เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:42:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ธนาคารกรุงไทย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ธนาคารกรุงไทย  (อ่าน 6134 ครั้ง)
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 14:14:56 »

เมื่อตอนบ่ายโมงวันนี้ (13 ก.พ.55) ไปติดต่อธนาคารกรุงไทย/เด่นห้า จะเอาเช็คไปเข้า เพราะมีบัญชี
อยู่ แต่ยังไม่มีบัตร เอทีเอ็ม (มีหลายใบแล้ว แต่เป็นธนาคารสาขากรุงเทพฯ) จะขอทำบัตร เอทีเอ็ม
ด้วย เพื่อความสะดวกและเวลากดเงินจากบัญชีนี้จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมกดเงินข้ามจังหวัด

พนักงานบอกว่ามีค่าธรรมเนียม 3 ระดับๆต่ำสุดเสีย 450 บาท ถามว่าทำไม พนักงานยื่นประกาศค่า
ธรรมเนียมที่วางอยู่บนโต๊ะให้ดู ปรากฎว่า เป็นค่าธรรมเนียมรวมค่าประกันชีวิต ของบริษัททิพยประกัน
ภัยฯ (บริษัทสังกัดกระทรวงการคลัง) ถามว่าทำเฉพาะบัตร เอทีเอ็ม อย่าเดียวไม่ทำประกันชีวิตได้ไหม
พนักงานตอบว่าไมใด้ ธนาคารมีระเบียบต้องทำสามประเภทนี้เท่านั้น ถามต่อว่าธนาคารบังคับลูกค้าที่
จะทำบัตร เอทีเอ็ม ทุกคนใช่ไหม พนักงานพยักหน้ารับ ผมจึงเอาเช็คเข้าโดยไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม

อยากทราบว่า

1. ธนาคารอื่นมีระเบียบอย่างนี้ไหม

2. ธนาคารกรุงไทยมีระเบียบวางไว้บังคับลูกค้าต้องทำประกันชีวิตอย่างนี้จริงหรือไม่ ถ้ามี ใช้ข้อ
กฎหมายใด หรือได้รับการรับรองจากธนาคารแห่งประเทศไทยแล้ว

3. ธนาคารกรุงไทยเป็นรัฐวิสาหกิจ บริษัททิพยประกันภัยเป็นบริษัทมหาชน สังกัดกระทรวงการคลัง มี
วิธีหารายได้ร่วมกันโดยวิธีนี้ได้ด้วยหรือ 

รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

ปล. ระดับต่ำสุดต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอีกปีละ 300 บาท
ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 14:33:28 »

เมื่อตอนบ่ายโมงวันนี้ (13 ก.พ.55) ไปติดต่อธนาคารกรุงไทย/เด่นห้า จะเอาเช็คไปเข้า เพราะมีบัญชี
อยู่ แต่ยังไม่มีบัตร เอทีเอ็ม (มีหลายใบแล้ว แต่เป็นธนาคารสาขากรุงเทพฯ) จะขอทำบัตร เอทีเอ็ม
ด้วย เพื่อความสะดวกและเวลากดเงินจากบัญชีนี้จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมกดเงินข้ามจังหวัด

พนักงานบอกว่ามีค่าธรรมเนียม 3 ระดับๆต่ำสุดเสีย 450 บาท ถามว่าทำไม พนักงานยื่นประกาศค่า
ธรรมเนียมที่วางอยู่บนโต๊ะให้ดู ปรากฎว่า เป็นค่าธรรมเนียมรวมค่าประกันชีวิต ของบริษัททิพยประกัน
ภัยฯ (บริษัทสังกัดกระทรวงการคลัง) ถามว่าทำเฉพาะบัตร เอทีเอ็ม อย่าเดียวไม่ทำประกันชีวิตได้ไหม
พนักงานตอบว่าไมใด้ ธนาคารมีระเบียบต้องทำสามประเภทนี้เท่านั้น ถามต่อว่าธนาคารบังคับลูกค้าที่
จะทำบัตร เอทีเอ็ม ทุกคนใช่ไหม พนักงานพยักหน้ารับ ผมจึงเอาเช็คเข้าโดยไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม

