอยู่ไหน
siriroch duangta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 20:39:29 »

ลองมาใช้บริการที่ร้านดูนะครับ ไนท์แฮร์คัท สี่แยกประตูสลีใกล้ๆไนท์ฯซอยชาย250หญิง300 ให้บริการทุกเพศทุกวัย.
Phaksaran
ระดับ ป.ตรี

P H A K S A R A N

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 09:08:05 »

ผมแนะนำ ร้าน "อ้วนโย" ครับแถวสถานีตำรวจ ใกล้ๆแยกที่ออกไปสพานใหม่อะครับ ถ้าจะเอาให้ดีนะครับช่างเก่งมากครับ ราคาประมาน140บาทแต่ว่ารับรองคุ้มสำหรับวัยรุ่นอยากได้ทรงผมวัยรุ่น วัยทำงาน ช่างจะพยายามตัดผมให้เข้ากับหน้าเรามากที่สุดเค้ามีจรรยาบรรณอยากให้เราหล่อสวยกันทุกคนครับ 
ไปถึงช่างจะให้เรา  สระผมแล้วก็ตัด  ช่างก็จะถามเราก่อนว่าตัดยังไงดี แล้วเค้าก็จะเอาไปปรับให้เข้ากับรูปหน้าเราอีกทีครับมืออาชีพมาก
พอเสร็จก็ให้เราไปสระผม แล้วก็ไดท์ผมsetทรงให้ออกไปดูดีตลอดทั้งวันครับสามารถไปทำงานต่อหรือว่าไปเที่ยวต่อกับเพื่อนๆได้เลย
^_^ ลองสัมผัสดูครับรับรองไม่ผิดหวัง อย่าไปเลยบนห้างหน่ะครับแพงแน่นอนแล้วก็ช่างเก่งจริงๆอะมี แต่เค้าไม่มาตัดให้เราหรอกครับ ให้เด็กหัดใหม่ๆในร้านตัดให้เอาเพื่อนผมเสียความรู้สึกมาแล้วครับ แต่ร้านอ้วนโย พอถึงคิวใครว่างช่างใหญ่ว่างพอดีพี่เค้าก็ตัดให้เราเลย หรือว่าเราจะเลือกช่างที่ถูกใจได้อีกด้วยครับ

เท่ห์นะครับ แต่ราคาแรงไปหน่อย อิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Phaksaran
ระดับ ป.ตรี

P H A K S A R A N

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 09:09:13 »

ผมตัดที่ ช่างหนุ่ม ร้านพิงค์แฮร์คัด ข้างธนาคาร TMB ถนนธนาลัย ราคา 60-80 บาท ออกมาก็เทห์ครับ วัยรุ่นไปตัดกันเยอะอยู่ ลองดูครับบ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 09:14:23 โดย No_oM » IP : บันทึกการเข้า
boyskdog2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 14:30:41 »

ผมตัดที่ ช่างหนุ่ม ร้านพิงค์แฮร์คัด ข้างธนาคาร TMB ถนนธนาลัย ราคา 60-80 บาท ออกมาก็เทห์ครับ วัยรุ่นไปตัดกันเยอะอยู่ ลองดูครับบ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ครับผม
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 14:44:25 »

ร้าน F-RON HAIR ช่างตั้ม (ศรีทรายมูล)เจ้า เนียบ ทั้งผมหญิง ชาย ราคา180-250 บาท สระ ตัด ล้าง เซ็ท หัวนึงก็เกือบชั่วโมง  ราคาไม่แรงสำหรับดรีมนะ ค่าเช่า แอร์ ไฟ น้ำ แพงมากๆที่สำคัญได้ทรงถูกใจ เท่าไหร่ก็ยอมจ่ายจ้าววว เพราะผมคือหลังคาของใบหน้า 555555
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์