เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:48:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านตัดผมบนเซ็นทรัลเชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านตัดผมบนเซ็นทรัลเชียงราย  (อ่าน 19691 ครั้ง)
KKonline
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 17:14:19 »

ตัดร้านไหนมีความสุข ร้านนั้นแหละครับ โอเคเลย

คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 17:29:22 »

ร้านพี่ ที่อยู่ตรงข้าม ธกส ใน เมือง 120 บาท เลือกได้ทุกทรง เอารูปไปให้ดูออกมา เหมือน เด๋ะ 120 บาท คุยโคตรดีเลยครับ เนี่ยว่าจะไปตัดอยู่ สระฟรีด้วยนะครับ สะสมครบ 10 ครั้งฟรีอีก 1 ครั้ง แจ่มากร้านนี้ อยู่ติดกับร้านข้ามต้มอะไรสักอย่างนี้แหละ

เคยเจอน้องคนหนึ่ง ซอยผม หัวกลม-ทุย
ถามว่า ไปซอยร้านไหนมา
น้องเปิ้นบอกว่า ถนนธนาลัย แถว ธกส.
น่าจะเป็นร้านนี้แหละ
แต่ข้าเจ้ายังไม่ได้โตยไปใช้บริการ   

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
kittimasakc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 16:59:44 »

ราคาบนห้างก็ประมาณนั้นแหละค่ะ ..เราก็ต้องมาวัดดวงอีกที ว่าจะเจอช่างฝีมืออะเปล่า

แต่ถ้าเราไม่รู้ฝีมือเค้า ..อย่าเอาผมเราไปเสี่ยงเด็ดขาด!

ไปมาเหมือนกัน สระผมให้ สามสี่รอบ จนกลัวจะเปนหวัด
ดินสอดำ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 17:14:18 »

ใครเคยไปตัดผมที่เซ็นทรัลบ้างร้าน To B 1 Hair Station มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อย
เราไปตัดมา เราบอกให้ช่างตัดแค่รองทรง แต่ไม่รู้ว่าช่างหูไม่ดีหรือเมาค้างก็ไม่รู้ ตัดผมเราออกมาเป็นทรง ยุคบางระจัน เลยอ่ะ
แถมยังแหว่งๆเป็นจุดทั่วหัวเลย พอบอกให้แก้ตรงนั้นให้นิดตรงนี้ให้หน่อย กลับทำหน้ารำคาญใส่ลูกค้า แล้วบอกว่ามันดีแล้วมันเท่ากันแล้ว
ไม่รู้ว่ามันเอาตาไหนมอง พอมาถึงบ้านเด็กมันยังหัวเราะให้เลย เครียดมาก อย่างอายเลยอะ ตัดอย่างแพงทรงอย่างเกรียน
ก็เลยตัดสินใจว่าไปตัดแก้ใหม่ที่ร้านอื่นเลย พอเดินเข้าร้านช่างไม่ถามเลยว่าจะตัดทรงไหนดี แต่บอกว่านั่งเลยเดี๋ยวพี่แก้ให้
พี่แกเก่งมากเลย แก้ซะไม่เหลือเงาทรงเดิมเลย แจ่มโครตๆเลย
ตัดแพงไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป ของแพงไม่ดีก็มีเหมือนกัน  (สรุปว่าเสียตังค์ไปกับค่าตัดผมคราวนี้ไปเกือบพันเลย)
ร้านไหนตัดดีหรือไม่ดีมาแชร์กันบ้างนะ ชาวเชียงราย  โกรธ โกรธ โกรธ

ผมว่าร้านที่แก้ให้ดีที่สุดครับ

sqweez animal
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 19:17:32 »

ผมตัดประจำร้านนั้นอยู่ ราคาตัดมีราคาเดียว350บาท เรื่องราคาผมว่าเหมาะสมแล้วครับ เพราะที่ร้านใช้ของKerastase และSchwarzkopf ไม่ได้ใช้แชมพูแกลอนหรือที่เซตผมถูกๆให้ลูกค้า แล้วราคาที่เชียงรายถือว่าถูกกว่าสาขาอื่นๆของร้านนี้แล้วครับ ส่วนเรื่องช่าง เห็นว่าย้ายมาจากสาขาสยาม จะถูกใจหรือไม่ก็ต้องลองใช้บริการดูครับ ส่วนตัวผมว่าโอเคนะ ที่ตัดออกมาไม่ถูกใจคุก็อาจจะเป็นที่เรื่องการสื่อสารที่ไม่เข้าใจกันกับช่างรึเปล่าครับ

::)กวนอูขี่ม้าออกรบ ยังต้องซดสุราเป็นอาจิณ:ยิ้ม
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 19:19:18 »

ร้านนี้ตัดไม่ดีค่ะ อีกร้านข้างๆตัดดีกว่ามาก

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
beepeed
เฮา ฮัก เจียงฮาย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 20:55:14 »

