เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 02:56:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ทดลองแฟลช580EX ii แน็ทมาอีกแล้วววววว แต่ไม่ได้มาคนเดียวนะคะคราวนี้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ทดลองแฟลช580EX ii แน็ทมาอีกแล้วววววว แต่ไม่ได้มาคนเดียวนะคะคราวนี้  (อ่าน 1702 ครั้ง)
JEERiNAN
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 00:42:40 »

สวัสดีค่าาาาา กลับมาอีกแล้วหลังจากห่างหายไปพักนึง

ตอนนี้เพิ่งจะได้แฟลชมา ใช้กำลังศึกษาอยู่ค่ะ เลยทดลองภาพซักชุดนึง

นางแบบเป็นคุณแน็ทเจ้าเก่าเจ้าเดิม แต่ครั้งนี้ไม่ได้มาคนเดียว

หอบหิ้วคุณแอล เพื่อนสาวสุดน่ารักมาเป็นแบบด้วย

ถ่ายกันง่ายๆค่ะ ในห้องพักนี่เอง ปรับโน่น นี่ ไปทั่ว

แนะนำด้วยนะคะ 500D+Kit+580EX ii

มะเขือ เสือ แพะ
มัธยม
**

it's not a pics, it's the memories.

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:11:25 »

น้อง L หน้าเหมือนน้องเต้ยเลย น่าร๊ากกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

it's not a pics, it's the memories.

ติดต่อถ่ายภาพ 08-8253-6869 แมงปอ, 08-3515-1510 กั๊ก
Line ID : mangpor.photolista

"Like" us on Facebook : http://www.facebook.com/photolista
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:18:44 »

น้อง L หน้าเหมือนน้องเต้ยเลย น่าร๊ากกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โดยเฉพาะตอนยิ้มครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:39:41 »

ได้ของเล่นชินใหญ่เลย  ยิ้มกว้างๆ

แล้วแต่ชอบนะครับ ผมว่ามันขาวเวอร์ไปนิดนึง + อยู่ห่างจากฝนังอีกนิด เงาที่ฉากหลังจะได้ไม่มี

อยากทำสตูเล็กๆ ก็หาทริกเกอร์มาทำแฟลชแยก ลองเล่นดูนะครับ

นางแบบ น่ารักทั้งคู่เลย

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
JEERiNAN
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 12:55:06 »

ได้ของเล่นชินใหญ่เลย  ยิ้มกว้างๆ

แล้วแต่ชอบนะครับ ผมว่ามันขาวเวอร์ไปนิดนึง + อยู่ห่างจากฝนังอีกนิด เงาที่ฉากหลังจะได้ไม่มี

อยากทำสตูเล็กๆ ก็หาทริกเกอร์มาทำแฟลชแยก ลองเล่นดูนะครับ

นางแบบ น่ารักทั้งคู่เลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เพิ่งจะสังเกตว่าปรับความสว่างหนักมือไปนี๊ดดดดดนึง

หน้าจอคอมมันมืด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวว่างๆจะลองหัดเล่นทริกเกอร์ตามคำแนะนำอีกทีค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 12:56:47 »

งามขนาดครับ ชอบรูปของคุณ JEERINAN มากก ๆ

Mangology Moto เชียงราย
JEERiNAN
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 13:19:41 »

งามขนาดครับ ชอบรูปของคุณ JEERINAN มากก ๆ

ขอบคุณมากค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 13:30:47 »

สวยงาม น่ารัก ชอบครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 14:06:47 »

ชอบรูปที่กำลังหัวเราะให้กับโทรศัพท์ ดูธรรมชาติดีครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
bean19
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 15:31:13 »

สวยงามขนาดครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 18:47:00 »

สวยครับ แนวขาวๆ แบบเกาหลี
eow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 16:45:32 »

น่ารักดีครับ
วันหน้า ถ้าจะลองของใหม่ ผมขอไปเป้นขาตั้งแฟรช ไดก่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 17:09:13 »

ยิ้มกว้างๆ...นางแบบน่ารักนะครับ...อยากเห็นรูปตากล้องบ้าง...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
JEERiNAN
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:10:10 »

สวยงาม น่ารัก ชอบครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชอบรูปที่กำลังหัวเราะให้กับโทรศัพท์ ดูธรรมชาติดีครับ
สวยงามขนาดครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
สวยครับ แนวขาวๆ แบบเกาหลี
ขอบคุณจ๊าดนักเจ้าาาา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

น่ารักดีครับ
วันหน้า ถ้าจะลองของใหม่ ผมขอไปเป้นขาตั้งแฟรช ไดก่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หวาๆ บอกกันช้าไปหน่อย รูปเซ็ตนี้อาจจะเป็นเซ็ตสุดท้ายละเจ้า
เฮียนจบ พูกปิ๊กบ้านที่กทมแล้ว หมดเวลาสนุกในเจียงฮายแล้ว ฮืออออ  ร้องไห้ ร้องไห้
เสียดายๆ อิอิ

ยิ้มกว้างๆ...นางแบบน่ารักนะครับ...อยากเห็นรูปตากล้องบ้าง...

หวายยยย ตากล้องเก็บไว้หลังกล้องเถอะค่า สงสารคนดู อิอิ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์