เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 20:47:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียดมาก รักษาสิวที่คาง .. ยังไงก็ไม่หาย ???
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เครียดมาก รักษาสิวที่คาง .. ยังไงก็ไม่หาย ???  (อ่าน 3918 ครั้ง)
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 18:54:26 »

ฮืม เครียดจัง .. สิวแบบเป็นหนอง เม็ดโต ๆ บางทีเป็นแล้วต้องฉีดยาเข้าไปเลยถึงจะยุบ ทำไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 23:07:43 โดย มักเมี่ยง » IP : บันทึกการเข้า

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 20:05:02 »

ช่วยด้วย   ร้องไห้ ร้องไห้

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 20:47:12 »

น่าจะเป็นบริเวณ T-zone  นะคะเพราะสิวมักจะขึ้นบริเวณนี้ง่าย ขึ้นอยุ่กับฮอร์โมนของแต่ละคนด้วย ในวัยรุ่นฮอร์โมนยังไม่คงที่ อาจจะสิวมากตอนใกล้จะเป็นประจำเดือน หรือเมื่อทานขนมหวานๆเช่น ชอคโกแลต  เมื่อเครียด นอนน้อย เป็นต้นและสิวมักจะขึ้นที่เดิมๆที่เคยเป็น ยิ่งเคยฉีดยาให้สิวยุบแล้ว ครั้งต่อไป การกินยาจะไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่ นอกจากฉีดยา เพราะเหมือนกับว่า เคยได้รับยาที่แรงๆแล้ว มันจะดื้อต่อยาที่มีฤทธิ์อ่อนกว่าน่ะค่ะ

เราคงต้องหมั่นรักษาความสะอาดใบหน้า ล้างมือทุกครั้ง เพื่อลดการไปจับต้องใบหน้า เพราะมือเป็นพาหะของเชื้อโรคได้ดี ออกกำลังกายเพื่อปรับสมดุลฮอร์โมน นอนให้พอ

ถ้าทำหมดทุกอย่างแล้วยังไม่ดีขึ้น ก็ควรไปปรึกษาหมอนะคะ แต่แอบบอกหน่อยนึงว่า ยาที่หมอให้มันจะกดสิวไว้ และทำให้ผิวบางเมื่อโดนแดดจะแดงมาก  เมื่อหยุดใช้ยา สิวจะกลับมาเหมือนเดิม และอาจจะมากกว่าเดิมด้วยค่ะ ยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 23:07:12 »

น่าจะเป็นบริเวณ T-zone  นะคะเพราะสิวมักจะขึ้นบริเวณนี้ง่าย ขึ้นอยุ่กับฮอร์โมนของแต่ละคนด้วย ในวัยรุ่นฮอร์โมนยังไม่คงที่ อาจจะสิวมากตอนใกล้จะเป็นประจำเดือน หรือเมื่อทานขนมหวานๆเช่น ชอคโกแลต  เมื่อเครียด นอนน้อย เป็นต้นและสิวมักจะขึ้นที่เดิมๆที่เคยเป็น ยิ่งเคยฉีดยาให้สิวยุบแล้ว ครั้งต่อไป การกินยาจะไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่ นอกจากฉีดยา เพราะเหมือนกับว่า เคยได้รับยาที่แรงๆแล้ว มันจะดื้อต่อยาที่มีฤทธิ์อ่อนกว่าน่ะค่ะ

เราคงต้องหมั่นรักษาความสะอาดใบหน้า ล้างมือทุกครั้ง เพื่อลดการไปจับต้องใบหน้า เพราะมือเป็นพาหะของเชื้อโรคได้ดี ออกกำลังกายเพื่อปรับสมดุลฮอร์โมน นอนให้พอ

ถ้าทำหมดทุกอย่างแล้วยังไม่ดีขึ้น ก็ควรไปปรึกษาหมอนะคะ แต่แอบบอกหน่อยนึงว่า ยาที่หมอให้มันจะกดสิวไว้ และทำให้ผิวบางเมื่อโดนแดดจะแดงมาก  เมื่อหยุดใช้ยา สิวจะกลับมาเหมือนเดิม และอาจจะมากกว่าเดิมด้วยค่ะ ยิ้ม
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ .. ตรงคางที่เดียวเลย ที่รักษาไม่หายซักที ไปมาหลายหมอแล้ว คลีนิคก็ไป อย่างที่ว่าหล่ะค่ะ เป็น ๆ หาย กลุ้มใจมาก บางวันสิวหาย แต่กลับมีผื่นเม็ดเล็ก ๆ สุกขึ้นมาเต็มคางเลย แสบ ๆ คัน ๆ พอหายก็ลอกทั้งคางเลย .. มีแต่รอยดำ กับรอยแดงอยู่แบบนี้ ใช้ครีมเหมือนคนอื่นก็ไม่ได้ ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ของเด็กทาหน้า .. ไม่รู้จะทำไงแล้วววว  ร้องไห้ ร้องไห้ ไม่อยากจะบอกเลยว่าอายุก็ไม่ใช่น้อย ๆ แล้วว อ่ะ

platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 23:18:27 »

