เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 08:58:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  มาร่วมเป็น 1 ในประวัติศาสตร์ 750 ปีเมืองเชียงราย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มาร่วมเป็น 1 ในประวัติศาสตร์ 750 ปีเมืองเชียงราย  (อ่าน 4847 ครั้ง)
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 14:11:24 »

ตามที่ชาวจังหวัดเชียงรายทุกภาคส่วน
ร่วมเฉลิมฉลอง 750 ปีเมืองเชียงราย โดยจัดให้มีกิจกรรมต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็น

ขบวนธรรมยาตรา .. (ดอยตุง)
พิธีตานหาพญามังราย .. (ดอยงำเมือง)
พิธีสักการะอนุสาวรีย์พญามังรายและสืบชาตาเมือง (อนุสาวรีย์ฯ)
งานสมโภช 750 ปีเมืองเชียงราย (สวนตุงฯ)
จักรยานโบราณ  (สวนตุง)
หล่อพระบรมรูปพญามังราย (วัดมิ่งเมือง)

ฯลฯ

ในฐานะที่เป็นลูกหลานพญามังราย  ผมจึงอยากจะรวบรวมภาพกิจกรรมต่าง ๆ
ของงานยิ่งใหญ่สำคัญนี้ เพื่อเป็นอนุสรณ์สำหรับเด็กและเยาวชนในรุ่นต่อไป
ได้ใช้เป็นหลักฐานในการศึกษา ค้นคว้า อ้างอิง .....
ทั้งนี้ จะเก็บรวบรวมภาพในลักษณะของโฟโต้บุ้ค (Foto Book) และ VCD.

ดังนั้น  ผมจึงอยากจะขอความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกเชียงรายโฟกัสทุกท่าน
ที่ได้เก็บภาพของกิจกรรมต่าง ๆ ไว้  ได้กรุณาจัดส่งไฟล์ภาพของท่าน
โดยไม่จำกัดจำนวนภาพ แต่ขอไม่ใช่ภาพที่ผ่านกระบวนการย่อขนาด
โดยในการจัดทำ foto book จะระบุชื่อของท่านเจ้าของภาพไว้ใต้ภาพทุกภาพ
และระบุชื่อท่านเจ้าของภาพในไตเติลตอนต้นและตอนท้ายของ VCD.

สมาชิกท่านใด ที่อยากจะมีส่วนร่วมเป็น 1 ในหนังสือภาพประวัติศาสตร์
750 ปีเมืองเชียงราย  กรุณาแจ้งความประสงค์และตอบรับ พร้อมระบุ
หมายเลขโทรศัพท์ของท่าน เพื่อใช้ในการติดต่อได้ในกระทู้นี้

เมื่อได้ดำเนินการจัดทำเรียบร้อยแล้ว จะมอบ Foto Book และ VCD.
จำนวน 1 ชุดให้แก่ท่านเจ้าของภาพทุกภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก
และในการดำเนินการครั้งนี้ ผมจะใช้ทุนส่วนตัวเป็นค่าใช้จ่ายทั้งหมด
แต่หากท่านใดอยากจะร่วมเป็นเจ้าภาพ ขอเรียนเชิญแจ้งได้นะครับ

งานนี้ทำด้วยหัวใจถวายพญามังรายล้วน ๆ ครับ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มกราคม 2012, 14:28:09 โดย shiff2007 » IP : บันทึกการเข้า

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 14:27:00 »

มาร่วมกันสร้างประวัติศาสตร์ของเมืองเชียงราย
ด้วยภาพที่ถ่ายทอดมาจากจิตวิญญาณและความรู้สึกของท่าน นะครับ..

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 14:51:16 »

.

* 750-cr-l.jpg (46.05 KB, 600x780 - ดู 1597 ครั้ง.)

xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 14:58:16 »

มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการจัดทำหนังสือภาพประวัติศาสตร์ 750 ปีเมืองเชียงราย ด้วยคนครับ แล้วจะนำภาพจัดส่งไปให้ที่ไหนครับ จะได้รบรวมจัดส่งไปให้ครับ ท่านshiff2007  ยิ้มเท่ห์
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 15:00:51 »

มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการจัดทำหนังสือภาพประวัติศาสตร์ 750 ปีเมืองเชียงราย ด้วยคนครับ แล้วจะนำภาพจัดส่งไปให้ที่ไหนครับ จะได้รบรวมจัดส่งไปให้ครับ ท่านshiff2007  ยิ้มเท่ห์

ขอเบอร์โทร.ติดต่อด้วยครับ ...  ยิงฟันยิ้ม

xman

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 15:03:54 »

ขอเบอร์โทร.ติดต่อด้วยครับ ...  ยิงฟันยิ้ม

PM ไปแล้วนะครับ ท่านshiff2007  ยิ้มเท่ห์
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 16:50:38 »

ตอบรับคำเชิญแล้ว ...  ยิงฟันยิ้ม

1.ท่าน xman
2.ท่าน biki073

รอท่านต่อไป ....
เพื่อเชียงราย เพื่อพญามังราย เพื่อลูกหลานของเราครับ ...

WH_Y

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 20:46:17 »

..ถ่ายได้ไม่มากสักเท่าไหร่มาร่วมลงชื่อด้วยคนค่ะ..เบอร์โทรทาง pm นะคะ. ยิ้มกว้างๆ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 22:07:27 »

..ถ่ายได้ไม่มากสักเท่าไหร่มาร่วมลงชื่อด้วยคนค่ะ..เบอร์โทรทาง pm นะคะ. ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ ...

