เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:47:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  .
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน .  (อ่าน 3574 ครั้ง)
7
มัธยม
**

....

.
« เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 16:46:28 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2012, 15:22:24 โดย 7 » IP : บันทึกการเข้า

baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 00:01:45 »

น่าสนใจมากค่ะ ดูสนุกดี ยินดีร่วมงานค่ะ

Yuri  ยากูซ่าน่ารัก
ญิ๋งบุ๋มบิ๋ม..
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 09:21:46 »

อ่านข้อมูลแร้วดูเหมือนจะยากนะค่ะกลัวทำไม่ได้...แต่ก้ออยากทำค่ะ
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 10:12:02 »

เหมือนจะยากน่ะแหละครับ แต่คนที่ทำงานให้ผมส่วนมากพอทำแล้วก็ว่าไม่ยาก
แค่เขียนสิ่งทีี่ตัวเองรู้มา ไม่รู้ก็หาจากเน็ตเอา คนที่เล่นจะอ่านเข้าใจง่ายกว่า
เพราะว่าบางเกมผมก็ไม่รู้ว่าข้างในเป็นยังไงครับ เวลาได้ตัวช่วยหรือสูตรมาจากเว็บต่างประเทศ
ผมไม่สามารถอธิบายเองได้เพราะว่าไม่ได้เล่นเกมนั้นครับ

จะทำแบบเต็มๆเดือนก็ได้ครั้บ แล้วแต่ความสามารถของคุณ บางคนทำได้พอๆกับเงินเดือนก็มี

ไม่ใช่งานผ่านเน็ตนะครับ จะให้ไปจ่ายเงินให้ถึงที่เลยก็ได้ ผมคนเชียงรายครับ
สนใจก็ pm รายละเอียดข้อมูลติดต่อมานะครับ

mammon
มัธยม
**

Mammon@Easy IT

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 10:44:19 »

บทละ 10 บาท *-* เท่ารับจ้างพิมงานเลย

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 10:58:46 »

บทละ 10 บาท *-* เท่ารับจ้างพิมงานเลย
ผมว่าค่าจ้างถือว่าแพงแล้วนะครับ เพราะอย่างเช่นสูตรเกมที่ไปก๊อปมาแค่มาแก้ใหม่ ไม่มากมาย
ไวกว่าพิมพ์งานเยอะครับ แต่จะมีเทคนิคเล็กน้อยปลีกย่อยที่ต้องใช้แค่นั้นเอง

ขั้นต่ำ 10 บาทไม่ใช่ทุกบท 10 บาทนะครับ งานดีผมจ่ายให้ 2-5 เท่าก็มี ผมจ่ายให้ตามคุณภาพเนื้องานเลย บทเป็นร้อยก็จ่ายมาแล้ว
แต่ละบทก็สั้นมากๆ น้อยกว่าพิมพ์งาน A4 หลายเท่า

ไม่ได้ fix ว่าจ่ายแค่นี้จบ จริงๆผมจ้างคนที่อื่นได้ราคาถูกกว่านี้เยอะครับ แต่บางทีสื่อสารกันลำบาก
ในงานยากๆที่ต้องใช้ความละเอียด

ที่ตั้งราคาไว้แค่นี้เพราะกันพวกส่งงานชุ่ยๆครับ บางคนเล่นก๊อปมาจากเว็บอื่นมาส่งให้ผมดุ้นๆเลย
แบบนั้นจะคุ้มราคา 10 บาทมั๊ยครับ ผมเพียงต้องการคุณภาพครับ ไม่ใช่ก๊อปวางๆ ส่งๆ

mammon
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 11:20:42 »

งั้นขอลองซักจ๊อบครับพรีวิวโปรแกรมครับต้องทำยังไงต่อมั่ง

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 11:24:47 »

