เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 18:05:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  หาร้านซ่อมแอร๋รถยนต์ราคาย่อมเยาว์จ้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หาร้านซ่อมแอร๋รถยนต์ราคาย่อมเยาว์จ้า  (อ่าน 2023 ครั้ง)
JANE
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:18:05 »

ร้านไหนซ่อมแอร๋รถยนต์ดี ๆ ถูก ๆ บ้างคะ
เคยเติมน้ำยาแอร์แล้ว  เย็นประมาณ  3-4  เดือนเอง
คิดว่าน่าจะรั่วตรงไหนซักแห่ง   เพราะเวลาจอดรถจะมีน้ำหยดลงมาเปียกที่พื้นค่ะ
อยากทราบราคาซ่อมโดยประมาณ  จะได้ระดมทุนค่ะ
ben
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:21:25 »

ร้านในปั้มน้ำม้นเซลตรงข้ามกับวายเอ็มซีเอ บ้านสันตาลเหลือง
uraiwan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:27:19 »

ป่าแงะ- ป่าแดด ร้านผาจรุยอิเล็คทรอนิกส์ ดีและถูก

ร้านผาจรุยอิเล็คทรอนิกส์ เยื้องๆวัดถ้ำผาจรุย(ตึกสองชั้นสีส้ม)99หมู่8ต.ป่าแงะ อ.ป่าแดด จ.เชียงราย 57190, ติดต่อ066-0467660 (แอ๋ว)086-9238350
JANE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:31:22 »

ขอแถวในเมืองจ้า 
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 14:17:25 »

ไปที่ห้าแยกเลยคับ บุญส่งการแอร์ เคยไปทำ
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 14:21:04 »

บุญส่งการแอร์ด้วยค่ะ ยิ้มเท่ห์
korpi132
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 14:49:28 »

แถวแยกศรีทรายมูล เข้าซอยข้าง ศูนย์อีซูซุ ตรงไปประมาณ200 เมตร อยู่ซ้ายมือ จำชื่ออู่ไม่ได้แต่พี่เขาทำดีมาก ทำเองด้วย ไม่มีลูกน้อง เขาอยากทำเองกับมือ ถ้าจะให้ดีไปติดต่อพี่เขาไว้ก็ดีเพราะคิวอาจจะยาว ส่วนร้านที่ไม่อยากแนะนำ ก็แถวประตูหลัง เซนทรัล ร้าน N อะไรซักอย่าง เอาไปซ่อมแล้วได้เป็นญาติกันเลย เจอกันตลอดเกือบทุกอาทิตย์ (เพราะต้องเอาไปแก้ไปเครมตลอด)
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 15:32:28 »

ยิ้มกว้างๆ....ร้าน ช่างจรัล (ข้างโรงแรมเพชรสยาม  แยกศรีทรายมูล)...

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=157927.0

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
tongthekop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 15:34:43 »

แถวแยกศรีทรายมูล เข้าซอยข้าง ศูนย์อีซูซุ ตรงไปประมาณ200 เมตร อยู่ซ้ายมือ จำชื่ออู่ไม่ได้แต่พี่เขาทำดีมาก ทำเองด้วย ไม่มีลูกน้อง เขาอยากทำเองกับมือ ถ้าจะให้ดีไปติดต่อพี่เขาไว้ก็ดีเพราะคิวอาจจะยาว ส่วนร้านที่ไม่อยากแนะนำ ก็แถวประตูหลัง เซนทรัล ร้าน N อะไรซักอย่าง เอาไปซ่อมแล้วได้เป็นญาติกันเลย เจอกันตลอดเกือบทุกอาทิตย์ (เพราะต้องเอาไปแก้ไปเครมตลอด)

ยิงฟันยิ้ม ;Dร้านพี่จรัล อีกเสียงครับ งานคุณภาพ ราคาไม่แพง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 17:32:42 »

เรื่องแอร์ของพี่ที่มีน้ำยดลงมา น่าจะเกิดจากตู้ตันน่ะคับ ถ้าไง นัดเอามาดูก่อนได้น่ะคับ เดี๋ยวผมจัดการให้ ของผมเป็นร้านบริการล้างแอรืรถยนต์คับ ติดต่อสอบถามที่ 0845046774 รับประกันงานทุกคันคับ ไม่พอใจ ไม่คิดเงิน โทรมาก่อนเข้ามาน่ะคับ หรือไปดูรายละเอียดที่
 http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=88110.0  ขอบคุณมากๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 20:39:39 โดย ken3000000 » IP : บันทึกการเข้า

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
ep24
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 20:29:02 »

