เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:09:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  **** ระบบลงทะเบียนยืนยันตัวบุคคล เพื่อซื้อขายสินค้า ****
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน **** ระบบลงทะเบียนยืนยันตัวบุคคล เพื่อซื้อขายสินค้า ****  (อ่าน 46649 ครั้ง)
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 13:51:28 »

!! สิ่งที่ต้องเตรียมก่อนลงทะเบียนยืนยันตัวตน

1.สำเนาบัตรประชาชน/ทะเบียนบ้าน พร้อมเซ็นรับรองด้วยลายมือทับลงไปว่า "ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และเขียนวันที่กำกับลงไป

2.รูปถ่าย ไม่สวมหมวก/แว่น ขนาดของภาพไม่เล็กเกินไป เอาที่เห็นหน้าได้ชัดเจนที่สุด

3.ต้องเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสและอีเมล์ที่จะลงทะเบียนในนี้ต้องใช้งานได้จริง และตรงกับข้อมูลในระบบสมาชิกของเว็บบอร์ดหากยังไม่ได้สมัครสมาชิกเว็บบอร์ดให้ สมัครสมาชิกที่นี่ ===>>> http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?action=register

4.กรอกข้อมูลไม่ครบ เอกสารแนบไม่ครบถ้วน จะไม่ขอนำมาพิจารณาอนุมัติ

5.ในกรณีที่เกิดกลโกงในเว็บ ท่านต้องยินยอมทุกกรณี ในการเผยแพร่ข้อมูลของท่านต่อไปยังบุคคลที่ 3

6.เอกสารทุกชิ้นที่ส่งเข้ามา เว็บมาสเตอร์จะเป็นผู้เก็บไว้แต่เพียงผู้เดียว ไม่ต้องห่วงเรื่องความปลอดภัยของเอกสาร

คลิกลงทะเบียนตรงนี้ครับ ===>>> http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser/

หมายเหตุ

ไม่รับแฟ็กซ์เอกสารทุกชนิดมาที่สำนักงานนะครับ เพราะผมไม่มีแฟ็กซ์  

ปัญหาที่ส่วนใหญ่จะเจอกัน ตอนลงทะเบียนในหน้านี้ http://www.chiangraifocus.com/forums/verifyUser
กรุณาเสียสละเวลาอ่านสักนิดนึง ทำตามแบบฟอร์มทุกช่อง จะได้ตรวจสอบรวดเร็ว

หลายคนไม่ได้รับเมล์แจ้งให้ทำการยืนยันอีเมล์ เพราะใส่เมล์ผิด ใส่เมล์ไม่ตรงกับข้อมูลสมาิิชิกในเว็บบอร์ด จึงไม่ได้รับอีเมล์  โดยเฉพาะฟรีเมล์ hotmail yahoo ดูให้ดีว่าเมล์ของท่านใช้อะไร .co.th หรือ .com  และถ้าไม่มีอีเมล์ในกล่องจดหมายให้ดูในกล่องเมล์ขยะ  ใครใส่เมล์มั่ว เมล์ที่ไม่ได้ใช้งานตอนสมัครสมาชิกในเว็บบอร์ดจึงหมดสิทธิ์ในการเป็นสมาชิก VIP เพราะท่านไม่สามารถเข้าไปยืนยันอีเมล์ได้

คนไหนที่ยืนยันอีเมล์ผ่านแล้ว จะมีข้อมูลเข้ามาในระบบ หากเอกสารหรือข้อมูลใดไม่ชัดเจน ผมจะส่ง PM ไปแจ้งให้ทราบ

ถ้าคนไหน ข้อมูลครบถ้วน เอกสารครบถ้วน ตรวจสอบง่าย ใช้เวลาไม่นานก็ผ่านแล้วครับ แต่บางคน ส่งเอกสารมา กลับหัว-กลับท้าย ภาพเบลอ มองเห็นไม่ชัด ผมต้องนั่งดูจอคอเอียง ก็ใช้เวลานานหน่อย ช่วยปรับภาพให้ตรงๆก่อนส่งมานะครับ

ตรวจสอบเอกสารของท่านก่อนอัพโหลดส่งมาบางคนใช้เพื่อสมัครงาน หรือทำธุรกรรมอย่างอื่น  ดังนั้นก่อนถ่ายภาพเอกสารส่งมา ต้องเซ็นรับรองสำเนาด้วยลายมือเท่านั้น
"ใช้เพื่อยืนยันข้อมูลสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัสเท่านั้น" และีบรรทัดถัดมาให้เขียนวันที่กำกับลงไป  

