เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:49:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  ขอโอกาสอยากเปลี่ยนงานใหม่ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอโอกาสอยากเปลี่ยนงานใหม่ครับ  (อ่าน 1750 ครั้ง)
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 16:51:56 »

ขออนุญาติแจ้งประสบการณ์ และประวัติ
ผมเป็นคน กทม แต่ขึ้นมาอยู่เชียงรายตั้งแต่ ปี2543 ปัจจุบันมีครอบครัวอยู่เชียงรายมีลูกชาย 2ขวบ 4 เดือน ปัจจุบันผมอายุ 42 ปี ทำงานในตำแหน่ง ผู้จัดการบริษัทแห่งหนึ่ง ในจังหวัดเชียงราย ได้รับเงินเดือน 40000 บาทยังไม่รวมสวัสดิการต่างๆ เช่นที่พัก รถประจำตำแหน่ง โบนัส ฯลฯ

วุฒิการศีกษา ปริญญาตรี สาขาวิศวอุตสาหการ สาขาเทคโนโลยีการผลิต ที่พระจอมเกล้า พระนครเหนือ
                 เคยศึกษา mba ที่ ม.ราชภัฏ หนึ่งเทอม แล้วดรอปไว้จนเพือ่นๆจบกันหมดแล้ว สาเหตุที่ดรอป ตอนที่ประกอบธุรกิจส่วนตัวมีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย

ประสบการณ์ วิศวกรโรงงาน โรงงานสุราแสงโสม ปี 2537-2543
                 ผู้จัดการโรงงาน ในเชียงราย(ขออนุญาติไม่เปิดเผยตอนนี้) ปี 2543-2547
                 ธุรกิจส่วนตัว(ค้าขาย) ปี 2547-2554
                 ปัจจุบัน กลับมาเป็น ผู้จัดการโรงงานที่บริษัทเดิม รายละเอียดงานทีทำ
                 1 คุมโรงงานผลิต
                 2 ดูแลสวนเกษตรประมาณ500 ไร่
                 3 งานอสังหาริมทรัพย์
                 4 งานสังคมทั่วๆไป แทนผู้บริหารบริษัท

สาเหตุที่อยากหางานใหม่ เนื่องจากปัญหาคับที่อยู่ได้คับใจอยู่ยากครับ จะกลับไปทำงานที่ กทม ก็เบื่อสภาพแวดล้อมของ กทม ชอบจังหวัดเชียงรายมากและที่สำคัญไม่อยากห่างครอบครัวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 17:04:34 โดย chinchin » IP : บันทึกการเข้า
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 16:58:27 »

บางคนอาจคิดว่า เงินเดือนขนาดนี้ แล้วยังจะหางานใหม่อีก
ประโยคที่ว่า คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก มันเป็นอย่างงี้นี่เอง
แต่ผมขอโอ้อวดหน่อยล่ะกัน ผมทำงานแทบไม่มีวันหยุดอยู่แล้ว ใช้ใจและผลงานว่ากัน คุ้มค่านายจ้างมาก เพื่อนๆในรุ่นเดียวกันตอนนี้เงินเดือนไม่ต่ำกว่า 6-7 หมื่นกันแล้ว บางคนก็เป็น ceo บริษัทกันก็เยอะ
แต่ผมชอบจังหวัดเชียงรายมาก ที่สำคัญเราต้องดูแลพ่อตา แม่ยาย เค้าด้วย จะพาลูกเมียไปอยู่ กทม ก็คงไม่เอาแล้ว กทม น่าเบื่อมาก 555
จึงขอโอกาสท่านที่กำลังต้องการลักษณะอย่างผม นัดคุยกันก่อนก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ 088-263-0349 นพชน
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 21:34:07 »

ยิงฟันยิ้ม น่าจะมีบริษัทใจดีบ้างไหมครับ
CR159
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 02:57:30 »

ประเทศเพื่อนบ้านคับ
เห็นมีการจ้างงานสูงมาก

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 08:03:13 »

ประเทศเพื่อนบ้านคับ
เห็นมีการจ้างงานสูงมาก
ขอบคุณครับ
Khansaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 17:23:31 »

สู้ๆๆๆๆๆ  นะคะ  คุณนพชน   
จากพนักงานร้านจิปาถะค่ะ
jboyzaaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 18:52:16 »

เปิดบริษัทที่คุณชอบเป็นของตัวเองในเชียงรายเลยครับ ผมเอาใจช้วยคนรักเชียงราย
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:02:27 »

เปิดบริษัทที่คุณชอบเป็นของตัวเองในเชียงรายเลยครับ ผมเอาใจช้วยคนรักเชียงราย
ผมเคยผ่านมาแล้วคับ ขาดทุนไปเจ็ดหลักเบาะๆ ตอนนี้คงหลาบ ที่สำคัญทุนหมดคับ อสังหาฯ เกือบหมดตูด คงจะไม่ไหวแล้วคับ
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:03:20 »

สู้ๆๆๆๆๆ  นะคะ  คุณนพชน   
จากพนักงานร้านจิปาถะค่ะ
ขอบคุณเจ้า ที่ร้านมีตำแหน่งว่างไหมล่ะคับ 555
numpepsi
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 22:57:48 »

สู้ๆครับพี่ รวยเมื่อไหร่ขอไปเกาะด้วยคน แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้ากฎเขียนไว้ว่ามันผิดก็อย่าหาเหตุผลส่วนตัวมาแหกกฎ... เข้าใจป่ะ...

chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 22:42:41 »

สู้ๆครับพี่ รวยเมื่อไหร่ขอไปเกาะด้วยคน แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
555 thank มากๆคับน้องเอ
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 16:36:52 »

ต้องขอบคุณน้องหน่อย ไทยพาณิชย์ประกันภัย ด้วยนะครับอุตส่าห์โทรมาบอกงานดี ๆ แต่ผมอยากได้งานประจำมากกว่าครับ
bladekung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 16:48:00 »

สนใจ งานในรูปแบบใหม่ไหมครับ
เป็นได้ทั้งงานประจำและPartime ครับ

ลองดูข้อมูลในเว็บก่อนได้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=196853.0

ผมว่างานที่ชอบอาจจะไม่ใช่งานที่ใช่ และงานที่ใช่อาจจะไม่ใช่งานที่ชอบ

งานที่ตอบโจทย์ชีวิตของตัวคุณเองคืองานที่คุณทำแล้วมีความสุขกับมัน จริงไหมครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์