เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:41:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  หาคนใจดีช่วยสอน การลงทุนในตลาดหุ้น
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หาคนใจดีช่วยสอน การลงทุนในตลาดหุ้น  (อ่าน 4589 ครั้ง)
Aom89
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 21:56:05 »

พอดีมีคนแนะนำให้เข้าไปหัดเล่นแบบจำลองในเว็ป แต่หายังไงก็ไม่เจอ
ไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน สมัครยังไง
อ่านก็อ่านแล้ว ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ไม่อยากเสี่ยงไปแบบงูๆปลาๆ

พอดีค่อนข้างจะเข้าใจอารายยากสักหน่อย
อยากศึกษาวิธีการเล่นหุ่น แบบละเอียด เป็นขั้นตอนคะ

มีคัยพอให้คำปรึกษาได้บ้างไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 23:11:00 โดย Aom89 » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:18:09 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=194374.0

Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:35:32 »

อยากเล่น "หุ่น" หรือ "ลงทุนในหุ้น" ครับ  มีหลายกระทู้แล้วที่แนะนำ หาอ่านศึกษาเอา มีปะเลอะ.. ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปล.เงินทองมีค่ามากกว่านำมาเล่นนะครับ จงเริ่มต้นที่ "ความรู้ มิใช่ ความโลภ" Good Luck ครับ.

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
Aom89
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 23:03:45 »

อยากเล่น "หุ่น" หรือ "ลงทุนในหุ้น" ครับ  มีหลายกระทู้แล้วที่แนะนำ หาอ่านศึกษาเอา มีปะเลอะ.. ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปล.เงินทองมีค่ามากกว่านำมาเล่นนะครับ จงเริ่มต้นที่ "ความรู้ มิใช่ ความโลภ" Good Luck ครับ.

ขอโทษคะ คงใช้ศัพท์ผิดไป เป็นลงทุนในหุ้น ก็ได้คะ
จะพยายามศึกษาต่อไปนะคะ

ขอบคุณคะ
Aom89
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 23:06:18 »

ขอบคุณคะ
จะตั้งใจอ่าน และทำความเข้าใจคะ
novan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 23:12:44 »

อันนี้เล่นง่ายครับ

http://www.marketiva.com/index.ncre?page=downloads
กดตรงนี้เพื่อ โหลด Download File:   Streamster™ Installation Package
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 23:19:32 โดย นานาช็อปปิ้ง » IP : บันทึกการเข้า
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 03:07:39 »

วันอาทิตย์ที่ 4 มีนาเวลาประมาณบ่าย 2 ผมจัดกิจกรรมเล็กๆที่เป็นการแนะนำพื้นฐานและเรียนรู้แนวคิดเกี่ยวกับการลงทุน ผ่านเกมส์ที่มีชื่อว่า "เกมส์กระแสเงินสด" ที่บริเวณลานนั่งเล่นชั้น 3 ตึก CR Mall ( ตรงข้าม กับ บ.หลักทรัพย์ CGS )

หากคุณ Aom89 สนใจลองเข้าไปอ่านรายละเอียดกฏกติกาและวิธีการเข้าร่วมกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่กระทู้ของท่านเตฯได้นะครับ...ตามนี้ ยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=189051.0

รูป บรรยากาศ และลักษณะการเรียนรู้ผ่านเกมส์กระแสเงินสดก็ประมาณนี้ตามรูปและคลิป ( ขอบคุณรูปและคลิปวีดิโอตัวอย่างจากอินเตอร์เน็ท )

ยังไงเรียนเชิญคุณ Aom89 และทุกท่านที่อยากมีความรู้ความเข้าใจเีกี่ยวกับการเงินการลงทุน"ขั้นพื้นฐาน" ผ่านการเล่นเกมส์นี้ด้วยกันครับ ยิ้ม ยิ้ม

**หมายเหตุ** กิจกรรมนี้ไม่ได้หวังผลกำไร และไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับธุรกิจเครือข่าย หรือ การชักชวนให้เข้าร่วมธุรกิจขายตรง,ประกันชีวิต ฯลฯ หรืออะไรใดๆทั้งสิ้น..รับประกัน สบายใจได้เลยครับว่าไม่มีแน่นอน (เพราะโดยส่วนตัว ตัวผมเองก็ไม่ชอบให้ใครมาชวนไปทำธุรกิจอะไรประมาณนี้เหมือนกัน ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม)

Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 09:28:38 »

อันนี้เล่นง่ายครับ

http://www.marketiva.com/index.ncre?page=downloads
กดตรงนี้เพื่อ โหลด Download File:   Streamster™ Installation Package

