เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:05:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  ต้องการจะเป็นตัวแทนประกันชีวิตครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าดี-ไม่ดีอย่างไร
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ต้องการจะเป็นตัวแทนประกันชีวิตครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าดี-ไม่ดีอย่างไร  (อ่าน 1743 ครั้ง)
Moneysmeesuk
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 00:54:13 »

ศึกษามาระยะหนึ่งละครับ   อยากจะได้ความเห็นจากทุกท่านที่มีประสบการณ์ครับ

แนะนำมาได้ครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้มกว้างๆ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 00:56:00 »

ลืมบอก เคยมีประสบการณ์ในการทำขายตรงมาพอสมควรครับ      อยากทราบว่าระหว่างขายตรงกับตัวแทนประกันอันไหนดีกว่ากันครับ
Beauty aholic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 08:17:23 »

การเป็นตัวแทนประกันชีวิต เป็นอาชีพที่คนใน ไม่อยากออก คนนอกไม่อยากเข้าค่ะ
หลายคนพอได้ยินคำว่า ขายประกัน ก็มักเกิดการปฏิเสธ ก่อนได้ศึกษาอย่างแท้จริง
แต่อาชีพนี้ หาคุณมีความขยัน ความซื่อสัตย์ และใจรักบริการ รวมถึงกล้ารับคำปฏิเสธ อยู่ได้สบายเลยค่ะ

การขายประกันต่างจากขายตรง คือ ไม่ได้เป็นการขายขาดสินค้า แต่เป็นการขาย+ ให้
คือคุณจะขายสินค้า(ความคุ้มครองชีวิต) ให้กับลูกค้า และให้สิ่งที่ดีๆพร้อมบริการหลังการขายในระยะยาววววว
และคุณยังจะได้ ให้ ความปรารถนาดีแก่เค้า ให้เค้าและครอบครัวได้มีหลักประกันความเสี่ยงในชีวิต

ลองดูนะคะ ไม่มีงานไหนที่ไม่ยากเท่าความพยายามของเราหรอกค่ะ ยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:54:05 »

ขอบคุณมากนะครับที่ให้ความคิดเห็นดีๆครับ   ว่าจะสมัครทำครับกำลังหาทีมงานที่มั่นคงพร้อมลุยสุดๆอยู่ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 23:44:43 »

ทีมไหนพร้อมฝากเบอร์ไว้นะครับ  Thank ครับ
noonoi_cru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 23:12:27 »

SCB LIFE ยินดีต้อนรับค่ะ เราจะจัดงาน รีครูท ในวันอังคารที่ 13 มีค นี้ค่ะเข้ามารับฟังรายละเอียดก่อนตัดสินใจได้นะคะ(0861916168 (หน่อย))

"ไปด้วยกัน...ไปได้ไกล" กับ SCB LIFE
Kanyarut
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 23:43:15 »

ไทยประกันชีวิตยินดีต้อนรับคะ 0856526608 จิ๊บคะ (หัวหน้าศูนย์)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 22:49:14 »

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่แนะนำบริษัทดีๆครับ
Kalilee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 06:48:08 »

บริษัท กรุงไทย  แอกซ่าฯ ยินดีต้อนรับ และเข้ารับฟังผลประโยชน์ได้ค่ะ ติดต่อเบอร์ 081-7645049
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 22:46:50 »

ขอบคุณมากครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 22:06:14 »

ดันครับ    ขยิบตา
bladekung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 22:10:38 »

สนใจเป็นผู้เชียวชาญดูแลสุขภาพคน ไหมครับ
ทางศูนย์สุขภาพของเรากำลังเปิดรับสมัครอยู่นะครับ
ไม่จำกัดวุฒิครับ แค่มีใจรักการบริการ
ถ้าสนใจ ติดต่อ 087-765-0918
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 22:16:18 »

สนใจเป็นผู้เชียวชาญดูแลสุขภาพคน ไหมครับ
เป็นงานยังไงครับขอรายละเอียดและอัตราว่าจ้างด้วยครับ   ขอบคุณมากครับ     ยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 16:28:18 »

ดันต่อไปครับ
yuth35
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 19:05:54 »

ผมทำทั้งขายประกันและขายตรงครับ กำลังหัดมาช่วงว่างงาน ทำแต่ไม่ได้ทำขนาดทุ่มทั้งชีวิตกับมัน ต้องบอกว่า 2 อาชีพนี้เป็นความฝันของผู้อยากมีรายได้เพิ่มผมขอเสริมเรื่องข้อดีและข้อเสียสักหน่อยนะครับ
1. ลักษณะสินค้าและบริการ ขายตรงขายแล้วขายเลยลูกค้าชอบซื้อซ้ำเอง เงินน้อยแต่อาศัยการต่อยอดและสร้างเครือข่ายในการทำเงินขึ้นอยู่กับการบริหารสายงาน / ประกันขายแล้วได้เงินเยอะกว่าแน่นอนคุ้มมากถ้านับเรื่องเงิน แต่คุณต้องดูแลคนๆ นั้นไปตลอดในช่วงที่กรมธรรม์คุ้มครองอยู่ครับ ข้อเสียคือถ้าลูกค้าเพิ่มเรื่อยๆ คุณต้องออกมาทำจริงๆจังเป็นอาชีพหลักไปเลย
2. ลักษณะการทำงาน คล้ายคลึงกันมากครับ ขายตรงเน้นสินค้า คุณสมบัติ เคสตัวอย่าง ประสบการณ์ในการใช้สินค้านั้นๆ และเรื่องรายได้เป็นจุดแข็งในการเปิดใจ ส่วนประกันเน้นในเรื่องความรักครอบครัว รักลูก รักพ่อรักแม่ในการเปิดใจ ถ้าคนนำเสนอได้เหมาะสมก็ทำได้ง่ายทั้งคู่ครับ
3. ความก้าวหน้าในสายงาน คนจะรวยได้กับอาชีพเหล่านี้คือ คุณต้องเข้าใจกฏกติกาในการจ่ายเงิน การขึ้นตำแหน่ง เงื่อนไข ระยะเวลาในการทำให้สำเร็จ ศึกษาจนครบหมดวางเป้ากมายล่วงหน้าเลยครับ ถ้าคุณไม่รู้อะไรได้แต่ไปร้อง เยสๆๆ เราทำได้ๆ รับรองถ้าไม่ได้ดังใจคุณถอดใจแน่นอนครับ
4. เรื่องจรรยาบรรณในการประกอบอาชีพ คุณลองศึกษาดูครับสำคัญมาก ทุกอาชีพมีจรรยาบรรณ คุณทำได้ไหมถ้าคุณทำผิดมองแต่เรื่องเงินมาก่อน อาชีพเหล่านี้ไม่เหมาะกับคุณหรอกครับ

ผมว่าทั้ง 2 อาชีพคนที่สำเร็จมักจะมีแรงผลักดันสูง เข้าระบบตลอด และทำเป็นอาชีพหลัก สุดท้ายก็หวังว่าคุณจะได้หัวหน้าสายงานที่ดีและเก่งในการแนะนำให้คุณสำเร็จนะครับ แต่คำแนะนำไม่เคยทำให้ใครสำเร็จได้ การลงมือทำสม่ำเสมอ อาชีพอะไรก็รวยได้ครับ

คนดวงดีขายขี้ก็รวยเนอะ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 21:16:33 โดย yuth35 » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 00:13:39 »

ขอบคุณมากนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์