อยากทราบว่า

1. ธนาคารอื่นมีระเบียบอย่างนี้ไหม

2. ธนาคารกรุงไทยมีระเบียบวางไว้บังคับลูกค้าต้องทำประกันชีวิตอย่างนี้จริงหรือไม่ ถ้ามี ใช้ข้อ
กฎหมายใด หรือได้รับการรับรองจากธนาคารแห่งประเทศไทยแล้ว

3. ธนาคารกรุงไทยเป็นรัฐวิสาหกิจ บริษัททิพยประกันภัยเป็นบริษัทมหาชน สังกัดกระทรวงการคลัง มี
วิธีหารายได้ร่วมกันโดยวิธีนี้ได้ด้วยหรือ 

รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

ปล. ระดับต่ำสุดต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอีกปีละ 300 บาท
ของกรุงศรีฯ เสียค่าธรรมเนียมปีละ 200 .- ครับ
Survey
ชั้นประถม
*

ผู้ชายไซค์ S

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 14:38:46 »

ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าเดี๋ยวนี้จะเปลี่ยนระบบไปไหมนะครับ เพราะแต่ก่อนผมไปทำ มันมีให้เลือกแบบที่ไม่ต้องมีประกันชีวิตด้วย แต่เท่าที่จำได้อาจมีเสียค่าบัตรเป็นปีเล็กๆน้อยๆนะครับ

"ข้าพเจ้าไม่ได้ชื่นชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชื่นชอบบรรยากาศในการร่ำสุรา"
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 16:54:47 »

บัตรทองหรือธรรมดาครับ  ถ้าบัตรทองจะมีบวกประกันอุบัติเหตุเข้าไปด้วย ผมถือบัตรธรรมดาก็ไม่ต่างจากธนาคารอื่นครับ

ปล.ผมถือหุ้นตัวนี้อยู่นะท่านรู้สึกว่ามันน่าจะพอค่าธรรมเนียมแล้วถ้าขาย... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:25:18 »

บัตรทองหรือธรรมดาครับ  ถ้าบัตรทองจะมีบวกประกันอุบัติเหตุเข้าไปด้วย ผมถือบัตรธรรมดาก็ไม่ต่างจากธนาคารอื่นครับ

ปล.ผมถือหุ้นตัวนี้อยู่นะท่านรู้สึกว่ามันน่าจะพอค่าธรรมเนียมแล้วถ้าขาย... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ไม่แน่ใจครับ แต่เมื่อลูกค้าไม่ต้องการทำประกันชีวิตด้วย ไม่ควรต้องไปบังคับเขา

ผมอ่านคร่าวๆเห็นว่าคุ้มครอง 200,000 บาท ถ้าเสียชีวิต (สำหรับค่าธรรมเนียม 450 บาทดังกล่าว)

ถ้าค่าธรรมเนียมสูงกว่า ดูเหมือนว่าจะคุ้มครองอุบัติเหตุด้วย

แต่ของผมมีอยู่แล้วทั้งนั้น ยิ้มเท่ห์
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:33:47 »

เจอพวกขายพ่วงอีกแล้วสิเนี่ย เห่อๆๆ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 08:34:46 »

มาออมสินเลยครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 12:38:41 »

เจอพวกขายพ่วงอีกแล้วสิเนี่ย เห่อๆๆ

น่าจะทำนองนั้นครับอาเจ่  ผมก็เจอประจำเกือบทุกธนาคารนั่นแหละ  แต่อย่าหวังว่าจะได้เงินจาก Economic man อย่างผม 55+

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
capricorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 01:19:09 »

วิธีหารายได้ร่วมกันโดยวิธีนี้หรือ

ธนาคารกรุงไทย จำกัด มหาชน ไม่ได้เป็นรัฐวิสาหกิจครับผม . . .