นั่นมันเป็นคนละตลาดกันครับ ที่ท่านแนะนำเป็นการเก็งกำไรค่าเงิน (Forex) หรือตลาดล่วงหน้าโดยอิงกับหุ้นต่างๆ ในหลายๆ ตลาด

ทางฝั่งตะวันตก แต่ถ้าเป็นหุ้นนั้น ต้องเว็บนี้ครับ...http://www.settrade.com/login.jsp?txtBrokerId=IPO

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 15:53:43 »

ตอบคุณ   Aom89
     ผมแนะนำว่าให้เปิดบัญชีเลยครับ  เพราะไม่ว่าจะเป็นตัวผมเอง  หรือท่านวัยทอง  หรืออีกหลายๆท่าน  อ่านให้ตายก็ไม่เก่งครับ  มันต้องทำด้วยเรียนรู้ด้วย  ถ้าเราอยากขี่จักรยานเป็น  แล้วมัวแต่อ่านตำราเกี่ยวกับการทรงตัว  มันก็ไม่รู้หรอกว่าจะต้องทำอย่างไร  มันต้องลองขี่เองเท่านั้น  ล้มเจ็บบ้างมันก็เป็นเรื่องที่ดีครับ  เพราะเราจะได้ไม่ต้องทำมันผิดซ้ำอีก  การเรียนรู้ที่ดีที่สุดก็คือ  การเรียนรู้จากความผิดพลาด  อย่ากลัวที่จะล้ม  เพราะเป็นธรรมดาของนักรบที่ต้องมีบาดแผล  และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับเรา  ไม่สำคัญเท่ากับว่าเราได้อะไรจากเหตุการณ์นั้น  ยินดีด้วยที่สนใจเรื่องการลงทุนครับ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
Temujin

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 18:35:15 »

ผมเห็นด้วยส่วนนึงกับท่านวายุ แต่ไม่ทั้งหมด ลองเข้าไปเว็บที่ผมแนะนำ แล้วลองเทรดเงินปลอมก่อนสักพัก

ถ้าชิน และพอเข้าใจระดับหนึ่งแล้วค่อยเปิดพอร์ตกับโบร์คฯ เพราะผมเคยเจอเพื่อนๆ นักลงทุนหลายๆ ท่าน

ที่ร้อนวิชาเกินไป และเริ่มต้นที่ความโลภมิใช่ความรู้ ไปเปิดพอร์ตเลย ส่วนเจ้าหน้าที่การตลาดก็เชียร์ ซือ-ขาย อย่างเดียว

เพื่อหวังค่าคอมฯ ตอนนี้คนนั้นขยาดกับการลงทุนในหุ้นไปเลย และได้สร้างกำแพงอัคติปิดกันตัวเองกระทั่งทุกวันนี้

ซึ่งผมก็เสียดายโอกาสและความตั้งใจเค้า  เราน่าจะได้พบกันเร็วกว่านี้  สุดท้ายผมขอฝากทิ้งท้ายด้วยคำคมจาก

ปราญเมธีดะวันออกผู้นึงชื่อว่า "ขงจื๊อ" ..."รู้แล้วไม่ทำสูญเปล่า ทำโดยไม่รู้อันตราย"....ด้วยความปารถนาดีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 18:39:33 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

salmon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:05:27 »

ผมแนะนำว่าให้เปิดบัญชีเลยครับ  เพราะไม่ว่าจะเป็นตัวผมเอง  หรือท่านวัยทอง  หรืออีกหลายๆท่าน  อ่านให้ตายก็ไม่เก่งครับ  มันต้องทำด้วยเรียนรู้ด้วย  ถ้าเราอยากขี่จักรยานเป็น  แล้วมัวแต่อ่านตำราเกี่ยวกับการทรงตัว  มันก็ไม่รู้หรอกว่าจะต้องทำอย่างไร  มันต้องลองขี่เองเท่านั้น  ล้มเจ็บบ้างมันก็เป็นเรื่องที่ดีครับ  เพราะเราจะได้ไม่ต้องทำมันผิดซ้ำอีก  การเรียนรู้ที่ดีที่สุดก็คือ  การเรียนรู้จากความผิดพลาด  อย่ากลัวที่จะล้ม  เพราะเป็นธรรมดาของนักรบที่ต้องมีบาดแผล  และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับเรา  ไม่สำคัญเท่ากับว่าเราได้อะไรจากเหตุการณ์นั้น  ยินดีด้วยที่สนใจเรื่องการลงทุนครับ
เปิดบัญชีอะไรค่ะ สนใจหุ้นเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ศึกษาจิงจังจ้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:45:21 »

