เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:37:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  อยากให้มืออาชีพด้านการถ่ายภาพจัดอบรมหลักสูตร การถ่ายภาพเบื้องต้นจังเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากให้มืออาชีพด้านการถ่ายภาพจัดอบรมหลักสูตร การถ่ายภาพเบื้องต้นจังเลยครับ  (อ่าน 1414 ครั้ง)
chitjaa
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 11:29:17 »

คือพอดีเป็นคนที่สนใจในเรื่องการถ่ายภาพ พอสมควร แต่ไม่ค่อยมีฝีมือเลย
ไม่มีความรู้ เลยถ่ายภาพ ไม่สวย อยากให้ท่านผู้ที่มีอาชีพหรือเชี่ยวชาญทางด้านนี้ ช่วยจัดอบรม หรือสอนการถ่ายภาพเบื้องต้นจังเลยครับ อาจมีค่าใช้จ่าย นิดๆ หน่อยๆ ให้ผู้สนใจช่วยกันจ่าย โดยลงชื่อเป็นการจองไว้ พอได้จำนวนตามสมควร ก้อเปิดสอนกันครับ
คงจะดีไม่น้อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม 

xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 11:51:40 »

เข้ามาติดตามสถานะการณ์ครับ  ยิ้มเท่ห์
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 16:30:20 »

เอาไงดี เราจัดมีทติ้งเวิร์คชอปกันใหมล่ะครับมันก็คงไม่มีอะไรมากนะครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
eow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 16:39:36 »

เอาไปอ่านดูก่อนนะครับ
http://www.chalaom.com/forums/?board=6.0
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 16:55:05 »

ผมจะเป็นคนสอนเองครับ  ยิ้มเท่ห์

ได้วิทยากรณ์แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
eow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:18:14 »

เชียงรายมีน้อยครับ การอบรมแบบนี้ อีกเวป พึ่งจัดไป ผมแนะนำว่า เวลามีทริป พยายามไป แล้วไปเก็บเกี่ยวจาก คนอื่นๆครับ ทุกคนพร้อมให้คำแนะนำอยู่แล้วครับ

ไม่ต้องกลัวครับ ทุกวันนี้ ผมก็ ไป แล้วถามเอาครับ เอารูปของเราให้เขาดู เขาก็จะบอกเราเองครับ

อีกอย่างถ่ายรูปมาแล้วเอาลงเวบ เดี๋ยวพี่ๆ ที่เก่งๆ หรือ ผู้มีประสบการณืเขาก็จะแนะนำเราเองครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สู้ๆๆถ่ายบ่ยๆ ขยันเอาลง เจ๋ง
flooky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:44:50 »

ผมจะเป็นคนสอนเองครับ  ยิ้มเท่ห์

ได้วิทยากรณ์แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
น้าตอย..มุขนี้กดไลค์ให้เลย...
EAAY
midafXD
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 23:06:40 »

น้าตอย..มุขนี้กดไลค์ให้เลย...
เนียนมาก จนผมลากเม้าส์ขึ้นๆลงๆไป4-5รอบ จนเข้าใจ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:41:44 »

ไว้ลองตามข่าวใน chiangraiphotoclub ดูเน้อ อบรมฟรี  ยิงฟันยิ้ม

ครั้งที่แล้ว
http://www.chiangraiphotoclub.com/forum/index.php?topic=3503.120

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
AIT

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:49:21 »

เข้ามาดู
EAAY
midafXD
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 01:15:33 »

เราก็จัดกันเองก็ได้นี่ครับ
ไม่ต้องกับมืออาชีพหรอก
อย่างน้อยได้พบปะ พูดคุยถกปัญหากัน คล้ายๆสภากาแฟ
มีปัญหาเรื่องกล้อง เรื่องซอร์ฟแวร์ ก็มาแชรกัน ตอบได้ก็ตอบ ตอบไม่ได้ก็กลับไปหาคำตอบกัน
และครั้งต่อไปก็มาแลกเปลี่ยนความคิดกัน
เรื่องเทคนิคมันมีอยู่ในตำราและอินเตอร์เน็ตเยอะแล้ว
แต่เรื่องปฏิบัตินี่สิครับ มันต้องประสบการณ์และการผ่านเหตุการณ์นั้นๆมา
ไม่ว่า ถ่ายเจอฝน เมฆครึ้ม แบตหมด เลนส์เดี้ยง ถ่านแฟลตหมด ต้องทำยังไง
ข้อจำกัดของกล้อง ของเลนส์ที่เรามี แต่อยากได้ภาพแบนี้ แบบนั้น แบบโน้น ต้องทำยังไง
อันนี้มันประสบการณ์สุดๆ อย่างน้อย วิธีการแก้ไขปัญหาของน้าๆที่เคยผ่านมา
แก้แล้วเป็นไง เวิร์คไหม หรือครั้งต่อไปควรทำไง ต่อยอดยังไง
อุปกรณ์ในฝันคือตัวไหน และที่เรามีทำยังไงให้ไปถึงฝัน
เพราะที่เห็นมา ผมเชื่อว่า ทั้งกล้อง ทั้งคนหลังกล้อง
ไม่ต้องถึงกับระดับโปรหรอก เพราะถ้าเราแก้ไขสถานการณ์เหล่้านี้ได้ ก็ได้ภาพตามที่หวังได้
ก็เเพราะ พวกเรา น้าๆนี่แหละ ผู้ที่ผ่านประสบการณ์ ผ่านกล้อง ผ่านเลนส์  ย่อมรู้ดีที่สุดว่า
ทำยังไงถึงจะได้ภาพสวยๆตามที่ใจตัวเองปรารถนา

อย่างน้อย น้าๆ ป้าๆในเวปนี้ ก็มีดีซ่อนอยู่ทุกคนอะครับ

xman

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 08:15:28 »

ผมจะเป็นคนสอนเองครับ  ยิ้มเท่ห์

ได้วิทยากรณ์แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

เข้ามาดูตกใจหมดเลย ข้อความมีการเปลี่ยนแปลงเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ถ้ามีกดไลท์จะไลท์มุกนี้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 13:09:58 »

มาวันนี้ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=193117.0

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
chitjaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 21:54:49 »

ขอบคุณครับ ไม่ได้เข้าห้องนี้ หลายวันเลย มาไม่ทัน แต่ เมมโมรี่ เฟซบุ๊คไว้แล้วครับ
หน้า: [1] พิมพ์