Why so serious?
พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 02:14:52 »

ถ้ามันคุ้มค่าก็ดี ต้องดูเงื่อนไขก่อน
สมพร1962
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 08:38:37 »

พนักงานน่าจะไม่เข้าใจอะไรบางอย่าง หรือกำลังสับสนในชีวิตการทำหน้าที่ปัจจุบันอยู่มั้งครับ

1.ธนาคารอื่นๆ ก็มีแบบนี้ทั้งนั้นล่ะครับ ก็แล้วแต่เทคนิคของแต่ละธนาคารว่าจะสอน พ.ของต้นเองให้อธิบายลูกค้ายังไง ส่วนมากที่เห็นตีลูกเซ่อๆ แล้วบอกลูกค้าว่า เป็นบริการเสริม.....จบ แถมยิ้มหวานๆ เป็นเสร็จทุกราย

2.กฏหมายห้ามไว้หรือไม่ อย่างไร แล้วเดี่ยวผมจะหาข้อมูลมาตอบท่านให้ชัดๆ แต่ตอนนี้ตามที่ผมเข้าใจ กฏหมายห้าม บังคับลูกค้าซื้อประกันชีวิต พ่วงสินค้าและบริการ (แต่ก็มีช่องว่างให้เสมอ กม.ไทย)

คำที่ธนาคารมักบอกลูกค้า ดูดีมากเมื่อลูกค้าขอใช้บริการเปิดบัญชี
-ทำบัตร เอทีเอ็ม ด้วยตอนนี้ มีโปรโมชั้นพิเศษเยอะ.......อะไรก็เม้าท์ไป
-ทำบัตร ตอนนี้แถม ประกันชีวิต (อุบัติเหตุ) ด้วย.....อะไก็เม้าท์ไป

----ค่าธรรมเนียมทำบัตรฯใหม่ ที่จริงก็แค่ 200.- (แต่ไม่บอกลูกค้า) บอกรวมยอดไปเลย 450.-ค่ะ/ครับ แถมฟรีประกันชีวิต (อุบัติเหตุ) ความรู้สึกลูกค้าดูแล้ว ธนาคารนี้ใสใจลูกค้าดีจัง .....ไปนั้นเลย

ความคิดเห็นผมนะครับ ธนาคารกรุงไทย ผมว่าดีนะครับที่บอกลูกค้าตรงๆ ไปยังที่ท่าน จขกท.ว่ามา

--ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ--

ลูกค้าให้ความไว้วางใจ ครอบครัวอยู่รอด
Cupid

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 10:57:27 »

ฯลฯ

----ค่าธรรมเนียมทำบัตรฯใหม่ ที่จริงก็แค่ 200.- (แต่ไม่บอกลูกค้า) บอกรวมยอดไปเลย 450.-ค่ะ/ครับ แถมฟรีประกันชีวิต (อุบัติเหตุ) ความรู้สึกลูกค้าดูแล้ว ธนาคารนี้ใสใจลูกค้าดีจัง .....ไปนั้นเลย

ความคิดเห็นผมนะครับ ธนาคารกรุงไทย ผมว่าดีนะครับที่บอกลูกค้าตรงๆ ไปยังที่ท่าน จขกท.ว่ามา

--ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ--

ผมถามและแสดงเจตนาว่าผมต้องการทำบัตร เอทีเอ็ม อย่างเดียว ไม่ต้องการทำประกันชีวิต และถามย้ำอีก
2-3 ครั้งว่า ธนาคารบังคับว่าให้ทำอย่างนี้เท่านั้น ทำเฉพาะบัตรเอทีเอ็ม อย่าเดียวไม่ได้ ใช่ไหม เจ้าหล่อนก็ตอบว่า ใช่

แล้วมันจะดีตรงไหนครับ การบังคับซื้อประกันอย่างนี้ ยิ้มเท่ห์
สมพร1962
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 20:01:22 »

------------------------------------------------------------------
ผมถามและแสดงเจตนาว่าผมต้องการทำบัตร เอทีเอ็ม อย่างเดียว ไม่ต้องการทำประกันชีวิต และถามย้ำอีก
2-3 ครั้งว่า ธนาคารบังคับว่าให้ทำอย่างนี้เท่านั้น ทำเฉพาะบัตรเอทีเอ็ม อย่าเดียวไม่ได้ ใช่ไหม เจ้าหล่อนก็ตอบว่า ใช่