มีท่านใดร่วมลงชื่อเพิ่มเติม เชิญครับ ...

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 23:28:36 »

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ    เพราะภาพทุกภาพ สถานที่ทุกสถานที่ เหตุการณ์ทุกเหตุการณ์ที่เิกิดขึ้นช่วงไม่กี่วันที่ผ่านมานี้ 
กอย่าตั้งใจที่จะบันทึกภาพไว้เพื่อเป็นความทรงจำครั้งหนึ่งในชีวิต  และเพื่อให้มีประโยชน์ต่อไปยังคนรุ่นหลัง
ภูมิใจเป็นที่สุดหากสิ่งที่กอย่าได้ตั้งใจทำ  มันเป็นประโยชน์ยิ่งๆ ขึ้นไป
และในการนี้  กอย่าขอร่วมสมทบทุนเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการดำเนินงาน 500 บาทด้วยค่ะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
SaLa X
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 08:37:55 »

ยินดีครับ ยิ้มกว้างๆ
BoYsUpErzA
Canon EOS 60D
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 10:30:12 »

มันใหญ่มากกกกกกก

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 10:51:22 »

อยากมีส่วนร่วมด้วย แต่ภาพต้นฉบับไม่สวยเท่าไหร่ เอาหรือเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
คำอ้ายบ้านดู่
ระดับ ป.ตรี

คำอ้ายบ้านดู่

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 15:49:09 »

ฮอมบรรยากาศในงานวัดมิ่งเมืองในรูปแบบคลิปนะครับ พอดีเป่าแนบ่มีเวลาถ่ายรูป

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182045.0

ยินดีครับ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 19:36:02 »

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ    เพราะภาพทุกภาพ สถานที่ทุกสถานที่ เหตุการณ์ทุกเหตุการณ์ที่เิกิดขึ้นช่วงไม่กี่วันที่ผ่านมานี้ 
กอย่าตั้งใจที่จะบันทึกภาพไว้เพื่อเป็นความทรงจำครั้งหนึ่งในชีวิต  และเพื่อให้มีประโยชน์ต่อไปยังคนรุ่นหลัง
ภูมิใจเป็นที่สุดหากสิ่งที่กอย่าได้ตั้งใจทำ  มันเป็นประโยชน์ยิ่งๆ ขึ้นไป
และในการนี้  กอย่าขอร่วมสมทบทุนเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการดำเนินงาน 500 บาทด้วยค่ะ

ขอบคุณครับ คุณ กอ-ย่า ...
แล้วผมจะติดต่อไปนะครับ ..  ยิงฟันยิ้ม

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 19:39:34 »

ยินดีครับ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ ท่านสล่า X

มันใหญ่มากกกกกกก

ขนาดภาพใหญ่ไม่ต้องห่วงครับ ...  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

อยากมีส่วนร่วมด้วย แต่ภาพต้นฉบับไม่สวยเท่าไหร่ เอาหรือเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาอยู่แล้วครับ ท่าน WM ฝีมือระดับโปรไม่ต้องอายใครครับ .. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฮอมบรรยากาศในงานวัดมิ่งเมืองในรูปแบบคลิปนะครับ พอดีเป่าแนบ่มีเวลาถ่ายรูป

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182045.0

ยินดีครับ

มีรูปตอนเป่าแนด้วยยิ่งคลาสสิคเลยครับ ...  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 19:41:31 »

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาแจงความประสงค์เข้าร่วมส่งภาพ
เพื่อเป็น 1 ในประวัติศาสตร์ 750 ปีเมืองเชียงรายครับ
ยังรอคำตอบรับจากหลาย ๆ ท่านอยู่นะครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ช่วงนี้ขอเวลาหารือกับท่านผู้รู้หลาย ๆ สาขาก่อนเริ่มดำเนินการนะครับ ...

rabbitNUENG
เตรียมอนุบาล
*

ของมันอยู่ตี้ไหน ก่อหื้อมันอยู้ตี้หั้น

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 13:03:00 »

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.162148247230764.31098.100003067705408&type=3

เอามาฮอมคัฟ งานฟ้อนสมโภชพญามังรายสร้างเมืองเชียงรายครบ 750 ปี ณ ดอยงำเมือง เป๋นการฟ้อนอารักษ์ เจนบ้านเจนเมืองของจังหวัดเชียงราย

เจ้นดิน เจ้นฟ้า เมืองเจียงแสน ฮ่มฟ้าเมืองเจียงฮาย
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 20:09:33 »

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.162148247230764.31098.100003067705408&type=3

เอามาฮอมคัฟ งานฟ้อนสมโภชพญามังรายสร้างเมืองเชียงรายครบ 750 ปี ณ ดอยงำเมือง เป๋นการฟ้อนอารักษ์ เจนบ้านเจนเมืองของจังหวัดเชียงราย

ขอบคุณครับ ..  ยิงฟันยิ้ม

abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 23:44:31 »

ของผมมีแต่ที่สวนตุงนิดหน่อยครับ

http://www.chiangraiphotoclub.com/forum/index.php?topic=3879.0

ยินดีเน้อครับ

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
หน้า: [1] 2 พิมพ์