ตอบคุณ   Aom89
     ผมแนะนำว่าให้เปิดบัญชีเลยครับ  เพราะไม่ว่าจะเป็นตัวผมเอง  หรือท่านวัยทอง  หรืออีกหลายๆท่าน  อ่านให้ตายก็ไม่เก่งครับ  มันต้องทำด้วยเรียนรู้ด้วย  ถ้าเราอยากขี่จักรยานเป็น  แล้วมัวแต่อ่านตำราเกี่ยวกับการทรงตัว  มันก็ไม่รู้หรอกว่าจะต้องทำอย่างไร  มันต้องลองขี่เองเท่านั้น  ล้มเจ็บบ้างมันก็เป็นเรื่องที่ดีครับ  เพราะเราจะได้ไม่ต้องทำมันผิดซ้ำอีก  การเรียนรู้ที่ดีที่สุดก็คือ  การเรียนรู้จากความผิดพลาด  อย่ากลัวที่จะล้ม  เพราะเป็นธรรมดาของนักรบที่ต้องมีบาดแผล  และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับเรา  ไม่สำคัญเท่ากับว่าเราได้อะไรจากเหตุการณ์นั้น  ยินดีด้วยที่สนใจเรื่องการลงทุนครับ

เปิดบัญชีอะไรค่ะ สนใจหุ้นเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ศึกษาจิงจังจ้า

บัญชีที่ว่า น่าจะเป็นบัญชีหลักทรัพย์ กับ บลจ.(บริษัทหลักทรัพย์) ต่างๆที่เปิดรับเป็นตัวกลางระหว่าง ผู้ค้า( ซื้อ/ขาย หุ้น)หรือเรียกให้เท่ๆว่านักลงทุนอย่างเราๆท่านๆ กับ ตลาดหลักทรัพย์ ละครับ ยิ้ม

เพราะเราไม่สามารถที่จะถือเงินเป็นปึกๆเข้าไปซื้อหุ้นของบริษัทที่เราสนใจที่ตลาดหลักทรัพย์ได้ แต่เราต้องเปิดบัญชีกับบริษัทหลักทรัพย์เหล่านี้ก่อน จึงจะสามารถ ซื้อ(หรือขาย)ผ่านตัวแทนที่ได้รับอนุญาตเหล่านี้ได้ ยิ้มเท่ห์

รายชื่อของบริษัทหลักทรัพย์ที่ว่า "ท่านวัยทองฯ" ได้เคยโพสบอกไว้แล้ว ตามนี้(ขออนุญาตอ้างอิง)ครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

บริษัทหลักทรัพย์ หรือโบรกเกอร์ ที่มีสาขาอยู่ในจังหวัดเชียงราย

มีดังนี้

1. บริษัทหลักทรัพย์ คันทรีกรุ๊ป ตรงข้ามทวียนต์
    591/5-7 ถ.พหลโยธิน ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000   
    โทร: 0-5360-0828-32
    www.cgsec.co.th     /  www.cgsec.co.th/etrade

2. บริษัทหลักทรัพย์เอเชียพลัส บนธนาคารกรุงเทพ ห้าแยก
    เลขที่ 866/18 ชั้น 3 อาคารธนาคารกรุงเทพ สาขาห้าแยกพ่อขุนเม็งราย
    ถ.ทางหลวงหมายเลข 1 ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
    โทรศัพท์: 0-5360-0788, 0-5374-2851  โทรสาร: 0-5371-9575
    ผู้จัดการสาขา: คุณวิภาดา วิศาลวรรธนะ
    e-mail: wiphada@asiaplus.co.th  
    www.asiaplus.co.th

3. บริษัทหลักทรัพย์เคจีไอ หลัง รร.ดำรงค์
    ผู้จัดการสาขา : คุณกำไลทิพย์ ศิริธรรมขันติ์
    490/1 ถนนอุตรกิจ ตำบลเวียง อำเภอเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย 57000
    โทรศัพท์ : (053) 740701-7
    โทรสาร : (053) 600973, (053) 740704
    http://www.kgieworld.co.th

4. บริษัทหลักทรัพย์ธนชาติ บนธนาคารนครหลวงไทย ติดสหทวีกิจ ห้าแยก
    836/21 ถ.พหลโยธิน ต.เวียง อ.เมืองเชียงราย จ.เชียงราย 57000
    โทรศัพท์. 0-5374-8560  โทรสาร. 0-5374-8561
    http://www.thanachartsec.co.th