ไม่แปลกค่ะบางคน30กว่าก็ยังเป็นอยุ่  ฮอร์โมนอาจจะเป็นส่วนน้อย แต่คิดว่าต้องมีปัจจัยอื่นร่วมด้วย  เครียดง่ายมั้ยคะ หรือพักผ่อนน้อย คือเราลองบำรุงจากภายใน ช่วยดูนะ อาจจะได้ระดับนึงแล้วจะไปถามเพื่อนๆให้จะมาบอกอีกนะคะ อย่าเครียดค่ะ มันจะกระตุ้นสิวอีกเน้อ ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:46:18 »

ไม่แปลกค่ะบางคน30กว่าก็ยังเป็นอยุ่  ฮอร์โมนอาจจะเป็นส่วนน้อย แต่คิดว่าต้องมีปัจจัยอื่นร่วมด้วย  เครียดง่ายมั้ยคะ หรือพักผ่อนน้อย คือเราลองบำรุงจากภายใน ช่วยดูนะ อาจจะได้ระดับนึงแล้วจะไปถามเพื่อนๆให้จะมาบอกอีกนะคะ อย่าเครียดค่ะ มันจะกระตุ้นสิวอีกเน้อ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณค้าาาา ยิงฟันยิ้ม

kanoon2517
เตรียมอนุบาล
*

ง่อม หนะกะ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 14:43:30 »

ยิงฟันยิ้ม  ลองใช้ชุดรักษาสิวของ DHC  ดูคะ  ใช้ดีมากๆ เลยคะ   ยิงฟันยิ้ม

**ปัญหา เขามีไว้ ให้เราแก้**
jinny009
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 14:27:33 »

พยายามอย่าจับตรงคางนะคะ

ถ้าหาหมอแล้วไม่หาย
เข้ามาอ่านประสบการณ์ของผู้ขายได้นะคะ
รูปแม่ค้าเองจ้า ขอเป็นทางเลือกหนึ่งของเส้นทางสู่ความสวยนะคะ
https://www.facebook.com/HappyLaLaByJinny
หรือ
http://happylalabyjinny.lnwshop.com

* page111.jpg (118.44 KB, 404x407 - ดู 1194 ครั้ง.)
i-din
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 14:17:11 »

อายุไม่น้อยแล้ว ก็น่าจะมีฮอร์โมนเพศชายสูง(เภสัชกร) เขาว่างั้น
ลองปรึกษาเภสัชกรดูค่ะ
อาจมีสาเหตุอื่นๆร่วมด้วย
เห็นบอกว่าฉีดยาให้สิวยุบ
อาจเป็นเพราะตัวนั้นด้วย
ลดอักเสบเฉยๆ แต่ไม่ช่วยให้สิวหายนะคะ

ชมรมคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว
นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 19:25:36 »

ขวั๊ด ..ทิ้ง ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
nuanna2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 15:59:19 »

ล้างหน้าให้สะอาด ตามด้วยโทนเนอร์ไร้เเอกฮอก ครีมบำรุงไม่ต้องมีมอยไรเซอร์เยอะ  หรือไม่มีเรยดีที่สุด เเค่นี้สิวก็ค่อยๆๆหาย อย่าลืม ครีมเเต้มสิวด้วยน๊ค๊
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 18:21:12 »

พยายามอย่าจับตรงคางนะคะ

ถ้าหาหมอแล้วไม่หาย
เข้ามาอ่านประสบการณ์ของผู้ขายได้นะคะ
รูปแม่ค้าเองจ้า ขอเป็นทางเลือกหนึ่งของเส้นทางสู่ความสวยนะคะ
https://www.facebook.com/HappyLaLaByJinny
หรือ
http://happylalabyjinny.lnwshop.com

เค้าบอกว่าห้ามขายของ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 15:04:05 »

ขวั๊ด ..ทิ้ง ยิงฟันยิ้ม
บีบหื้อแก๋นมันซ๊ด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 19:35:22 »

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เม็ดนึงที่ปูดมีแบ่งเป็น 3-4 หัวข้างใน เป็นหนอง เป็นทีนึงเป็นเดือน เห็นแล้วขัดหูขัดตา บีบมันซะเลย ยิงฟันยิ้ม
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 19:37:26 »

จุมพิต

* 314596_495554507154743_2055533980_n.jpg (44.17 KB, 640x590 - ดู 1218 ครั้ง.)
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2014, 21:26:03 »

