เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 18:20:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  คอมฟ้อง getting information ขอความช่วยเหลือค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คอมฟ้อง getting information ขอความช่วยเหลือค่ะ  (อ่าน 2153 ครั้ง)
kannawat
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 21:03:26 »

ช้วยหน่อยค่ะ คอมฟ้องค่ะ มันไม่ยอมรันเข้าวินโดค่ะ ติดที่หน้าต่าง getting information ค่ะ หรือว่าเกิดจากการฟ้องของการลง recovery genius หรือเปล่าคะ ตอนนี้ ทำไรไม่ได้เลยค่ะ ช่วย หน่อยนะคะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 21:05:31 »

พอจะมีภาพคร่าวๆมั้ยครับ ไม่มีข้อมูลเลย

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:06:10 »

หน้าจอ คอมขึ้นกรอบ note ค่ะ ในกรอบ เขียนว่า  getting information  ค่ะ เเล้วก็กระพริบตลอดค่ะ เข้าวินไม่ได้ safe mode ไม่ได้ค่ะ ลงวินไม่ได้ ทำไรไม่ได้ เลยค่ะ จะ ผ่านเข้าไปลงวิน ก็ไม่ได้ ค่ะ ใช้ hiren fomat หมดเเล้วค่ะ งงง ค่ะ ทำไงดีคะ
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:21:18 »

สรุป  format harddisk แต่ลืม uninstall recovery genius 6.1 ออกคะ ช่วยที
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:24:31 »

ฟอร์แมตยังไงครับ โปรแกรมยังอยู่ ผมไม่ค่อยเข้าใจ

ถ้าใช้ hiren เข้าไป format ท่านคงจะแค่ format แค่ partition หลัก น่ะครับ

อย่าลืมลบ partition recovery ที่ขนาด 100M ด้วยนะครับ ตัวนี้แหละ ตัว recover สำหรับ w7

ถ้าไม่ได้ และไม่เสียดายข้อมูล ก็ Low ไปเลยก็ได้ครับ ไม่เห็นอาการ แนะนำได้เท่านี้แหละครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:27:25 »

เข้าเซฟโหมดได้ใหม่ แต่ผมว่านะ ไม่ต้องโพสก็ได้ครับ เอาไปให้ช่างเช็คเลย ง่ายกว่า 555+ เพราะถ้าไม่เป็นอะไรมาก ก็ไม่คิดตังดอกครับ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:31:48 »

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:51:49 »

ใช้ไฮเรนบูท ฟอแมทคะ c: d: คะว่าจะลงวินใหม่ตัวเก่า xp pro แพ๊ก3 ค่ะ
ตอนนี้ งง มากคะ
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:53:50 »

ถามเพื่อนที่ลงเขาบอกว่าตอนลงโปรแกรมนี้ต้องใส่รหัสด้วยค่ะ 12345678
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 22:54:40 »

ถ้ามี hiren ก็ format low ไปเลยซิครับ

kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 23:12:42 »

ไม่หายคะ โทรถามเพื่อนบอกล๊อกบร์อด คืออะไรให้หาตัวRecovery Genius 6.1 ตัวถอนมาลงแล้วรันใช้งานใส่พาร์ทถอนการติดตั้ง ตอนนี้งงใหญ่คะไมยุ่งอยากจางง
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 23:20:58 »

พรุ่งนี้จะถ่ายรูปลงให้ดูคะ รบกวนช่วยหน่อยน๊ะคะ ไม่อยากเปลียนบอร์ดใหม่
uphigher
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2012, 11:09:12 »

ลอง รีเซต bios ของ เมมบอร์ดดูนะครับ
แล้วลองใช้แผ่น win7 mini boot
แล้วใช้ พาติชั่นเมจิค ดูครับ มันจะเห็นทุกไดร์
ก็ลบทุกอย่างแล้วสร้างใหม่

http://thaiforshare.com/index.php?topic=14250.0
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 21:18:25 »

ขอบคุณนะคะ  ตอนนี้ ทำได้ เเล้วค่ะ ที่เหลือยังงัยจะ โพส ถามอีกครั้งนะคะ ขอบคุณค่ะ
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:21:10 »

นั่นอะดิ สรุปแล้วรักษาด้วยยาอะไร ก็ไม่บอก สรุปแทนละกันอิอิ จริงๆแล้วก็แค่ลบ Patition ออกให้หมดแล้วสร้างใหม่ format ใหม่ ตามด้วย win7 ก็หายแล้ว (นะเด้อนะ รึเปล่า อิอิ)

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 19:25:28 »

ก็พี่บอกว่า ให้ น้อง ลองฟอเเมท เเบบโลน่ะค่ะ ก็เลยทำตามที่พี่เเนะนำค่ะ ผลออกมาโอเค เลยลองลงโปรเเกรมวินโดว์ น่ะค่ะ เลยใช้ได้ ค่ะพี่ ต้องขอบคุณ กุณซือ น่ะค่ะ น้องก็ ไม่เก่งคอมค่ะ อ่านตามกระทู้ ต่าง ๆ มาน่ะค่ะ พี่ เเล้วก็เลย ลองลงมือทำน่ะค่ะ พี่ ขอบคุณนะคะ
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 10:43:24 »

ก็แค่นั่น..แหละ ไม่ทางใดก็ทาง1 อิอิ มั่วๆเอาเดี๋ยวก็ได้เอง วิธีนี้นิยมกับช่างมืออาชีพเลยหละ นี่แหละวิชาลับสุดยอดแห่งเขาคุณลุ้น(เราก็ลุ้น อิอิ) อาการใหนอาการนั้น สุดท้าย ซ่อมได้ของธงไชย ประสงสันติเลย 5555+

kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 13:03:29 »

ขอบคุณค่ะ ที่เอ็นดู อิอิอิ ถ้ามี ปัญหาอีกจะ มาถามอีกนะคะ อิอิอิ
uphigher
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 13:23:34 »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ ^ ^
หน้า: [1] พิมพ์