เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:37:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาหมอกระดูกเก่งๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หาหมอกระดูกเก่งๆ  (อ่าน 47878 ครั้ง)
!DeePack!
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 20:33:17 »

น้องสาวเจ็บแถวสะโพก เดินไม่ค่อยได้แล้ว บางทีไปเรียนครูต้องโทรให้ไปรับกลับบ้าน ไปหาหมอที่เชียงรายประชานุเคราะห์มาเกือบ 3 เดือนแล้ว ก็ไม่ดีขึ้น ใครรู้จักคลีนิคหมอกระดูกเก่งๆ รบกวนช่วยแนะนำทีค่ะ ถ้าจะให้ดี ช่วยบอกด้วยว่าอยู่แถวไหน เปิดวันไหนบ้าง ตอนกี่โมง บ้านไม่ได้อยู่ในอำเภอเมืองค่ะ เดินไปค่อนข้างลำบาก ถ้ารู้สถานที่ และเวลาที่เปิดแน่นอนก็จะดีมากๆ รบกวนด้วยค่ะ นึกว่าสงสารเด็ก อยู่แค่ ม. 2 เอง ตอนนี้เดินเหมือนคนพิการแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำค่ะ
unr10575
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 21:02:43 »

คลีนิคหมอบวรครับ อยู่ที่บ้านดู่  จันทร์-ศุกร์เปิด 17.00-20.00 น. เสาร์-อาทิตย์ 8.00-12.00 น.ครับ เพราะเป็นหมอประจำของผม เอ็นหัวเขาฉีกครับ ประมาณ 2  อาทิตย์เดินได้เลยครับ
!DeePack!

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 21:07:22 »

ขอบคุณมากค่ะ ใครมีที่อื่นอีกบ้างไหมค่ะ อยากได้ที่ๆคนไปรักษาอาการใกล้ๆเคียงกับน้องสาวอีกอ่ะค่ะ
ongtong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 21:53:06 »

ผมพอแนะนำหมอกระดูกที่ดีๆให้ได้คับ เป็นหมอรักษาผมเองเก่งมากคับ  ชื่อคุณหมอวิศิษย์ เรืองวงโรจน์ เบอร์โทร 081-6715307  053-754441
คลีนิคอยู่ในซอย 18 มิถุนา เข้าทางลาบเป็ดอีสานจากปากซอยสัก 10 เมตรคับ หรือโทรหาตามเบอร์เลยคับ เป็นหมอเชี่ยวชาญด้านกระดูก และ ฝังเข็ม
sak001
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 22:17:51 »

คุณหมอวิศิษย์ เรืองวงโรจน์ ท่านทำงานประจำอยู่ รพ.ไหนครับหรือประจำอยูที่คลีนิคที่เดียว ผมเป็นเหมือนกันอาการแบบเดียวกันเลยปวดกระดูดสะโพกร้าวลงไปที่ต้นขาและน่อง
namkrajeab
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 22:33:11 »

แนะนำหมอ สุธี หน้าวัดเจ็ดยอด เชียงใหม่น่ะค่ะ หมอเก่งมากเมื่อก่อนเป็นกระดูกอักเสบล่ามทั่วแขนถึงขั้นเกือบโดนตัดแขนเลยด้วยซ้ำ  คุณหมอเก่งมากเป็นอาจารย์แพทย์ที่ รพ.สวนดอก และเป็นแพทย์ในพระองค์สมเด็จย่า ค่ะ  แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่า คุณหมอเปิดรึป่าวนะค่ะ  ลองโทรถาม 1133 ถามเบอร์คลีนิคดูน่ะค่ะ  โรคกระดูกเป็นโรคที่เราไม่สามรถ วิเคราะห์ หรือดูอาการภายนอกได้  อย่าเสียดายเงิน เสียดายเวลาน่ะค่ะ  เพราะเคยเป็นกับตัวเองมา รักษาอยู่หลายปีตั้งแต่ ป.4  รักษาครั้งสุดท้าย ปวช. เลยค่ะ  เป็นห่วงอาการน้องมากน่ะค่ะเป็นกำลังใจให้ 
CBE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 23:47:06 »

หมอที่รักษาทางด้านกระดูกในเชียงรายมีหลายท่านค่ะ ขอแนะนำอีกท่านนะคะ หมอศิริ
คลีนิคด้านซ้ายมืออยู่ก่อนถึงตลาดป่าก่อเงี้ยว(ถ้าออกจากตัวเมือง)ไปรักษามาแล้วค่ะ
!DeePack!