ร้านไหนซ่อมแอร๋รถยนต์ดี ๆ ถูก ๆ บ้างคะ
เคยเติมน้ำยาแอร์แล้ว  เย็นประมาณ  3-4  เดือนเอง
คิดว่าน่าจะรั่วตรงไหนซักแห่ง   เพราะเวลาจอดรถจะมีน้ำหยดลงมาเปียกที่พื้นค่ะ
อยากทราบราคาซ่อมโดยประมาณ  จะได้ระดมทุนค่ะ
รถยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ..... ส่วนเวลาจอดรถจะมีน้ำหยดลงมาเปียกที่พื้น คงจะเป็นท่อนํ้าทิ้งของตู้แอร์(อีวาโปเรเตอร์)ที่อยู่ในห้องโดยสาร อันนี้น่าจะเป็นอาการปกติของรถทั่วไปครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 20:50:40 »

เคยล้างตู้มั้ยคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
namzom
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 21:00:19 »

ร้านในปั้มน้ำม้นเซลตรงข้ามกับวายเอ็มซีเอ บ้านสันตาลเหลือง

+1 ค่ะ เคยไปใช้ค่ะ
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 01:24:08 »

ตรงข้ามขนส่งนิ่มซี่เส็งครับ (เลย สำนักงาน บขส ที่สร้างใหม่) ก็ถูกดีนะครับ

@zunoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 04:28:31 »

แถวหัวฝายเลยวัดหัวฝายมาร้านเล็กๆติดกับร้านเสริมสวยดีและถูก พี่เค้าทำเอง
yoshida sec104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2012, 11:11:02 »

ลองหาร้านที่เขาทำแอร์จริงๆดูดีกว่าครับผมมีประสบการณ์มาแล้วครับเสียเงิน2ต่อครับทีแรกล้างอย่างเดียวที่เชียงราย(ล้างแบบไม่ถอดตู้)500บาทเย็นได้วันเดียวพอดีเดินทางกลับกทม.เลยให้ร้านแอร์ประจำดูและหาจุดรั่วให้ทั้ง ถอดตู้ออกมาล้าง+หาจุดรั่ว+เติมน้ำยาแอร์1000บาทครับ ถ้าตอนนั้นเราเข้าร้านแอร์ตั้งแต่แรกก็ไม่ต้องเสียเพิ่มอีกตั้ง500บาทครับไปหาร้านแอร์ให้เขาแก้ปัญหาที่ต้นเหตุดีกว่าครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 13:32:08 »

ลองหาร้านที่เขาทำแอร์จริงๆดูดีกว่าครับผมมีประสบการณ์มาแล้วครับเสียเงิน2ต่อครับทีแรกล้างอย่างเดียวที่เชียงราย(ล้างแบบไม่ถอดตู้)500บาทเย็นได้วันเดียวพอดีเดินทางกลับกทม.เลยให้ร้านแอร์ประจำดูและหาจุดรั่วให้ทั้ง ถอดตู้ออกมาล้าง+หาจุดรั่ว+เติมน้ำยาแอร์1000บาทครับ ถ้าตอนนั้นเราเข้าร้านแอร์ตั้งแต่แรกก็ไม่ต้องเสียเพิ่มอีกตั้ง500บาทครับไปหาร้านแอร์ให้เขาแก้ปัญหาที่ต้นเหตุดีกว่าครับ
สรุปว่ามันเป็นที่อะไรคับ ถ้าตู้รั่วไม่ใช่ 1000 เดียวคับ โอริงเสื่อมน้ำยาเติมมาอยู่ไม่ถึงเดือนคับ(เห็นบอกว่าเติมน้ำยามาปีกว่าแล้ว) น่าจะสายไฟคับ น่าจะเอารถมาให้ผมดูก่อน ที่ร้านบริการล้างรถ+แอร์คับไม่เคยทำประวัติเสีย งานทุกชิ้น ถ้าทางร้านเป็นผู้ทำให้เกิดความเสียหาย ยินดีรับใช้เต็มจำนวนคับ ( เครมฟรีคับ ผมจะบอกลูกค้าทุกคนก่อนรับรถ)  งา่นล้างแอร์รับประกันตู้แอร์ตั้งแต่ 3 เดือน-1 ปี คับ (ขึ้นอยู่กับอายุรถ) ถ้าเเอร์เสีย หรือตู้รั่ว หรือไม่เย็นมา จะไม่ล้างให้คับจะแนะนำให้ลูกค้าไปร้านซ่อมคับ (แนะนำไปที่บุญส่ง) แก้ไขปัญหาตามหน้างานคับ  พี่โยน่าจะโทรมาบอกน่ะคับ ไม่น่าโพสดักลูกค้าไว้หลายๆที่น่ะคับ  เข้าชมตัวอย่างงานคับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=88110.0  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 13:36:36 โดย ken3000000 » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 17:17:37 »

