เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:27:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ด่วน! เสวนารับมือภัยพิบัติเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง (จำนวนจำกัด)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ด่วน! เสวนารับมือภัยพิบัติเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง (จำนวนจำกัด)  (อ่าน 1410 ครั้ง)
momybeam
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 00:48:31 »

หากคุณเป็นคนหนึ่งที่สังเกตได้ว่าโลกของเรามีความเปลี่ยนแปลงอย่างมากมายและมีภัยพิบัติเพิ่มขึ้นทุกวัน และคุณต้องการทราบว่าขณะนี้กำัลังเกิดอะไรขึ้นกับโลกของเรา มันจะดำเนินไปอย่างไร และเราจะเตรียมพร้อมรับมืออย่างไรโดยตั้งอยู่บนความไม่ประมาท คุณอาจสนใจงานเสวนานี้...

เสวนารับมือภัยพิบัติ นำโดย อจ.ปิยะชีพ จากเครือข่ายรับมือสถานการณ์ฉุกเฉินภาคประชาชน http://www.facebook.com/groups/PSEMC/ ที่จะมาให้ข้อมูลเกี่ยวกับสถานการณ์ด้านภัยพิบัติที่เกิดทั่วโลก ในประเทศไทย และเฉพาะเจาะจงที่เชียงรายและพื้นที่ใกล้เคียง ที่มาที่ไป และสิ่งที่คาดการณ์ไว้โดยใช้ทฤษฎีของ ดร.ก้องภพ และแนะนำวิธีรับมือ เตรียมตัว ต่อสิ่งที่คาดว่าจะเกิดขึ้น

ประวัติและผลงานของ ดร.ก้องภพ อยู่เย็น (ท่าน Skype เ้ข้ามาตอบคำถามจากอเมริกาค่ะ)

วิทยากร อจ.ปิยะชีพ เป็นผู้เดินสายทำงานด้านการเตรียมพร้อมประชาชนเพื่อรับมือภัยพิบัติมาแล้วทั่วประเทศ และมีข้อมูลเชิงลึกในการคาดการณ์ภัยพิบัติโดยได้รับการสนับสนุนด้านข้อมูลจาก ดร.ก้องภพ โดยตรงค่ะ และ อจ.มีงานเยอะมากค่ะ ครั้งนี้เป็นโอกาสดีมากที่ท่านให้เกียรติมาเป็นวิทยากรของงานสัมมนานี้ได้ค่ะ ถ้าพลาดครั้งนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้จัดอีกทีเมื่อไหร่ค่ะ

สถานที่ ห้องประชุมราชภัฏอินน์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
วันเสาร์ที่ 25 ก.พ. 55
ภาคเช้า 9.00 - 12.00 น. บรรยายเนื้อหา มี 1 เบรค และพักทานข้าวเที่ยง
ภาคบ่าย สำรวจพื้นที่ (ทาง อจ.ปิยะชีพจะอยู่ในวันอาทิตย์อีก 1 วัน ทั้งนี้ท่านใดมีิพิกัดหรือพื้นที่ที่ต้องการเชิญ อจ.ไปร่วมสำรวจและให้คำแนะนำเกี่ยวกับการสร้างที่หลบภัย กรุณาแจ้งล่วงหน้านะคะ)

งานนี้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ (เราจองของว่างและมื้อเที่ยงไว้เพียง 25 ท่านเท่านั้นค่ะ) แต่ขอให้ยืนยันว่ามาจริงและไม่ยกเลิกนะคะ หากใครยืนยันรอบนี้และยกเลิกจะขออนุญาตนำไปอยู่ใน black list นะคะ และมีผลต่อการขอเข้าร่วมกิจกรรมครั้งต่อ ๆ ไปค่ะ

ขอเฉพาะคนที่มีความคิดแนวทางเดียวกันนะคะ และห้ามนำการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้องนะคะ ขอแค่ความรักและสามัคคีจากทุกคนค่ะ นาทีนี้เรื่องอื่นไม่เกี่ยวแล้วจ้า

สนใจติดต่อด่วน
บีม 080-414-6364
หรือโพสต์ทาง Facebook ของเครือข่ายได้โดยตรงค่ะ
เครือข่ายรับมือภัยพิบัติเชียงราย-เชียงใหม่-พะเยา
หรือที่ Event งานเสวนาค่ะ เสวนารับมือภัยพิบัติภาคเหนือ (เชียงราย - เชียงใหม่ - พะเยา)

ขอบคุณมากจ้า แล้วเจอกันนะคะ

จัดโดย เครือข่ายรับมือภัยพิบัติเชียงราย-เชียงใหม่-พะเยา
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 05:35:12 »

น่าสนใจมาก

พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 05:38:09 »

เห็นด้วยครับ ใครมีเวลาก็น่าจะไปร่วมแล้วนํามาขยายต่อ
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 18:29:23 »

ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน(ฟรี) แถมมีอาหารว่างให้ฟรีอีก อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ใครไปอบรมมาอย่าลืมบอกต่อนะครับ ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
Takky_in_Hell
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:40:39 »

ไม่ทันแล้ว..เสียดาย
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:44:15 »

อยากทราบเนื้อหาของการเสวนา
ที่เชียงราย ได้น้ำได้เนื้อตรงไหนบ้างที่ควรระแวดระวัง
มีประเด็นไหนบ้างที่น่าจะมาถ่ายทอดให้ชาวบ้านได้ทราบ
หรือฝ่ายบ้านเมืองได้นำเป็นข้อพิจารณาในการเตรียมการป้องกันภัยพิบัติ
หัวข้ออย่างเดียวผมแค่ทราบ แต่เนื้อในไม่ทราบ มันอยากรู้น่ะครับ

หน้า: [1] พิมพ์