เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 21:20:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากได้เพลง ยองก่ายเมีย ใครมี ลิ้งบ้าง ขอหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้เพลง ยองก่ายเมีย ใครมี ลิ้งบ้าง ขอหน่อยครับ  (อ่าน 4337 ครั้ง)
konrukmear
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 11:34:09 »

อยากได้เพลง ยองก่ายเมีย ใครมี ลิ้งบ้าง ขอหน่อยครับ

เผื่อใครไม่รู้จัก มันจะมีเพลงผู้ชาย และผู้หญิงร้องแก้กันน่ะครับ

ได้ยินในวิทยุมาน่ะครับ

เนื้อเพลง

วันเพ็ญเดือนสิบสอง ตี้มีน้ำนองจะเอาเมียเฮาลอย

เมียเฮามันขี้ค้านเยี้ยะกาน อยู่มาตึงวันมันแอ่วฮั่นหน่อยนี่หน่อย

เฮาเดือดก็หาว่าเฮาปากย่อย (หมู่)เฮาเดือดก็หาว่าเฮาปากย่อย

กอนมีสะตังค์หน่อยก็ทำเป็นไฮโซ ดนตรี...

ตั๋วผมนี้เป็นคนยอง บ้านอยู่สันป่าตอง

บ่าใจ้คนใหญ่คนโต น่อ! ตึงวันนี้หากิ๋นฮับจ้าง

เมียเฮาอยู่บ้านมันถ้ากิ๋นกับผัว น่อ! เมียเปิ้นนี้หลับเดิ๊กลุกเจ้า

เมียเฮาลุกนึ่งข้าวตะวันป่อส่องหัว ห่อ! เสื้อผาเอาตีนซัดยัดจ๋อก

กว่าจะซักจะฟอกปอ..จะเหม็นโอ่ ห่อ! กิ๋นข้าวแล้วกอนบ่อแอ่วก็หลับ

ผ่อหุ่นเปิ้นอย่างยักขี้ปุ๋มผ่อยังรถโม่ ห่อ! เมียเปิ้นนี่เซาะเยียะเวียกเยียะก๋าน

เมียเฮามันขี้ค้าน ก็เซาะก้าเล่นปิงโก น่อ!

โว้! ก้าย ก้าย ก้าย ก้ายขนาดเฮาะ ดนตรี....

วันเพ็ญเดือนสิบสอง ตี้มีน้ำนองจะเอาเมียเฮาลอย

เมียเฮามันขี้ค้านเยี้ยะกาน อยู่มาตึงวันมันแอ่วฮั่นหน่อยนี่หน่อย

เฮาเดือดก็หาว่าเฮาปากย่อย (หมู่)เฮาเดือดก็หาว่าเฮาปากย่อย

กอนมีสะตังค์หน่อยก็ทำเป็นไฮโซ ดนตรี...

ขายลำใยได้เงินหมื่นป๋าย หาว่าสตังค์หายว่าลักไปเล่นไฮโล น่อ!

กับวันใดเส้งเงินเข้าบ้าน เป็นจมจมซ่ามซ่ามผิดลูกผิดผัว น่อ!

กิ๋นเหล้าบ่าซะแก้วบ่าซะก๋อก กิ๋นบ่อบ่าฮู้หมอกเตี๋ยวเป็นโจ่งโจ๋โจ่งโจ้ ห่อ!

เมื่อก่อนน่อแอ่วเพ็กเปิ่นไป บ่าเดี๋ยวเวรมันมาไคว่

เลามาตกใส่โต๋ น่อ! กึ๋ดฮ่อดตอนเอากั๋นใหม่ ๆ

กันจะเตะเตียมไปก็เปรียบเหมือนรถ วีโก้ น่อ! อยู่กันไปเมินเข้าเมินเข้า

มาเหลียวผ่อเมียเฮาเปรียบเหมือนบุรีขี้โย ห่อ! ตึงวันนี่เฮาหยั๋งมาก้าย

กันว่าแลกเปลี่ยนได้ จะเอาเมียไปขายกาดโมกำมอ

(โอ้ย โอ้ย โอ้ยน้อ กันเป็นของแลกเปลี่ยนได้ จะเอาไปขายแต้ แต้)

ดนตรี.... วันเพ็ญเดือนสิบสอง

ตี้มีน้ำนองจะเอาเมียเฮาลอย เมียเฮามันขี้ค้านเยี้ยะกาน

อยู่มาตึงวันมันแอ่วฮั่นหน่อยนี่หน่อย เฮาเดือดก็หาว่าเฮาปากย่อย

(หมู่)เฮาเดือดก็หาว่าเฮาปากย่อย กอนมีสะตังค์หน่อยก็ทำเป็นไฮโซ

anuntapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 13:16:22 »

ตามลิ้งนี้เลยคับ

http://www.4shared.com/audio/UcSygmA-/____-__.htm
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 15:17:24 »

โอ้  สุดยอดครับ หามานาน

เอาไว้เปิดเพลงแซวแฟน คนเชียงคำ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 19:18:51 »

ยิงฟันยิ้ม..ขอบคุณตวยคนครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2010, 21:04:43 »

เอาไว้เปิดเพลงแซวแฟน คนเชียงคำ
ก่ายหยังเมียนะ ต้องผมอยู่สมาคมของ หม่ำจ๊กม๊ก สมาคมคนรักเมียอิอิ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 10:45:52 »

ก่ายหยังเมียนะ ต้องผมอยู่สมาคมของ หม่ำจ๊กม๊ก สมาคมคนรักเมียอิอิ

สมาคม คนรักเมียเหรอคับ  เอ่อ  เมียคนไหนครับ ฮี่ ๆๆๆๆ แซวเล่น

ส่วนตัวผม เมียชอบพาเข้าวัดเข้าวาครับ ไม่ใช่ไปทำบุญนะครับ มันพาไปสาบาน 55555
rung1122
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 23:47:44 »

แล้วบ่มีเพลง ยองก้ายผัว กะครับ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 11:08:20 »

สมาคม คนรักเมียเหรอคับ  เอ่อ  เมียคนไหนครับ ฮี่ ๆๆๆๆ แซวเล่น

ส่วนตัวผม เมียชอบพาเข้าวัดเข้าวาครับ ไม่ใช่ไปทำบุญนะครับ มันพาไปสาบาน 55555
ตกใจ :oหน้าฝน ระวังตัวด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 11:10:31 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
crh999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 16:08:26 »

จัดปายครับ
http://www.4shared.com/audio/UcSygmA-/____-__.htm ยองก้ายเมียครับ
http://www.4shared.com/audio/2LGipnMq/12-_-__.htm ยองก้ายผัวครับ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 16:15:34 »

ขอบคุณด้วยครับ แอบมาดูดด้วยคน ว่าแต่มีเพลง เกิบหาย ก่อครับ ผมเซาะไหนกะบ๋อมี มีตี้ปะกะเป๋นไฟล์ วีดีโอ อะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
taekeuk_poomse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 16:38:29 »

เม ก่ จ๊าดงาม ปิ๋นสัง เถิง ก้าย เวย แต่ หว่า??

(เมียค็ชาดงาม เป๋นหยังเถิงก้ายเวย แต๊ว่า)
ChitChat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 16:48:16 »

ผม ก่าได้เมยอง คาบ  ยิงฟันยิ้ม

ความทุกข์ที่ทานทน    จะทำคนให้ทนทาน
หน้า: [1] พิมพ์