รู้สึกตัดผมชายนี่ร้านมีเยอะตามถนนธนาลัยน่ะค่ะ
เพื่อนหรือลุงๆพี่ๆก็ไปตัดกันเยอะ ไม่ถึงกับต้องเอาหัวไปให้ช่างในห้างนะ
ค่าตัดไม่กี่บาทเอง ไม่เกิน 100 บาท แต่ในห้าง 200+ บาท
การบริการ การพูด เอาใจใส่ลูกค้าน่าจะดีกว่าด้วยซ้ำไปน่ะ

ปล. เห็นร้านในห้างแล้วมันก็ดูหรูจริงอะไรจริงนะ
แต่พอมองเข้าไปในร้านเห็นหน้าช่างแล้วไม่อยากเดินเข้า ไม่เป็นมิตรยังไงก็ไม่รู้สิ

YOU ARE WHAT YOU THINK
MRTARS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:38:55 »

แพงโหดครับ

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:43:36 »

เมื่อก่อนโดน 200 ไปแต่ละทีไม่เคยได้ทรงที่ต้องการ มีแต่ออกแบบที่แต่ละทีเห้อ ไม่น่าหลวมตัวมาเลย
skill
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 22:45:35 »

ผมตัดประจำร้านนั้นอยู่ ราคาตัดมีราคาเดียว350บาท เรื่องราคาผมว่าเหมาะสมแล้วครับ เพราะที่ร้านใช้ของKerastase และSchwarzkopf ไม่ได้ใช้แชมพูแกลอนหรือที่เซตผมถูกๆให้ลูกค้า แล้วราคาที่เชียงรายถือว่าถูกกว่าสาขาอื่นๆของร้านนี้แล้วครับ ส่วนเรื่องช่าง เห็นว่าย้ายมาจากสาขาสยาม จะถูกใจหรือไม่ก็ต้องลองใช้บริการดูครับ ส่วนตัวผมว่าโอเคนะ ที่ตัดออกมาไม่ถูกใจคุก็อาจจะเป็นที่เรื่องการสื่อสารที่ไม่เข้าใจกันกับช่างรึเปล่าครับ
[/quote.

ไม่เถียงหรอกคะ ว่าของที่เขาใช้มันไม่ดี เพราะเราก็ตัดร้านนี้ประจำแต่ครั้งนี้มันเกินไปจริงๆ มันผิดทรงจนรับไม่ได้ พูดก็พูดภาษาไทยทำไมจะไม่รู้เรื่อง หรือถ้ายังไม่เข้าใจทำไมไม่ถามลูกค้าอีกรอบ ไม่ใช่จับกรรไกรหั่นผมลูกค้าทั้งที่ยังไม่เข้าใจ แล้วที่รับไม่ได้อีกอย่างคือชอบนินทาลูกค้า เดินยังไม่ทันจะออกจากร้านเลยจับกลุ่มนินทากันแล้ว (ได้ยินเขานินทาลูกค้าคนที่เดินออกไปก่อนเรา เสียความรู้มาก เพราะคิดว่าถ้าเราเดินออกไปเราก็คงโดนนินทาเหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 23:09:24 โดย skill » IP : บันทึกการเข้า

ถ้าเราไม่เต็มใจที่จะเรียนรู้ ใคร ก็ช่วยเราไม่ได้
แต่ถ้าเรามุ่งมั่นและเต็มใจ ที่จะเรียนรู้ ใคร ก็หยุดเราไม่ได้
http://jt-style.pantown.com/
skill
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 23:08:24 »

ใครเคยไปตัดผมที่เซ็นทรัลบ้างร้าน To B 1 Hair Station มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อย
เราไปตัดมา เราบอกให้ช่างตัดแค่รองทรง แต่ไม่รู้ว่าช่างหูไม่ดีหรือเมาค้างก็ไม่รู้ ตัดผมเราออกมาเป็นทรง ยุคบางระจัน เลยอ่ะ
แถมยังแหว่งๆเป็นจุดทั่วหัวเลย พอบอกให้แก้ตรงนั้นให้นิดตรงนี้ให้หน่อย กลับทำหน้ารำคาญใส่ลูกค้า แล้วบอกว่ามันดีแล้วมันเท่ากันแล้ว
ไม่รู้ว่ามันเอาตาไหนมอง พอมาถึงบ้านเด็กมันยังหัวเราะให้เลย เครียดมาก อย่างอายเลยอะ ตัดอย่างแพงทรงอย่างเกรียน
ก็เลยตัดสินใจว่าไปตัดแก้ใหม่ที่ร้านอื่นเลย พอเดินเข้าร้านช่างไม่ถามเลยว่าจะตัดทรงไหนดี แต่บอกว่านั่งเลยเดี๋ยวพี่แก้ให้
พี่แกเก่งมากเลย แก้ซะไม่เหลือเงาทรงเดิมเลย แจ่มโครตๆเลย
ตัดแพงไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป ของแพงไม่ดีก็มีเหมือนกัน  (สรุปว่าเสียตังค์ไปกับค่าตัดผมคราวนี้ไปเกือบพันเลย)
ร้านไหนตัดดีหรือไม่ดีมาแชร์กันบ้างนะ ชาวเชียงราย  โกรธ โกรธ โกรธ