แล้วมันจะดีตรงไหนครับ การบังคับซื้อประกันอย่างนี้ ยิ้มเท่ห์

ความหมายของผมที่ว่าดี ผมหมายถึงว่า พ.ธนาคาร บอกลูกค้าตรงไป คือบอกลูกค้าว่าต้องมีค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวกับการทำบัตรฯ ว่ามีอะไรบ้าง ส่วนมากที่ผมเห็น ธ.มักจะไม่บอกลูกค้าเรื่องรายละเีอียดค่าธรรมเนียมสักเท่าไร เห็นแต่บอกยอดรวมเลย การขายประกันฯ บังคับทำ ผมว่าน่าจะผิดกฏหมายนะครับ ที่ต้องขายควบเพราะค่าเบี้ยฯก็คือรายได้ธนาคารส่วนหนึ่งนะครับ (ความเข้าใจส่วนตัว) เดี่ยวผมมีเวลา แล้วผมจะมาบอกนะครับว่าผิดในข้อกฏหมายใด.....?

ส่วนข้อความผม ไม่ได้หมายถึงว่า พ. บังคับลูกค้าให้ซื้อประกันเพิ่ม...ดี...แต่ที่ว่า..ดี..ในที่นี้ผมหมายถึงตัว พ.พูดกับลูกค้าตรงไป เลยเป็นผลดีกับลูกค้า ผมอาจจะเขียนสื่อความหมายผิดไปขอโทษด้วยครับ

ที่จริงผมก็เคยไปเปิดบัญชี พร้อมทำบัตร เอทีเอ็ม ใหม่เหมือนกันนะครับ ผมเห็นค่าธรรมเนียมทำบัตรฯสูงจากเดิม ก็ถามอยู่เหมือนกัน แต่ พนักงาน กรุงไทย รายนี้คงจะเนียนมากครับ บอกผมว่าเดี่ยวนี้ค่าธรรมเนียมขึ้นแล้วครับ เพราะมีบริการเสริมเพิ่มให้ลูกค้า คือมีประกันอุบัติเหตุให้อีกฟรี ..........ฮิฮิ (ผมก็เลยเชื่อสนิทเท่าทุกวันนี้ล่ะครับ)

ลูกค้าให้ความไว้วางใจ ครอบครัวอยู่รอด
Ovantin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 20:05:09 »

แนะนำทำกับออมสินค่ะ..วันก่อนก็ไปเปิดบัญชีกับออมสิน เสียค่ารายปี100 ทำบัตร 50 รวม 150 แล้วก็แถมกระเป๋าใส่เสื้อผ้าอีก 1 ใบ ดอกเบี้ยก็ดีกว่าค่ะ
Cupid

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 20:24:28 »

ความหมายของผมที่ว่าดี ผมหมายถึงว่า พ.ธนาคาร บอกลูกค้าตรงไป คือบอกลูกค้าว่าต้องมีค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวกับการทำบัตรฯ ว่ามีอะไรบ้าง ส่วนมากที่ผมเห็น ธ.มักจะไม่บอกลูกค้าเรื่องรายละเีอียดค่าธรรมเนียมสักเท่าไร เห็นแต่บอกยอดรวมเลย การขายประกันฯ บังคับทำ ผมว่าน่าจะผิดกฏหมายนะครับ ที่ต้องขายควบเพราะค่าเบี้ยฯก็คือรายได้ธนาคารส่วนหนึ่งนะครับ (ความเข้าใจส่วนตัว) เดี่ยวผมมีเวลา แล้วผมจะมาบอกนะครับว่าผิดในข้อกฏหมายใด.....?

ส่วนข้อความผม ไม่ได้หมายถึงว่า พ. บังคับลูกค้าให้ซื้อประกันเพิ่ม...ดี...แต่ที่ว่า..ดี..ในที่นี้ผมหมายถึงตัว พ.พูดกับลูกค้าตรงไป เลยเป็นผลดีกับลูกค้า ผมอาจจะเขียนสื่อความหมายผิดไปขอโทษด้วยครับ