งั้นขอลองซักจ๊อบครับพรีวิวโปรแกรมครับต้องทำยังไงต่อมั่ง

กลัวคนอื่นหาว่าผมมากดขี่ค่าแรง เดี๋ยวผมจ้างโชว์ให้ดูลงในนี้เลย ยิงฟันยิ้ม
ตอนนี้มีโปรแกรมที่ต้องการรีวิวอยู่ 10 กว่าตัวครับ
แต่เป็นรีวิวสั้นๆทางเทคนิคนะครับ ไม่ถึงกับลองใช้ครับ
ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ เดี๋ยวผมโทรไปคุย

mammon
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 11:29:05 »

ขออีเมลที่จะใช้ติดต่อกันด้วยครับ

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 11:47:39 »

ขออีเมลที่จะใช้ติดต่อกันด้วยครับ
PM ไปแล้วนะครับ

สันติสุข
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:54:21 »

ขอทดลองเกี่ยวกับรีวิวโปรเเกรมครับ ขอทราบรายละเอียดด้วยนะครับ
peepee19
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 21:07:34 »

สนใจครับ ติดต่อกลับทาง pm ด้วยครับ เกี่ยวกับรายละเอียดของรีวิวโปรแกรมครับ

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
อย่าดูถูกคนจน
dekpzaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 21:15:10 »

น่าสนคร๊ะ pm ข้อมูลส่วนตัวไปหั้ยร่ะนะค่ะ

^^

ทำไปเห๊อะ ถ้าทำแล้วมีความสุข
 ทำอย่างที่จัยฝัน ไม่ทำไห้คนอื่นเดือดร้อนก้อพอ >.,~
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 11:02:00 »

ใครสนใจก็ PM มานะครับ ขอสัมภาษณ์คุณสมบัติผ่านทาง facebook ก่อน
พรุ่งนี้จะขอปิดรับชั่วคราวก่อนนะครับ ขอคัดคนก่อนครับ

may18589
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 16:19:59 »

สนใจมาก rungrutai  jaiya
may18589@gmail.com

TM Milk
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 19:43:55 »

สนใจเกี่ยวกับรายละเอียดของรีวิวโปรแกรมครับ ติดต่อกลับทาง pm ด้วยครับ
MewEurop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 00:37:31 »

สนใจค่ะ  เพราะส่วนใหญ่เวลาว่างจะชอบเล่นเกม ถ้าสนในก็ pm ตอบดวยนะคะ

ID:natamon007
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 17:29:55 »

เดี๋ยวจะทยอยติดต่อไปนะครับ กำลังคัดคนทีละคนครับ ต้องใช้เวลานิดนึง ยิงฟันยิ้ม

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 03:33:15 »

จะทยอยติดต่อไปนะครับ คนสมัครมาเยอะเหมือนกัน กำลังคัดคนอยู่ครับ ต้องสัมภาษณ์ทีละคนๆครับ
ใช้เวลาทำความเข้าใจนานเหมือนกัน
ถ้าจะให้ดีท่านที่เคยใช้ wordpress มาก่อน (ถ้าไม่เคยแล้วอยากได้งานควรศึกษาดูก่อนครับ)
หรือมีประสบการณ์ด้าน it มาบ้าง ชอบเล่นเว็บบอร์ดเกี่ยวกับคอมหรือเกมบ้างก็จะดีมากครับ
บางท่านไม่มีประสบการณ์ใดๆเลย ทำอะไรไม่เป็นเลย ไม่ค่อยอ่านอะไรเลย ก็ไม่ไหวนะครับ

บางท่านแอดไปก็ไม่รับ บางท่านทักไปก็ไม่ตอบ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงละครับ
ถ้าได้คนที่ทำงานได้ตามความพอใจผมก็จะหยุดรับละครับ ตอนนี้ก็ใกล้แล้วครับ
คนรีวิวโปรแกรมตอนนี้ของดรับก่อนครับ เหลือแต่ที่เกี่ยวกับเกมซึ่งค่าตอบแทนต่ำกว่า
ที่รับแล้วคงจะทำยาวๆ เลยหละครับ เพราะผมไม่มีกฏเกณฑ์เรื่องเวลาที่ตายตัว

zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 10:45:09 »

น่าสนใจ

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
หน้า: [1] 2 พิมพ์