เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 19:19:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  คุณลุงสามแยกแม่จัน Go go เจียงแสน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คุณลุงสามแยกแม่จัน Go go เจียงแสน  (อ่าน 2179 ครั้ง)
ชามกาไก่질투<< kai_kar>>
แฟนพันธ์แท้
*

kai_kar ฉึก ฉึก

« เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:19:39 »

ภาพไม่สวยหรอกนะคะ ขอเอามานำเสนอ
ถึงคุณลุงเจ้าของภาพเป็นการเดินทางจากแม่จันไปเชียงแสนคะ
ด้วยความบังเอิญ .. ที่ต้องเหมารถคุณลุงไปซึ่งแกจอดรับผู้โดยสารอยู่ที่แม่จัน
เป็นรถน้อย(ไม่เข้าใจทำไมเค้าถึงเรียกแบบนั้น)
ค่าเดินทางถึง ต.ป่าสักลุงเรียกเก็บค่าเดินทาง 200 บาท
ถ้าเป็นTAXI ในกทม. นี่คงปาไปสัก 600 อัพ
ในความรู้สึกมันถูกมากๆๆเลยคะ เพราะค่าน้ำมันช่วงนี้แพง
เราก็ขึ้นรถไป เพราะไปถึงเช้ามาก รถที่บ้านพังออกมารับไม่ได้
เห็นรถลุงแกตั้งแต่เด็กแล้วคะ
รถแกค่อยข้างเก่า ประตูฝังคนนั่งแทบเปิดไม่ได้ ลุงแกบริการเปิดให้ นั่งตัวแข็งนิดหน่อยคะ
เพราะกลัวรถเค้าพัง ก็นั่งสังเกตุไป คุณลุงก็ชวนคุย แกยิ้มแย้มแจ่มใสดีมาก ชวนคุย
ร่างกายแข็งแรง เพราะ เห็นแกตั้งแต่ตอนเราเป็นเด็กประถม
รถลุงเค้าแรงดี วิ่งคล่องเลยหละ อย่างไม่น่าเชื่อ ถึงสภาพไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่
ลุงแกขับรถดีมากเลยคะ เรียกว่าปลอดภัย มั่นใจในการเดินทางเลยคะ
แต่ทำให้กลับคิดขึ้นได้ ว่าบางที การทำธุรกิจอะไร หรือ อาชีพอะไร ทำด้วยความรัก
มันก็ดีแบบนี้หละ ถึงกำไรจะไม่มากมาย แต่ทำให้สุขภาพจิตดี มองโลกในแง่ดี
มันก็ดีแบบนี้หละ  แอบมองเห็นรถลุงมีหนังสือเสียบอยู่ทุกมุม ละเหนือที่เรานั่งก็มีรูปธงชาติไทย
แอบยิ้มในใจ ดีใจคะที่เกิดมาเป็นคนไทย ไม่ว่าอยู่ในก็อุ่นใจตลอด
ได้ข่าวลุงเค้าขับรถเหมาแบบนี้ ส่งลูกจนเป็นหมอ  เท่อะ.. อิอิ
ถ้าได้กลับไปอีกครั้งจะแวะไปทักทาย และถ้ามีโอกาสจะใช้บริการคุณลุงอีก  ''  นะคะ......

* DSCF1778.jpg (258.45 KB, 525x700 - ดู 510 ครั้ง.)

* DSCF1779.JPG (275.89 KB, 700x525 - ดู 497 ครั้ง.)

❤   เว็บร้านคลิ๊ก >>>  www.begin007.com   สนใจแวะสอบถามได้จ้า

แนะนำเว็บสมุนไพร  >>> www.herbal-3.com
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:23:23 »

^__^

* DSCF1780.jpg (237.5 KB, 525x700 - ดู 496 ครั้ง.)

* DSCF1781.JPG (262.3 KB, 700x525 - ดู 499 ครั้ง.)

❤   เว็บร้านคลิ๊ก >>>  www.begin007.com   สนใจแวะสอบถามได้จ้า

แนะนำเว็บสมุนไพร  >>> www.herbal-3.com
CR_007
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:44:48 »

กลับมาเชียงราย เอาหน้ากากมาด้วยมั้ยครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:48:30 »

ต่อๆๆ

* DSCF1783.JPG (240.93 KB, 640x480 - ดู 484 ครั้ง.)

* DSCF1784.JPG (183.95 KB, 640x480 - ดู 476 ครั้ง.)

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:50:16 »

กลับมาเชียงราย เอาหน้ากากมาด้วยมั้ยครับ

อยากได้กะ เดี๋ยวเพื่อนไปอีก จะซื้อมาฝากเล๊ย หุหุ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:51:19 »

อยากได้กะ เดี๋ยวเพื่อนไปอีก จะซื้อมาฝากเล๊ย หุหุ

อยากได้ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 22:56:35 »

จะอั้นต้องออกตั๋วเครื่องบินฮื้อตวยเน้อ....555

อยากได้ครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 23:08:40 »

จะอั้นต้องออกตั๋วเครื่องบินฮื้อตวยเน้อ....555

อยากได้ครับ

ตั๋วเครื่องบินยังบะมีตังซื้อ เอาตั๋วรถเมย์ไปก่อนได้ก่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 23:13:42 »

เปิ้นว่ากันว่า กำขี้ดีกว่ากำตด....