สรุปว่ามันเป็นที่อะไรคับ ถ้าตู้รั่วไม่ใช่ 1000 เดียวคับ โอริงเสื่อมน้ำยาเติมมาอยู่ไม่ถึงเดือนคับ(เห็นบอกว่าเติมน้ำยามาปีกว่าแล้ว) น่าจะสายไฟคับ น่าจะเอารถมาให้ผมดูก่อน ที่ร้านบริการล้างรถ+แอร์คับไม่เคยทำประวัติเสีย งานทุกชิ้น ถ้าทางร้านเป็นผู้ทำให้เกิดความเสียหาย ยินดีรับใช้เต็มจำนวนคับ ( เครมฟรีคับ ผมจะบอกลูกค้าทุกคนก่อนรับรถ)  งา่นล้างแอร์รับประกันตู้แอร์ตั้งแต่ 3 เดือน-1 ปี คับ (ขึ้นอยู่กับอายุรถ) ถ้าเเอร์เสีย หรือตู้รั่ว หรือไม่เย็นมา จะไม่ล้างให้คับจะแนะนำให้ลูกค้าไปร้านซ่อมคับ (แนะนำไปที่บุญส่ง) แก้ไขปัญหาตามหน้างานคับ  พี่โยน่าจะโทรมาบอกน่ะคับ ไม่น่าโพสดักลูกค้าไว้หลายๆที่น่ะคับ  เข้าชมตัวอย่างงานคับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=88110.0  
มากกว่า น่าจะกลับมาให้ผมดูให้ก่อนน่ะคับ ลงเลยแบบนี้ไม่สงสารกันบ้างหรอคับ ทุกคันที่มาใช้บริการถ้ามีปัญหารับดูแลให้ฟรีอยู่แล้วคับ เคยมีคันนึงที่มาแล้วเกิดปัญหา ( ฟองน้ำผุ ) ก็แก้ไขให้ฟรีคับ ของพี่น่าจะโทรมาหาผมบ้างเนอะ อย่างน้อยผมก็เป็นคนรับงานพี่ ไม่น่าหักขากันเลย ผมทำมา 2 ปีแล้วไม่เคยเจอปัญหา แต่ถ้าผมทำพลาดก็น่าจะให้ผมแก้ไขให้ มีอะไรน่าจะคุยกันก่อน เห็นแก่ความหากินแบบสุจริตของผม ไปแก้ไขโพสพี่ แล้วคุยหรือเตือนกับผมดีๆกว่าน่ะคับ
[/quote]ขอโทษทีครับน้องเคนพี่สื่อคำพูดให้เห็นภาพนิดหนึ่งครับน้องก็ทำดีครับที่พี่บอกว่า ถ้าเป็นรถที่เก่าสกปรกมากอย่างของพี่ถอดล้างดีกว่าครับเพาระมันเกาะ2หน้าครับที่ล้างไปมันได้หน้าเดียวครับ ส่วนที่เย็นได้วันเดียวไม่ได้โทษน้องครับรถพี่มีปัญหาเองครับแต่ถ้าเราเข้าร้นที่เขาเช็คระบบได้น่าจะดีกว่าครับไม่ต้องได้เสียเงิน2ต่อดี   อันนี้พี่ขอออกมาขอโทษด้วยครับที่พี่ไปตอบในกระทู้เติมน้ำยาแอร์เพราะว่าถ้ารถเขาเกิดปัญหาอย่างของพี่ให้เขาไปหาร้านแอร์ดีกว่า แต่ถ้าแอร์ตันสกปรกของน้องทำได้ดีมากรวดเร็วไม่ต้องรื้อรถครับ  พี่ก็ไม่ได้เอ่ยชื่อน้องแต่น้องคิดว่าเสียหายพี่ขอโทษครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 17:28:47 »

มันรั่วตรงแผงข้างหน้ารถครับเขาเปลี่ยนโอริง+ล้าง+แว๊กน้ำยาให้1000เดียวจริงๆครับส่วนรูปรอแป๊ปพี่ยังไม่ว่าเดียวลงให้ดูครับ    ขอโทษจริงครับน้อง ขอยืนยันตรงนี้ถ้ารถใครแอร์ดีไม่มีปัญหาในระบบอย่างผมล้างที่น้องดีกว่า500บาทประหยัดและเร็วดี แต่ถ้ามีปัญหาในระบบแก้ที่ต้นเหตุดีกว่า
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 17:32:20 »

มันรั่วตรงแผงข้างหน้ารถครับเขาเปลี่ยนโอริง+ล้าง+แว๊กน้ำยาให้1000เดียวจริงๆครับส่วนรูปรอแป๊ปพี่ยังไม่ว่าเดียวลงให้ดูครับ    ขอโทษจริงครับน้อง ขอยืนยันตรงนี้ถ้ารถใครแอร์ดีไม่มีปัญหาในระบบอย่างผมล้างที่น้องดีกว่า500บาทประหยัดและเร็วดี แต่ถ้ามีปัญหาในระบบแก้ที่ต้นเหตุดีกว่า
โอเค ผมเข้าใจรั่วที่โอริงข้อต่อคอยล์ร้อนหน้ารถ ไม่ต้องลงรูปก็ได้ผมเข้าใจแล้ว  ไม่เกี่ยวกับส่วนของผม ขอบคุณมากๆคับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์