ข้อมูลไม่ครบผมลบทิ้งหมดนะครับ  

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
banjoung
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

คณกชพร โทร.0932641441

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 14:24:31 »

;Dผมทำมาแล้ว ง่ายมาก ทำให้เราและผู้ซื้อผู้ขายมั่นใจขึ้นครับ ดีครับ สนับสนุนให้ทำกันทุกคนนะครับ

ace-lampang
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:40:05 »

ดีครับ เป็นทางเลือก เพิ่มความสบายใจให้กับผู้ซื้อ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับจัดหา ซื้อขายแลกเปลี่ยน รถยนต์ รถจักรยานยนต์ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ

http://almerathailand.com 
แหล่งรวมข้อมูล ข่าวสาร ปัญหา ตกแต่ง และสนทนา ของผู้ใช้ Nissan Almera ทุกรุ่น
Baracus
มัธยม
*

บริการให้กอดฟรี, ไม่พอใจ...ยินดี, "ให้กอดคืน" :P

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 23:38:00 »

ขอยืนยันอีกคนครับ  ยิงฟันยิ้ม

☎ : 09-0893-9600

(◕‿◕❀)
❤❤❤ E-mail      : kaolascience@gmail.com
❤❤ Facebook    : https://www.facebook.com/thungthongyummysandwichs
                           https://www.facebook.com/SneakerCR
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 09:57:24 »

ผมส่งรายละเอียดไปแล้วนะครับ (27-4-55) ตอนนี้รอผล

ผิดพลาดตรงไหน รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
อู้ย...เสียว..หา..ป้อ
รวยจนมึน
ชั้นประถม
*

ต้น VIOS

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 12:58:49 »

ขอลงทะเบียนด้วยคนนะครับ ชื่อ ต้น ครับ

กูรักเชียงรายเชียร์เชียงรายยูไนเต็ด.....ใครไม่เชียร์กูเชียร์เอง
http://www.facebook.com/#!/ton.wisanu.za
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2012, 04:41:47 »

ผมส่งเอกสารไปแล้วครับ

ยังรอการ ยืนยันตนครับผม !!
    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
drakvender
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 23:21:30 »

ส่งเอกสารไปแล้วยังไม่มีการตอบกลับทางเมล์เลยครับ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 23:41:48 »

ส่งเอกสารไปแล้วยังไม่มีการตอบกลับทางเมล์เลยครับ
เหมือนกันเลยครับ

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
Synclucifer
มัธยม
*

• สำนึกรักบ้านเกิด •

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 13:31:19 »

รอเหมือนกันครับผม ไม่รู้พอดีกับที่ผมไปกดโดนอะไร คนอื่น ๆ เลยส่งอีเมลเข้ามาไม่ได้หรือปล่าว

ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยเเล้วนะครับ เทสดู รับ + ส่งอีเมลได้ปรกติ

รบกวนพี่ช่วยตรวจสอบอีกทีครับผม ต้องขออภัยด้วยครับ

กังวลเหมือนกัน กลัวทำผิดทำถูก แต่เท่าที่อ่านดูอย่างดี น่าจะเรียบร้อยตามระเบียบเเล้วครับ

ขอบคุณมากครับผม
mack.of
IDนี้มีหลายคนเพราะสมัครจากคอมแผนกครับ...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 13:12:08 »

ส่งไปแล้วนะครับ วันนี้ แต่เอกสารเซ็นวันที่เมื่อวานครับ
ส่งแล้วมันขึ้นภาษาต่างดาว เลยไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่าครับ เลยส่ง2 รอบ

รับทำงาน CNC งานเหล็ก งานเชื่อม งานโครงหลังคาสำหรับที่พักอาศัย โดยฝีมือนักศึกษาราคาเบาๆครับ
ปรึกษางานเขียนแบบเครื่องกลและก่อสร้างได้โดยทีมงานครูช่าง
087-1780044 อ.มารุต ครับ
mack.of
IDนี้มีหลายคนเพราะสมัครจากคอมแผนกครับ...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 17:46:30 »

ลงทะเบียนใหม่แล้วครับ
เนื่องจากรูปเล็กไปครับ
ขอบคุณครับ...