5. บริษัทหลักทรัพย์ซีมิโก บนธนาคารกรุงไทย ติดกับ รร.สันติ
    116/19 หมู่ 19 ถนนทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 110
    ตำบลรอบเวียง อำเภอเมืองเชียงราย จ.เชียงราย 57000
    โทรศัพท์: (053) 748-157  โทรสาร: (053) 748-539
    http://www.ktzmico.com

6. บริษัทหลักทรัพย์ กรุงศรีอยุธยา จำกัด(มหาชน) สาขาเชียงราย
     ที่ตั้ง ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย
     231-232 ถนนธนาลัย ตำบลเวียง
     อำเภอเมือง จัหวัดเชียงราย 57000
     โทรศัพท์ : (053) 716-489   โทรสาร : (053) 716-490
     http://www.ays.co.th/th

โบรกเกอร์อื่นๆ
http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/StaticPage/OpenAccount/compare_member.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:52:10 โดย :i3abyzeed:: » IP : บันทึกการเข้า

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:59:43 »

ผมเห็นด้วยส่วนนึงกับท่านวายุ แต่ไม่ทั้งหมด ลองเข้าไปเว็บที่ผมแนะนำ แล้วลองเทรดเงินปลอมก่อนสักพัก

ถ้าชิน และพอเข้าใจระดับหนึ่งแล้วค่อยเปิดพอร์ตกับโบร์คฯ เพราะผมเคยเจอเพื่อนๆ นักลงทุนหลายๆ ท่าน

ที่ร้อนวิชาเกินไป และเริ่มต้นที่ความโลภมิใช่ความรู้ ไปเปิดพอร์ตเลย ส่วนเจ้าหน้าที่การตลาดก็เชียร์ ซือ-ขาย อย่างเดียว

เพื่อหวังค่าคอมฯ ตอนนี้คนนั้นขยาดกับการลงทุนในหุ้นไปเลย และได้สร้างกำแพงอัคติปิดกันตัวเองกระทั่งทุกวันนี้

ซึ่งผมก็เสียดายโอกาสและความตั้งใจเค้า  เราน่าจะได้พบกันเร็วกว่านี้  สุดท้ายผมขอฝากทิ้งท้ายด้วยคำคมจาก

ปราญเมธีดะวันออกผู้นึงชื่อว่า "ขงจื๊อ" ..."รู้แล้วไม่ทำสูญเปล่า ทำโดยไม่รู้อันตราย"....ด้วยความปารถนาดีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ผมขอเสริมทั้งสองท่านครับ เพราะทั้งสองความคิดต่างกัน

แต่ประเด็ดคือสิ่งเดียวกัน ว่า อยากให้ผู้ที่สนใจอยากลงทุนในหุ้น

ได้รับข้อมูลที่ดี มีความรู้แล้วประสบความสำเร็จในการลงทุน

จากที่ฟังจากท่านวายุกล่าว ผมก็เห็นด้วย เพราะตัวผมเอง

แรกๆก็วิ่งไปหาท่านวายุ ถามมันอยู่นั้นแหละก็ไม่เข้าใจซะที

ท่านวายุก็เลยบอก เอ็งไปเปิดบัญชีเลย และก็กล่าวถึงการขี่จักรยานตามข้างบน

ซึ่งผมก็เห็นด้วยครับ เพราะเมื่อได้ลงมือทำแล้ว ความรู้ก็จะมาเอง

ส่วนข้อความของท่านเตมูชิน ผมก็สนับสุนเหมือนกันครับ

เพราะก่อนที่ผมจะเข้ามาลงทุน ได้อ่านบทความใจในห้องนี้หลายๆกระทู้

และผมก็ได้พบเว็บ click2win ซึ่งเป็นเว็บที่ให้ทดลองเทรดหุ้นแบบเรียวทามจริงๆ

ก็พอจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไรอยู่มั่ง และทำให้ผมเกิดความเชื่อมันในตัวเองว่า

ไม่เห็นจะมีอะไรยากหรือน่ากลัวเลย และหลังจากนั้นผมก็ได้ไปเปิดบัญชีทันที

และค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ จนถึงทุกวัันนี้

ในความหมายของท่านเตมูชินก็คงอยากให้ทดลองทดสอบการเทรดดูก่อน

ด้วยโปรแกรมทดลอง เพราะจะได้ทราบแนวทางต่างๆ

ก็ขอยินดีกับผู้ที่จะเริ่มเป็นอิสระทางการเงินนะครับ

Aom89
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 02:52:08 »