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 07:43:09 »

รอคำตอบของหมอวิศิษฐ์อยู่นะคะ เปิดคลีนิคที่ไหน วันใดบ้าง ขอบคุณมากๆค่ะ
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 11:11:47 »

หมอต้า ครับ รพ.แม่จัน เพื่อนผ้มมมม เรียนด้านกระดูกมา 10 ปี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 14:30:04 »

หมอรักษากระดูกที่เชียงรายมีหลายคน
แต่ละคนก็มักจะได้รับการชื่นชมจากคนไข้เสมอ
 หมอวิศิษฎ์  หมอบวร  หมอศิริ ที่กล่าวข้างต้น
ทำงานประจำที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์(โฮงยาไทย)
ซึ่งเป็นโรงพยาบาลศูนย์ มีเครื่องมือทันสมัย
และมีคุณหมอที่เก่งๆ อีกหลายๆท่าน

บฮู้ว่า น้องเป็นคนไข้ของคุณหมอท่านใดมาก่อน

ส่วนข้าเจ้า ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับกระดูกและข้อ
ที่ โฮงยาไทย ไปรักษากับคุณหมอสมศักดิ์ (บ่เปิดคลีนิค)
ที่ โฮงยาศรีบุรินทร์ ไปรักษากับคุณหมออุกฤษฎิ์
คลีนิคอยูที่ หนองสี่แจ่ง ข้างสำนักยาสูบ

คุณหมอทั้ง 2 ท่่าน
อธิบาย- สาเหตุ การแก้ปัญหาหื้อฟังทุกครั้ง 
จะหื้อความรู้ในการดูแลรักษาสุขภาพด้วยตนเอง
ใช้ยาเท่าที่จำเป็นเท่านั้น

ก็เป็นทางเลือกอีกทางสำหรับเจ้าของกระทู้

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
xsaraynat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 15:56:30 »

ไม่รุ้จะแนะนำหมอท่านใหนดีพี่ก็เป็นเหมือนกันตอนแรกปวดขาข้างซ้ายก็ไปรักษาฝังเข็มตามหมอนัดตลอดกหายแต่ตอนนี้ย้ายมาปวดอีกข้างหนึ่งขอให้น้องสาวเจอหมอรักษาหายไวๆนะมันทรมารจริงๆ
!DeePack!

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 17:57:49 »

มีใครแนะนำท่านอื่นที่คิดว่าสุดยอดขั้นเทพอีกบ้างไหมคะ ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 18:34:30 »

น้องเค้าเจ็บเกิดจากอุบัติเหตุใช่ไหมคับ เช่น หกล้ม ก้าวขาสูงเกินไป
อาการ  ปวดขัดในสะโพก เดินไม่ถนัด รับน้ำหนักได้ไม่เต็มที่ บางคร้งอาจมีชาปวด
          ตรงก้นย้อย ร้าวลงไปที่ต้นขา
!DeePack!

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 18:35:26 »

ใช่ค่ะ ตรงมากๆ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 18:49:15 »

ข้อสะโพกเคลื่อน(หลุดบางมุม)คับ ถ้าจิง กอดเข่าชิดอกไม่ได้
ฉีดยา กินยา ฝังเข็ม ไม่หายหรอก ถึงหายก้เดินไม่เหมือนเดิม
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 18:55:50 »

แนะนำ หมอจัดกระดูก(แพทย์แผนไทย)ไม่รู้ว่า ช.ร. มีไหม

สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 18:58:29 »

ไม่ทราบหมอครับ แต่มาฝากเตือนอย่าไปจำพวกนวดๆทั้งหลายนะครับ ตามคนโบราณ กระดูกกับเอ็น ห้ามนวด นวดได้เฉพาะกล้ามเนื้อเท่านั้น มิฉะนั้นจะหนักกว่าเดิมครับ ยิ้มกว้างๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
!DeePack!

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 19:14:30 »

ขอโทษนะคะ ทำไมถึงทราบคะว่าถ้าข้อสะโพกเคลื่อนถึงหายก็เดินได้ไม่เหมือนเดิม ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ สงสารน้องจัง คะอาการนี้แพทย์แผนปัจจุบันรักษาไม่ได้เลยหรือ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 19:53:39 »

คือเวลาหายแล้วข้อสะโพกจยึดติดอยู่อย่างนั้น(ไม่เข้าเบ้าเดิม)เวลาเดินขาจะแบะออก
หรือเข้าแล้วแต่มุมที่มันหลุด น้ำหนักลงเท้าจึงไม่เท่ากัน
แพทย์แผนปัจจุบันต้องหาหมอกระดูกเท่านั้น.ที่ผมแนะนำคือแพทย์ทางเลือกคับ
เข้า google ดูข้อสะโพกเคลื่อนหรือหลุดคับ
!DeePack!

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 19:57:35 »

เศร้าค่ะ แต่ก็ขอบคุณมากๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์