รับทำงาน CNC งานเหล็ก งานเชื่อม งานโครงหลังคาสำหรับที่พักอาศัย โดยฝีมือนักศึกษาราคาเบาๆครับ
ปรึกษางานเขียนแบบเครื่องกลและก่อสร้างได้โดยทีมงานครูช่าง
087-1780044 อ.มารุต ครับ
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 18:41:48 »

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
nokjaidee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 09:05:59 »

ใช้การถ่ายรูปบัตรจากกล้องแบบชัดๆ กับทะเบียนบ้านได้ไหมครับ ผมไม่มีเครื่องสแกนหนะครับ
Thaiboxer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:04:33 »

บัตรประชาชนพอจะสแกนได้ แต่ทะเบียนบ้านนี่สิ ไม่ได้พกติดตัวเลย เครื่องสแกนก็อยู่ออฟฟิศ งั้นขอเวลาแป๊บนะครับ จะรีบลงทะเบียนให้เร็วที่สุด .... คนเจียงฮาย จะต้องให้ความสำคัญกับเวบของเจียงฮายครับ  ยิงฟันยิ้ม

======================
   ชกมวยมานาน สังขารไม่ไหว
  ขอเปลี่ยนสไตล์ ถ่ายภาพดีกว่า
======================
nuifish
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:06:33 »

ใช้การถ่ายรูปบัตรจากกล้องแบบชัดๆ กับทะเบียนบ้านได้ไหมครับ ผมไม่มีเครื่องสแกนหนะครับ

ใช้ได้ครับ ขอความละเอียดสูงหน่อยนะครับ เวลาย่อรูปคุณภาพจะได้ไม่เสียไปมาก

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
nuifish
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 09:06:49 »

บัตรประชาชนพอจะสแกนได้ แต่ทะเบียนบ้านนี่สิ ไม่ได้พกติดตัวเลย เครื่องสแกนก็อยู่ออฟฟิศ งั้นขอเวลาแป๊บนะครับ จะรีบลงทะเบียนให้เร็วที่สุด .... คนเจียงฮาย จะต้องให้ความสำคัญกับเวบของเจียงฮายครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ

keemarok
ระดับ ป.ตรี
*

ปรึกษาปัญหาทางรถ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 09:06:44 »

ลองลงหลายทีแล้วลงไม่ได้ซักกะทีคับ งง

จองลมได้ลม
keemarok
ระดับ ป.ตรี
*

ปรึกษาปัญหาทางรถ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2013, 22:52:00 »

ช่วยด้วยครับอยากลงมากลองหลายทีแล้วลงไม่ได้ซักทีครับ ใช้ เมลล์ใหม่สมัครใหม่ก็ไม่ได้

จองลมได้ลม
Kreangchai@hotmail.com
แฟนพันธ์แท้
*

ซื่อสัตย์ สุจจริต ยุติธรรม รักด้วยใจไม่หวังสิ่งตอบแทน

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 18:53:34 »

กระทู้ไม่เคยซ้ำ รถแต่ละรุ่นรายละเอียดต่างกัน ยากแก่การตอบคำถามให้กับลูกค้า เพระรายละเอียดมันเยอะมาก 1กระทู้ ต่อ1คันก็เหมาะสมดีอยู่แล้ว ใครชอบรุ่นไหนยี่ห้อไหนก็ดูเฉพาะแต่รุ่นที่ตนต้องการ ไวแก่การเลือกหา การที่ท่านมารวมกระทู้ รถหลายคัน ท่านลองเข้าไปชม ผลงานที่ท่านรวม ในกระทู้ของ(ลุงจ่า) ว่ามันดูออกไหม?ฮืม ขายรถอะไรบ้าง เน็ตก็ช้า เวลาก็น้อย(ใครจะเสียเวลาเข้าไปดู) จำได้ ปีก่อนๆก็เคยคุยเรื่องนี้กันมาทีหนึ่งแล้ว ด้วยความเคารพ โปรดพิจารณาดูอีกครั้ง

จ.ส.อ.เกรียงชัย พงษ์แก้ว(ลุงจ่า)
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005270083538
110/10บ้านป่ายางน้อย ต.เวียงเหนือ อ.เวียงชัย จ.เชียงรายโทร.089-8025365,082-3911617,ID SUNDAY2495,sunday12495
หน้า: [1] 2 พิมพ์