ขอบคุณมากๆคะ สำหรับคำแนะนำ
ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลต่างๆจากเว็ปที่ พี่ๆทุกคนแนะนำมา
ถ้ามีข้อส่งสัยใดๆ ขออนุญาติถามในนี้นะคะ แต่อย่าเพิ่งรำคาญนะคะ
ส่งสารเด็กสึ่งตึง ไม่ค่อยรู้เรื่องสักคนเน้อเจ้า

ขอบคุณเจ้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 06:12:56 »

ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลต่างๆจากเว็ปที่ พี่ๆทุกคนแนะนำมา
ถ้ามีข้อส่งสัยใดๆ ขออนุญาติถามในนี้นะคะ แต่อย่าเพิ่งรำคาญนะคะ
ส่งสารเด็กสึ่งตึง ไม่ค่อยรู้เรื่องสักคนเน้อเจ้า

ขอบคุณเจ้า

ระหว่างการเป็นเด็กสึ่งตึงแต่"ใฝ่รู้" กับการเป็นคนที่เต็มไปด้วยความรู้แต่เอาตัวไม่รอด(ทางด้านการเงิน) ผมยอมเป็นเด็กสึ่งตึงดีกว่าครับ ขยิบตา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Temujin

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 11:17:18 »

ใช่แล้วครับท่านผู้ดูแลบอร์ด ...วัยทองฯ ..." โอกาสเป็นของคนที่ไม่ปิดกั้นโอกาส" ส่วนรายชื่อโบร์คฯ ตามลิงค์ข้างล่างครับ

เข้าไปเว็บของโบร์คที่ต้องการที่อยากจะเปิด โหลดเอกสารมาปริ้นแล้วก็กรอก ส่งไปหาเค้า แล้วรอสัก 3-5 วันเราก็จะได้บัญชี

แนะนำเลือกบัญชีแบบ Internet เพราะซื้อ-ขาย บัญชีนี้จะเสียค่าคอมฯ น้อยสุด แล้วอย่าลืมหาข้อมูลหุ้นที่จะซื้อดีๆ ล่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.settrade.com/C00_BeginnerRedirect.jsp?txtPage=beginnerZone/th/beginner-broker-list.html

Aom89
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 00:07:35 »

ขอบคุณเจ้า

ระหว่างการเป็นเด็กสึ่งตึงแต่"ใฝ่รู้" กับการเป็นคนที่เต็มไปด้วยความรู้แต่เอาตัวไม่รอด(ทางด้านการเงิน) ผมยอมเป็นเด็กสึ่งตึงดีกว่าครับ ขยิบตา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คะ จะพยายามต่อไปคะ สู้ๆ
AIT

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 00:30:44 »

มาช่วยดันครับ ผมก็ยังสึ่งตึงอีกคนเหมือนกัน
แต่ก็พยายามใฝ่รู้อยู่เหมือนกันครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 12:48:35 »

ใช่แล้วครับท่านผู้ดูแลบอร์ด ...วัยทองฯ ..." โอกาสเป็นของคนที่ไม่ปิดกั้นโอกาส" ส่วนรายชื่อโบร์คฯ ตามลิงค์ข้างล่างครับ

เข้าไปเว็บของโบร์คที่ต้องการที่อยากจะเปิด โหลดเอกสารมาปริ้นแล้วก็กรอก ส่งไปหาเค้า แล้วรอสัก 3-5 วันเราก็จะได้บัญชี

แนะนำเลือกบัญชีแบบ Internet เพราะซื้อ-ขาย บัญชีนี้จะเสียค่าคอมฯ น้อยสุด แล้วอย่าลืมหาข้อมูลหุ้นที่จะซื้อดีๆ ล่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.settrade.com/C00_BeginnerRedirect.jsp?txtPage=beginnerZone/th/beginner-broker-list.html

ถ้าเงินเยอะจริงๆ วันเดียวก็เทรดได้แล้ว 55+

เคยพาพี่ที่ทำงานไปเปิด สมัครเช้า เทรดบ่าย

(ความเชื่อส่วนบุคลครับ)

ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 18:55:59 »

ถ้าเงินเยอะจริงๆ วันเดียวก็เทรดได้แล้ว 55+

เคยพาพี่ที่ทำงานไปเปิด สมัครเช้า เทรดบ่าย

(ความเชื่อส่วนบุคลครับ)]ถ้าเงินเยอะจริงๆ วันเดียวก็เทรดได้แล้ว 55+

(ความเชื่อส่วนบุคคลครับ)

(ความจริงของสังคมครับ)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์