เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:20:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  หาอะไหล่ E car ปี 39
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาอะไหล่ E car ปี 39  (อ่าน 3968 ครั้ง)
yan1982
มัธยม
**

กลุ่มต่อต้านเด็กเส้น

« เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 21:04:30 »

ตามรูปเลยครับ เป็นตัวควบคุมรอบเครื่องยนต์ มันเสียเฉพาะเฟืองด้านในครับ หรือใครมีทั้งชุดก็สนใจอยู่นะครับ ใครมีก็เสนอมาให้กันบางนะครับ หรือ ลงเบอร์ไว้เดี๋ยวโทรหาครับ หรือ 0856151581 ยันต์

รับผิดชอบหน้าที่ให้ดีที่สุด / ทุกคนรู้ว่าอะไรคือปัญหาดังนั้นอยู่ห่างปัญหาไว้
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 22:26:49 »

.. เฟืองตัวไหนครับ เฟืองแม่เหล็กหรือหัวจรวด

* iscecar3.jpg (68.53 KB, 800x600 - ดู 2716 ครั้ง.)
ซานต้า..จ้า
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 07:18:55 »

ทั้งชุดมีขายที่เจริญยนต์
yan1982
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 07:52:08 »

.. เฟืองตัวไหนครับ เฟืองแม่เหล็กหรือหัวจรวด

ชุดเท่าไหร่ครับท่าน

รับผิดชอบหน้าที่ให้ดีที่สุด / ทุกคนรู้ว่าอะไรคือปัญหาดังนั้นอยู่ห่างปัญหาไว้
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 17:41:19 »

ร้อยกว่าบาท

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 10:39:01 »

... ราคาที่โพสต์ขายใน club4g.com นะครับ ผมไม่ได้ขาย
                 1. ชุดเฟืองทั้งชุดของแท้ เชียงกงขายตามสภาพ   1,800 <-- ผ่านการใช้งานมา มีสึกบ้างละ
                 2. ของเทียม (น่าจะผลิตในจีนหรือไต้หวัน) ใหม่ๆ    950 <-- ไม่ทนครับไม่นานก็หักอีก
                 3. อะไหล่ทดแทน ชุดเฟืองของใหม่เป็นอะไหล่รถโปรตรอนผลิตในมาเลย์ ไม่เกิน 4 พัน
                 4. อะไหล่ทดแทน ชุดคุมรอบเดินเบา (ทั้งหัวกระโหลกเลย)  ไม่เกิน  4,500
                 5. อะไหล่แท้เบิกห้าง ของเครื่อง 4G15 - 6 พันกว่า 4G92 9พันกว่า
           ** ห้ามใช้จารบีอื่นกะเฟืองพวกนี้นะครับ นอกจากลิเธี่ยมจารบี เพราะนานๆไปจารบีจะแข็ง ทำให้เฟืองหักได้ ใส่แล้วถอดขั้วแบตออกสักพัก ใส่กลับสตาร์ทเปิดไฟหน้า เปิดแอร์ ปรับตั้งรอบเดินเบา แล้วเอาออกไปขับสัก 1-2 กิโลให้กล่องจำค่าใหม่กลับมาตั้งรอบเดินเบาให้ได้รอบตามคู่มือ
         .. เฉพาะเฟืองตัวเดี่ยวๆ ผมว่าหายากนะ ถ้ามีเหลือๆแบ่งขายก็ดี เครื่อง 4G15 ช่างผมว่าใส่ตัวแว็คคั่ม (เอาแบบปรับได้) ก็โอเคอยู่ เพราะไม่มีระบบแอร์โฟร์เหมือนตัว 4G92
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2012, 10:43:24 โดย pom_9963 » IP : บันทึกการเข้า
yan1982
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 08:30:07 »

ก็เรื่องที่ท่านแนะนำมาก็ขอบคุณมากนะครับ ขอความรูเพิ่มอีกหน่อยนะครับ เครื่องยนต์ เวลาสตาสเครื่องตอนเครื่องเย็น  รอบเครื่องพุ่งไปถึง 1800 รอบสักพักก็ลดลง เวลาเยียบครัส ก็พุ่งอีก และเปิดแอร์ เครื่องยนต์รอบตก เคยเปลี่ยนทั้งชุดทั้งหัวกระโหลกมาแล้วรอบหนึ่ง ราคา 4000 บาท ก็เป็นคนละรุ่น ก็ใช้ได้สัก ปีหนึ่งก็เริ่มมีอาการอีกแล้ว อย่างไรท่านก็แนะนำหน่อย หรือแนะนำร้านที่ทำดี ๆ ให้หน่อนะครับ ออ อีกอย่างตอนนี้ เหมือนเฟืองมันจะค้างรอบเครื่องพุ่ง 1600 รอบ ขณะขี่รถอยู่เลย และมีไฟโช ไอ้ตัว  (lock อะไรสักอย่าง) เวลาได้รอบกระตุกอย่างแรงก็กลับมาปกติ เป็น ๆ หายๆ เปลืองน้ำมันมาก ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ หรือหาร้านให้หน่อย พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องช่างนะครับ ขอบคุณครับ

yan1982
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 14:30:23 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Samken
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 06:30:20 »

... ราคาที่โพสต์ขายใน club4g.com นะครับ ผมไม่ได้ขาย
                 1. ชุดเฟืองทั้งชุดของแท้ เชียงกงขายตามสภาพ   1,800 <-- ผ่านการใช้งานมา มีสึกบ้างละ
                 2. ของเทียม (น่าจะผลิตในจีนหรือไต้หวัน) ใหม่ๆ    950 <-- ไม่ทนครับไม่นานก็หักอีก
                 3. อะไหล่ทดแทน ชุดเฟืองของใหม่เป็นอะไหล่รถโปรตรอนผลิตในมาเลย์ ไม่เกิน 4 พัน
                 4. อะไหล่ทดแทน ชุดคุมรอบเดินเบา (ทั้งหัวกระโหลกเลย)  ไม่เกิน  4,500
                 5. อะไหล่แท้เบิกห้าง ของเครื่อง 4G15 - 6 พันกว่า 4G92 9พันกว่า
           ** ห้ามใช้จารบีอื่นกะเฟืองพวกนี้นะครับ นอกจากลิเธี่ยมจารบี เพราะนานๆไปจารบีจะแข็ง ทำให้เฟืองหักได้ ใส่แล้วถอดขั้วแบตออกสักพัก ใส่กลับสตาร์ทเปิดไฟหน้า เปิดแอร์ ปรับตั้งรอบเดินเบา แล้วเอาออกไปขับสัก 1-2 กิโลให้กล่องจำค่าใหม่กลับมาตั้งรอบเดินเบาให้ได้รอบตามคู่มือ
         .. เฉพาะเฟืองตัวเดี่ยวๆ ผมว่าหายากนะ ถ้ามีเหลือๆแบ่งขายก็ดี เครื่อง 4G15 ช่างผมว่าใส่ตัวแว็คคั่ม (เอาแบบปรับได้) ก็โอเคอยู่ เพราะไม่มีระบบแอร์โฟร์เหมือนตัว 4G92

ผู้รู้ตัวจริง

จำหน่อยและติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตและพื้นไวนิล มีหลายคุณภาพ เริ่มต้นที่270บาท/ตรม. โทร.082-4805356
หน้า: [1] พิมพ์