ผมว่าร้านที่แก้ให้ดีที่สุดครับ
บอกแล้วค่ะ แต่ช่างเขาบอกว่ามันเป็นที่กะโหลก ได้ยินคำนี้แล้วอึ้งมากพูดไรไม่ถูกจ่ายตังค์แล้วก็เดินออกจากร้านเลย (ตัดผมลูกค้าแหว่งแล้วโทษที่กะโหลก เป็นข้ออ้างที่ฟังไม่ขึ้นมาก ไม่เป็นมืออาชีพเอาซะเลย )

ถ้าเราไม่เต็มใจที่จะเรียนรู้ ใคร ก็ช่วยเราไม่ได้
แต่ถ้าเรามุ่งมั่นและเต็มใจ ที่จะเรียนรู้ ใคร ก็หยุดเราไม่ได้
http://jt-style.pantown.com/
tapevayu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 07:04:53 »

บอกแล้วค่ะ แต่ช่างเขาบอกว่ามันเป็นที่กะโหลก ได้ยินคำนี้แล้วอึ้งมากพูดไรไม่ถูกจ่ายตังค์แล้วก็เดินออกจากร้านเลย (ตัดผมลูกค้าแหว่งแล้วโทษที่กะโหลก เป็นข้ออ้างที่ฟังไม่ขึ้นมาก ไม่เป็นมืออาชีพเอาซะเลย )
เอ่อขอโทดนะครับเป็นผมเจอคำนี้คงตบกะโหลกมันไปละตามด้วยแย่งแบตเตอเลี่ยนจัดหัวแนวๆให้มันสักแถบ แล้วบอกกะโหลกคุณก็ไม่ต่างจากผมเลยนะเนี๊ย ฮ่าๆๆ
benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 10:46:46 »

ราคาค่าตัดของท่าน ผมตัดได้เป็นปีเลย..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

ขออภัยในบางลีลา
b'ngo-nga

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 11:13:37 »

ในบิ๊กจี  300 ร้อยว่าแพง  มาเจอของท่านแพงกว่าอีก

อึ้ง  อึ้ง  เลย 
natwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 19:06:08 »

ผมตัดที่บ้านลุงสุขคำ 20 บาทเอง  ถ้ามาตลาดที่อำเภอก็ 30 บาท  ผมว่ามันแพงตรงมีแอร์  ค่าเช่าร้าน  ค่าป้าย  ค่าไฟฟ้า ความโก้หรู  เริ่ด  ฯลฯ นั่นแหละ  ผมว่าเราจะตัดที่ไหนขอให้เรามีความสุขก็พอ  อยู่อย่างพอเพียงก็มีความสุขแล้ว
monster3d
ระดับ ป.ตรี
*

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์)

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 23:05:19 »

แล้วร้านที่ไปแก้ร้านไหนครับ ผมมาอยู่เชียงราย สิบปียังหาที่ถูกใจไม่ได้เลยครับ  อยากทราบพิกัดร้านที่ำปแก้ด้วยครับ ผมจะลองไปมั่ง  ขอบคุณครับ

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์-ร้านค้า-ที่อยู่อาศัย-บิ้วอิน)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=711781.0
STAR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 09:05:42 »

ถือเป็นประสบการณืก็แล้วกัน  ยิ้มกว้างๆ

BoYsUpErzA
Canon EOS 60D
มัธยม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 14:19:03 »

อย่างนี้ก็ลำบากใจหน่อยเน้อ เสียตังแล้วยังไม่ได้ดั่งใจอีก

bird
มัธยม
**

30+โสดออนเซล

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 14:47:59 »

ผมตัดร้านเลยธนาคารทหารไทย ตัด+โกนหนวด+สระ+นวดหน้า สาวๆทำให้ 120 ยิงฟันยิ้ม
บนห้างคงกะให้มาปีละครั้งมั้งคับไม่ต้องไปอีกเลยน่าจะดึกว่า โกรธ

ลูกโป่งสวรรค์  ซุ้มลูกโป่ง ตกแต่งสถานที่ด้วยลูกโป่ง  เปิดแพรคลุมป้าย  081-9613310 Facebook อาทิตย์ บำรุงพงศ์
ChawThaiLue
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 14:54:12 »

ผมตัดผมแพงสุด150คับ
ครั้งแรกและครั้งเดียวคับ 555+++

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์