ไม่ต้องใช้อะไรเลยคะ พักหน้าไปเลย ล้างด้วยสบู่ แล้วแต้มสิว ที่เห็นผลสิวยุบก็ของ สมูทอี
ไม่ต้อง ทา ครีมอะไร เพราะที่เราเป็นนั้น คืออาการแพ้สารเคมี และอาจมีอาการเรื้อรั้งร่วมด้วย
การฉีดสิว จะทำให้บริเวณที่ฉีดผิวยุบลงไป นานเลยละกว่าผิวจะคืนสภาพเดิม
เราเคยเป็น หยุดทุกอย่าง ล้างหน้าให้สะอาด ไม่ทา ไม่แต่ง
สิวหาย!!!
พอหน้าดีขึ้น ถึงบำรุง ส่วนมากจะเน้นไปทางบำรุงผิวหน้า
ไม่ใช่ครีมอะไรที่ทำให้หน้าขาวนะ เอาแค่บำรุง น้ำแร่ หรือกลุ่มสมูทอี ใช้ดีอยู่เลยใช้มาตลอดคะ
faroh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2014, 23:38:51 »

ทานพริกครับ

หรือ พวก อาหารมีไขมันต่ำ แนะนำ ทานน้ำมะนาว แตงโม น้ำที่ทานแล้ว ชุ่มชื่น

เพราะไขมันอุดตันที่ผิว จึงก่อเกิดเป็นสิว

แนะนำ คอร์สสอนเรียนโยคะครับ

สำหรับค่าที่พักนั้น ออกให้ เรียนภายในวันเดียว

ครบทุกท่า ทุกหลักสูตร

3500 บาทครับ

0836703406
ฑี

n0z00z@yahoo.com
monthana aesthetic clinic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 17:02:02 »

เชิญมาปรึกษาที่มัญธนาคลินิก อยู่ตรงข้าม รร.สามัคคี 1 ที่นี่การรักษาสิว  ฝ้า กระ ผมร่วง ผมบาง ได้ผล 80-90 % คร่ะ
หรือเข้ามาปรึกษาคุณหมอผู้เชี่ยวชาญด้านความงามมากว่า 10 ปีได้  โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
หรือโทร.มาสอบถามได้ที่เบอร์โทรศัพท์ 053-752552

* ญาติหมอ.jpg (50.83 KB, 480x679 - ดู 454 ครั้ง.)

มัญธนาคลินิค เวชกรรม
รักษาสิว ฝ้า กระ ลดน้ำหนัก ผมร่วง
ตรงข้ามโรงเรียนสามัคคี   053-752552
mymint
24965
ชั้นประถม
*

ชอบ เงิน สด เกษมสุขสำราญ เจริญรุ่งเรือง มั่งมีเงิน

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 13:14:53 »

babybelleสูตร1 ขนาด30g.  เซ็ทฟื้นฟูปรับสภาพผิวหน้าค่ะ สูตรนี้เหมาะสำหรับลูกค้าที่มีปัญหาสิว ริ้วรอย ฝ้า กระ จุดด่างดำ รอยหลุมสิว และกระชับรูขุมขน หน้าหมองคล้ำ ช่วยให้ผิวหน้าใส เรียบเนียนค่ะ ใช้ได้กับทุกสภาพผิว แม้ผิวบอบบางและแพ้ง่ายค่ะ
แล้วคุณจะพบกับผลลัพธ์ที่น่าพอใจค่ะ เห็นผล2อาทิตย์แรกค่ะ สินค้าผ่านอย.ทุกตัว ผลิตจากแล๊ปที่ได้รับมาตรฐานผ่านGMP มีที่ปรึกษาจากเภสัชกรณ์โดยตรงค่ะ รับประกันปลอดภัย ไร้สารตกค้าง หน้าไม่บาง ไม่ลอก ไม่กัดหน้าค่ะ ใช้แล้วจะหยุดใช้ตอนใหนก็ได้ค่ะ (คุณแม่ที่ตั้งครรภ์ใช้ได้ค่ะ ไม่มีสารตกค้าง ไม่เป็นอันตรายต่อเด็กในท้องค่ะ) สนใจสอบถามได้ค่ะ สนใจติดต่อ 0982642623  0987891415  0987746515  รับรองหายแน่นอนคะ ขายในราคาเซตละ 1690 บาทคะ ราคาไม่แพงนะคะถ้าเทียบกับผลลัพที่ตามมาคะ ถ้าคุณเป็นคนนึงที่อยากมีผิวสวยจะรอช้าอยู่ทำไมคะรีบติดต่อมาได้เลยคะ

* 1412315987474.jpg (42.08 KB, 640x480 - ดู 427 ครั้ง.)

24965
หน้า: [1] พิมพ์