ที่จริงผมก็เคยไปเปิดบัญชี พร้อมทำบัตร เอทีเอ็ม ใหม่เหมือนกันนะครับ ผมเห็นค่าธรรมเนียมทำบัตรฯสูงจากเดิม ก็ถามอยู่เหมือนกัน แต่ พนักงาน กรุงไทย รายนี้คงจะเนียนมากครับ บอกผมว่าเดี่ยวนี้ค่าธรรมเนียมขึ้นแล้วครับ เพราะมีบริการเสริมเพิ่มให้ลูกค้า คือมีประกันอุบัติเหตุให้อีกฟรี ..........ฮิฮิ (ผมก็เลยเชื่อสนิทเท่าทุกวันนี้ล่ะครับ)

อันที่จริงผมใช้บริการ ธ.กรุงไทยมานานมาก แต่มี บ/ช ในกรุงเทพฯ

สาขาที่เชียงรายที่ไปใช้บริการนี้เพราะเห็นว่าอยู่ใกล้บ้านที่สุด

และข้อเท็จจริงวันที่ผมเรียนให้ฟังนี้ยังไม่ได้บอกว่า พนักงานสาวนั้นหน้าตาไม่ได้รับแขกเอาเสียเลย ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณท่าน สมพร1962 ครับ ยิงฟันยิ้ม

Cupid

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 20:27:07 »

แนะนำทำกับออมสินค่ะ..วันก่อนก็ไปเปิดบัญชีกับออมสิน เสียค่ารายปี100 ทำบัตร 50 รวม 150 แล้วก็แถมกระเป๋าใส่เสื้อผ้าอีก 1 ใบ ดอกเบี้ยก็ดีกว่าค่ะ

ท่าจะต้องไปใช้บริการมั่งซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม

(เมื่อสมัยเป็นเด็กก็ใช้บริการของ ธ.ออมสินอยู่เหมือนกัน)
สมพร1962
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 20:55:44 »

ข้อเท็จจริงวันที่ผมเรียนให้ฟังนี้ยังไม่ได้บอกว่า พนักงานสาวนั้นหน้าตาไม่ได้รับแขกเอาเสียเลย ยิงฟันยิ้ม

ว่าแล้ว....!
ถ้าเป็นพนักงานสาวสวย หน้าตายิ้มแย้มจิ้มลิ้ม......เสียเงินค่าเบี้ยฯ บานแน่ๆๆ......ฮ่า ยิงฟันยิ้ม...(ล้อเล่นนะท่าน)

Baracus
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

บริการให้กอดฟรี, ไม่พอใจ...ยินดี, "ให้กอดคืน" :P

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 21:01:26 »

ถ้าดูตามที่เล่ามานั้นมันก็ไม่ต่างกับขายเหล้าพ่วงโซดา แหล่ะครับ
น่าจะให้ผู้บริโภคได้เลือกเองว่าจะใช้แบบไหน หรือก็ออก Promotion ให้เลือกเลยดีกว่าเนอะ ยิงฟันยิ้ม

☎ : 09-0893-9600

(◕‿◕❀)
❤❤❤ E-mail      : kaolascience@gmail.com
❤❤ Facebook    : https://www.facebook.com/thungthongyummysandwichs
                           https://www.facebook.com/SneakerCR
Cupid

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 07:07:04 »

ข้อเท็จจริงวันที่ผมเรียนให้ฟังนี้ยังไม่ได้บอกว่า พนักงานสาวนั้นหน้าตาไม่ได้รับแขกเอาเสียเลย ยิงฟันยิ้ม

ว่าแล้ว....!
ถ้าเป็นพนักงานสาวสวย หน้าตายิ้มแย้มจิ้มลิ้ม......เสียเงินค่าเบี้ยฯ บานแน่ๆๆ......ฮ่า ยิงฟันยิ้ม...(ล้อเล่นนะท่าน)

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
สาวนุ้ยผลัดถิ่น
เพื่อสุขภาพที่ดีของตัวคุณและคนที่คุณรัก
มัธยม
**

เพื่อสุขภาพที่ดีของคุณและคนที่คุณรัก

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 07:24:28 »

ธนาคาร กสิกรไทย 500 บาทอ่ะ

ร้านรังนกทอง จ.เชียงราย จำหน่าย เครื่องดื่มรังนก และรังนกนางแอ่น มีทั้งแบบรังเต็ม รังที่คัดสะอาดพร้อมปรุง http://blog.chiangraifocus.com/?id=1156
หน้า: [1] 2 พิมพ์