เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:51:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  แอ่ว ม่วน มัน ได้ประโยชน์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แอ่ว ม่วน มัน ได้ประโยชน์  (อ่าน 6283 ครั้ง)
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 09:15:46 »

ผมกำลังจะเตรียมจัด โปรแกรมการแอ่วชื่อว่า ย้อนรอยคอมมิวนิสต์ พิชิตภูผา ยิงป่าดอยยาว
       รายละเอียดคือ เดินตามลำห้วยที่อดีต ชาวบ้านและเจ้าหน้าที่ของรัฐเดินเท้าเข้าปราบ คอมมิวนิสต์ แล้วเกิดวีรกรรมมากมาย ซึ่งที่นี่เป็นที่เสียงปืนแตกครั้งแรกใน การเปิดฉากการต่อสู้กันใน เชียงรายที่ต่อจากเมืองน่าน
       สำหรับทางที่เดินจะผ่านป่า ต้ำตก  หลายชั้น ซึ่งทางเดินจะเป็น ก้อนหินก้อนใหญ่ชาวบ้านเรียกว่าหม่า ผา  สวนป่าเมี่ยงที่คนยุคก่อนออกมาเก็บเมี่ยงเพื่อไปขาย
       ยิงป่าดอยยาว ระหว่างการเดินท่องเที่ยวไป จะมีการยิงเม็ดพันธ์ไม้ต่างๆ เข้าไปในป่าด้วย เพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ในป่าครับ
       ถ้าสนใจทริปนี้ เชิญชวน เข้ามาตอบกระทู้กันได้เลย นะครับ

-
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 20:19:21 »

น่าสนใจครับ ลองแพลนดีๆ น่าจะมีคนสนใจครับ
thewa_k
ชั้นประถม
*

Backpacker-man

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 21:09:02 »

สนใจ อีก 1 เสียงครับ..

อิสระแห่งการท่องเที่ยว มีเฉพาะช่วงนี้ ----

https://www.facebook.com/#!/jay.thewakerdthoungsuk
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 18:42:49 »

น่าสนใจ ๆ อีกคนครับ ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 15:17:41 »

สนใจเหมือนกันครับ สถานที่จะไปอยู่ที่ไหน และกำหนดการเมื่อไหร่

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 15:54:20 »

ห้วยชมภู ต.ยางฮอม ขุนตาล ชร. ห่างจาก ตัวจ. ประมาณ 60 กม.(60 นาทีในการขับรถ)
วัน เวลา อยากให้พวกเราชาวสมาชิก ช่วยกัน เลือกดีกว่าครับ ตั้งแต่เดือน มี.ค. เม.ย. พ.ค. ไม่ควรเกินนี้นะครับ เพราะจะเข้าฤดูฝน อันตรายครับ
 สำหรับลักษณะการเที่ยวก็อยากให้สมาชิก เลือกดีกว่าครับว่า จะแบบไป-กลับ หรือค้างคืนในป่า
 ขอความเห็นหน่อยแล้วกันครับ

-
พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 15:57:52 »

น่าจะปรึกษาหมอแดงดูครับ จะได้ข้อมูล
thewa_k
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:54:56 »

แบบนี้ต้องกางเต้นท์ ค้างคืน

อิสระแห่งการท่องเที่ยว มีเฉพาะช่วงนี้ ----

https://www.facebook.com/#!/jay.thewakerdthoungsuk
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 13:49:38 »

น่าจะปรึกษาหมอแดงดูครับ จะได้ข้อมูล
คุณหมอแดงว่าอย่างไร พวกรอคำปรึกษาอยู่

-
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 18:45:24 »

น่าสนอีกคนครับ

Tel.087-7268139
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:23:56 »

ถ้างั้น ลองชวนเพื่อนๆ เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ

-
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 11:12:30 »

ขอเสียงตอบรับหน่อยครับ

-
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 09:20:41 »