ว่าจะใดก็ว่าตวยกันเนอะ อิอิ

อยากได้ครับ

ตั๋วเครื่องบินยังบะมีตังซื้อ เอาตั๋วรถเมย์ไปก่อนได้ก่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยากได้ครับ

sdoopy
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 23:18:07 »

สุดยอด ถึงจะเก่า จะเก๋าพอ

The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 23:29:08 »

ลืมถามครับ ลุงชื่ออะไรเหรอครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 23:32:55 »

อันนี้ติดไว้ก่อนเน้อเจ้า

จะใดพรุ่งนี้มาตอบ บ่าว่ากันเน้อ

ลืมถามครับ ลุงชื่ออะไรเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 09:17:15 โดย ฮานิบ่าเฮ้ย kai_kar » IP : บันทึกการเข้า

xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 08:26:09 »

งามแบบเก่าๆและเก๋าๆครับ  ยิ้ม
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 09:55:18 »

อ่านแล้วรู้สึกประทับใจไปด้วยเลยครับ รถลุงสุดยอด น่าจะมีรูปคุณลุงมาลงด้วยนะครับ

modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 10:33:34 »

สุดยอดเลยลุง แบบนี้ต้องจ่วยกันสงเสริมนักๆคนบ้านเดียวกัน อิอิ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 10:51:10 »

จะขอถ่ายอยู่คะ. . แต่เกรงใจลุงเค้า

ไว้โอกาสหน้า นะคะ

อ่านแล้วรู้สึกประทับใจไปด้วยเลยครับ รถลุงสุดยอด น่าจะมีรูปคุณลุงมาลงด้วยนะครับ

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 13:40:38 »

ภาพไม่สวยหรอกนะคะ ขอเอามานำเสนอ
ถึงคุณลุงเจ้าของภาพเป็นการเดินทางจากแม่จันไปเชียงแสนคะ
ด้วยความบังเอิญ .. ที่ต้องเหมารถคุณลุงไปซึ่งแกจอดรับผู้โดยสารอยู่ที่แม่จัน
เป็นรถน้อย(ไม่เข้าใจทำไมเค้าถึงเรียกแบบนั้น)
ค่าเดินทางถึง ต.ป่าสักลุงเรียกเก็บค่าเดินทาง 200 บาท
ถ้าเป็นTAXI ในกทม. นี่คงปาไปสัก 600 อัพ
ในความรู้สึกมันถูกมากๆๆเลยคะ เพราะค่าน้ำมันช่วงนี้แพง
เราก็ขึ้นรถไป เพราะไปถึงเช้ามาก รถที่บ้านพังออกมารับไม่ได้
เห็นรถลุงแกตั้งแต่เด็กแล้วคะ
รถแกค่อยข้างเก่า ประตูฝังคนนั่งแทบเปิดไม่ได้ ลุงแกบริการเปิดให้ นั่งตัวแข็งนิดหน่อยคะ
เพราะกลัวรถเค้าพัง ก็นั่งสังเกตุไป คุณลุงก็ชวนคุย แกยิ้มแย้มแจ่มใสดีมาก ชวนคุย
ร่างกายแข็งแรง เพราะ เห็นแกตั้งแต่ตอนเราเป็นเด็กประถม
รถลุงเค้าแรงดี วิ่งคล่องเลยหละ อย่างไม่น่าเชื่อ ถึงสภาพไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่
ลุงแกขับรถดีมากเลยคะ เรียกว่าปลอดภัย มั่นใจในการเดินทางเลยคะ
แต่ทำให้กลับคิดขึ้นได้ ว่าบางที การทำธุรกิจอะไร หรือ อาชีพอะไร ทำด้วยความรัก
มันก็ดีแบบนี้หละ ถึงกำไรจะไม่มากมาย แต่ทำให้สุขภาพจิตดี มองโลกในแง่ดี
มันก็ดีแบบนี้หละ  แอบมองเห็นรถลุงมีหนังสือเสียบอยู่ทุกมุม ละเหนือที่เรานั่งก็มีรูปธงชาติไทย
แอบยิ้มในใจ ดีใจคะที่เกิดมาเป็นคนไทย ไม่ว่าอยู่ในก็อุ่นใจตลอด
ได้ข่าวลุงเค้าขับรถเหมาแบบนี้ ส่งลูกจนเป็นหมอ  เท่อะ.. อิอิ
ถ้าได้กลับไปอีกครั้งจะแวะไปทักทาย และถ้ามีโอกาสจะใช้บริการคุณลุงอีก  ''  นะคะ......

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ..มาทำอะไรที่ตำบลป่าสักเนี่ย.. ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 13:44:14 »

ปิ๊กบ้าน...เจ้า .. !!

อยู่เจียงแสน เหมือนกันกะเจ้า หุหุ

krirung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 18:41:12 »

ยิ้ม
uddtar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2010, 20:05:41 »

ลุงแกใส่คาร์ก  นะนี่  อิอิ
หน้า: [1] 2 พิมพ์