ขอเสนอช่วงวันที่ดังนี้ ช่วยพิจารณาหน่อยนะครับ
   1. วันที่ 6 7 8 9 เมษายน เป็นวันหยุดยาว 4 วัน ครับ
   2. วันที่ 5 6 7 พฤษภาคม เป็นวันหยุดยาว 3 วัน ครับ
เพื่อนสมาชิกคิดว่าเหมาะไหม ถ้าเหมาะ ช่วยระบุ วันที่ได้เลย ครับ

-
SK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 20:42:58 »

เป็นโปรแกรมที่ดี และน่าสนใจมากเลยค่ะ ชื่อโปรแกรมดูตื่นเต้นจังนะค่ะ  ยิ้ม
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 09:58:20 »

เป็นโปรแกรมที่ดี และน่าสนใจมากเลยค่ะ ชื่อโปรแกรมดูตื่นเต้นจังนะค่ะ  ยิ้ม
ถ้าสนใจขอเชิญร่วมโหวต ช่วงเวลาที่เราจะเดินทางกันหน่อยครับ และมีรายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้นะครับ
ขอบคุณครับ 1 เสียงโหวต
   1. ค่าใช้จ่าย ก็ค่าเดินทางจากตัวเมืองเชียงราย ถึง บ้านชมภู ต.ยางฮอม ถ้านั่งรถเมล์ ไป-กลับ ประมาณ 120 บาท ถ้ารถส่วนตัว ไป กลับ เชียงราย ค่าน้ำมันประมาณ  300 บาท (120 กม.)
   2. ค่าอาหาร/น้ำ แล้วแต่บุคคล ครับ ขอเป็นข้าวห่อแล้วกัน ถ้าต้องการให้เตรียมให้ก็ประมาณ 50 บาท (มื้อเที่ยง มื้อเดี่ยวเน้อ) ( จิ้นทอด น้ำพริกต๋าแดง ข้าวนึ้งแถม จอผักกาดเอ๊าะ) ไม่คิดกำไร และค่าใช้จ่ายใด ๆ ช่วยเหลือกันครับ
   3. ค่าผู้นำทาง แล้วแต่จิตศรัทธา บริจาคครับ
   4. อย่าลืมหา หนังกะติ๊ก และ เมล็ดพันธ์ไม้ไปด้วยนะครับ
   5. อื่น ๆ แล้วแต่ครับ
รายละเอียด 3 วัน
   5-7 พ.ค. 55 เป็นวันหยุด เสาร์ อาทิตย์ จันทร์(หยุดชดเชยวันฉัตรฯ)
      1. กิจกรรม ถ้าวันเดียว ไป กลับ ก็เดินผ่านน้ำตากประมาณ 6-7 ชั้น จุดหมายก็ประมาณ ตาดหมอกครับ จะผ่าน สถานที่ที่ ชาวบ้านและ จนท.ของรัฐ เคย ปะทะกันกับผกค. แล้วก็กลับบ้าน
      2. ถ้ากิจกรรม 2 วัน ก็ไปกางเต้น ที่ สวนเมี่ยง หรือสันผีปันน้ำ อีกวันก็เดินทางกลับ ครับ

และเราจะมีกิจกรรมประกวดการถ่ายภาพด้วยนะครับ ขอเชิญทุกท่านนะครับ

-
thewa_k
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 19:53:37 »

สนใจ.......... ขอวันครับ

ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 11:35:08 »

สนใจ.......... ขอวันครับ
ตอนนี้ เพื่อนๆ ในกลุ่มสังคมคนเชียงราย เสนอวันที่ 5-7 พ.ค. ครับ แต่ยังตกลงไม่ได้ว่า จะ กางเต้นนอน หรือไปกลับกันดี ขอเวลาไปทำการบ้านในการหา ข้อมูลรายละเอียดเส้นทางอีก สักหน่อยครับ

-
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 15:11:16 »

สรุปแล้ววันที่ 6 เดือน 5 ปี 55 นะครับ เวลาเดี๋ยวมาแจ้งอีกทีพร้อมเบอร์โทรครับ เจ้าของกระทู้เข้าอินเตอเน็ตไม่ได้ตอนนี้ครับ เค้าฝากมาแจ้ง ขอบคุณครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
หน้า: [1] พิมพ์